เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:06:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ใครเคยเห็นผีเเบบจะจะชัดๆบ้าง ขอฟังหน่อยครับ
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยเห็นผีเเบบจะจะชัดๆบ้าง ขอฟังหน่อยครับ  (อ่าน 11703 ครั้ง)
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2015, 16:05:48 »

เรื่องนี้เกิดขึ้นได้ไม่นานมานี้เอง ใครอยู่แถวชุมชนเกาะลอยบ้าง อาจจะรุ้จักนะ วันนั้นนัดกับเจ้าของร้านเสริมสวยร้านนึงไว้ เข้าไปไม่ไกลร้านอยู่ขวามือ เป็นร้านเล็กๆอยู่ติดกัน 2ห้อง วันนั้นแฟนไม่ว่าง เลยพากันไปตอนเย็นๆ เวลาก็ประมาณ 5-6โมงเย็น ขับรถยนต์ไปกัน แต่แฟนไม่รู้จักหน้าร้าน พอไปถึง เราก็บอกให้หยุดรถ แต่แบรกรถไม่ทัน ก็ขับเลยไปหยุดอยู่ตรง 3แยกพอดีเหมาะเจอะ พอถึง 3แยกก็เลี้ยวขวา เพื่อจะกลับรถ ค่อยๆถอยออกมา คือ.. แว็บนึงหันขึ้นไปดูกระจก เห็นผู้ชายคนนึงกระโจนลงจากกำแพงด้านหลัง ใส่เสื้อลายสก๊อต กางเกงยีนสีซีด วัยกลางคน นั่งยองๆ เหมือนกินอะไรอยู่ข้างหลัง เราก็เลยบอกให้แฟนหยุดรถ เพราะกลัวแฟนถอยรถชน (นึกว่าคน) แฟนก็เลยถามว่าหยุดทำไม? เราก็เลยถามแฟนกลับ ว่าไม่เห็นคนนั่งตรงนั้นหรอ แฟนหันไปดู บอกไม่เห็นมีใคร ไอ้เราก็หันกลับดูเพื่อความแน่ใจ ก็ไม่มีอะไรนะ พอแงนมองในกระจกอิกที อึ้งสิ!!!!! นั่งอยู่ที่เดิม หันกลับไปมองไม่มี แต่เห็นในกระจกมี สังเกตุดีดี เขาไม่มีขา แล้วเขาก็กำลังนั่งกินของเส้นไหว้ ที่บ้านเราเรียก สตวง มีคนเอาสตวงจำนวนหนึ่งไปวางไว้ที่ทาง 3แยก  โหหหหห... เต็มๆๆตาเลย  ที่นี้ก็ตบบ่าแฟนอย่างไว.... รีบๆๆๆไปสิๆๆๆ เร็วๆๆๆ แฟนก็งง เพราะไม่เห็นเหมือนเรา สปีดมากเลยนะตอนนั้น คือ อึ้งและคิดนานมากกกก... ทำไม? มันใช่หรอ? ทำไมมันชัดจัง?
ทำไมเห็นว่ะ? ประมาณนี้ วันรุ่งขึ้นรีบไปวัดเลยค่ะ เราไปวัดพระธาตุดอยเขาควายแก้ว กะจะไปถวายสังคทาน เอามอกะไซไป ขึ้นไปได้ครึ่งทาง เลือบไปเจอผู้ชายคนนึง ยืนอยู่ด้านซ้ายของทางขึ้น ภาพลางๆอ่ะ ตัวสูงมากกก ขาไม่มีเหมือนเดิม คิดในใจละ ใช่แน่ๆๆๆ ก็เลยคิดในใจว่าจะทำบุญให้นะ ไปที่ดีๆนะ ก็ไม่เห็นเขาแล้ว

ปล. นี้เรื่องจริงนะ ไม่ได้แต่งเพื่อความบันเทิง ที่บอกว่ากระโจนลงกำแพงมา ไม่ใช่กำแพงบ้านใครนะคะ พื้นที่ตรงนั้นเป็นพื้นที่ว่างมีรั้วปูน กวางและโล่งมากก ไม่รุ้เปนที่ของใคร อยู่ซ้ายมือนะจ๊ะ สังเกตุกันเอาเอง ตรง 3แยกพอดี เพื่อจะได้เห็นเหมือนกันบ้าง บรึ๋ยยยยยย.....
น่าไปขอหวย.....
poj poj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2015, 00:35:03 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
เรื่องแบบนี้............ต้องพบเจอกับตนเองจริงๆๆ
sopat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2016, 13:40:12 »

เรื่องจริงจากประสบการณ์จริงเจอกับตัวเอง จาก ม.ดังเชียงราย

เริ่มเข้าเรื่องกันเลยนะครับ
          ย้อนอดีตไปเมื่อ 5 ปีก่อน ใน มหาวิทยาลัย ตึกคณะ...... ซึ่งเป็นตึกแรกของมหาวิทยาลัยเลยตั้งแต่ก่อสร้างมา
วันนั้น ผมกับแฟนได้เข้าไปเล่นโน๊ตบุ๊คในมหาวิทยาลัย เพราะ มี wifi ให้เล่นฟรี เนื่องจากบ้านพักไม่มีอินเตอร์เน็ตต้องเข้าไปใช้ wifi ใน ม. เย็นวันหนึ่ง ผมเข้าไปกับแฟนที่ตึกคณะ.......  ช่วงเวลาประมาณ 19.00 น. ช่วงนั้นเป็นฤดูหนาวประมาณเดือน ธันวาคม บรรยากาศวังเวงมากๆๆ ใจสู้อยากเล่นเน็ต ว่างั้น  ผมกับแฟนก็ได้เข้าไปนั่งเล่นใต้ห้องประชุมของตึก 2 คน  โดยปกติจะมีนักศึกษาจีนมาเล่นกันเยอะ แต่วันนี้ไม่มีใครมาเล่น wifi เลย ผมกับแฟนจึงอยู่กัน 2 คน แล้วมี รปภ. ประจำตึกคนหนึ่ง ช่วงเวลาประมาณ 20.00 น.นั้นผมเห็น รปภ.ได้เดินออกตรวจไปยังอีกตึกซึ่งเป็นตึกอธิการห่างจากตึกคณะ....ประมาณ300 เมตร ทั้งตึกเลยมีผมกับแฟน 2 คน ช่วงนั้นผมก็ไม่ได้สนใจอะไรก็นั่งเล่นโน๊ตบุ๊คไปเรื่อยๆๆสักครู่ผมได้ยินเสียงเคาะแก๊กๆๆตรงหลอดไฟบนหัวผม ผมไม่ได้สนใจนั่งเล่นไปเรื่อยๆสักพักก็ดังอีกแรงกว่าเดิม เริ่มกลัวนิดๆๆผมก็ถามแฟนว่า ดังอะไร แฟนผมตอบว่าไม่รู้อะไรรู้ ก็ไม่ได้สนใจ บรยยากาศก็เริ่มวังเวงขึ้นเรื่อยๆๆ จากนั้นผมกับแฟนก็ได้ยินเสียงผู้หญิงพูดเหมือนกับกำลังพรีเซ้นงานอยู่ในห้องเรียนหรือข้างบนห้องประชุมก็ไม่รู้เสียงนั้นเบามากๆๆจับใจความไม่ได้เลย ผมพอจะรู้ตัวว่าโดนแล้วแต่ยังใจสู้ต่อ นั่งเล่นต่อไป จากนั้นเสียงผู้หญิงพรีเซ้นงานก็ดังขึ้นเรื่อยๆๆดังชัดเจน ข่นลุกมากๆเลย ผมถามแฟนผมว่าได้ยินมั้ย แฟนผมบอกว่าได้ยินเหมือนกัน ผมก็อยากจะพิสูจน์ว่ามีใครอยู่ในบริเวณตึกอีกมั้ยผมจึงเดินออกไปสำรวจ ไม่เจอใครแม้แต่คนเดียว จากนั้นผมจึงเดินกลับมาหาแฟนผม ผมบอกแฟนให้เก็บของด่วนเลยอยู่ไม่ได้แล้วโดนแล้ว จากนั้นก็เก็บของแบบสุดยอดด่วนเลยครับ ข่นลุกไปหมดทั้งตัว ผมกับแฟนก็เดินมาเอารถมอไซ จะกลับผมรู้สึกแปลกๆๆเหมือนมีคนเดินตามหลังผมหันกลับดูไปก็ไม่มีอะไร จากนั้นผมกับแฟนก็ได้ขี่รถออกมาบังเอิญผมมองกระจกหลังดูเจอๆๆเต็มๆๆครับเห็นผู้หญิง ยื่นอยู่หน้าตึกโบกมือเรียกผมกับแฟนให้กลับมาก่อนอย่าพึ่งไป ผมตกใจมาก หน้ากลัวมากๆๆ หลังจากวันนั้นผมกับแฟนไม่ไปเล่น wifi ที่ตึกนั้นอีกเลย ต่อเน็ตใช้เองที่บ้านพักเลยครับ ยังมีเรื่องผีอีกเยอะที่เจอกับตัวเอง ไว้มาแชร์ประสบการณ์ใหม่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤษภาคม 2016, 13:44:51 โดย sopat » IP : บันทึกการเข้า
sing-ya-dong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2016, 13:51:41 »

เจอบ่อยครับ เจอจนชิน ในซอยบ้านผม ขี่รถเครื่องกันมา บางคนก็ขับรถปิคอัพมา รถเก๋งก็มี ตอนมานี่หน้าตาชื่นบานแต่ตอนกลับนี่หน้าแห้งกันเป็นแถว  ผีพนัน ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
auddy79
ตามนั้นเลย....
มัธยม
**

รับเหมาติดตั้งระบบไฟฟ้าบ้าน,อาคาร,โรงงาน,สำนักงาน

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2016, 22:33:09 »

คนรู้จักกันเล่าหื้อฟังคับ ไปส่องปลาลำห้วยกลางดึก สาดไฟแหงนขึ้นไปส่องปะใส่นั่งบนต้นไม้ใหญ่ริมห้วย ใบหน้าใหญ่เท่าด้งนี้คับ   เป็นไข้เลย

อ๊อดการช่าง..>>Tel. 083-3215248 
เลขที่ 28 ม.9 ต.บ้านเหล่า อ.แม่ใจ จ.พะเยา 56130 
ติดต่อได้ทางไลน์ และเฟซบุ้ค
https://web.facebook.com/boonyaprapa1
Line ID:    0910796379
Yungying-yingyung
มัธยม
**

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2016, 22:35:36 »

เรื่องจริงจากประสบการณ์จริงเจอกับตัวเอง จาก ม.ดังเชียงราย

เริ่มเข้าเรื่องกันเลยนะครับ
          ย้อนอดีตไปเมื่อ 5 ปีก่อน ใน มหาวิทยาลัย ตึกคณะ...... ซึ่งเป็นตึกแรกของมหาวิทยาลัยเลยตั้งแต่ก่อสร้างมา
วันนั้น ผมกับแฟนได้เข้าไปเล่นโน๊ตบุ๊คในมหาวิทยาลัย เพราะ มี wifi ให้เล่นฟรี เนื่องจากบ้านพักไม่มีอินเตอร์เน็ตต้องเข้าไปใช้ wifi ใน ม. เย็นวันหนึ่ง ผมเข้าไปกับแฟนที่ตึกคณะ.......  ช่วงเวลาประมาณ 19.00 น. ช่วงนั้นเป็นฤดูหนาวประมาณเดือน ธันวาคม บรรยากาศวังเวงมากๆๆ ใจสู้อยากเล่นเน็ต ว่างั้น  ผมกับแฟนก็ได้เข้าไปนั่งเล่นใต้ห้องประชุมของตึก 2 คน  โดยปกติจะมีนักศึกษาจีนมาเล่นกันเยอะ แต่วันนี้ไม่มีใครมาเล่น wifi เลย ผมกับแฟนจึงอยู่กัน 2 คน แล้วมี รปภ. ประจำตึกคนหนึ่ง ช่วงเวลาประมาณ 20.00 น.นั้นผมเห็น รปภ.ได้เดินออกตรวจไปยังอีกตึกซึ่งเป็นตึกอธิการห่างจากตึกคณะ....ประมาณ300 เมตร ทั้งตึกเลยมีผมกับแฟน 2 คน ช่วงนั้นผมก็ไม่ได้สนใจอะไรก็นั่งเล่นโน๊ตบุ๊คไปเรื่อยๆๆสักครู่ผมได้ยินเสียงเคาะแก๊กๆๆตรงหลอดไฟบนหัวผม ผมไม่ได้สนใจนั่งเล่นไปเรื่อยๆสักพักก็ดังอีกแรงกว่าเดิม เริ่มกลัวนิดๆๆผมก็ถามแฟนว่า ดังอะไร แฟนผมตอบว่าไม่รู้อะไรรู้ ก็ไม่ได้สนใจ บรยยากาศก็เริ่มวังเวงขึ้นเรื่อยๆๆ จากนั้นผมกับแฟนก็ได้ยินเสียงผู้หญิงพูดเหมือนกับกำลังพรีเซ้นงานอยู่ในห้องเรียนหรือข้างบนห้องประชุมก็ไม่รู้เสียงนั้นเบามากๆๆจับใจความไม่ได้เลย ผมพอจะรู้ตัวว่าโดนแล้วแต่ยังใจสู้ต่อ นั่งเล่นต่อไป จากนั้นเสียงผู้หญิงพรีเซ้นงานก็ดังขึ้นเรื่อยๆๆดังชัดเจน ข่นลุกมากๆเลย ผมถามแฟนผมว่าได้ยินมั้ย แฟนผมบอกว่าได้ยินเหมือนกัน ผมก็อยากจะพิสูจน์ว่ามีใครอยู่ในบริเวณตึกอีกมั้ยผมจึงเดินออกไปสำรวจ ไม่เจอใครแม้แต่คนเดียว จากนั้นผมจึงเดินกลับมาหาแฟนผม ผมบอกแฟนให้เก็บของด่วนเลยอยู่ไม่ได้แล้วโดนแล้ว จากนั้นก็เก็บของแบบสุดยอดด่วนเลยครับ ข่นลุกไปหมดทั้งตัว ผมกับแฟนก็เดินมาเอารถมอไซ จะกลับผมรู้สึกแปลกๆๆเหมือนมีคนเดินตามหลังผมหันกลับดูไปก็ไม่มีอะไร จากนั้นผมกับแฟนก็ได้ขี่รถออกมาบังเอิญผมมองกระจกหลังดูเจอๆๆเต็มๆๆครับเห็นผู้หญิง ยื่นอยู่หน้าตึกโบกมือเรียกผมกับแฟนให้กลับมาก่อนอย่าพึ่งไป ผมตกใจมาก หน้ากลัวมากๆๆ หลังจากวันนั้นผมกับแฟนไม่ไปเล่น wifi ที่ตึกนั้นอีกเลย ต่อเน็ตใช้เองที่บ้านพักเลยครับ ยังมีเรื่องผีอีกเยอะที่เจอกับตัวเอง ไว้มาแชร์ประสบการณ์ใหม่นะครับ

อ่านละกลัวเลยงะ ไ ไม่น่าเลย
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2016, 20:22:28 »

ชอบอ่านเจ้า...ขอบคุณทุกๆเรื่อง(ผี)  ตกใจ

หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์