เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 02:35:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  หนอง ก็อบแก็ป ใครไปมาบ้าง ส่งผลงานด้วย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หนอง ก็อบแก็ป ใครไปมาบ้าง ส่งผลงานด้วย  (อ่าน 1383 ครั้ง)
am.pock
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2010, 18:41:28 »

บรรยากาศเป็นใจ แต่ปลาไม่เป็นใจ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
ถ่ายจากท้ายบ่อ

* IMAG1570.JPG (57.73 KB, 640x480 - ดู 387 ครั้ง.)

* IMAG1569.JPG (64.22 KB, 640x480 - ดู 380 ครั้ง.)

* IMAG1571.JPG (93.4 KB, 640x480 - ดู 383 ครั้ง.)

I AM I  เป็นเรื่องธรรมดา ชอบตกปลา
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2010, 21:19:43 »

อยุ่ที่ไหนครับ

ขอที่อยุ่ด่วน

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2010, 22:19:07 »

ผลเป็นยังไงบ้างครับ
ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 16:57:03 »

บ่ออยู่ทางใดคับวันเสาร์นี้จะได่ไปลองคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 18:09:48 »

บ่ออยู่ทางใดคับวันเสาร์นี้จะได่ไปลองคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
++
ตามน้าปูครับ

ขอบคำตอบด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

am.pock
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 21:27:03 »

บ่ออยู่หลังไร่แม่ฟ้าหลวง บ้านป่างิ้ว จากสี่แยกหน้าค่ายฯไปทางเรือนจำ
ถ้าถึงบ้านป่างิ้วก็ถามเขา ค่าตกเหมาวัน 100 บาทตกได้ 2 คััน เปิดเฉพาะเสาร์-อาทิตย์
สอบถามที่ร้าน พี่ติ๋ว ก็ได้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

I AM I  เป็นเรื่องธรรมดา ชอบตกปลา
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 22:58:33 »

บ่ออยู่หลังไร่แม่ฟ้าหลวง บ้านป่างิ้ว จากสี่แยกหน้าค่ายฯไปทางเรือนจำ
ถ้าถึงบ้านป่างิ้วก็ถามเขา ค่าตกเหมาวัน 100 บาทตกได้ 2 คััน เปิดเฉพาะเสาร์-อาทิตย์
สอบถามที่ร้าน พี่ติ๋ว ก็ได้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2010, 16:58:37 »

เปลี่ยนแผนคับอาทิตย์นี้ไปบ่อบ้านยกคับเห็นว่าก๊อบแก๊บไม่กินคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 สิงหาคม 2010, 16:53:45 โดย ปู เชียงราย » IP : บันทึกการเข้า
chevyman
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2010, 11:09:53 »

บ่อนี้เคยไปมาแล้วครับเมื่อปลายปีก่อนพอดีว่าพ่อของเพื่อนผมประมูลได้ครับ ผมก็เลยไปนั่งๆ ดูๆอยู่หลายวันเหมือนกันแล้วก็ตกเล่นดู  ขอบอกว่าปลามันไม่รู้ไปอยู่ไหนหมด จากที่ไปตกมาปลาที่กินดีเป็นปลากลม ตกทุ่นครับ ไม่ต้องใส่ตะกั่วเลย ใส่ทุ่นเล็กๆหลีดยาวสักคืบก็พอ เหยื่อก็ใช้ขนมปังครับ ตีไปกลางบ่อเลยนะครับ กินดี สนุกครับ ไม่รู้ว่าเขาเปิดถึงกี่โมงไม่รู้ครับ เพราะตอนที่ผมตกหน่ะ ตอนเย็นๆ ไอ่ช่อนมันก็กินดีเหมือนกันนะครับ(เหยื่อปลอม) พอค่ำๆ แถวใต้หลอดไฟครับหาแมลงที่บินอยู่แถวนั้นแหละตก ให้แมลงมันลอยบนผิวน้ำเลย ปลาปลากรายครับขึ้นมาฮุบเลยหล่ะ แต่ตัวไม่ค่อยใหญ่นะครับ แต่ไม่รู้ตอนนี้จะเหมือนเดิมอยู่รึป่าว เพราะที่ผมบอกมานั่นมันนานหลายปีละ

...ปล...พกเกลือไปด้วยก็ดีนะครับ เอาไว้จิ้มกินกับมะกอกน้ำ กินแก้เซ็ง เวลาปลาไม่กิน ใช้ได้เลยนะครับ ...(ผมลองมาแล้ว แหล่มเลย)

* หนองก๊อบ.jpg (223.62 KB, 1000x651 - ดู 256 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 สิงหาคม 2010, 11:49:38 โดย chevyman » IP : บันทึกการเข้า
Tay_Chiangrai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 14:58:20 »

ขอแจมนิดนะคับ
ติดบ้านผมเองตอนนั้นพี่ชายผมประมูลได้ปลาที่พี่ผมปล่อยมีหลายชนิดคับ มีนะ ปลากด(ชอบตกปลากดได้มาก็ปล่อยลงบ่อ) นิล ใน สิก(กระสูบ) ช่อน ชะโด(มาจากไร่แม่ฟ้าหลวง) ตะเพียน กลม ตอง ดุก ยี่ศก นวลจัน กระแห ที่ขาดไม่ได้ก็ปลาเจ้าถิ่น ซิวและดูดคับ ฮิฮิ..น้ำลึกประมาณ 70-100 ซม ด้านล่างดินร่วนขนาด โยนอาหารไปจมดินหมดคับ พอดีหมู่บ้านต้องการกระชับพื้นที่ก็เลยคืนพื้นที่ให้เมือปีกว่าๆนี้เอง ไม่ได้เอาปลาออกเลยสักตัวปลาใหญ่คับ

เล็กใหญ่นับ 1
หน้า: [1] พิมพ์