เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 01 พฤศจิกายน 2014, 11:42:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: zombie01, K€nGja1, nuifish, ปวดตับ, NOtis)
| | |-+  ใครใช้ แอร์การ์ด 3G ของทรูมูฟบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครใช้ แอร์การ์ด 3G ของทรูมูฟบ้างครับ  (อ่าน 13112 ครั้ง)
Survey
ชั้นประถม
*

ผู้ชายไซค์ S

« เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 09:20:35 »

อยากทราบความคิดเห็นครับว่าเป็นยังไงบ้าง

"ข้าพเจ้าไม่ได้ชื่นชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชื่นชอบบรรยากาศในการร่ำสุรา"
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 14:44:57 »

ก็ดี ผมว่าจะเล่นค่ายใหนก็พอๆกันนั่นแหละ มันอยู่ที่โปรมากกว่าครับ ปัจจุบันก็ยังให้เหมือนกันเปะๆ เช่น 399ต่อเดือน ไม่จำกัด แต่ถ้าหมด 1กิก ความเร็วเป็นเต่า 64เค เซง หาอ่านจากกระทู้เก่าๆครับ จะได้รายละเอียดแยะ ผมใช้โปรสมัยแรกๆครับ คุ้มหน่อยแต่ 450

ชมรมคนเล่นจาน(เชียงราย) มาทางBig-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย11 สุดซอย - อยู่เพื่อสร้างบา
Survey
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 09:36:26 »

ผมก็ใช้แบบ 399 ต่อเดือนไม่จำกัด นั่นละครับ ตอนนี้ใช้ครบกำหนดต้องชำระเงินค่าบริการละ เขาบอกจะมีเอกสารการชำระเงินส่งมา ไม่เห็นเขาจะส่งเอกสารการชำระเงินมาเลย ไม่รู้จะทำยังไงดีครับ

"ข้าพเจ้าไม่ได้ชื่นชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชื่นชอบบรรยากาศในการร่ำสุรา"
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 11:07:09 »

ไม่ต้องรีบครับ ผมไปจ่ายทีไร จ่ายย้อนหลัง2เดือนประจำ ที่ Big-c บิลอาจมาช้าแค่นั้นเอง ไม่เห็นต้องตกใจเลย แลบลิ้น

ชมรมคนเล่นจาน(เชียงราย) มาทางBig-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย11 สุดซอย - อยู่เพื่อสร้างบา
Survey
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 14:53:04 »

อ้อ ขอบคุณครับ แค่กลัวจะโดนตัดแล้วจะใช้ไม่ได้ครับ แล้วช่วงเวลาที่เราไม่ได้ไปจ่ายนี่เรายังจะใช้บริการได้เหมือนเดิมไหมครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2012, 16:39:47 »

ผมก็ไม่แน่ใจนะครับว่า ถ้าถึง 3 เดือนจะเป็นไงบ้าง แต่มือถือนี่เคยนะครับ เพราะไม่ค่อยว่างไปจ่ายเลย ปกติคงต้องเดือนที่3 เขาจะระงับสันยาน พอจ่ายแล้ว อีกไม่เกิน 1 ชม ก็โทรได้ครับ และไม่มีค่าปรับด้วยครับ อันนี้งงมาก เพราะปกติมักเจอค่าเปิดสันยาน 100-200 สงใสเอาใจลูกค้าครับ กลัวหนี อิอิ และโดยปกติ ผู้ใช้ 3G จะได้รับ มาสสาดรายงานค่าใช้จ่ายประจำเดือน ให้ไปอ่านในกล่องขาเข้าดูซิครับ (ในโปรแกรมที่ช่วยคอนเนคไงครับ-->คลิก Text)
แต่ผมไม่ค่อยสนใจ เพราะมีแต่โฆษณา ถ้าจริงๆแล้ว เรารู้ว่าเดือนเท่าไร ก็ไปจ่ายได้เลยครับ ไม่เห็นจะยาก จ่ายล่วงหน้าก็ยังได้เลยครับ เขารับหมด อิอิ

Survey
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 09:13:20 »

ครับ ตอนซื้อมาเขาบอกจ่ายล่วงหน้าก่อนสองเดือน แอร์การ์ดให้ยืมใช้ฟรี ถ้าเราใช้ครบ 6 เดือน แอร์การ์ดจะเป็นของเราเลย ตอนนี้เข้าเดือนที่ 3 ถึงกำหนดต้องชำระเงินแล้วครับ เลยกลัวจะถูกยกเลิก โทรไปถามพนักงานที่มาขายกับเราเขาให้เบอร์โทรมา โทรไปกี่ทีก็ไม่ติด ไม่รู้เพราะอะไร จะสอบถามอะไรก็ไม่ได้ ตอนมาขายให้รานิบอกโทรหาได้ตลอดเวลาเลย เซ็งเลยครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 14:52:49 »

ใช่เลย ผมเองเขาก็บอกแบบนั้น แล้วมีบอกอีกนะ เล่นได้แล้วจะโทรไป รอลงทะเบียนก่อน 1-2 วันก็เสร็จ ดีนะครับผมลองใช้ดูเอง แต่ดันไม่ได้ ตัดสินใจดูซิม เขาใส่กลับหัวซะงั้น ดูซิ ทำไปได้ พวกพนักงานมือใหม่ทั้งนั้นครับ เวลาเซวในงานเขาแย่งกันเอาค่าคอมครับ พอผมแก้ใขเองก็เล่นได้เลย แล้วก็ติดต่อเองสอบภามเอง จบเรื่องไปเลย พอครบ 6 เดือน รอดูโปรใหม่นะครับ ถ้าเข้าท่าก็ยกเลิกโปรเก่าเลย

ืnuaep
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 23:50:33 »

โปรใหม่ๆๆๆ สดๆร้อนๆจร้า!!

เปลี่ยนเป็นทรูมูฟ เอช 3G+ เเรงถึงใจ โทรชัดเน็ตเเรงกว่าเดิม ด้วยเครื่อง ราคาเพียง !
990 บาทรับสิทธิโทรเเละเล่นเน็ตฟรีเท่าราคาเครื่อง เมื่อซื้อ Air Card พร้อมจดทะเบียน ซิมทรูมูฟเอชเเบบรายเดือนหรือเติมเงิน
- รองรับ 3G:UMTS/HSDPA/HSUPA 2100/850MHz
- รองรับ EDGE/GPRS GSM 850/900/1800/1900MHz
- ความเร็วสูงสุด ดาวน์โหลด 7.2 Mbps อัพโหลด 5.76 Mbps
- สามารถเพิ่ม Micro SD card ได้สูงสุด 32 GB
- มีเมนูเสริมสำหรับการเช็คยอดเงิน เติมเงิน จากโปรเเกรมได้
- สามราถรับส่งข้อความ SMS ผ่านโปรแกรมได้
- ฟังก์ชัน SIM Lock (ใช้เฉพาะ TrueMove เเละ TrueMove H)
- ระบบปฏิบัติการที่รองรับ Windows XP SP2-3 Windows Vista Sp1-2 Windows 7,Mac OS X 10.5,10.6 และ 10.7

แพ็กเก็จ : Net 399 รายเดือน 399 บาท 3G+/EDGE/GPRS ไม่จำกัด*(Fair Usage  1GB) WiFi 5 ซม.
แพ็กเก็จ : Net 899 รายเดือน 899 บาท 3G+/EDGE/GPRS  ไม่จำกัด*(Fair Usage 5GB) WiFi  ไม่จำกัด

สนใจโทรสอบถามได้นะคะ 0875697226 อิ๊บคะ หรือ Pm มาก็ได้นะคะ
JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 01:49:48 »

ไม่บอกให้หมดไปด้วยหละ ว่า ความเร็วสุดท้ายถ้าหมดกิ้กเท่าไร
แพ็กเก็จ : Net 399  64kb เมื่อหมด 1กิ้ก ดังนั้นไม่ควรโหลดมาก หรือ อย่าไปอยู่ตูบบ่อยๆ
(ทดลองแล้ว ถ้าไม่ค่อยโหลดหนักๆ โหลดได้มั่ง ยูทูบหน่อย เปิดเนทออนเอมทั้งวัน ผมทำมาแล้ว จะหมดในสัปดาห์ที่ 3 ได้ครับ สัปดาห์ต่อมา เต่าเลย)
แพ็กเก็จ : Net 899  128kb เมื่อหมด 5 กิ้ก ดังนั้นควรใช้ แบบ 399 แล้วเอาส่วนที่เหลือมาลงเนทบ้าน ดีกว่า แรงกว่า ไม่กำหมดปริมาณการ Dowload ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 06:40:12 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

First mom
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 23:26:39 »

ไม่บอกให้หมดไปด้วยหละ ว่า ความเร็วสุดท้ายถ้าหมดกิ้กเท่าไร
แพ็กเก็จ : Net 399  64kb เมื่อหมด 1กิ้ก ดังนั้นไม่ควรโหลดมาก หรือ อย่าไปอยู่ตูบบ่อยๆ
(ทดลองแล้ว ถ้าไม่ค่อยโหลดหนักๆ โหลดได้มั่ง ยูทูบหน่อย เปิดเนทออนเอมทั้งวัน ผมก็จะแล้ว จะหมดในสัปดาห์ที่ 3 ได้ครับ สัปดาห์ต่อมา เต่าเลย)
แพ็กเก็จ : Net 899  128kb เมื่อหมด 5 กิ้ก ดังนั้นควรใช้ แบบ 399 แล้วเอาส่วนที่เหลือมาลงเนทบ้าน ดีกว่า แรงกว่า ไม่กำหมดปริมาณการ Dowload ด้วย

ว่าจะลงเน็ตบ้านอยู่ใช้ โปร399 ไม่คุ้มเลย แต่เซ็งที่อยู่บ้านนอกสัญญาณเน็ตเข้าไม่ถึง
ไม่มีคู่สาย ว่างั้น
nuttyboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 23:35:10 »

ผมใช้อยุ่ อย่างเต่า คับ ขอแบบแรงๆมีมั้ย
(¯`v´¯)ตู้lย็u(¯`v´¯)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 13:12:19 »

ผมใช้ของ my unlimit 590 ใช้3gจำกัดที่4gb.ความเร็ว 6mb. พอหมด3gความเร็วก็ลดลงเหลือ 3mb. และตกอยู่ที่ 47k. โดยใช้โหลดไฟล์ไปประมาณ 14GB. เพราะผมโหลดหนัก 3g ก็เลยไม่ตอบโจทย์เท่าไหร่ ตอนซื้อทีแรกก็ไมได้ถามรายละเอียด นี่แค่เริ่มต้นเดือนก็ใช้ไปแล้วกว่า 10GB. แล้วคับ กลางๆเดือนก็กินแกลบได้ใช้แค่ gprs 47k.เท่านั้น

....
JAMESCOM1

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 17:31:25 »

47k นั่นผมว่า เต่าเรียกแม่ ครับ อิอิ ช้ากว่า Modem 54K อีกมั่ง ยิงฟันยิ้ม

Survey
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2012, 23:56:24 »

แพ็กเก็จ : Net 399  64kb เมื่อหมด 1กิ้ก ดังนั้นไม่ควรโหลดมาก หรือ อย่าไปอยู่ตูบบ่อยๆ
(ทดลองแล้ว ถ้าไม่ค่อยโหลดหนักๆ โหลดได้มั่ง ยูทูบหน่อย เปิดเนทออนเอมทั้งวัน ผมทำมาแล้ว จะหมดในสัปดาห์ที่ 3 ได้ครับ สัปดาห์ต่อมา เต่าเลย)
แพ็กเก็จ : Net 899  128kb เมื่อหมด 5 กิ้ก ดังนั้นควรใช้ แบบ 399 แล้วเอาส่วนที่เหลือมาลงเนทบ้าน ดีกว่า แรงกว่า ไม่กำหมดปริมาณการ Dowload ด้วย

เต่าจริงๆครับ ตอนนี้ของผม แทบคลานไปเลย 555

JAMESCOM1

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 23:29:36 »

ผมยกเลิก 3G ไปแล้วครับ เพราะได้จังหวะสอยของใหม่มา airnet 7/7 แทนอย่างแรง กว่าจะได้เอา net บ้านเข้าก็รอตั้ง 2+ ปี (ใช้ 3G แก้ขัดเท่านั้นเอง)

หน้า: [1] พิมพ์