เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:22:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ถามหน่อยครับ ตัดชุดกากีของข้าราชการ ในเชียงรายได้ที่ไหนบ้างครับ(ปลัดอำเภอ)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ถามหน่อยครับ ตัดชุดกากีของข้าราชการ ในเชียงรายได้ที่ไหนบ้างครับ(ปลัดอำเภอ)  (อ่าน 10064 ครั้ง)
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 23:54:39 »

ตัดได้ที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
spon63
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 23:56:46 »

ผมเคยไปตัดที่ร้านไมเคิล เหลิม ที่บ้านดูเมืองใหม่คับ ฝีมือดี ราคาไม่แพง  แนะนำเลย
poymk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 00:00:00 »

ยินดีกับข้าราชการใหม่ด้วยครับ

ถ้าไปรายงานตัว แนะนำร้าน ทรงสมัย ครับ กทม นะครับ
Fairy dolls
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 00:24:29 »

ลำดับที่เท่าไหร่หรอคะ
ยินดีด้วย

"Don't look at someone by where they're from; rather, look at what they are, and what they do.
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 00:25:05 »

ลำดับที่เท่าไหร่หรอคะ
ยินดีด้วย

รอบแรกครับ แต่ลำดับคงไม่บอก
Fairy dolls
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 00:26:56 »

รอบเดียวกัน
แล้วเจอกันค่ะ

"Don't look at someone by where they're from; rather, look at what they are, and what they do.
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 00:30:06 »

รอบเดียวกัน
ยินดีด้วยครับ แล้วไปตัดชุดที่ไหนอ่ะ ไม่รู้เรื่องเลย
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 08:45:33 »

ผมเคยไปตัดที่ร้านไมเคิล เหลิม ที่บ้านดูเมืองใหม่คับ ฝีมือดี ราคาไม่แพง  แนะนำเลย
ขอบคุณครับ
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 09:11:08 »

ของพี่ตัดที่ร้านแถวชุมชนเกาะลอย ราคาไม่แพง เป็นไปตามระเบียบทุกอย่าง

เอาแบบไปให้เขาด้วย  ผลงานออกมาใช้ได้เลยค่ะ

ถ้าสนใจจริงๆ  pm มาเน้อน้อง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 09:11:42 »

ยินดีด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ร้านไมเคิลเคยอยู่ใกล้ตลาดบ้านดู่ แต่ย้ายไปแถวบ้านดู่เมืองใหม่แล้วครับ ลองไปหาดู

yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 09:15:01 »

รอบเดียวกัน
ยินดีต้อนรับปลัดคนใหม่สู่กรมการปกครอง

กระทรวงมหาดไทยค่ะูู ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
Sherpiko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 10:08:25 »

แนะนำร้านคุณอนันต์ อยู่ซอย 7 บ้านใหม่ หมู่ 4  ริมกก  082-383-2499
ตัดชุดข้าราชการ ชุดซาฟารี ฝีมือดีครับ
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 10:49:37 »

ขอถามอีกครับ พวกอินธนู กับตราสิงห์ ป้ายชื่อ ไปหาซื้อหรือสั่งทำที่ไหนได้บ้างครับ
ผมเองครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 10:59:06 »

ร้านเล็กๆ แบบครอบครัว  แต่ฝีมือไม่ธรรมดา ราคายุติธรรมดี
ร้านท๊อป ปากซอย 8 บ้านขัวแคร่  ใกล้จุดกลับรถวัดพระธาตุจอมสัก
คนหาดแฟน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 11:03:14 »

สอบถามท่านปลัดคนใหม่หน่อย นะครับ 

ตอนสอบปลัดอำเภอ รุ่นหลังๆ ต้อง ไปสอบ ภาค ก ของ กพ.  ไว้หรือไม่ครับ  ขอบคุณครับ

เวลาสะดวกในการติดต่อ  8.00-20.00 น.
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 11:31:41 »

สอบถามท่านปลัดคนใหม่หน่อย นะครับ 

ตอนสอบปลัดอำเภอ รุ่นหลังๆ ต้อง ไปสอบ ภาค ก ของ กพ.  ไว้หรือไม่ครับ  ขอบคุณครับ

ต้องมีภาค ก ของ กพ.ครับ ตอนนี้หน่วยงานส่วนใหญ่ถ้าอยากรับราชการต้องผ่านภาค ก ของ กพ ทั้งหมดครับยกเว้นหน่วยงานที่กรรมการบริหารงานบุคคลโดยเฉพาะ เช่น ตำรวจ ทหาร ท้องถิ่น ตุลาการ อัยการ ครู พวกนี้ สามารถเปิดสอบได้เอง โดยไม่ต้องผ่านภาค ก ของ กพ ครับ
ส่วนใบภาค ก ของ กพ ใช้ได้ตลอดชีวิตครับหรือจนกว่าทาง กพ จะยกเลิก
ภาค ก ของ กพ นั้นแบ่งออกเป็น 4 ระดับครับ คือ
ระดับ 1 คือ ปวช
ระดับ 2 คือ ปวส
ระดับ 3 คือ ป.ตรี
ระดับ 4 คือ ป.โท
ซึ่งการสอบภาค ก จะแบ่งออกเป็นสองส่วนคือ ความรู้ความสามารถทั่วไป กับภาษาไทยครับ ซึ่งมีทั้งหมดรวมกัน 80 ข้อ อย่างละ 40 ข้อ ลองหาหนังสือตาม ดวงกมลก็ได้ครับบ้านเรา ราคาไม่แพงเล่มประมาณสองร้อยกว่าแต่คุ้มใช้ได้ตลอดทุกสนามที่มีภาค ก
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 11:42:52 »

ขอถามอีกครับ พวกอินธนู กับตราสิงห์ ป้ายชื่อ ไปหาซื้อหรือสั่งทำที่ไหนได้บ้างครับ

ลองไปดูร้านเครื่องเขียนครับ ส่วนป้ายชื่อเคยไปสั่งทำแถวซอยวัดเจ็ดยอดครับตรงทางออกไปหลังโรงแรมวังคำ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

M_CR
*

ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไปถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 11:46:09 »

ของทรงสมัยก็ดีนะครับฝีมือตัดโอเคเลย..แต่ที่สำคัญคุณต้องเลือกผ้าดีๆนะครับ ของผมตอนตัดเลือกผ้าเนื้อหยาบไปหน่อย เวลาใส่ไม่ค่อยสบายตัวเลย แนะนำเลือกเนื้อผ้านุ่มๆจะใส่สบายครับ...(แต่ตอนนี้ใส่ไม่ค่อยได้ละครับ กำลังหาวิธีลดน้ำหนักอยู่   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

คนเก่ง...เรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
        คนฉลาด...เรียนรู้จากความผิดพลาดของผู้อื่น
            ฉะนั้น...จงเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนและของผู้อื่น
natwat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 22:08:13 »

ร้านมิวนิค อยู่ฝั่งซ้ายมือ เยื้องๆกับวัดศรีบุญเรือง (ถ้าเดินทางจากห้าแยกทางไปสี่แยกสถานีตำรวจภูธรเมืองเชียงราย)
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 23:47:12 »

ขอบคุณทุกคนสำหรับคำตอบครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์