เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:35:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  คลับ Kawasaki ( KSR )
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 30 พิมพ์
ผู้เขียน คลับ Kawasaki ( KSR )  (อ่าน 223199 ครั้ง)
Nato
ชั้นประถม
*

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 11:34:54 »

สวัสดีครับ...ผมอยู่เจียงฮายครับพอดีผมกะลังซื่อรถ d-teacker 125 มาครับ
ผมอยากเปลี่ยนหน้ากาก , ท่อ , สติกเกอร์รถ ผมจะถาม
ใครได้ผ่องนี้ครับ ....ว่าตี้เจียงฮายมีตี้ขายตี้ไหนผ่อง
หรือว่าจะซื้อได้ตี้ร้านไหนหา..ครับ ขอวานผู้ฮู้บอกตวยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กันยายน 2010, 11:40:15 โดย moto » IP : บันทึกการเข้า
nutpentor
รับทำบ่อปลาคาร์ฟ บ่อกรอง แก้ไขปัญหาน้ำเขียวน้ำขุ่น โดยทีมงานวังปลาคาร์ฟ
ระดับ ป.ตรี

087-5458168

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 12:35:27 »

สวัสดีครับ...ผมอยู่เจียงฮายครับพอดีผมกะลังซื่อรถ d-teacker 125 มาครับ
ผมอยากเปลี่ยนหน้ากาก , ท่อ , สติกเกอร์รถ ผมจะถาม
ใครได้ผ่องนี้ครับ ....ว่าตี้เจียงฮายมีตี้ขายตี้ไหนผ่อง
หรือว่าจะซื้อได้ตี้ร้านไหนหา..ครับ ขอวานผู้ฮู้บอกตวยครับ

หน้ากากซื้อที่ ร้านสัน โมดิฯ ทางไปรร เมืองเชียงรายครับ
ส่วนท่อและสติกเกอร์สังในเว็ปจะถูกครับ

Nato
ชั้นประถม
*

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 12:42:11 »

หน้ากากซื้อที่ ร้านสัน โมดิฯ ทางไปรร เมืองเชียงรายครับ
ส่วนท่อและสติกเกอร์สังในเว็ปจะถูกครับ

[/quote]

พอจะฮู้ก่อครับว่า เว็ปไหนครับ  รบกวนตวยครับ
Nato
ชั้นประถม
*

« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 12:46:32 »

แล้วขับ D-Trackr 125 พอจะมีกลุ่มอะหยังกับเปิ่นก่อหา
พอดีอยู่ว่างๆอยากจะไปแอ่ว (ทริป) กับเปิ่นผ่อง
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 13:17:32 »

ลองหาดูในบอร์ด ซื้อ-ขาย เว็ป KSR ละกันครับ
http://www.ksrthailand.com/board/index.php?board=2.0

หรือในบอร์ด ดีแทร็คเกอร์ เลยก็มี
http://www.dtrackerthailand.com/board/mainpage.php

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
Nato
ชั้นประถม
*

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 13:55:13 »

แล้วขับ D-Trackr 125 พอจะมีกลุ่มอะหยังกับเปิ่นก่อหา
พอดีอยู่ว่างๆอยากจะไปแอ่ว (ทริป) กับเปิ่นผ่อง

พอจะมีก่อหา......
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 15:18:09 »

พอจะมีก่อหา......

กลุ่มเดียวกับ KSR อ่ะครับ ว่าง ๆ แวะมาสนามซ้อมสตั้นในสวนตุง
งานรวมรถครั้งต่อไป วันอาทิตย์ที่ 2 ตุลาคม 2553 เวลา 18.00 น. ณ สนามบาส+ฟุตซอล หน้าเซเว่นสวนตุง

ทริปมีวันที่ 23-25 ตุลาคม 2553 งานนอร์ทเทิ้นสตั้นวอ3 พิดโลก

รุ่นการแข่งขันนอร์ทเทิร์นสตั้นท์วอร์ส ครั้งที่ 3  จ.พิษณุโลก

1.วิลลี่ และ สต๊อปปิ  แอทแทค                                          ถ้วยรางวัล 1 - 5
2.เบิร์นจิมคาน่า                                                              ถ้วยรางวัล 1 - 5
3.วิลลี่มือใหม่                                                                  ถ้วยรางวัล 1 - 5
4.วิลลี่ อะเมเจอร์                                                            ถ้วยรางวัล 1 - 5
5.วิลลี่ โปร                                                                      ถ้วยรางวัล 1 - 5
6.เบิร์นอะเมเจอร์                                                           ถ้วยรางวัล 1 - 5
7.เบิร์น โปร                                                                   ถ้วยรางวัล 1 - 5
8.สต๊อปปิ OPEN                                                             ถ้วยรางวัล 1 - 10
9.บาลานซ์ ACROBATIC                                                 ถ้วยรางวัล 1 - 5
10.เลดี้สตั้นท์ วอร์ส                                                         ถ้วยรางวัล 1 - 5
11.ออโต้เมติกสตั้นท์วอร์ส                                                ถ้วยรางวัล 1 - 5
12.BIGBIKE สตั้นท์วอร์ส                                                  ถ้วยรางวัล 1 - 5
13.ไฮแชร์ ATTACK                                                        ถ้วยรางวัล 1 - 5
14.KING OF NORTHERN STUNT WARS(ฟรีสไตล์)      ถ้วยรางวัล 1 - 5
15.วิลลี่ 360องศานับรอบ                                                  ถ้วยรางวัล 1 - 5

รวมทั้งหมด  80 ถ้วยรางวัล  
            ทางผู้จัดอยากให้ทุกท่านที่ ร่วมทำการแข่งขัน ได้รับรางวัล กลับบ้านกันนะครับผมจึงได้จัด
  รุ่นใหม่ ๆ สำหรับมือใหม่ขึ้นมาค่อนข้างเยอะนะครับผม  

กติกาการแข่งขัน นอร์ทเทิร์นสตั้นท์วอร์ส ครั้งที่  3

1. วิลลี่และ สต๊อปปิแอทแทค      คือการยกล้อหน้าหรือล้อหลังทับจัดที่กำหนด โดยระยะจะเริ่มที่ 15-20 เมตรจนถึงจุดทับ
การกำหนดรอบการแข่งขันขึ้นอยู่กับจำนวนผู้สมัคร
2. เบิร์นจิมคาน่า คือการเบิร์นตามระยะทางและรูปแบบสนามที่กำหนด  กำหนดการแข่งขัน 2 รอบสนาม  ตัดสินด้วยการ
ทำเวลาให้น้อยที่สุด  หากรถหรือตัวผู้เล่นสัมผัสกรวย(ไพล่อน)หรือออกนอกเส้นทางจะถูกปรับแพ้ฟาล์วทันที  รูปแบบสนาม
จะแจ้งก่อนการแข่งขัน  1  สัปดาห์ที่หน้าเวปไซต์
3. วิลลี่มือใหม่  คือการยกล้อหน้าแสดงท่าทางประกอบ และการเอนเตอร์เทนผู้ชม ตัดสินจากการให้คะแนนจากคณะกรรมการ
4. วิลลี่อะเมเจอร์      เหมือนข้อที่ 3
5. วิลลี่ โปร           เหมือนข้อที่ 3
6. เบิร์นอะเมเจอร์  คือการเบิร์นแสดงท่าทางประกอบ และการเอนเตอร์เทนผู้ชม ตัดสินจากการให้คะแนนจากคณะกรรมการ
7. เบิร์น โปร        เหมือนข้อที่ 6
8. สต๊อปปิ OPEN  คือการยกล้อหลัง วัดระยะทางเป็น ฟุต ได้ระยะไกลที่สุดเป็นผู้ชนะ  มี 10 อันดับ เพราะรุ่นนี้ไม่แบ่งมือใหม่และโปร
จะทำการ ยกท่านละ 2-3 เที่ยว  ขึ้นอยู่กับจำนวนผู้สมัคร  ระยะทางวิ่งจะแจ้ง ก่อน การแข่งขัน 1 เดือน
9. บาลานซ์ ACROBATIC  คือการทรงตัวประกอบท่าทาง และการเอนเตอร์เทนผู้ชม ตัดสินจากการให้คะแนนจากคณะกรรมการ
10.เลดี้สตั้นท์วอร์ส  เฉพาะสุภาพสตรีเท่านั้น(สตรีที่ไม่สุภาพก็พอได้55) ทำการแข่งขันได้ทุกสาย(ฟรีสไตล์)
11.ออโต้เมติกสตั้นท์วอร์ส  เฉพาะรถออโตเมติกเท่านั้น (ฟรีสไตล์)
12.บิ๊กไบค์ สตั้นท์ วอร์ส   เฉพาะรถบิ๊กไบค์เท่านั้น(ขนาดตั้งแต่ 151 ซีซีขึ้นไป  ฟรีสไตล์)
13.ไฮแชร์แอทแทค  การแข่งขันรู้กันส่งได้ทีมละไม่เกิน 3 คน ท่านที่ไม่ได้มาแบบทีมก็สามารถลงได้เลย
14.KING  OF NORTHERN STUNTWARS  (ฟรีสไตล์  จำกัดเฉพาะเทพเท่านั้น55555) ไม่เทพก็แจมได้ไม่ว่ากัน
15.วิลลี่ 360 องศานับรอบ    คือการแข่งขันยกล้อหน้า นับรอบในพื้นที่ที่จำกัด   เพื่อความเหมาะสมเรื่องเวลารุ่นนี้จะจัดแข่งก่อนการแข่งขัน
จริง คือจะแข่งในวันที่ 23 ตุลาคม เวลา 18.00 น. (วันแข่งขันใหญ่วันที่ 24 ตุลาคม)  ปีที่แล้ว อันดับ 1  200 กว่ารอบ ครับผม

คุณสมบัติผู้เข้าแข่งขัน

1. วิลลี่ และสต๊อปปิ แอทแทค           ทุกท่านทุกระดับฝีมือลงแข่งขันได้หมดฃ
2. เบิร์นจิมคาน่า                        เฉพาะท่านที่ไม่ได้ลงทำการแข่งขันในรุ่นเบิร์นโปร
3. วิลลี่มือใหม่                            เฉพาะผู้ที่ยังไม่เคยทำการแข่งขันในรายการระดับทั่วประเทศ
4. วิลลี่อะเมเจอร์                         เฉพาะผู้เคยลงทำการแข่งขันแต่ยังไม่เคยได้รับถ้วยรางวัลในการแข่งขันระดับทั่วประเทศ
และยังไม่อยู่ในระดับโปร
5. วิลลี่โปร                   เฉพาะท่านที่ โปรจริง ๆ
6. เบิร์นอะเมเจอร์                       เฉพาะผู้ที่เคยและไม่เคยทำการแข่งขันในรายการระดับทั่วประเทศ  และต้องไม่เคยได้รับถ้วยรางวัล
7. เบิร์นโปร                  เฉพาะท่านที่โปรจริง ๆ
8. สต๊อปปิ                      ลงทำการแข่งขันได้ทุกท่าน
9 บาลานซ์                    ลงทำการแข่งขันได้ทุกท่าน
10. เลดี้สตั้นท์วอร์ส        เฉพาะสุภาพสตรี เท่านั้นกระเทยแปลงเพศไม่ได้
11. ออโต้เมติกสตั้นท์วอร์ส     ลงทำการแข่งขันได้ทุกท่าน
12. บิ๊กไบค์สตั้นท์วอร์ส          ลงทำการแข่งขันได้ทุกท่าน
13. ไฮแชร์แอทแทค             ลงทำการแข่งขันได้ทุกท่าน
14. KING OF NORTHERN STUNT WARS   ลงทำการแข่งขันได้ทุกท่าน
15. วิลลี่ 360 องศานับรอบ  ลงทำการแข่งขันได้ทุกท่าน

หมายเหตุ  การแข่งขันรายการ CRAZY STUNT DAY ที่จ.น่าน  ไม่นับเป็นการแข่งขันระดับทั่วประเทศ นอกนั้นทุกรายการคือการแข่งขันระดับประเทศ

และท่านที่ลงทำการแข่งขัน ในรุ่นใดนั้น จะต้องลงรุ่นนั้นรุ่นเดียว ห้ามข้ามระดับฝีมือ  (ในสายเดียวกัน)

ยกตัวอย่างเช่น  ท่าน เป็นมือใหม่อยู่ในสายวิลลี่      ทางผู้จัดไม่อนุญาตให้ท่านลงในรุ่น วิลลี่โปรอีก (ไม่ให้ข้ามขั้น)

แต่ท่านสามารถไปลงในสายเบิร์นหรือสต๊อปปิได้     เพื่อความสนุกสนามและ เพื่อการกระจาย รางวัล มิให้มีการผูกขาดจากพวก "เด็กดอง"

ซึ่งปีนี้ "เด็กดอง" มีเยอะมาก   ติดขัดอันใด โปรดแจ้งนะครับผม  

การกำหนดประเภทของรถที่นำมาทำการแข่งขัน

1. วิลลี่และสต๊อปปิ แอทแทค    รถจักรยานยนตร์  2  ล้อ ทุกประเภท
2. เบิร์นจิมคาน่า                    รถจักรยานยนตร์ 2 ล้อทุกประเภท
3. วิลลี่มือใหม่          เฉพาะรถไม่เกิน 150 cc. ได้ทุกค่าย ทุกยี่ห้อ ทุกประเภท
4. วิลลี่อะเมเจอร์        เหมือน ข้อที่ 3
5. วิลลี่โปร                   เหมือนข้อที่  3
6.. เบิร์นอะเมเจอร์  เหมือนข้อที่ 3
7.  เบิร์นโปร           เหมือนข้อที่ 3
8. สต๊อปปิ               เหมือนข้อที่ 3
9. บาลานซ์              เหมือนข้อที่ 3
10.เลดี้สตั้นท์วอร์ส    เหมือนข้อที่ 3
11.ออโตเมติกสตั้นท์วอร์ส           เฉพาะรถออโตเมติกเท่านั้น ไม่จำกัด cc. และลักษณะรถ(ยกเว้นรถดัดแปลง) และจะต้อง
                     เป็นรถที่มีจำหน่ายจริงทั้งในและนอกประเทศ
12.บิ๊กไบค์สตั้นท์วอร์ส             เฉพาะรถที่มี ขนาดความจุกระบอกสูบ  151 cc.  ขึ้นไป  ได้ทุกค่าย ทุกยี่ห้อ
13.ไฮแชร์แอทแทค                  เฉพาะรถไม่เกิน  150 cc.
14. KING OF NORTHERN STUNT WARS   ได้ทุกรุ่นทุกccทุกยี่ห้อไม่จำกัด
15. วิลลี่ 360 องศานับรอบ       เหมือนข้อที่ 14

หมายเหตุ  ปริมาตรความจุกระบอกสูบ  ยึดจากมาตรฐานโรงงานผู้ผลิตแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ
ในกรณีที่มีการโมดิฟายจะไม่นับจำนวน cc. ที่เพิ่มเติมขึ้นมา(เครื่องตัวเดิม) และต้องไม่ทำการเปลี่ยนเครื่องยนตร์

การแต่งกายของผู้เข้าร่วมแข่งขัน

1.  ถุงมือ(งดถุงมือเกี่ยวข้าว)
2.  หมวกกันน๊อค ได้ทุกประเภท ยกเว้นหมวกครึ่งใบ(หมวกแว้นซ์)
3.  กางเกงขายาว (ยกเว้นบางท่านที่มีรูปร่างใหญ่ให้ใช้กางเกงขาสั้นได้แต่ต้องสุภาพขาไม่กว้างจนเกินไป)
4. เสื้อแขนสั้นหรือแขนยาว  แต่ไม่อนุญาตเสื้อกล้าม
5. รองเท้าหุ้มส้น  (รองเท้ากีฬา)
6. ถุงเท้า(ถ้าตีนเหม็น ควรจะใส่นนะ
7. อุปกรณ์ป้องการ(การ์ดต่าง ๆ ควรจะมี)

หมายเหตุ  ในรุ่นสต๊อปปิ  (ยกล้อหลัง) นักกีฬาจะต้องใส่หมวกกันน๊อคแบบปิดคางและจะต้องใส่กางเกงขายาว  และต้อง
ใส่การ์ป้องกันหลังด้วย(ถ้าไม่มีทางผู้จัดจะจัดหาให้ยืม)

กำหนดการแข่งขันและตารางเวลา

วันเสาร์ที่ 23  ตุลาคม  2553
10.00 น.              เปิดให้ทำการซ้อมทุกรุ่นการแข่งขัน
16.30 น.              จัดขบวนแห่ประชาสัมพันธ์การแข่งขันนอร์ทเทิร์นสตั้นท์วอร์ส 3 (มีรถตร.และชาวไบค์จ.พิษณุโลกร่วมขบวน)
                            รอบตัวเมืองจ.พิษณุโลก
17.30 น.              กลับเข้าสู่สถานที่แข่งขัน
18.00 น.               แข่งขัน รุ่น  วิลลี่ 360 องศานับรอบ
22.00 น.               ปิดการแข่งขันและการฝึกซ้อมในวันแรก

วันอาทิตย์ที่ 24 ตุลาคม 2553
08.00 น.              เปิดรับสมัครทุกรุ่น
09.30 น.              ประชุมนักกีฬา และหัวหน้าทีมทุกทีม(หรือตัวแทน) ทีมที่ไม่ส่งตัวแทนเข้าร่วมประชุม จะถูกตัดสิทธิ์แข่งขันทั้งทีม
10.00 น.               พิธีเปิดจากท่าน สส.นิยม ช่างพินิจ(ที่ปรึกษาทีมพิษณุโลกสตั้นท์ร้ายเด้อ)  และเริ่มทำการแข่งขันทุกรุ่นการแข่งขัน
                           การเรียงลำดับรุ่นการแข่งขัน จะแจ้งก่อนที่การแข่งขันรุ่นนั้น ๆ จะเริ่มแข่งขันประมาณ 1 ชั่วโมง
21.00 น.              จบการแข่งขัน รวมคะแนน และ มอบถ้วยรางวัล  สังสรรค์ และแยกย้ายกันพักผ่อน

วันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2553
09.00 น.               เดินทางกลับ ภูมิลำเนาโดยสวัสดิภาพ

ในปีนี้เรื่องที่พัก  จะให้ทุกท่านดูแลตัวเองนะครับผม
เนื่องด้วยปีที่แล้ว เป็นที่ครหาว่ามีการกินหัวคิวเรื่องที่พัก ปีนี้เลยอยากให้ดูแลตัวเองนะครับผม
  สำหรับทีมที่  ต้องการกางเต้นท์ บริเวณสนามแข่งขันมีสถานที่กางนะครับผม
 สำหรับทีมที่ต้องการที่พักราคาถูก( ประมาณ 100 ต่อคืน)  ก็มีอยู่บริเวณรอบ ๆ สนามแข่งขันครับผม
  ส่วนท่านที่ต้องการพักในระดับราคาที่สูงกว่านั้นหรือ ต้องการอย่างไร  โปรดติดต่อผู้จัดโดยตรง
 เพื่อทำการจองล่วงหน้าครับผม  089-7045722
           รายละเอียดเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบในโอกาสต่อไป

ในส่วนของกรรมการการตัดสิน จะแจ้งให้ทราบ ตอนประชุมนักกีฬานะครับผม

หวังว่าจะได้พบเพื่อน พี่ น้อง  อีกครั้ง    

"นอร์ทเทิร์นสตั้นท์วอร์ส ครั้งที่  3  จัดโดยชาวสตั้นท์เพื่อ ชาวสตั้นท์"

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 15:24:52 »

พอจะฮู้ก่อครับว่า เว็ปไหนครับ  รบกวนตวยครับ
[/quote]

นอกจากร้านสันโมดิฟายฯ มีอีกร้านแนะนำ ร้านสกั้งไบค์ (สันโค้ง ติดกับหมูกระทะป้านาง)

เชียงใหม่แนะนำที่นี่เลย
ร้านแต่ง สมพงษ์เชียงใหม่
อยู่ ถ. ช้างม่อย  ทางไปกาดหลวงเลยร้านปรีดามานิดเดียว
ร้านอยู่ตรงโค้ง ขวามือ ถ้ามาไม่ถูกโทร เบอร์นี้เลย
081-9410642, 053-233451
ลองโทรไปถามดูว่ามีของไหม ถ้ามีของโอนเงินเช้า เย็นได้ของเลย (ส่งรถเมล์เขียว)

ร้านอื่นไม่แนะนำ แพงเวอร์ หรือลองหาจากร้านสปอนเซอร์เว็ปดูครับ

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 15:55:55 »

อีกไม่นานเกินรอสัปดาห์หน้า "New KSR" is Coming. >>>> http://www.kawasakiksr.com/

Nato
ชั้นประถม
*

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 16:00:44 »

ขอบคุณ ผู้รู้ทุกๆท่านครับ สำหรับข้อมูลต่างๆ

nutpentor
รับทำบ่อปลาคาร์ฟ บ่อกรอง แก้ไขปัญหาน้ำเขียวน้ำขุ่น โดยทีมงานวังปลาคาร์ฟ
ระดับ ป.ตรี

087-5458168

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2010, 16:40:31 »

ตั้งใจซ้อมสตั้นละเน้อ

siwanon
มัธยม
**

Thanee Advertising

« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2010, 10:41:22 »

เปลี่ยนหน้ากาก แล้ว อันเก่าขายก่อคับ อยากได้ หน้ากากใหม่

Thannee Car Wrap  ติดตั้งสติ๊กเกอร์ เคฟล่า 3M สติ๊กเกอร์สีดำด้าน สีต่างๆ ยี่ห้อ Mactac คุณภาพสูงจาก Germany และ Jap    093-1318183
Nato
ชั้นประถม
*

« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2010, 14:04:34 »

เปลี่ยนหน้ากาก แล้ว อันเก่าขายก่อคับ อยากได้ หน้ากากใหม่

ท่าจะบ่ขายครับ  เผื่อก๋ายจะได้บ่ต้องหามาแฮ๋มใหม่ครับ
silly
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2010, 18:41:56 »

KSR ออกใหม่แฮมละ   ฮืม ฮืม ฮืม

Airborne248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2010, 15:18:45 »

มาละไม่รู้ว่ามีพวกเรา อิอิ
salee
มัธยม
**

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 08:09:04 »

นอกจากร้านสันโมดิฟายฯ มีอีกร้านแนะนำ ร้านสกั้งไบค์ (สันโค้ง ติดกับหมูกระทะป้านาง)

เชียงใหม่แนะนำที่นี่เลย
ร้านแต่ง สมพงษ์เชียงใหม่
อยู่ ถ. ช้างม่อย  ทางไปกาดหลวงเลยร้านปรีดามานิดเดียว
ร้านอยู่ตรงโค้ง ขวามือ ถ้ามาไม่ถูกโทร เบอร์นี้เลย
081-9410642, 053-233451
ลองโทรไปถามดูว่ามีของไหม ถ้ามีของโอนเงินเช้า เย็นได้ของเลย (ส่งรถเมล์เขียว)

ร้านอื่นไม่แนะนำ แพงเวอร์ หรือลองหาจากร้านสปอนเซอร์เว็ปดูครับ

[/quote]
รบกวนขอเบอร์โทรร้านสกั้งไบค์ (สันโค้ง ติดกับหมูกระทะป้านาง) หน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 14:27:09 »

10 ต.ค. 53 ติดสัมนาต่างจังหวัด

ทีมสตั้นที่เหลือโชว์กันเองตามเซตนะครับ

TOMAZY
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 17:16:02 »

อยากลองขับ KSR ดูมั้งครับ ไม่ทราบว่าราคามือสอง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
และหาซื้อได้ที่ไหนมั้งครับ
ถ้าซื้อมาแล้วไว้ขับเล่นๆ จะคุ้มค่าหรือเปล่าครับ ขยิบตา
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #118 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 21:10:51 »

อยากลองขับ KSR ดูมั้งครับ ไม่ทราบว่าราคามือสอง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
และหาซื้อได้ที่ไหนมั้งครับ
ถ้าซื้อมาแล้วไว้ขับเล่นๆ จะคุ้มค่าหรือเปล่าครับ ขยิบตา

มือสองราคาก็ยังสูงอยู่นะครับ 45000-50000 บาท

รออีกนิดครับ เดือนตุลาคม KSR ลาย 6 จะเปิดตัวแล้ว

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #119 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2010, 09:42:15 »

NEW KAWASAKI KSR วางตลาดตุลาคม 2553

ชื่อเสียงและความสำเร็จของ KAWASAKI กับการพัฒนารถสปอร์ตในอดีตที่แสนยาวนาน ทุกคนทราบดีและไม่มีใครปฏิเสธได้
จวบจนกระทั่งประเทศไทยประสบกับวิกฤตต้มยำกุ้งในปี 2540 วงการรถสปอร์ตถึงกับล้มทั้งยืน
เพราะกำลังซื้อในตลาดหดหายไปอย่างรวดเร็วแทบจะในทันที และไม่มีวี่แววว่าเมื่อไรตลาดรถสปอร์ตจะกลับคืนมา

KAWASAKI เฝ้าจับจ้องมองดูตลาดรถมอเตอร์ไซค์ในประเทศไทยอย่างใกล้ชิด โดยมีการสับเปลี่ยนผู้บริหารชาวญี่ปุ่นในประเทศไทยหลายคน
เมื่อได้พินิจพิเคราะห์สถานการณ์อย่างถ้วนถี่แล้ว ในที่สุดทุกอย่างก็เปลี่ยนแปลงจากหน้ามือเป็นหลังมือ
KAWASAKI ได้ทำการปรับเปลี่ยนนโยบายครั้งใหญ่แบบไม่มีใครคาดฝันด้วยการยกเลิกสายการผลิตรถตลาดในประเทศ

KAWASAKI ตัดสินใจใช้ประโยชน์จากฐานผลิตในประเทศไทยด้วยการนำรถรุ่นที่ผลิตเพื่อการส่งออกมาจำหน่ายทดแทนรถตลาด
หนึ่งในนั้นที่ถือเป็นความสำเร็จของ KAWASAKI ในวันนี้ คือ KSR สตรีทไบค์สไตล์มินิโมตาร์ดขนาดเล็กแต่เร้าใจ
ซึ่งได้สร้างความประทับใจให้กับผู้ใช้รถที่ต้องการความแตกต่างและมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวไม่เหมือนใคร

KSR นับเป็นรถรุ่นที่สร้างชื่อเสียงให้กับ KAWASAKI มากที่สุดในรอบ 10 กว่าปีที่ผ่านมา
มันเริ่มต้นด้วยยอดจำหน่ายเพียง 200 - 300 คันต่อเดือน จากนั้นก็เพิ่มจำนวนมากขึ้นเรื่อยๆจนถึงปัจจุบันมียอดจำหน่ายมากกว่า 1,500 คันต่อเดือน
แม้ไม่อาจเปรียบเทียบกับตัวเลขการจำหน่ายของคู่แข่งรายอื่นๆได้ แต่ในมุมของ KAWASAKI ถือเป็นความสำเร็จอย่างสวยงาม

สำหรับแผนพัฒนา KSR รุ่นใหม่ในปี 2553 นี้ วิศวกรของ KAWASAKI ได้วางแผนเพื่อรองรับมาตรฐานไอเสียระดับ 6 สองแนวทางด้วยกัน คือ
1. พัฒนาระบบการจ่ายเชื้อเพลิงแบบหัวฉีดทดแทนคาร์บูเรเตอร์
2. พัฒนาระบบการจ่ายเชื้อเพลิงด้วยคาร์บูเรเตอร์ต่อไป

การที่ KAWASAKI จะตัดสินใจเลือกทางใดทางหนึ่ง ก็ต้องทำการวิจัยข้อมูลเพื่อสำรวจความคิดเห็นในกลุ่มเป้าหมายของ KSR
ปรากฎว่ากลุ่มเป้าหมายส่วนใหญ่มีความต้องการคาร์บูเรเตอร์มากกว่าหัวฉีดด้วยเหตุผลที่ชัดเจนและพิสูจน์ได้
ในที่สุดผู้บริหารของ KAWASAKI ตัดสินใจเดินหน้าพัฒนาระบบคาร์บูเรเตอร์ต่อไป เพื่อให้สอดคล้องกับความต้องการของกลุ่มเป้าหมาย

KAWASAKI วางแผนจำหน่าย KSR ใหม่ในช่วงเดือนตุลาคม 2553 แม้ว่าจะยังคงรูปแบบดีไซน์ภายนอกของตัวรถไว้เหมือนเดิม
แต่ KAWASAKI ก็เชื่อว่าจะประสบความสำเร็จอย่างต่อเนื่อง เพราะคู่แข่งแต่ละค่ายยังขาดความพร้อมในการพัฒนารถแบบเดียวกันนี้ออกมาแข่งขันด้วย
สำหรับดีไซน์ใหม่ของ KSR จะออกมาพร้อมกับระบบหัวฉีดในโอกาสต่อไป รอจนกว่าคู่แข่งรายไหนจะนำเสนอรถในรูปแบบเดียวกันนี้ออกสู่ตลาด
วันนั้นเราจึงจะได้เห็น KSR โฉมใหม่ที่พร้อมต่อสู้กับคู่แข่งทุกค่ายไม่ว่าจะใหญ่กว่าแค่ไหนก็ตาม

ปล. ชอบก็บวกกันเยอะๆเลยนะครับ       

CREDIT:  www.the-cycle.com

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 30 พิมพ์