เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 23:37:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  อยากเปิดร้าน อินเตอร์เน็ตและเกมส์ ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากเปิดร้าน อินเตอร์เน็ตและเกมส์ ครับ  (อ่าน 1154 ครั้ง)
boy_2009
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 11:48:33 »

คือว่าอยากเปิดร้าน อินเตอร์เน็ตและเกมส์ ครับ  ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  คือตอนนี้ผมหาข้อมูลอยู่แล้วคือ  ทำเลร้าน  เสปคคอมพ์   ครับ  แต่อยากรู้ส่วนอื่นอีกคือ  จำเป็นไหมครับที่ต้องซื้อแผ่น วินโดว์แท้ และต้องเสียค่าลงทะเบียนอะไรบ้าง  เพราะที่ผมลองหาข้อมูลในเว็บดู  บางเว็บบอกต้องใช้วินโดว์แท้ บางเว็บบอกไม่ต้องใช้ของแท้  และค่าลิขสิทธิ์เกมส์อีก  อ้อ ผมไม่ได้เปิดในตัวเมืองนะครับ  ออกมาแถวรอบเวียงครับ   ช่วยผมหน่อยครับ  จะได้ทำโครงการกู้เงินกับธนาคารถูกครับผม

นายบรรหาร   ไชยเรือน  118 บ.หนองด่าน  ม. 1  ต.รอบเวียง  อ.เมือง  จ.เชียงราย 57000
0646255691
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 11:53:06 »

แผ่นวินโดวส์แท้แบบ OEM ตอนนี้ที่ HWH ขายอยุ๋ที่ 1600 บาทครับ

สเปก ก็ประมาณนี้แหละ ถูกคุ้มดีครับ

AMD Athlon II X2-245  2000
ASROCK N68C-S UCC  1500
DDR3(1333) 2GB. Kingston
PCIe ATi 4670/512MB TRIPLEX   1860
SATA-II (5Y) 320.GB Samsung (16MB.)  1320

ส่วนลิขสิทธิ์เกมก็ศึกษาเอาครับ  as ปีแรก 15000 บาท ไม่เกิน 15 เครื่องนะครับ
ดอทเอ ตอนนี้ เพิ่มราคามา 4300 ต่อเครื่อง (ไม่ซื้อดีกว่า)

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
watinta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 12:02:34 »

ต้องไปหาข้อมูลร้านที่ประสบความสำเร็จและร้านที่ล้มเหลว  แล้วเอาข้อมูลมาวิเคราะห์วิจัยให้รอบด้าน  แนะนำไปที่ pantip.com ห้องสินธร หรือ สีลม การตลาด การลงทุน sme ครับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 12:20:38 »

หาข้อมูลเยอะ ๆ ครับ เพราะเป็นการลงทุนที่สูงพอสมควร และเก็บคืนได้ช้า ค่าชั่วโมงมันถูกลงทุกวันครับ ต่ำสุด 6 สูงสุด 15 มั๊ง เดี๋ยวนี้แนะนำเว็บ www.internetcafe.in.th อีกเว็บนะครับ เอาไว้อ่านเล่น ๆ

BCbentZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2010, 02:05:06 »

หาข้อมูลเยอะ ๆ ครับ เพราะเป็นการลงทุนที่สูงพอสมควร และเก็บคืนได้ช้า ค่าชั่วโมงมันถูกลงทุกวันครับ ต่ำสุด 6 สูงสุด 15 มั๊ง เดี๋ยวนี้แนะนำเว็บ www.internetcafe.in.th อีกเว็บนะครับ เอาไว้อ่านเล่น ๆ

เห็นร้าน หน้าม.ราชภัฎ แข่งกันลดราคาใหญ่เลย  6/ชม. ob ยิงฟันยิ้ม
luk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2010, 11:01:18 »

พอดีเพื่อนก็อยากเปิดแต่ร้านอินเตอร์เน็ตเอาไว้ค้นงานและปริ้นงานไม่มีเกมส์สัก10เครื่องเราต้องซื้อค่าลิขสิทธิ์อะไรบ้างประมาณเท่าไหร่แล้วที่เชียงรายมีขายไหมรบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยจักขอบคุณอย่างมาก..ขอให้รวยๆ เจริญๆ จ้า
หน้า: [1] พิมพ์