เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 07:44:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  อยากขอบคุณน้ำใจ " เพื่อนคนหนึ่งในห้องนั่งเล่น "
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน อยากขอบคุณน้ำใจ " เพื่อนคนหนึ่งในห้องนั่งเล่น "  (อ่าน 3048 ครั้ง)
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 21:55:20 »

กระท้อนกล่องนี้หวานจังเลยน่ะค่ะ หวานน้ำใจ ไม่ต้องเติมน้ำตาล  ยิ้มกว้างๆ
ใช่แล้วอนัตตาจ๋า  ตอนนี้ปลาทูยังปลื้มใจไม่หาย พิมพ์ไปเช็ดน้ำตาไปตวย (พี่เอาหอมมาปอกใกล้ๆ) อิอิอิ แซวเน้ออออ  แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

อยากกินหยังก่อเจ้า  ยิ้มกว้างๆ อนัตตา เด่วปลาทูจัดส่งไปให้ อยากให้รู้สึกดีแบบที่ปลาทูรู้สึกอยู่ตอนนี้น่ะ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:01:10 »

กระท้อนกล่องนี้หวานจังเลยน่ะค่ะ หวานน้ำใจ ไม่ต้องเติมน้ำตาล  ยิ้มกว้างๆ
ใช่แล้วอนัตตาจ๋า  ตอนนี้ปลาทูยังปลื้มใจไม่หาย พิมพ์ไปเช็ดน้ำตาไปตวย (พี่เอาหอมมาปอกใกล้ๆ) อิอิอิ แซวเน้ออออ  แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

อยากกินหยังก่อเจ้า  ยิ้มกว้างๆ อนัตตา เด่วปลาทูจัดส่งไปให้ อยากให้รู้สึกดีแบบที่ปลาทูรู้สึกอยู่ตอนนี้น่ะ

ฮ่าๆๆๆๆๆ มีแซว ๆ เน้อเจ้า  ยิงฟันยิ้ม แค่นี้ก็อิ่มแล้วล่ะค่ะ อิ่มน้ำใจคุณเมเม่  อิ่มน้ำใจคุณปลาทู 
อยากกินเมี่ยงปลาทูอ่ะ มาทำให้กินที่เชียงรายได้หรือป่าวล่ะค่ะ ฮี่ๆๆๆๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:05:29 »

ปลื้มใจแทนจริงๆเลยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

จ้า กระท้อนหวาน...........สานสัมพันธ์  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

เดียวผมจะไปทานด้วยครับ คุณปลาทูครับ   ยิ้มกว้างๆ
จ้า พาแฟนมาเปิดตัวเลยเน้อ จะได้ไม่เวิ่นเว้อแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม อิอิ
55555555555 ผมเปิดตัวไปต้องนานเเล้วครับ  ต้องไปด้วยกันสิครับ อิอิ
moolek205
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:05:50 »

ซอบกิ๋นแก่นในมัีนขนาด...หันแล้วน้ำลายปอปุ๊...อิอิ บ่าตื๋น...
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:10:17 »

ฮ่าๆๆๆๆๆ มีแซว ๆ เน้อเจ้า  ยิงฟันยิ้ม แค่นี้ก็อิ่มแล้วล่ะค่ะ อิ่มน้ำใจคุณเมเม่  อิ่มน้ำใจคุณปลาทู 
อยากกินเมี่ยงปลาทูอ่ะ มาทำให้กินที่เชียงรายได้หรือป่าวล่ะค่ะ ฮี่ๆๆๆๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ง่ะ มีแต่เมี่ยงคำอะเจ้า แทนกันได้ก่อ   55555  ทำบ่เป๋นเน้อ เมี่ยงปลาทู ถ้า  "บันหอย "(อาหารเวียดนาม) พอทำได้อยุ่จ้า แต่กินได้หรือเปล่า อีกเรื่องนึงหนา 5555 ยิ้มกว้างๆ

55555555555 ผมเปิดตัวไปต้องนานเเล้วครับ  ต้องไปด้วยกันสิครับ อิอิ
สงสัยคงได้ไปฉลองมิตรภาพงานมงคลแล้วเรา  ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม

ซอบกิ๋นแก่นในมัีนขนาด...หันแล้วน้ำลายปอปุ๊...อิอิ บ่าตื๋น...

คุณmoolek ใค่กิ๋นก่อเจ้า ขอคุณเมเม่เลยหนา 5555 แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
ฅนเมืองเจียงฮาย
ชั้นประถม
*

"บ่าวเคิ้นแห่งนครเจียงฮาย"

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:11:55 »

มิตรภาพดีๆ กับสังคมดีๆ แห่งบอร์ดเจียงฮายโฟกัส  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
น้ำลายปุ๊ เฮ้ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป จนลมหายใจจะหมดลง
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:13:48 »

มิตรภาพดีๆ กับสังคมดีๆ แห่งบอร์ดเจียงฮายโฟกัส  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
น้ำลายปุ๊ เฮ้ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ่านต๋อนแรก ซึ้งขนาด ไหงลงท้ายมันขำอะ 5555 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ใค่กิ๋นหยังก็ขอคุณเมเม่เน้อ เปิ้นใจ๋ดีขนาด อิอิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

moolek205
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:22:59 »

ผมคิดเหมือนท่านเลย...ถ้ากด ถูกใจได้ จะกดซักห้าเตี๊ย..
หลายๆท่านที่ผมได้คุยด้วย ความคิดผม เหมือนเราเป็นเพื่อน เป็นญาติกัน ทั้งๆทีเราไม่เคยเห็นกันมาก่อน เ้ข้่ามาเจอสังคมที่ดี ก็น่าอยู่ แลกเปลี่ยนพูดคุยกัน...
ว่าแต่น้ำลายยังบ่าหายปุ๊เตี่ยเน้อ...
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:28:10 »

ผมคิดเหมือนท่านเลย...ถ้ากด ถูกใจได้ จะกดซักห้าเตี๊ย..
หลายๆท่านที่ผมได้คุยด้วย ความคิดผม เหมือนเราเป็นเพื่อน เป็นญาติกัน ทั้งๆทีเราไม่เคยเห็นกันมาก่อน เ้ข้่ามาเจอสังคมที่ดี ก็น่าอยู่ แลกเปลี่ยนพูดคุยกัน...
ว่าแต่น้ำลายยังบ่าหายปุ๊เตี่ยเน้อ...
ปลาทูดีใจจริงๆค่ะ ที่ได้บังเอิญมารู้จักเวบ ชรฟก. แห่งนี้ ประทับใจเพื่อนๆจริงๆ ถึงจินตนาการว่าอยากจะเจอทุกๆคน เฮ้อออออ  ขยิบตา ฝันจะเป็นจริงไหมน้ออออออ  ยังไงก็ขอให้ได้รวมตัวกัน สัก 20 คน ก็พอแระ (มากไปป่ะ)  55555 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

m11
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:55:52 »

เหมือนกันเลยครับ  เจอที่พิดโลกหรอครับ ยิ้มกว้างๆ
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 22:58:29 »

เหมือนกันเลยครับ  เจอที่พิดโลกหรอครับ ยิ้มกว้างๆ

ที่เชียงรายค่ะ..........ใจอยู่ที่ไหนก็ต้องตามไปค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ อายจัง

m11
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 23:01:27 »

ที่เชียงรายค่ะ..........ใจอยู่ที่ไหนก็ต้องตามไปค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ อายจัง
คนใหนเนี่ยครับ ไปพร้อมกันไหมครับ อีกนิดเดียวผมจะไปเชียงรายเเล้วนะครับ
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 23:03:42 »

คนใหนเนี่ยครับ ไปพร้อมกันไหมครับ อีกนิดเดียวผมจะไปเชียงรายเเล้วนะครับ
มีหลายคนเลยค่ะ เอ๊ย บ่ใจ้ 5555 ไปหาเพื่อนเน้อ ส่วนคนรู้ใจน่ะ อยู่ในใจเสมอ กร๊ากกกกก ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 23:05:36 »

อ่ะ ปลื้มใจจัง
ของฝากเล็ก ๆ น้อย ๆ สำหรับคนรู้ใจจ้า
มิตรภาพไม่ได้ถูกกีดกั้นด้วยระยะทางนะจ๊ะ ยิ้มกว้างๆ

ลำเอียงอ่ะ ..เฮาหยั๋งบ่าได้เจ้าาา อิอิ

ไปตี่สวนเปิ้นเลยค่ะ คณเมเม่เปิ้นใจ๋ดี 5555 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

m11
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 23:07:34 »

มีหลายคนเลยค่ะ เอ๊ย บ่ใจ้ 5555 ไปหาเพื่อนเน้อ ส่วนคนรู้ใจน่ะ อยู่ในใจเสมอ กร๊ากกกกก ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
ใช้ครับคนรู้ใจก็ต้องอยู่ในหัวใจเราครับ  เเต่ก็ยังสงสัยอยู่ครับ คุณปลาทูเจอคนเชียงรายเเน่เเน่เลยครับ ชัวครับ
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 23:08:41 »

ของฝากเล็ก ๆ น้อย ๆ สำหรับคนรู้ใจจ้า
มิตรภาพไม่ได้ถูกกีดกั้นด้วยระยะทางนะจ๊ะ ยิ้มกว้างๆ

ลำเอียงอ่ะ ..เฮาหยั๋งบ่าได้เจ้าาา อิอิ

555 น้องขี้เหงา รอปีหน้าเน้อ ปีนี้มันโล้งแล้ว
เอารอยยิ้มพี่เมเม่ไปก่อนละกั๋นเน้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 23:30:20 »

ใช้ครับคนรู้ใจก็ต้องอยู่ในหัวใจเราครับ  เเต่ก็ยังสงสัยอยู่ครับ คุณปลาทูเจอคนเชียงรายเเน่เเน่เลยครับ ชัวครับ
อิอิอิ อนาคตไม่แน่ แต่ตอนนี้ไม่มีจ้า 5555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

555 น้องขี้เหงา รอปีหน้าเน้อ ปีนี้มันโล้งแล้ว
เอารอยยิ้มพี่เมเม่ไปก่อนละกั๋นเน้อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เจ้าาา .. ปีหน้าก่ะได้เจ้าา เศร้า เศร้า

ง่ะ ไปต๋อนนี้ยังอาจจะทันเน้อ สักแก่นสองแก่น อิอิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 23:34:19 »

แผนนี้ได้ผล เดี๋ยวคราวหน้าจะฝากปวดตับใส่กล่องไป คริคริ  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2012, 23:57:58 »

แผนนี้ได้ผล เดี๋ยวคราวหน้าจะฝากปวดตับใส่กล่องไป คริคริ  ยิ้มกว้างๆ
ง่ะ นั่งรถมาแบบสบายๆก็ได้หนา  แล้วมาถึงก็มาเป๋นเจ้ามือเลี้ยงตวยเน้อ  5555 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2012, 00:09:54 »

ง่ะ นั่งรถมาแบบสบายๆก็ได้หนา  แล้วมาถึงก็มาเป๋นเจ้ามือเลี้ยงตวยเน้อ  5555 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เข้าแผน

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์