เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 18:34:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เด็กน้อย น่าสงสาร
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] พิมพ์
ผู้เขียน เด็กน้อย น่าสงสาร  (อ่าน 17018 ครั้ง)
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 19:20:33 »

ยินดีที่มีพี่ใจบุญครับ ใจจริงอยากไปร่วมด้วยแต่ติดที่อยู่ไกลครับ
ส่งแรงใจไปช่วยให้กิจกรรมสำเร็จลุล่วงด้วยดี เดินทางปลอดภัยกันทุกท่านครับ
กิจกรรมเกิดขึ้นแล้วครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=282895.0
อนุโมทนากับ อ้ายหนุ่ย บาว และน้องป็อก รวมทั้งผู้เกี่ยวข้องทุกท่านครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กิจกรรมดีๆ น่าสงเสริม เอาบุญมาเผื่อเยอะเน้อครับ บาว เจ๊ป็อก  ยิงฟันยิ้ม

อ้ายน่าจะชวนอ้ายเมรัย ลงจากปู จากดอย มาร่วมกันสักทริป กลายเป็นคนดอยกันหมดละก่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่างๆก่อมามอบอาหารกลางคืนคนตางเพ้พ่องกะได้เน้อ ยิงฟันยิ้ม
ยิ้มกว้างๆ ;Dถ้ามีมอบอาหารกลางคืนอย่าลืมชวนกันบ้างเน้อ ขยิบตา ตกใจ ตกใจ
[/color]
ถ้ามีโอกาสไปเชียงรายอีกครั้งจะชวนพี อภิฯ คนแรกเลย เรื่องมอบอาหารกลางคืน ปกติไม่เคยทำเลยครับ เคยแต่สนับสนุนการศึกษา และค่าผ่อน ฟีโน่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 19:24:09 โดย CK 401 » IP : บันทึกการเข้า

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
apichan2513
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 20:12:37 »

ยินดีที่มีพี่ใจบุญครับ ใจจริงอยากไปร่วมด้วยแต่ติดที่อยู่ไกลครับ
ส่งแรงใจไปช่วยให้กิจกรรมสำเร็จลุล่วงด้วยดี เดินทางปลอดภัยกันทุกท่านครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=282895.0
อนุโมทนากับ อ้ายหนุ่ย บาว และน้องป็อก รวมทั้งผู้เกี่ยวข้องทุกท่านครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กิจกรรมดีๆ น่าสงเสริม เอาบุญมาเผื่อเยอะเน้อครับ บาว เจ๊ป็อก  ยิงฟันยิ้ม

อ้ายน่าจะชวนอ้ายเมรัย ลงจากปู จากดอย มาร่วมกันสักทริป กลายเป็นคนดอยกันหมดละก่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่างๆก่อมามอบอาหารกลางคืนคนตางเพ้พ่องกะได้เน้อ ยิงฟันยิ้ม
ยิ้มกว้างๆ ;Dถ้ามีมอบอาหารกลางคืนอย่าลืมชวนกันบ้างเน้อ ขยิบตา ตกใจ ตกใจ
[/color]
ถ้ามีโอกาสไปเชียงรายอีกครั้งจะชวนพี อภิฯ คนแรกเลย เรื่องมอบอาหารกลางคืน ปกติไม่เคยทำเลยครับ เคยแต่สนับสนุนการศึกษา และค่าผ่อน ฟีโน่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ห้ามผิดคำพูดนะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 20:42:53 »

กำหนดการนะครับ

9.30 >>>> นัดพบกันที่ร้านฮาวาน่าเมดซ๊อป ตรง 3แยกศรีทรายมูล

10.00 >>>> ออกเดินทางไปวัดบ้านจอเจริญ ต.ดอนศิลา

กิจกรรมเบื่องต้น จะไปมอบข้าวสารให้กับทางวัด ไว้ใช้ประกอบอาหารจำนวน 4 กระสอบ

ตรวจเช็คคอมพิวเตอร์ของโรงเรียน เพราะทราบว่าคอมพิวเตอร์ของทางโรงเรียนเสียเป็นส่วนใหญ่

กิจกรรมหลักตามที่กล่าวมาข้างต้น อาจมีซื้อขนม ทำกิจกรรมกับเด็กเล็กๆน้อยๆแทรกตามสมควร

ท่านใดอยากไปร่วมกิจกรรมในวันที่ 18 สิงหาคม 2555 สอบถามได้นะครับ 085-7208372

ร้านฮาวาน่าเมดช็อป อยู่ สามแยกโรงเรียนเทศบาล 3 ศรีทรายมูลค่ะ ติดกับร้านตัดผมชาย

1.ท่านชาติ ชรฟก. มอบเงินซื้อรองเท้าแตะ 1,000 บาท(ฝากมากับป้าง เว็บมาสเตอร์เชียงรายโฟกัส)
2.อาจารย์ธีรศักดิ์ มฟล 100 บาท
3.ท่านต๋อย บ้านโน๊ตบุ๊ค 100 บาท
4.ร้าน ซีแอนด์ อี เซอร์วิส 500 บาท
5. ป้าง เว็บมาสเตอร์เชียงรายโฟกัสพร้อมครอบครัว 300 บาท
6. คุณสุนีย์ เที่ยงจันทราทิพย์ พร้อมครอบครัว 300 บาท
7 สมาชิก ชรฟก. User poupoushop 500 บาท และคุณ พอฤทัย ทรวงแสวง 999 บาท โอนเข้าบัญชีเวป รวมเป็นเงิน 1499 บาท
8.ต๋อง มองยุงบิน 500 บาท
และมีรายชื่อในเฟสบุ๊คอีก จะเข้ามาอัพเดทเพิ่มเติมนะค่ะ

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
golf2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 22:27:05 »

ใครพลาด วันที่ 18สิงหา  เชิญ วันที่ 2 กันยา นะครับ ผมและคณะน้อง ๆจะเข้าไปที่วัด ตอนนี้ ที่รวบรวมได้ มี ยา เครื่องเขียน ข้าวสาร 4 กระสอบ  เครื่องซักผ้า สถานที่นัดจะแจ้งอีกที ครับ
ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 05:41:24 »

ขอพิกัดและจำนวนเด้กและรวมถึงพระสงค์ด้วยครับถ้ามีโอกาศอยากร่วมทำบุญด้วย

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
Mickky (รักในหลวง)
มัธยม
**

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 20:40:41 »

วันนี้ให้พ่อของลูกเอาขนมๆๆ ไปฝากไว้ที่ สนง.ชรฟก.แล้วค่ะ ตอนแรกกจะเอาเสื้อผ้า แต่บังเอิญมีแต่เสื้อผ้าเด็กผู้หญิง ก็เลยเปลี่ยนเป็นขนมไปฝากน้องๆ หนูๆ แล้วกันค่ะ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 19:35:00 »

[/color]
ห้ามผิดคำพูดนะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ครับ พี่ อภิฯ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
วันนี้แล้วครับที่ไปทำกิจกรรมให้น้องๆกัน รอดูรูปครับ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
พีโฟน เชียงราย
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 22:49:12 »

ขอบคุณเชียงรายโฟกัส ที่ทำให้มีโอกาส ได้บริจาคในครั้งนี้คะ ขอบคุณจริงๆ เด็กๆน่าสงสารจริงๆคะ

พีโฟนเชียงราย สาขา1  053-717811  085-0339955
พีโฟนเช็นทรัล สาขา2  052-020886-7
มาเซ็นทรัลเชียงราย
อย่าลืมแวะร้านพีโฟน ชั้น 1 ติดแม็คโดนัลด์นะคร้า
ปลีกส่งอุปกรณ์มือถือครบวงจร
พร้อมของตกแต่ง i-phone>i-pad>samsung galaxy tab>nokia และอื่นๆอีกเพียบ
รับติดฟิล์มกันรอย ทุกรุ่น ทุกแบบ
เคสไอโฟนขั้นเทพ
kuteap
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 11:11:14 »

เด็กน่าสงสารจริงๆครับ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2018, 19:42:13 »

อัพกระทู้ เผื่อมีโอกาสได้ไปทำบุญเจ้า

Peacefully
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2018, 12:11:59 »

เป็นกระทู้ที่หายไปตั้ง 6 ปี แต่ดีแล้วค่ะที่ขุดขึ้นมา น้องๆ จะได้มีชีวิตที่ดีขึ้นค่ะ

ป.ล. ท่านใดอยู่ใกล้ๆ ที่วัดนี้ รบกวนช่วยมาอัพเดทข่าวให้หน่อย จะไปชวนเพื่อนๆ ร่วมกันบริจาคน่ะค่ะ  ยิ้ม
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2018, 13:12:48 »

เป็นกระทู้ที่หายไปตั้ง 6 ปี แต่ดีแล้วค่ะที่ขุดขึ้นมา น้องๆ จะได้มีชีวิตที่ดีขึ้นค่ะ

ป.ล. ท่านใดอยู่ใกล้ๆ ที่วัดนี้ รบกวนช่วยมาอัพเดทข่าวให้หน่อย จะไปชวนเพื่อนๆ ร่วมกันบริจาคน่ะค่ะ  ยิ้ม

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] พิมพ์