เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 06:06:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  3BB มีปัญหาตั้งแต่เมื่อคืน(23.00น. )ใครเป็นเหมือนผมบ้างคับ มาแชร์ปัญญากันคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน 3BB มีปัญหาตั้งแต่เมื่อคืน(23.00น. )ใครเป็นเหมือนผมบ้างคับ มาแชร์ปัญญากันคับ  (อ่าน 1193 ครั้ง)
aeknarin007
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 10:55:38 »

เนต ใช้ไม่ได้ตั้งแต่เมื่อคืน(23.ooน.) ตอนเช้า(8.30น.)ก็ยังใช้ไม่ได้ หมายตความว่าไงคับ  (บ้านเอื้ออาทรริมกกคับ) โทรไป 1530 มันบอกชุมสายปลายทางไม่ว่าง ดทรไปเป้น100ครั้งไม่ว่างสักครั้ง ห่วยอะ ปกติ สัญญาณ ขาดๆๆหายไป 5-10 นาที พอให้อภัย ตอนนี้ข้ามวันข้ามคืน แล้วโทรไป ไม่ว่างอีก ตกลงมันอะไร คับ  มีใครเป็นแบบผมบ้างคับ มาแชร์กันคับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 10:57:31 »

เมื่อคืนผมเล่นได้ปกติครับ อยู่แถวบ้านดู่  ยิ้ม

@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 11:13:10 »

หลังจากที่หมดค่าโทรไปหา 1530 เยอะมาก จนเขารำคาญ ปัญหาที่หลุดบ่อย ยังไม่มีเพิ่มเติม

เห็นช่างบอกว่า ได้เปลี่ยนสายให้ใหม่แล้ว ดีขึ้นจริงๆ ครับ แต่ขอให้ดีไปตลอดนะ อิอิ

ปล.ผมใช้ที่ อ.พาน
aeknarin007
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 11:53:40 »

สงสัยจะเป็นแค่ที่บ้านผมหลังเดียวอะป่าวคับ คนอื่นๆๆแถวนี้เป็นแบบผมไหมคับ ตะกี้โทรไป 1530 บอกสายไม่ว่างอีกละ เซ็งมากๆๆ
benla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 11:33:46 »

บ่อยมากจนเสียค่าโทรไม่รู้เท่าไหร่ แต่บิลมาเร็วมาก ระอา
@caffrey@
ชั้นประถม
*

@อดทน ซักวันเราจะได้เจอกันอีก @

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 11:35:35 »

ผมหลังโรงบาล เล่นได้ปกติครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จงมองเท้าตัวเอง ทุกๆ ครั้งที่เดิน
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 14:44:29 »

ที่บ้าน เล่นไม่ได้มา อาทิตย์นึงละ

แจ้งช่างมาซ่อม ก็ใช้ได้ตามปกติ

พอช่างกลับ ปรากฏว่า เจ๊งเหมือนเดิม

แจ้งให้มาซ่อมอิกที ช่างก็ กวนส้นเท้าบอกว่า ซ่อมให้แล้ว ปกติดี

เดวจะไปแจ้งยกเลิกมัน ละคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 15:43:21 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:57:21 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 00:20:38 »

ผมเปิดเกือบ 24 ชม ไม่ยักกะเป็นอะไรแถมโมเด็มก็tp link advice ทั่วไปนี่ละของ3bb ฟ้าผ่าเดี้ยงไปละ  ยิงฟันยิ้ม
กลางคืนโหลดเร็วดี แนะนำว่าลองดูจุดเชื่อมต่อของสายที่ลากเข้าบ้าน เพราะตรงนั้นจะเป็นฝุ่น รังมด ใยแมงมุม
สนิทเขียวกันประจำ  ถ้าเป็นก็ปอกสายต่อใหม่ เคสเดียวกันโทรศัพท์บ้านถ้าเวลายกหูแล้วมีเสียงแทรก ครืดๆคราดๆ ก็ด้วย
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2012, 03:05:24 »

แถวบ้านที่เจ้าของกระทู้อยู่ คนอื่นเป็นอย่างท่านใหมลองไปถามดู จิ
ถ้าคิดว่าการบริการ 3บีบี ไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไป ก็ลองติดต่อบริการของบริษัทอื่นดู
ถ้าเขามีคู่สายสามารถดำเนินการให้เราได้ก็ลองเปลี่ยนเจ้าใหม่ดู ลองไปติดต่อ ทรู ที่เซ็นทรัล ดู จิ สาวๆสวยๆทั้งนั้น (สาวลูกติดก็มีเด้อ...เหอๆๆ)

ส่วนตัวใช้ 3บีบี มาตั้งแต่ปี51 ยุค แม๊กเนต แล้ว ก็ดีเสมอต้นเสมอปลาย
ผมอยู่ติดกับ สถานีวิทยุ.ท.อ.015 ป่ากล้วย ทางไปขนส่งตะเคียนคู่ ครับ

การทดสอบเบื้องต้น
1.ดูไฟที่ช่องDSLของเร้าเตอร์สว่างใหม ถ้ามันกระพริบสว่างอยู่แสดงว่าสัญญาณเขามาแย้ว ปัญหาอยู่ที่เครื่องท่านเอง....

ผมก็ใช้ตั้งแต่เป็น Maxnet ยอดเยี่ยมมาโดยตลอดแต่มามีปัญหาตั้งแต่เปลี่ยนเป็น 3bb ครับ
ขนาดของผมใช้ premium นะ หลุดได้ทุก 20 นาทีเลย ก็เลยยกเลิกพอดีกับย้ายที่อยู่ด้วย
ปัจจุบันบ้านน้องใช้อยู่คุณภาพดีกว่าตอนที่ผมใช้มาก

หน้า: [1] พิมพ์