เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 04:55:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ชมรมคนใช้ WIN 7
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมคนใช้ WIN 7  (อ่าน 8569 ครั้ง)
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 13:36:07 »

ผมใช้ โน๊ตบุ๊ค acer aspire 4710TG ลงwin7    32 bite กะ 64 bite  2 ระบบ ใช้งานดีไดร์เวอร์หาเจอหมด ลูกเล่นก้อเยอะกว่า xp แต่มีข้อเสียอย่างเดียวแค่วินโดร์กินไปแล้วเกือบ9 จิก

ก็ลงทั้ง 32 บิทกะ 64 บิทนี่ครับ มันก็ตัวละ 4 จิ๊กกว่าๆ ซิ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
kitty9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2010, 22:06:35 »

ใช้อยู่คับ  เป็นวินโดว์ ที่ดีที่สุดตั้งแต่มีมาเลย   ตกใจ   ตกใจ

เล่นเกมลื่นหัวแตกเลย    ซัพฟอรต อุปกรณ์

เยอะเเทบไม่ต้องลงไดร์เวอร์

ใครจะลงดูสเปคด้วยนะ  สเปคต่ำอย่าลงอืด
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2010, 22:30:37 »

ใช้อยู่คับ  เป็นวินโดว์ ที่ดีที่สุดตั้งแต่มีมาเลย   ตกใจ   ตกใจ

เล่นเกมลื่นหัวแตกเลย    ซัพฟอรต อุปกรณ์

เยอะเเทบไม่ต้องลงไดร์เวอร์

ใครจะลงดูสเปคด้วยนะ  สเปคต่ำอย่าลงอืด

แนะนำ แรม2G ขึ้นคับ  รับรอง ลื่นหัวแตก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

uki
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2010, 23:13:07 »

ยิงฟันยิ้ม กำลเอาไปลงมาครับ รำคาญ Vista สุดๆ เลยลองดูคับ อูยยยยย งามแต้ๆ โวยขนาด แต่บ่ากล้าเช็คว่าแต่ก่อกั๋วแฮงค์ครับ อิอิ กั๋วเสี้ยง 300 แหม  ยิ้มกว้างๆ
K€nGja1
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2010, 10:37:10 »

ยิงฟันยิ้ม กำลเอาไปลงมาครับ รำคาญ Vista สุดๆ เลยลองดูคับ อูยยยยย งามแต้ๆ โวยขนาด แต่บ่ากล้าเช็คว่าแต่ก่อกั๋วแฮงค์ครับ อิอิ กั๋วเสี้ยง 300 แหม  ยิ้มกว้างๆ

อิอิ   เอาไปลงไหนมาหา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT

Sumit.A
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2010, 12:38:40 »

ใช้ดีอยู่ครับ
uki
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 21:33:55 »

อิอิ   เอาไปลงไหนมาหา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ร้านดังชั้นสอง บิ๊กซี ข้างๆ ธนาคารไทยพาณิชย์คับ เป๋นใดบอกผ่าน PM กับผมได้เน้อครับ มือใหม่ Win7
Professional
เอก: 0850367869
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2010, 09:30:22 »

ใช้ทำเว็บไซต์ อร่อยเลย IIS7 รันทั้ง PHP ASP .net  ยิงฟันยิ้ม (64bit)
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 11:59:20 »

ใช้32bitอยู่ครับ สบายๆไม่มีปัญหาอะไรครับ

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
ACEE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 10:45:16 »

เพิ่งซื้อ notebook dell มาครับ แล้วสติกเกอร์ติดเครื่อง เขียนว่า run great with windows 7 ทีแรกก็

จะให้ลง xp แต่ที่ร้านไม่ลงให้ ตอนนี้ก็เลยค่อยปรับๆไปครับ เดี๋ยวก็คงชิน
emotion
ชั้นประถม
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 09:32:48 »

มีคำถามมาถาค่ะ

ลงแล้วเปิดHotmail พร้อมกันสองตัวไม่ได้หรือเราทำไม่เป็น

ปรับลำโพงเหมือนXPได้หรือเปล่าคะเช่นเสียงเบสอะไรประมานนั้น

ขอบคุณทุกท่านค่ะ
CatchMeIfYouCan
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 20:13:02 »

ได้แต้ม (คะแนนการประเมิน) มากกว่า vista ซะอีก
K€nGja1
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 23:41:41 »

ลงแล้วเปิดHotmail พร้อมกันสองตัวไม่ได้หรือเราทำไม่เป็น

=   MSN รึว่า เวป คับ   ถ้าเวป แนะนำ คนละ บราวเซอร์คับ

ปรับลำโพงเหมือนXPได้หรือเปล่าคะเช่นเสียงเบสอะไรประมานนั้น

= ถ้าเป็นชิพเรียวเทค  น่าจะได้นะคับ ตงรูปลำโพงสีน้ำตาล  (ถ้าไม่ใช่เรียวเทค  รอท่านอื่นมาตอบ )
ขอบคุณทุกท่านค่ะ

mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 14:55:30 »

ลงแล้วเปิดHotmail พร้อมกันสองตัวไม่ได้หรือเราทำไม่เป็นตอบ คงหมายความว่าMSNใช่ไหมครับ ลงโปรแกรมเสริมครับ หลังจากลงMSN 2009 ผมแนะนำว่าเป็นเวอร์ชั่น2009จะดีกว่าตัวเวอร์ชั่น2011มันงง และไม่มีPlusเสริมครับ
เอาหล่ะหลังจากลงMSN2009แล้ว ให้หาโปรแกรมMessenger Plus มาลง
Download
หลังการติดตั้งMessenger Plus ให้คุณออนเอ็มเน้อ แล้วทำตามรูปเลย หลังจานี้เครื่องจะออนได้มากกว่า1ไอดี เอ้าท์ลองดู

ตอบ  อย่างที่เก่งบอกเลยครับ แต่ว่าถ้าต้องการปรับแต่งเสียงเราสามารถปรับได้ในโปรแกรมนั้นๆไม่ใช่เหรอครับ เช่นใช้Winamp มันก็มีEQ ให้เราปรับนิ
ไม่ทราบว่าคุณemotion ใช้โน๊ตบุ๊คหรือเปล่า อาจมีปัญหาเรื่องเสียงเบา อันนี้ต้องหาปลั๊กอินมาช่วยครับ

emotion
ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 20:56:13 »

ลงแล้วเปิดHotmail พร้อมกันสองตัวไม่ได้หรือเราทำไม่เป็นตอบ คงหมายความว่าMSNใช่ไหมครับ ลงโปรแกรมเสริมครับ หลังจากลงMSN 2009 ผมแนะนำว่าเป็นเวอร์ชั่น2009จะดีกว่าตัวเวอร์ชั่น2011มันงง และไม่มีPlusเสริมครับ
เอาหล่ะหลังจากลงMSN2009แล้ว ให้หาโปรแกรมMessenger Plus มาลง
Download
หลังการติดตั้งMessenger Plus ให้คุณออนเอ็มเน้อ แล้วทำตามรูปเลย หลังจานี้เครื่องจะออนได้มากกว่า1ไอดี เอ้าท์ลองดู

ตอบ  อย่างที่เก่งบอกเลยครับ แต่ว่าถ้าต้องการปรับแต่งเสียงเราสามารถปรับได้ในโปรแกรมนั้นๆไม่ใช่เหรอครับ เช่นใช้Winamp มันก็มีEQ ให้เราปรับนิ
ไม่ทราบว่าคุณemotion ใช้โน๊ตบุ๊คหรือเปล่า อาจมีปัญหาเรื่องเสียงเบา อันนี้ต้องหาปลั๊กอินมาช่วยครับ

ขอบคุณมากนะคะ

ข้อแรก...หมายถึงการเปิดHotmail 2 ชื่อพร้อมกันน่ะค่ะรู้สึกXPจะทำได้

ขอบคุณนะคะ
แหะๆ windows media player ปรับตรงใหนคะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
emotion
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 21:02:12 »

อีกข้อได้มั้ยคะคุณmcmcac

คือลงโปรแกรม IDM น่ะค่ะแล้วเวลาคุยกันตรงFBมันจะให้กดโหลดโปรแกรมเสริมตลอดเลยน่ะค่ะไม่รู้ว่าต้องทำไงคือโน๊ตบุกตัวเก่าไม่เปนไรนะคะแต่ตัวใหม่นี้มันให้กดตลอดเลยน่ะค่ะรบกวนหน่อยนะคะ
mcmcmcac
ชั้นประถม
*

เกลียดนัก ไอ้พวกนักเลง"คีย์บอร์ด"

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2010, 13:46:48 »

คือลงโปรแกรม IDM น่ะค่ะแล้วเวลาคุยกันตรงFBมันจะให้กดโหลดโปรแกรมเสริมตลอดเลยน่ะค่ะไม่รู้ว่าต้องทำไงคือโน๊ตบุกตัวเก่าไม่เปนไรนะคะแต่ตัวใหม่นี้มันให้กดตลอดเลยน่ะค่ะรบกวนหน่อยนะคะ

ตอนที่เข้าเกมส์ ช่วงที่มันกะลังโหลด ให้กดปุ่มAlt ค้างไว้ครับ เดี๋ยวก็เข้าได้ตามปกติ

windows media player ปรับตรงใหนคะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ต้องหาปลั๊กอินเสริมครับ เดี๋ยวจะลงไปหาลิ๊งให้ครับ

NaZi SD 888
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 23:57:35 »

ตอนที่เข้าเกมส์ ช่วงที่มันกะลังโหลด ให้กดปุ่มAlt ค้างไว้ครับ เดี๋ยวก็เข้าได้ตามปกติ

windows media player ปรับตรงใหนคะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ต้องหาปลั๊กอินเสริมครับ เดี๋ยวจะลงไปหาลิ๊งให้ครับ

บุกไปแก้ให้ที่บ้านน่าจะง่ายกว่านะครับ จะได้แก้+สอนทุกข้อปัญหาที่สงสัย 
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์