เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 19:31:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  แชร์ ประสบการณื เล่าเรื่อง ผี ในเชียงราย..ว่ามีที่ไหนกันบ้าง .....ที่ โรงแรม...ขุนยม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แชร์ ประสบการณื เล่าเรื่อง ผี ในเชียงราย..ว่ามีที่ไหนกันบ้าง .....ที่ โรงแรม...ขุนยม  (อ่าน 7939 ครั้ง)
แมงมัน ออนไลน์
ชั้นประถม
*

แมงมัน

« เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 03:36:23 »

ตอนนั้น ผมอายุ 18 ปีไปเล่นดนตรี ที่ โรงแรมขุมยมเป็น ดนตรี คาราโอเกาะกับ เล่นโฟรค์ซอง
อยู่มา ได้ 2 สัปดาห์ ก้อเริ่มเกิดเรื่อง ว่า มีวัน 1 ก้อง่วงนอน เป็นเวลา บ่าย 2 กลางวัน โรงแรมนี้ เป็นร้านอาหาร
มี 2 ชั้น ผมไปนอนชั้น 2 ครึงหลับครึ่งตื่น ผมเห็นผู้หญิง ผมยาว หน้าดำ มานั่งอำผม กดที่หน้าอกผม
10 นาทีผ่านไป มันก้อไม่ออก ผมท่อง นะโม กี่ครั้งจะไม่ไป จนผม ตั้งใจ ท่องมันไปเรื่อยๆ อีก 5 นาที ผ่านไป
มันก้อ ออก ตัวผมก้อเด้งขึ้นมา ...ไม่เคยเจอผีอำมาก่อนใน ชีวิต ก้อยังคิดในใจอยู่ วง เป็นผี หรือ เราไปนอน
ทับเส้นตัวเอง  ...ก้อไม่ได้คิดอะไร ..........
ชั้นประถม
*

แมงมัน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 03:49:36 »

แล้วอยู่มาอีก วัน 1  เจอตอนกลางคืน  พวกเรา เล่นดนตรีเสร็จ ก้อเป็นเวลา ตี 2  ร้านนี้ มี 2 ชั้น
ชั้นบนไม่มีคนอยู่ ชั้นล่าง เล่นดนตรี กัน  เล่นเสร็จ แล้วก้อจะนอนกัน ผมเป็น มือกีตารโซโล่
มี น้องอีกคนเป็น กี่ตาร ร้องด้วย  และ มีอาจาร์  ผมอีก 1 คน ที่เล่นเปียโน คืนนั้น ผมไม่ได้กินเหล้าเลย
ไม่ง่วงด้วย  พวกเรา 3 คนก้อจะนอนในห้อง กัน ซึ่งเป็นชั่น ล่าง  ก่อนจะนอน อาจาร บอกให้ผม ล๊อค กลอน
หน้าต่าง ประตู ทุกบาน ด้วย ....และ ผมก้อเดินไปล๊อค ทุกบานปิดหมด.....ซึ่งก่อนที่ผมจะไปล๊อค
ประตู  อาจาร กับ นักร้อง หลับ กันแล้ว ....ลีอคเสร็จก้อ มาที่นอน แต่มันไม่ง่วง เป็นเวลา ตี 3 เข้าไปแล้ว
ประตู ที่ห้องนอน เราก้อไม่ได้ปิด เปิด ทิ้งไว้ สัก นิด 1 พอมีแสงผ่าน ....ผมก้อเลยเอากีตาร มีนั่งเล่น
สัก 10 นาที แล้วก้อวาง กีตาร ลง สัีก 3 นาที โอ้ แม่เจ้า ตกใจ.....ว่าใครมาเดิน ในที่หน้าเวที ในร้าน อะ
เสียงคนเดิน เหมือนคนเดิน ลากรองเท้า....ที่ได้ยิน ก้อ วิเคราะไปว่า มันเป็นอะไร เสียงที่ได้ ยิน คือ คนลากรองเท้า เสียง ยาวๆ เหมือนเดินอยู่บน ไม้ ทั้งๆที่ ด้านล่างไม่มี ไม้เลยทำด้วย ปูน  แค่คิดก้อตกใจ
ว่า เจอเข้าแล้ว........
ชั้นประถม
*

แมงมัน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 04:01:00 »

ผม รู้เลยว่า โดนผีหลอกเป็นยังไง ขาก้าวไม่ไป   ตัวสั่น แล้ว ผมก้อข่มตาหลับ ทั้งๆที่ปวดฉี่
เสียงมันดัง ขึ้นมาเรื่อยๆ 20 นาทีก้อไม่หาย จนผมหลับไปกับการข่มใจให้หลับ...ท่อง นะโมไป
ตื่นเช้ามา ก้อไปเล่าให้ อาจารฟัง อาจารบอกว่า เรามาเล่นดนตรี  ยังไม่ได้บอกเจ้าที่เลย
เลยเจอดี ........และ อาจารเจอแบบมาเข้าฝัน นักร้อง เจอ เข้าฝันเหมือนกัน  ...ที่โรงแรม นี้เมื่อก่อน มีคนตาย
แยะ 20 กว่าศพได้มั้ง โดน วิสามัน กันกลางร้านอาหาร เนื่องด้วย เรื่อง ของ คนมีอิธิพล ยาเสพติด
ร้านนี้ ไม่ว่ากำเปิดเป็นร้านอะไร ก้อ ต้องปิด กิจการ มาหลายคน  มันเฮี้ยน ....ไม่เชื่อ ลอง ท้าพิสูจน์ได้เลย
ผมรับประกัน ล้านเบอเซน ....เจอมากับตัว อุตสาจะไม่บอกใครละ แต่มัน ก้ออด อยากให้เพื่อนๆได้รู้ไม่ไหว..
ลองได้เลย ครับ ของดีๆ ต้องลองเองนะครับ........รับรอง ว่ามีหลายผี
ผีสาว.... ผีคนแก่  ผี...แยะครับ นุ่งผ้าทรงไทย แล้ว กวักมือเรียก นะที่ นัีกร้อง ฝันถึง ...พอละ ผมเล่ายังขนลุกเลย...
ชั้นประถม
*

แมงมัน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 04:17:21 »

ร้องไห้

* 0.gif (52.57 KB, 400x295 - ดู 2253 ครั้ง.)
misikop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2020, 22:29:59 »

ได้มาอ่านคอมเม้น แล้วอยากบอกว่า คนที่คุณเจออาจเป็นเจ้าที่ก็ได้ค่ะ
ส่วนเรื่องคนตาย ยอมรับว่ามี แต่หน้าโรงแรม เส้นหน้าถนนเท่านั้น ไม่ได้ในโรงแรม ไม่ถึง20ศพ ไม่รู้เอามาจากไหนกัน   ถามถึงเรื่องผีเจ้าที่ มีค่ะ  ก็เคยรู้สึกว่าเจอ แต่เค้ามาดี  เราไปพักอีกวันเราไหว ก่อนนอน เราฝันดี ไม่มีปัญหาอะไร แต่ที่ทีาบมาตอนนี้ชั้นบนปิด เพราะ ทางโรงแรมขาย เพราะ มีปัญหาแบ่งเงินกัน ภายในครอบครัว โรงแรมนี้อยุ่มานานจริงค่ะ.ไม่มีโรงแรมที่ไหนไม่มีผีค่ะ มีทุกที  ถามว่าทำไมรู้ เคยอยุ่ในเหตุการณ์และทราบดี ที่พูดนี่ไม่ใช่เจ้าของนะค่ะ แต่เคนไปพักสมัยรถทัวร์มาลงเยอะๆ จนตอนนี้บดต้นทุนพนักงานลง เพราะเรื่องภายในครอบครัว ถ้าจะรีโนเวท สำหรับไม่สัก ไม่ใช้ล้านสองล้านนะจ้ะ  ดีนะ ส่วนร้านไรเปิดแล้วเจ้ง คือค่าเช่าแพงเกินตัว สมัยนั้นค่าเช่าทั้งหลัง 2หมื่นสามหมื่นได้ 
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2020, 10:29:40 »

ตกใจ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2020, 00:27:12 »

ขุดกระทู้ตั้งปี  2012 มาซะงั้น 555   ผมคิดว่าผี เค้าคงจะไปเกิดใหม่มาละมั้ง ตอนนี้ 

Peacefully
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2020, 06:41:40 »

ขุดกระทู้ตั้งปี  2012 มาซะงั้น 555   ผมคิดว่าผี เค้าคงจะไปเกิดใหม่มาละมั้ง ตอนนี้  

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Nuelec02
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2020, 22:33:17 »

ไม่เคยเจอเลยครับ

เพื่อเธอ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2023, 19:26:04 »

อืมมม...เกยปะก้าผีกะ  ตางใดมีเลี้ยงลาบหลู้  กับน้ำขาว มันจะมานักขนาด ผีกะนี้หนา
chaleamphol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2024, 23:41:09 »

ขอแชร์ประสบการณ์ที่เคยพบเจอ  (เรื่องนอนเวรโรงเรียนตอนกลางคืน)

เมื่อประมาณ 10 กว่าปีก่อน ตอนนั้นเป็นวัยรุ่นที่จบออกมาที่เริ่มทำงานได้ไม่กีปีมีโอกาสทำงานหลายๆ แบบหลายสถานที่ได้พบและเจออะไรแปลกๆ บ่อยๆอยู่เหมือนกัน เรื่องนี้ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ผมได้ประสบการณ์เรื่องผีๆ มากับตัวเองเหมือนกัน  ในตอนนั้นผมได้ทำงานเป็นครูอัตราจ้างของโรงเรียนแห่งหนึ่ง หน้าที่อย่างหนึ่งของครูผู้ชายก็คือ ต้องอยู่เวรนอนเฝ้าโรงเรียนในตอนการคืน ปรกติการนอนอยู่เวรก็จะต้องมีภารโรงอยู่ด้วยกับครู แต่ในความเป็นจริง ภารโรงไม่ได้นอนหรอกคับถึงเวลาก็กลับไปนอนที่บ้านเพราะมีบ้านอยู่ใกล้โรงเรียน สุดท้ายก็เหลือแต่เราครูอัตราจ้าง จะทิ้งหน้าที่ไม่นอนก็ไม่ได้และด้วยความที่เรายังเป็นวัยรุ่นก็เลยไม่ค่อยกลัวอะไรแถมทางบ้านเราและญาติๆ ก็ทำมาหากินกับคนที่ตายอยู่บ่อยๆ บางครั้งก็เจอเรื่องแปลกๆ อยู่บ้างก็เลยไม่ได้คิดอะไรมากกลายเป็นความเคยชิน (ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งนะคับ ยกตัวอย่างเช่นใครเคยขายโรงศพก็ต้องเคยเจอ โรงลั่นมีเสียงและวันต่อมาจะมีคนมาซื้อโรงที่ลั่น  ทั้งๆ ทีมีอยู่หลายโรงก็ตาม, หรือฝันว่ามีคนมาซื้อมาสั่งไว้ อีกสอง-สามวันก็มีคนมาซื้อจริงๆ เคยเจอแม้ทั้งสั่งไว้จะเอาแบบนั้นแบบนี้และมีญาติคนตายมาซื้อเลือกเอาแบบที่สั่งไว้ก็มี คนที่ทำงานด้านนี้ผมว่าต้องเคยเจอเหมือนกันแน่ๆ)   กลับมาเข้าเรื่องกันต่อทุกๆ ครั้งที่ผมอยู่เวรมักจะมีเรื่องแปลกๆ อยู่ตลอดทุกครั้งที่มานอนโรงเรียนเริ่มจาก

เหตุการณ์ 1  เสียงเคาะประตู่ห้อง อยู่เวรแรกๆ ไม่รู้จะอยู่ที่ไหนเราก็เลยอยู่ในห้องครูที่โต๊ะทำงานตัวเองตอนนั้นเวลาประมาสัก  3-4 ทุ่มได้มีเสียงเคาะประตุ่ตังขึ้น 1-2 ที เราก็เดินไปเปิดดูแต่ก็ไม่พบใครเลย แถมตอนนั้นไฟหน้าห้องก็เสียเพราะโรงเรียนยังอยุ่ในช่วงปรับปรุงแก้ไขต่อเติมห้องข้างๆ ทำให้ห้องข้างๆ ไม่ได้เปิดไฟเพราะกำลังซ่อมกันอยู่   แต่เราคิดว่าคงเป็นภารโรงมาเคาะเรียกเราหรือเปล่า อาจจะมาทักเพราะเห็นเป็นครูใหม่ก็เลยไม่ได้คิดอะไร เก็บความสงสัยไว้ในใจ

เหตุการณ์ 2  ทำงานได้หลายเดือนเริ่มสนิทกับครูท่านอื่นๆ  ก็เลยขอครูห้องพยาบาลว่าถ้าอยู่เวรขอมานอนที่นี่ได้ไหม มีทั้งเตียง ห้องน้ำในตัว ทีวีให้ดูเรียกได้ว่าสบายสุดๆ ที่เตียงนอนจะมีผ้าคลุมเป็นเหมือนผ้าไหมที่ลื่นๆ บางๆ เวลานอนเปิดพัดลมตอนกลางคืนดึกๆ รู้สึกเหมือนมีคนมาลูบคลำที่ตัวเราทำให้นอนไม่ค่อยหลับเลย   และมานอนช่วงแรกๆ  สุนักข้างบ้านที่่ติดกะรั้วโรงเรียนมักจะเห่าหอนทุกครั่งที่ผมมาอยู่เวรได้ยินแถมทุกวันเลย มันเห่าหอนพึง 3-4-5 ทุ่มก็คิดว่ามันแปลกนะเจ้าของสนักเราไม่รำคราญบ้างหรอ  จะไปดูก็ไม่ได้สุดท้ายก็ต้องทนฟังจนกว่ามันจะหยุดครั้งคืนไป

เหตุการณ์ 3 เสียงเด็กวิ่งเล่นซ่อนแอบ มอนซ่อนผ้า  มีเสียงเด็กๆ วิ่งเล่นสนุกมีทั้งเสียงหัวเราะเสียง เพลงซ่อนผ้า งูกินหาง เสียงมันเหมือนเล่นที่หอประชุมของโรงเรียนจะเป็นเสียงที่ก๊องๆ หน่อยผมก็แปลกใจนะว่าดึกๆ แบบนี้ผู้ปกครองที่ไหนปล่อยให้เด็กๆ มาวิ่งเล่นไล่จับกันไม่เห็นห่วงบ้างหรอตอนแรกๆ ก็ไม่ได้สนใจก็คิดว่าอาจเป็นเด็กที่บ้านอยู่ติดโรงเรียน  แต่พอหลายๆคืนที่ได้ยิน ก็อดสงสัยไม่ได้เตรียมไฟ้ฉายมาแล้วก็ลองเดินออกไปดูนะ แต่สุดท้ายก็ไม่เจอใครเลยไม่มีอะไรเลย
(ไม่ได้คิดว่าจะมีขโมยหรอกเพราะมันเป็นเสียงเด็กๆ เล่นกัน)

เหตุการณ์ 4  เวลาทีอยู่เวรห้องพยาบาลพอดึกๆ หน่อยเรามักจะเป็นเหมือนมีผู้หญิงใส่ชุดสีขาวทั้งตัวนั่งอยู่ตรงนั้น ตรงนี้บ้าง ก็คิดว่าตาฝาดไปเองก็ไม่ได้ใส่ใจ ก็นั่งทำงานต่อเพราะบางคืนเราก็จะเอางานที่รับส่วนตัวมาทำตอนกลางคืนด้วย และเหมือนจะหางตาเราเห็น ผู้หญิงชุดขาวลอยผ่านหน้าเราไป ตอนนั้นยังคิดอยู่ว่าถ้าเป็นผีสาวน่าจะสวย (ยังจะกล้าคิดอะไรเล่นๆ อยู่)  สุดท้ายเก็บความสงสัยไม่ไหวเลยลองถามครูที่เขาอยู่โรงเรียนมานานๆ ว่าเคยเฉยแบบนี้บ้างไหม เขาเล่าให้ฟังมีครูท่านอื่นอยู่เวรแล้วแอบไปเที่ยวพับกลางคืนกลับมาเจอผู้หญิงใส่ชุดสีขาวนั่งศาลาหน้าห้องพยาบาลตอนตี 2 ตี3 วิ่งหนีกลับบ้านเลย  แต่ส่วนตัวเขาไม่เคยเพราะไม่เคยมานอนห้องพยาบาลเลยอยู่ในห้องครูหลับ

พอได้ฟังแบบนี้เรื่องที่เคยสงสัยแล้วลืมไปหรือเรื่องแปลกๆ ที่เราไม่ได้คิดอะไรมากก็กลาบเป็นภาพ เป็นฉากๆ ที่เราเคยเจอน่าจะโดนผีหลอกหรือเปล่า ไปถามภารโรงภารโรงบอกไม่เคยไปหาเราที่ห้องตอนกลางคืนเลย เพราะเย็นๆ เขาก็กลับไปตอนบ้านแล้วมาอีกทีเปิดประตูโรงเรียนตอนเช้าๆ เอาแสดงว่าทุกๆ ครั้งที่ผมมานอนอยู่เวร  เราโดนทิ้งให้อยู่คนเดียวนี่น่า....  แปลกนะทั้งๆ ที่บ้านพักครูก็อยู่ใกล้ๆ แต่ทำไม่รุ้สึกเหมือนไม่มีใครอยู่เลยก็งง เหมือนกัน ครูผู้ชายอยู่บ้านพักก็ไม่เคยเจอนะอยู่มาตั้งนาน (เมื่อก่อนจะมาเป็นโรงเรียนเคยเป็นสุสานเมื่อนานมาแล้วคับ)

หวังว่าเรื่องที่เราจะสนุกๆ นะคับ
หน้า: [1] พิมพ์