เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 08:34:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เด็กน้อย น่าสงสาร
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 พิมพ์
ผู้เขียน เด็กน้อย น่าสงสาร  (อ่าน 17019 ครั้ง)
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2012, 18:58:27 »

ครับผม รับทราบแล้ว เด๋วเรื่องรองเท้าจะจัดการให้ครับ ตามที่ระบุเบอร์รองเท้ามา

ผมไปดูรองเท้ามาให้แล้วนะครับ จะคละเบอร์กัน เพราะ ุถุงหนึ่ง มี 12 คู่ คละสี คละเบอร์กัน รวมท้งหมด 150 คู่  :
เรื่องรองเท้าอยากรบกวนท่านสมาชิก prowardsara รับเป็นธุระได้ไหมครับ เพราะดูแล้วมีความจำเป็นจริงๆสำหรับน้องๆ นอกจากสิ่งของที่ระบุมา (อาจรองมาจากเรื่องปากท้อง แต่...อยากให้นึกถึงตอนที่เราถอดรองเท้าเดิน/ไม่รู้จะเหยียบโดนอะไรบ้าง หิน เศษแก้ว ฯลฯ)

เพื่อนสมาชิกที่อยากทำบุญเรื่องบริจาค รองเท้าแตะหรือสิ่งของอื่นก็ขอเชิญได้นะครับ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
prowardsara
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2012, 19:28:03 »

ได้ครับผม พอดีจะทำบุญในเดือนเกิดพอดี เด๋วเป็น ธุระให้นะครับ แล้วจะโพส และ ติดต่อ ไปยังมาสเตอร์และกระทู้นี้ อีกนะคับ ผม
ปล อาฟงคับ 086-5879583
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 06:29:01 »

แจ้งแบบคร่าวๆ เผื่อมาคนสนใจร่วมบุญ เงินเหลือจากการประมูลของวันมิตติ้งห้องคอมพิวเตอร์ สำหรับไว้ทำบุญ จะแบ่งมาบางส่วน เพื่อซื้อข้าวสารและขนมๆให้น้องๆ กำหนดการแบบคร่าวๆ วันที่ 18 สิงหาคม 2555 เดี๋ยวได้กำหนดการแน่นอนจะแจ้งอีกที ท่านใดสนใจ โพสขอรายละเอียดหรือpm หาได้ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

วันที่  18 สิงหาคม 2555 ที่จะถึง อยากได้เทพๆคอม ไปช่วยๆกันหน่อย สอบถามเบื่องต้น คอมพิวเตอร์ที่โรงเรียนมีบางส่วน แต่มันเสีย ใช้ไม่ได้ คงต้องอาศัยเทพที่ถือ เมาท์กะคีบอร์ด ลงมาจุติ ช่วยเหลือคืนชีพคอมให้น้องๆเขาหน่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พอดีวัดอยู่ไม่ไกลจากบ้านผมมากนัก แต่ผมไม่ค่อยได้ผ่านเส้นทางนั้นเลยไม่เคยทราบเรื่องเลย
ถ้ามีต้องการชิ้นส่วนใดรบกวนแจ้งลงในกระทู้ด้วยนะครับ เผื่อว่าผมจะมี

apichan2513
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 21:22:06 »

ดันหน่อยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 21:51:46 »

เป็นกำลังใจให้เด็กๆค่ะ สู้ๆ

[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 19:26:25 »

แจ้งแบบคร่าวๆ เผื่อมาคนสนใจร่วมบุญ เงินเหลือจากการประมูลของวันมิตติ้งห้องคอมพิวเตอร์ สำหรับไว้ทำบุญ จะแบ่งมาบางส่วน เพื่อซื้อข้าวสารและขนมๆให้น้องๆ กำหนดการแบบคร่าวๆ วันที่ 18 สิงหาคม 2555 เดี๋ยวได้กำหนดการแน่นอนจะแจ้งอีกที ท่านใดสนใจ โพสขอรายละเอียดหรือpm หาได้ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

วันที่  18 สิงหาคม 2555 ที่จะถึง อยากได้เทพๆคอม ไปช่วยๆกันหน่อย สอบถามเบื่องต้น คอมพิวเตอร์ที่โรงเรียนมีบางส่วน แต่มันเสีย ใช้ไม่ได้ คงต้องอาศัยเทพที่ถือ เมาท์กะคีบอร์ด ลงมาจุติ ช่วยเหลือคืนชีพคอมให้น้องๆเขาหน่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พอดีวัดอยู่ไม่ไกลจากบ้านผมมากนัก แต่ผมไม่ค่อยได้ผ่านเส้นทางนั้นเลยไม่เคยทราบเรื่องเลย
ถ้ามีต้องการชิ้นส่วนใดรบกวนแจ้งลงในกระทู้ด้วยนะครับ เผื่อว่าผมจะมี

พรุ่งนี้จะลงรายละเอียด และกำหนดการในวันที่ ๑๘ สิงหา นี้ให้นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 21:05:50 »

เป็นกำลังใจให้เด็กๆค่ะ สู้ๆ
เปลี่ยนเป็นกำลังทรัพย์น่าจะดีนะครับ เจ๊เอ็ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
apichan2513
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 13:18:38 »

ขอกำหนดการด้วยครับ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
apichan2513
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 20:37:31 »

พรุ่งนี้จะลงรายละเอียด และกำหนดการในวันที่ ๑๘ สิงหา นี้ให้นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 09:33:44 »

กำหนดการนะครับ

9.30 >>>> นัดพบกันที่ร้านฮาวาน่าเมดซ๊อป ตรง 3แยกศรีทรายมูล

10.00 >>>> ออกเดินทางไปวัดบ้านจอเจริญ ต.ดอนศิลา

กิจกรรมเบื่องต้น จะไปมอบข้าวสารให้กับทางวัด ไว้ใช้ประกอบอาหารจำนวน 4 กระสอบ

ตรวจเช็คคอมพิวเตอร์ของโรงเรียน เพราะทราบว่าคอมพิวเตอร์ของทางโรงเรียนเสียเป็นส่วนใหญ่

กิจกรรมหลักตามที่กล่าวมาข้างต้น อาจมีซื้อขนม ทำกิจกรรมกับเด็กเล็กๆน้อยๆแทรกตามสมควร

ท่านใดอยากไปร่วมกิจกรรมในวันที่ 18 สิงหาคม 2555 สอบถามได้นะครับ 085-7208372

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 10:55:22 »

9.30 >>>> นัดพบกันที่ร้านฮาวาน่าเมดซ๊อป ตรง 3แยกศรีทรายมูล

10.00 >>>> ออกเดินทางไปวัดบ้านจอเจริญ ต.ดอนศิลา

กิจกรรมเบื่องต้น จะไปมอบข้าวสารให้กับทางวัด ไว้ใช้ประกอบอาหารจำนวน 4 กระสอบ

ตรวจเช็คคอมพิวเตอร์ของโรงเรียน เพราะทราบว่าคอมพิวเตอร์ของทางโรงเรียนเสียเป็นส่วนใหญ่

กิจกรรมหลักตามที่กล่าวมาข้างต้น อาจมีซื้อขนม ทำกิจกรรมกับเด็กเล็กๆน้อยๆแทรกตามสมควร

ท่านใดอยากไปร่วมกิจกรรมในวันที่ 18 สิงหาคม 2555 สอบถามได้นะครับ 085-7208372

ร้านฮาวาน่าเมดช็อป อยู่ สามแยกโรงเรียนเทศบาล 3 ศรีทรายมูลค่ะ ติดกับร้านตัดผมชาย

1.ท่านชาติ ชรฟก. มอบเงินซื้อรองเท้าแตะ 1,000 บาท(ฝากมากับป้าง เว็บมาสเตอร์เชียงรายโฟกัส)
2.อาจารย์ธีรศักดิ์ มฟล 100 บาท
3.ท่านต๋อย บ้านโน๊ตบุ๊ค 100 บาท
4.ร้าน ซีแอนด์ อี เซอร์วิส 500 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 11:14:28 โดย Pok Havana(รักในหลวง) » IP : บันทึกการเข้า

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 10:57:50 »

--พุทธทาส--
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 11:15:06 »

อนุโมทนาครับ ทุกวันนี้ใครกินของหรูๆก็คิดถึงเด็กๆพวกนี้บ้างเน้อ 1000บาทเลี้ยงเด็กได้หลายสิบเลย

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 16:59:56 »

ร้านฮาวาน่าเมดช็อป อยู่ สามแยกโรงเรียนเทศบาล 3 ศรีทรายมูลค่ะ ติดกับร้านตัดผมชาย

1.ท่านชาติ ชรฟก. มอบเงินซื้อรองเท้าแตะ 1,000 บาท(ฝากมากับป้าง เว็บมาสเตอร์เชียงรายโฟกัส)
2.อาจารย์ธีรศักดิ์ มฟล 100 บาท
3.ท่านต๋อย บ้านโน๊ตบุ๊ค 100 บาท
4.ร้าน ซีแอนด์ อี เซอร์วิส 500 บาท
5. ป้าง เว็บมาสเตอร์เชียงรายโฟกัสพร้อมครอบครัว 300 บาท
6. คุณสุนีย์ เที่ยงจันทราทิพย์ พร้อมครอบครัว 300 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:53:06 โดย Pok Havana(รักในหลวง) » IP : บันทึกการเข้า

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 18:46:03 »

5. ป้าง เว็บมาสเตอร์เชียงรายโฟกัสพร้อมครอบครัว 300 บาท
6. คุณสุนีย์ เที่ยงจันทราทิพย์ พร้อมครอบครัว 300 บาท
7 สมาชิก ชรฟก. User poupoushop 500 บาท และคุณ พอฤทัย ทรวงแสวง 999 บาท โอนเข้าบัญชีเวป รวมเป็นเงิน 1499 บาท

--พุทธทาส--
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 18:49:25 »

เย้ๆๆ ดันหน่อย

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 18:57:54 »

กิจกรรมดีๆ น่าสงเสริม เอาบุญมาเผื่อเยอะเน้อครับ บาว เจ๊ป็อก  ยิงฟันยิ้ม
[ตา-รา-บาว]
"^^"
*

« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 18:59:51 »

กิจกรรมดีๆ น่าสงเสริม เอาบุญมาเผื่อเยอะเน้อครับ บาว เจ๊ป็อก  ยิงฟันยิ้ม

อ้ายน่าจะชวนอ้ายเมรัย ลงจากปู จากดอย มาร่วมกันสักทริป กลายเป็นคนดอยกันหมดละก่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--พุทธทาส--
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #118 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 19:04:23 »

อ้ายน่าจะชวนอ้ายเมรัย ลงจากปู จากดอย มาร่วมกันสักทริป กลายเป็นคนดอยกันหมดละก่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่างๆก่อมามอบอาหารกลางคืนคนตางเพ้พ่องกะได้เน้อ ยิงฟันยิ้ม

apichan2513
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #119 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 19:19:33 »

ว่างๆก่อมามอบอาหารกลางคืนคนตางเพ้พ่องกะได้เน้อ ยิงฟันยิ้ม
ยิ้มกว้างๆ ;Dถ้ามีมอบอาหารกลางคืนอย่าลืมชวนกันบ้างเน้อ ขยิบตา ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 พิมพ์