เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 09:16:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ใครอุดระบบ egr บ้างครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ใครอุดระบบ egr บ้างครับ  (อ่าน 5481 ครั้ง)
deaw1911
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 14:11:51 »

คือบ่าได้จะขับเร็วนะคับแต่อยากได้ม้าเพิ่มคับเพราะผมต้องดูงานที่สมบุกสมบันนะคับงานพัฒนาของ ชปในคับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 14:45:24 »

ผมก็จั๋ย d-max ls3000di4d ต่อมือจากญาติเขาบอกว่าอุดกับฆ่าแมวแล้วแต่ผมยากทำใบ้กับเจาะคอฝั่งมุกอยากทราบอู่คับผม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มีสมาชิกทำอยู่หนา เป็นใบ้กะเจาะคอ ผมก็บ่ได้ถามสักกำว่าทำร้านไหน
แต่ฝังมุกนี้ ผมเขาก็ยังบ่ได้ทำกั๋นเตื่อครับ ยิงฟันยิ้ม
konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 16:40:59 »

ผมใช้ d max hi 4d 2500 superplat เหยีบแข่งกะ camry ไปแม่สาย ขึ้น 160 ครับ
ยังโดนเก๋งฉีกเลย  แฟนบอกกลัว ก็เลยไม่ตามละ อ่อ 160 รถผม โคลงนิด ๆ ละนะครับ
อย่างว่า แรงดีกว่า แต่ช่วงล่างคนละแบบ
deaw1911
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 16:53:30 »

อิอิน้าต๋องรถเก๋งเดิมๆ180km.พื้นๆนะคับน้าทำรถตี้อู่เทคโนต๋ามตี้โพคก๋อคับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
อ้วนโมโต
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 17:23:38 »

EGR คือระบบการนำไอเสียวนกลับไปเผาไหม้อีกครั้งครับ ถ้าอุด EGR ก็หมายถึงไม่ต้องเอาไอเสียกลับไปเผาไหม้อีก ก็จะมีแต่อากาศล้วนๆไม่มีไอเสีย ประสิทธิภาพในการเผาไหม้ก็ดีขึ้นรถก็แรงขึ้น ครับ
wat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2010, 08:24:50 »

EGR คือระบบการนำไอเสียวนกลับไปเผาไหม้อีกครั้งครับ ถ้าอุด EGR ก็หมายถึงไม่ต้องเอาไอเสียกลับไปเผาไหม้อีก ก็จะมีแต่อากาศล้วนๆไม่มีไอเสีย ประสิทธิภาพในการเผาไหม้ก็ดีขึ้นรถก็แรงขึ้น ครับ
ทำแล้วรถจะวิ่งดีกว่าเดิม แต่เพิ่มมลพิษให้ลูกหลานครับ
D-max

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2010, 10:22:56 »

เมื่อวานเจอช่างแล้วครับ ยิ้มกว้างๆ
ใครอยากจะอุดegr ให้ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนนะครับ ยิ้มกว้างๆ

ถ้าจะอุดegrจริง pm หาผมเด๋วผมบอกเบอร์ช่างให้ครับ ยิงฟันยิ้ม

ปล.แผ่นอุดสั่งมาจาก กทม นะครับ ยิ้มกว้างๆ

jeww
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2010, 23:50:35 »

แนะนำเลยครับ อุดแล้วรถ วิ่งดีกว่าเก่าเยอะ..........
ต้นข้าว
ชั้นประถม
*

ตราบใดไม่สิ้นลมหายใจ เมื่อนั้นก็ขยันกันไปนะครับ..

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 00:14:15 »

เรียนทุกๆท่านครับ ผมอยู่ชมรมD-MAXCLUB.NET (no.6168) 
 ขอเรียนให้ทุกท่านรับทราบอย่างนี้ครับว่า ระบบ EGR คือระบบการนำไอเสียวนกลับไปเผาไหม้อีกครั้งครับ ถ้าอุด EGR ก็หมายถึงไม่ต้องเอาไอเสียกลับไปเผาไหม้อีก เอาแต่ของเสียจากห้องเครื่องยนต์ออกมาอย่างเดียวเลยครับ ถนอมเครื่องยนต์ขึ้นเยอะเลยครับ แต่ความแรงมันก็มีเปอร์เซ็นต์แค่นิดเดียว (รายละเอียดถามนอกรอบได้ครับ)
    ขอบอกว่าตอนนี้ระบบนี้ มันมาถึงรถมอเตอร์ไซค์แล้วครับ คือยี่ห้อ ยามาฮ่าฟีโน่ ตัวใหม่นะครับ สังเกตที่ท่อไอเสียได้เลยจะมีแกนเล็กๆยืื่นออกมาจากท่อไอเสีย นั่นแหละครับคือระบบอีจีอาร์ มันจะเข้าไปทำลายเครื่องยนต์ของเรา เพราะบริษัทฯที่ผลิตรถ เค้าทำสัญญากับกลุ่มอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมโลกครับ
   ใครที่รักรถอยากให้รถอยู่กับเรานานๆ ควรจะอุดรูนี้นะึครับ
อีกนิดนึง น้าต๋อง เทคโนปริ๊น เก่งมากครับ อุดได้ทุกรุ่นที่เป็นคอมมอนเรล แต่ต้องปรึกษาเค้าก่อนนะครับ
        ด้วยความหวังดี

* crutd02.jpg (23.08 KB, 320x230 - ดู 538 ครั้ง.)

คนบ้านเดียวกัน แค่มองตากันก็เข้าใจอยู่
ต.รอบเวียง เมืองเชียงราย 57000 โทร.086-61937xx
ต้นข้าว
ชั้นประถม
*

ตราบใดไม่สิ้นลมหายใจ เมื่อนั้นก็ขยันกันไปนะครับ..

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 00:16:20 »

รายละเอียดการเพิ่มแรงม้า หรือเพิ่มความเร็วนั้น ถ้าท่านใดที่ใช้ อีซูซุดี-แม็ค อยู่ตอนนี้ ลองเข้าไปดูที่ www.d-maxclub.net ดูนะครับ ศึกษาเพิ่มเติมได้
ขอบคุณครับ

คนบ้านเดียวกัน แค่มองตากันก็เข้าใจอยู่
ต.รอบเวียง เมืองเชียงราย 57000 โทร.086-61937xx
D-max

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 10:01:24 »

เรียนทุกๆท่านครับ ผมอยู่ชมรมD-MAXCLUB.NET (no.6168) 
 ขอเรียนให้ทุกท่านรับทราบอย่างนี้ครับว่า ระบบ EGR คือระบบการนำไอเสียวนกลับไปเผาไหม้อีกครั้งครับ ถ้าอุด EGR ก็หมายถึงไม่ต้องเอาไอเสียกลับไปเผาไหม้อีก เอาแต่ของเสียจากห้องเครื่องยนต์ออกมาอย่างเดียวเลยครับ ถนอมเครื่องยนต์ขึ้นเยอะเลยครับ แต่ความแรงมันก็มีเปอร์เซ็นต์แค่นิดเดียว (รายละเอียดถามนอกรอบได้ครับ)
    ขอบอกว่าตอนนี้ระบบนี้ มันมาถึงรถมอเตอร์ไซค์แล้วครับ คือยี่ห้อ ยามาฮ่าฟีโน่ ตัวใหม่นะครับ สังเกตที่ท่อไอเสียได้เลยจะมีแกนเล็กๆยืื่นออกมาจากท่อไอเสีย นั่นแหละครับคือระบบอีจีอาร์ มันจะเข้าไปทำลายเครื่องยนต์ของเรา เพราะบริษัทฯที่ผลิตรถ เค้าทำสัญญากับกลุ่มอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมโลกครับ
   ใครที่รักรถอยากให้รถอยู่กับเรานานๆ ควรจะอุดรูนี้นะึครับ
อีกนิดนึง น้าต๋อง เทคโนปริ๊น เก่งมากครับ อุดได้ทุกรุ่นที่เป็นคอมมอนเรล แต่ต้องปรึกษาเค้าก่อนนะครับ
        ด้วยความหวังดี

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Kileer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 21:18:20 »

ในเชียงรายก็มีครับ ที่อุด EGR
ผมใช้ นกเงือก ซุปเปอร์เพลตตินั่ม 2500 Ddi
อุดมาตอนได้ 1000 โล ตอนนี้เครื่องก็ยังปกติครับ ที่ 18000 กว่า ๆ
อุด 2 จุดครับ

เอ่อ ขออนุญาติแนะนำคนที่รับอุดนะครับ แกชื่อ น้าต๋อง ยังไม่แก่นะ 20 กว่า ๆ
อยู่ที่ ว ค ครับ ร้าน เทคโนปริ้น ขาเข้า วค ก่อนถึง 7-11

ไม่แน่ใจว่า แกเก็บแผ่นอุดไว้ด้วยหรือป่าว ลองเข้าไปปรึกษาแกได้นะครับ
ราคาเป็นไงครับแพงไหม
tong_technoprint
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 12:22:57 »

ผมอุดตอน 16 กิโล   ยิงฟันยิ้ม

ต๋องรถตู้...www.tongcarrent.com
บริการรถตู้ให้เช่า บริการประทับใจปลอดภัยทุกเส้นทาง ติดต่อ 089-4292229 คุณต๋อง
*ส้มป่อย*
มัธยม
**

ไม่มีใครฝันร้ายตลอดชีวิต

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 13:18:51 »

ผมอุดตอน 16 กิโล   ยิงฟันยิ้ม
นู๋อุด 8xx โล คริคริ

konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2010, 15:02:56 »

น้าต๋องนี่ ดังใหญ่ละ  ค่าแรง น้าเค้าคิดไม่แพงครับ ผมเอาไปอุดที่น้าแก 200 ครับ

แต่ว่า แผ่นอุด ต้องสั่งจาก กทม นะครับ  ยังไงลองไปหาแกก่อนก็ได้ ที่เทคโนปริ้น

ทางเข้า วค ซ้ายมือ ก่อนถึง 7
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กันยายน 2010, 15:09:23 โดย konrukmear » IP : บันทึกการเข้า
D-max

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2010, 17:45:56 »

ผมใช้ d max hi 4d 2500 superplat เหยีบแข่งกะ camry ไปแม่สาย ขึ้น 160 ครับ
ยังโดนเก๋งฉีกเลย  แฟนบอกกลัว ก็เลยไม่ตามละ อ่อ 160 รถผม โคลงนิด ๆ ละนะครับ
อย่างว่า แรงดีกว่า แต่ช่วงล่างคนละแบบ

โห แข่งกะแคมรี่ ก่อนกะคับ
ผมยังบ่กล้าแข่งกะ วีออส เลยครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์