เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 08:38:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  คลับ Kawasaki ( KSR )
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 30 พิมพ์
ผู้เขียน คลับ Kawasaki ( KSR )  (อ่าน 222985 ครั้ง)
JooK Freeway
ระดับ ป.ตรี

Freeway.ChiangRai Thailand.

« ตอบ #200 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 19:29:53 »

น้องๆที่เก็บรูปงานมาเยอะๆ ช่วยเอาไปลงไว้ใน web นี้ให้หน่อยดิ

http://www.chiangrai-trekking.com/Foods/ShowThread.php?ShopID=Siam&topicID=9

ผมเองถ่ายไว้เยอะนะครับ แต่โพสไว้ในเว็ปKSRเชียงราย ยังไงไปดูได้ที่นี่นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

http://www.ksrthailand.com/board/index.php?topic=115443.msg4538559#msg4538559

D'tracker X 250.:2012. My Baby Blue.
Two wheel one heart world wide adventure.
Siam Fanclub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #201 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 19:36:16 »

น้องๆที่เก็บรูปงานมาเยอะๆ ช่วยเอาไปลงไว้ใน web นี้ให้หน่อยดิ

http://www.chiangrai-trekking.com/Foods/ShowThread.php?ShopID=Siam&topicID=9

ผมเองถ่ายไว้เยอะนะครับ แต่โพสไว้ในเว็ปKSRเชียงราย ยังไงไปดูได้ที่นี่นะครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

http://www.ksrthailand.com/board/index.php?topic=115443.msg4538559#msg4538559

ขอบคุณมากมาย
“TumFishing”
"ไม่หล่อ แต่ก็มองไม่เบื่อ"
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

I Luke MusiC

« ตอบ #202 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 19:51:31 »

อยากเข้าคลับด้วยคน ต้องทำไรมั้งอะคับ อิอิ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #203 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 20:36:56 »

อยากเข้าคลับด้วยคน ต้องทำไรมั้งอะคับ อิอิ

ไม่ยากครับ เข้าไปพบปะพี่ๆน้องๆได้ที่ ร้านอิสระดี ถนนหลังวัดศรีเกิด(ร้านตะเกียงเดิม) พวกเราจะไปที่นั่นกันบ่อยๆ แถมเจ้าของร้านเป็นประธานกลุ่มKSRเชียงรายฟรีดอมคลับ ด้วยนะครับ ยังไงก็แวะมาทักทาย ทำความรู้จัก เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ อุปกรณ์ตกแต่งรถ ลองมาดูพวกเราแต่งๆไว้ก่อน ก่อนที่จะซื้อของจริงมา รึมีของที่ไม่ได้ใช้จะขายรึแลกเปลี่ยนก็เชิญได้เลยครับ..อ้อ..วันพุธนี้เราจะสรุปเรื่องการออกทริปประจำปีของกลุ่มด้วย ถ้าอยากไปเที่ยวกับพวกเราเชิญเลยนะครับ ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเลยครับผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

D'tracker X 250.:2012. My Baby Blue.
Two wheel one heart world wide adventure.
Ploysuay

« ตอบ #204 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 20:44:02 »

ไม่ยากครับ เข้าไปพบปะพี่ๆน้องๆได้ที่ ร้านอิสระดี ถนนหลังวัดศรีเกิด(ร้านตะเกียงเดิม) พวกเราจะไปที่นั่นกันบ่อยๆ แถมเจ้าของร้านเป็นประธานกลุ่มKSRเชียงรายฟรีดอมคลับ ด้วยนะครับ ยังไงก็แวะมาทักทาย ทำความรู้จัก เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ อุปกรณ์ตกแต่งรถ ลองมาดูพวกเราแต่งๆไว้ก่อน ก่อนที่จะซื้อของจริงมา รึมีของที่ไม่ได้ใช้จะขายรึแลกเปลี่ยนก็เชิญได้เลยครับ..อ้อ..วันพุธนี้เราจะสรุปเรื่องการออกทริปประจำปีของกลุ่มด้วย ถ้าอยากไปเที่ยวกับพวกเราเชิญเลยนะครับ ยินดีต้อนรับทุกๆท่านเลยครับผม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อยากออกทริปด้วย แต่ไม่มี ksr ไปด้วยได้ไหมครับ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #205 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 20:45:38 »

อยากออกทริปด้วย แต่ไม่มี ksr ไปด้วยได้ไหมครับ

ยินดีครับ แล้วเข้ามาพูดคุยกันนะครับ ยินดีต้อนรับทุกๆกลุ่มเลยครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

*

« ตอบ #206 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 00:53:41 »

คับๆ อยากรู้จักเหมือนกัน เหะๆ ไว้จะเข้าไปละกันนะคับ

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #207 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 03:15:03 »

คลิปงานโชว์เหนือ IN สวนตุง ครั้งที่ 2

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #208 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 03:20:35 »

ภาพบางส่วนจากกล้องทีมงาน KSR เครดิต จุ๊ก Reddead

Siam Fanclub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 21:54:21 »

เจ๋ง
Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #210 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2010, 02:54:01 »

18นี้ เตรียมพร้อมไปปายครับ
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #211 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2010, 11:05:22 »

รุ่นการแข่งขัน
         1.  วิลลี่/สต๊อปปิ แอทแทค                           ถ้วยรางวัล 1-3
         2.  สต๊อปปิ  มือใหม่                                     ถ้วยรางวัล 1-3
         3.  สต๊อปปิ   โปร                                         ถ้วยรางวัล 1-3
         4.  วิลลี่ มือใหม่                                           ถ้วยรางวัล 1-3
         5.  วิลลี่ อะเมเจอร์                                       ถ้วยรางวัล 1-3
         6.  วิลลี่โปร                                                  ถ้วยรางวัล 1-3
         7.  เบิร์น อะเมเจอร์                                     ถ้วยรางวัล 1-3
         8.  เบิร์น  โปร                                             ถ้วยรางวัล 1-3
         9.  เบิร์น จิมคาน่า                                        ถ้วยรางวัล 1-3
,       10.  บาลานซ์                                                 ถ้วยรางวัล 1-3
        11.  ออโตเมติก                                              ถ้วยรางวัล 1-3
        12. ประเภท ทีม                                             ถ้วยรางวัล 1
        13 .king of CRAZY  STUNT  DAY # 2 ฟรีสไตล์ โอเพ่น   ถ้วยรางวัล 1

เราจะไปลุยเชียงใหม่กัน

*

« ตอบ #212 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2010, 20:50:26 »

18นี้ เตรียมพร้อมไปปายครับ

เจอกันที่ไหนหรอคับ

Airborne248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #213 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2010, 12:10:20 »

ผมอยากเข้ากลุ่ม ksr เชียงรายด้วยต้องไงมั่งอ่ะคับ
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #214 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2010, 13:48:02 »

เย็นนี้มีงานโชว์ กาดนัดเด็กเดิน สนามบาส สวนตุง 19.00 น.

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #215 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 00:10:26 »

รุ่นการแข่งขัน
         1.  วิลลี่/สต๊อปปิ แอทแทค                           ถ้วยรางวัล 1-3
         2.  สต๊อปปิ  มือใหม่                                     ถ้วยรางวัล 1-3
         3.  สต๊อปปิ   โปร                                         ถ้วยรางวัล 1-3
         4.  วิลลี่ มือใหม่                                           ถ้วยรางวัล 1-3
         5.  วิลลี่ อะเมเจอร์                                       ถ้วยรางวัล 1-3
         6.  วิลลี่โปร                                                  ถ้วยรางวัล 1-3
         7.  เบิร์น อะเมเจอร์                                     ถ้วยรางวัล 1-3
         8.  เบิร์น  โปร                                             ถ้วยรางวัล 1-3
         9.  เบิร์น จิมคาน่า                                        ถ้วยรางวัล 1-3
,       10.  บาลานซ์                                                 ถ้วยรางวัล 1-3
        11.  ออโตเมติก                                              ถ้วยรางวัล 1-3
        12. ประเภท ทีม                                             ถ้วยรางวัล 1
        13 .king of CRAZY  STUNT  DAY # 2 ฟรีสไตล์ โอเพ่น   ถ้วยรางวัล 1

เราจะไปลุยเชียงใหม่กัน

ขอบคุณร้านสยาม ก.นพกิจขนส่ง ธานีแอดเวอร์ไทซิ่ง ร้านอิสระดี ที่ให้การสนับสนุนมาโดยตลอด งานนี้ได้มาทั้งหมด 5 รางวัล

อันดับที่ 2 วิลลี่มือใหม่ (เบล)
อันดับที่ 3 วิลลี่แอ็ทแท็ค (เบล)
อันดับที่ 3 ไฮแชร์แอ็ทแท็ค (เบล)
อันดับที่ 3 ฟรีสไตล์ (เบล)
อันดับที่ 2 บาลานซ์ (จอห์น)

งานนี้เจ้าเบลแจ้งเกิดเลย กวาดมา 4 รางวัลและโดนอัพเลเวล ไปอยู่ระดับอเมเจอร์แล้ว

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #216 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 22:05:18 »

งานแข่งเครซี่สตั้นเดย์ ครั้งที่ 2 (ชิงแชมป์ภาคเหนือ)   บิ๊ก C หางดง จ.เชียงใหม่ 18 ธ.ค. 53   

ทีมเชียงรายได้มา 5 รางวัลดังนี้ครับ

อันดับที่ 2 วิลลี่มือใหม่ (เบล)

อันดับที่ 3 วิลลี่แอดแท็ค (เบล)

อันดับที่ 3 ไฮแชร์แอดแท็ค (เบล)

อันดับที่ 3 ฟรีสไตล์ (เบล)

เจ้าเบลกวาดมา 4 รางวัล โดนอัพเลเวลไปอยู่ระดับอเมเจอร์แล้ว

อันดับที่ 2 บาลานซ์ (จอห์น) / อันดับที่ 1 โก๋ป๊อปพิดโลก (แชมป์ประเทศไทย) / อันดับที่ 3 เบนลำปาง

ขอบคุณภาพสวย ๆ จากทีมสตั้นท์ลำปาง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 ธันวาคม 2010, 22:33:32 โดย dj_john » IP : บันทึกการเข้า

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #217 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2010, 09:45:49 »

ชื่องาน : แบงค์ค็อก มอเตอร์ไบค์ เฟสติวัล 2011   
    วันที่ : 26 - 30 มกราคม พ.ศ. 2554   

เวลา
 10.00 น. ถึง 22.00 น. (บริเวณภายในศูนย์การค้า)
16.00 น. ถึง 23.00 น. (บริเวณภายนอกศูนย์การค้า)   

สถานที่
 ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์
999/9 ถ.พระราม 1
ปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330   

ผู้จัดงาน
 หจก. อมาลแกม อิลลูมิเนชั่น
37 ซ.พัฒนาการ 67 แขวงประเวศ
เขตประเวศ กรุงเทพฯ 10250
โทรศัพท์ : 02-320-0033 (อัตโนมัติ 9 คู่สาย)
โทรสาร : 02-320-0034 (อัตโนมัติ)   
    เว็บไซต์ : www.thailandmotorbikefestival.com   
    อีเมล์ : thailandmotorbikefest@gmail.com   

ประเภทงานแสดง
 รถมอเตอร์ไซค์ทุกแบรนด์
อุปกรณ์ป้องกัน
ชุดขับขี่
อะไหล่และอุปกรณ์ตกแต่ง
การแสดงโชว์รถมอเตอร์ไซค์
นิทรรศการงานศิลปะ
เครื่องประดับและเครื่องเงิน
เครื่องแต่งกาย
การแสดงดนตรี
ลานเบียร์ 

george
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #218 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2010, 16:13:11 »

เพิ่งถอยมาครับ NEW KSR เหลืองอ๋อยเลย ถามหน่อยครับพี่ที่เชียงรายหรือในเว็บก็ได้ขายของแต่งถูกๆบ้างมีที่แนะนำมั๊ยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
Airborne248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #219 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2010, 15:45:40 »

เพิ่งถอยมาครับ NEW KSR เหลืองอ๋อยเลย ถามหน่อยครับพี่ที่เชียงรายหรือในเว็บก็ได้ขายของแต่งถูกๆบ้างมีที่แนะนำมั๊ยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขอบอกก่อนว่าให้ทำใจนะคับ ของแต่ง ksr ราคาค่อนข้างสูงอ่ะคับแต่ของถูกหาอยากคับถ้าในเชียงรายก็ลองเข้าไปดูร้าน max speed ได้เลยคับอยู่ปากซอยราชโยธาซอย 2 คับหรือไม่ก็เข้าไปดูในเวป www.ksrthailand.com ได้เลยคับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 30 พิมพ์