เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 21:13:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  งง มาก IPAD ไม่ยอมให้เข้าเว็บชรฟก.
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน งง มาก IPAD ไม่ยอมให้เข้าเว็บชรฟก.  (อ่าน 2084 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 17:53:18 »

เพิ่งเกิดเมื่อวาน ปกติช่วงทำงานจะใช้คอมพ์ของสนง. พอดีมันerror อินเตอร์เน็ตล่ม เลยอยากรู้ว่าของIPAD มันจะล่มหรือเปล่า ปรากฏว่าเข้าเว็บชรฟก.ไม่ได้
มันขึ้นข้อความว่า ขออภัย 

พยายามlogout เพื่อ log in ใหม่ ก็ไม่มีที่ให้ทำคะ
ทั้งลงทะเบียน เข้าข้อมูล อะไรก็ไม่ได้ทั้งนั้น
แต่พอไปเข้าเน็ตเครื่องอื่นๆ ไม่มีปัญหาค่ะ

ใครรู้บ้าง ช่วยบอกที

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 04:19:46 »

ipad kak ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 05:37:42 »

เพิ่งเกิดเมื่อวาน ปกติช่วงทำงานจะใช้คอมพ์ของสนง. พอดีมันerror อินเตอร์เน็ตล่ม เลยอยากรู้ว่าของIPAD มันจะล่มหรือเปล่า ปรากฏว่าเข้าเว็บชรฟก.ไม่ได้
มันขึ้นข้อความว่า ขออภัย 

พยายามlogout เพื่อ log in ใหม่ ก็ไม่มีที่ให้ทำคะ
ทั้งลงทะเบียน เข้าข้อมูล อะไรก็ไม่ได้ทั้งนั้น
แต่พอไปเข้าเน็ตเครื่องอื่นๆ ไม่มีปัญหาค่ะ

ใครรู้บ้าง ช่วยบอกที

ไม่เคยใช้ไอแพดนะครับ แต่ลองเคลียร์พวก history , cookies ของ browser ดูนะครับ

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 08:01:15 »

ผมก้ไม่มีเจ้า ไอแปดดดดดดดอย่างเจ้าป้าครับ
รอสัก 2-3 เดือนแล้วผมจะเข้าไปดูให้ รอได้ไหม
  ยิงฟันยิ้ม
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 08:04:15 »

ลบ  cookies  เจ้าไอแปดดดดครับ ลบง่ายๆ ที่หลังอย่างเข้าเวปโบ๊อีกนะ   ยิงฟันยิ้ม
http://browsers.about.com/od/howtousemobilebrowser1/ss/safari-ipad-clear-cookies.htm
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 08:21:39 »

ไม่ได้เข้านา banner มันชอบมาเอง อิอิ
หลังๆเขาไม่เข้าเว็บแบบนั้นกันแล้ว มันโบราณ เขาโหลดบิตเอา อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 08:26:41 »

เจ้าคุกกี้นี่ มันอยู่ร้าน เอ๊ย อยู่ตรงไหนเหรอคะ หาไม่เจอ

ครั้งแรกๆ งง มาก เราไปทำผิดกฎอะไรถึงโดนแบนไม่ให้เข้าชรฟก. ร้องไห้

แต่ดูแล้วโดนแบนเฉพาะเจ้า ไอ้แปร๊ดดดดดดดดดดดด นี่ที่เดียว ที่อื่นผ่านฉลุย ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 08:27:53 »

ผมก้ไม่มีเจ้า ไอแปดดดดดดดอย่างเจ้าป้าครับ
รอสัก 2-3 เดือนแล้วผมจะเข้าไปดูให้ รอได้ไหม
  ยิงฟันยิ้ม

กี่เดือน กี่ปีก็รอด้ายยยยยยยยยยยยยยยยย
ก๊ากกกกกกกกกกกกก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 10:09:11 »

เย่ๆ สตาฟโดนแบน อิอิ สาเหตคือเข้าเว็บโป้ มั่ง อิอิ แล้วมันมีอะไรบางอย่างแทรกซึมก่อกวนเว็บ เว็บมันเลยแบนไว้ก่อนเป็นต้น  ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 10:32:44 »

เย่ๆ สตาฟโดนแบน อิอิ สาเหตคือเข้าเว็บโป้ มั่ง อิอิ แล้วมันมีอะไรบางอย่างแทรกซึมก่อกวนเว็บ เว็บมันเลยแบนไว้ก่อนเป็นต้น  ยิงฟันยิ้ม

จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ไม่เคยเข้าเว็บโป๊                                     นานๆที  เอ๊ย....ไม่ใช่ ไม่เคยดูเลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม
แต่ทำไมมันแบนเฉพาะ ชรฟก.ล่ะ หรือว่าใครจ้างมา โกรธ

ยิงฟันยิ้ม

mingyenta4
เตรียมอนุบาล
*

ชีวิตเป็นของเรา เราควรจะเลือกทางเดินเอง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 12:47:40 »

เจ้าคุกกี้นี่ มันอยู่ร้าน เอ๊ย อยู่ตรงไหนเหรอคะ หาไม่เจอ

ครั้งแรกๆ งง มาก เราไปทำผิดกฎอะไรถึงโดนแบนไม่ให้เข้าชรฟก. ร้องไห้

แต่ดูแล้วโดนแบนเฉพาะเจ้า ไอ้แปร๊ดดดดดดดดดดดด นี่ที่เดียว ที่อื่นผ่านฉลุย ยิงฟันยิ้ม

ผมว่ามันติดตรงหน้าจอมั้งข้างหลังไอเพดมั้ง เวลาเรากินคุกกี้ แล้วเราเล่นไอเพดคุกกี้มันก็ติดไอเพดไงครับ หายางลบมาลบได้เลยนะครับ ฮ่าๆๆ (ล้ออเล่นนะครับ)
เข้าไปที่ตั้งค่าอ่ะครับ ลื่นลงมาซํกหน่อย หา safari กดเข้าไป หา ล้าง คุกกี้และข้อมูล รอซํกกำ เข้าใหม่ดู น่าจะได้ล่ะหนาครับ
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 13:18:01 »

ลบ  cookies  เจ้าไอแปดดดดครับ ลบง่ายๆ ที่หลังอย่างเข้าเวปโบ๊อีกนะ   ยิงฟันยิ้ม
http://browsers.about.com/od/howtousemobilebrowser1/ss/safari-ipad-clear-cookies.htm

เย้ เย้  สำเร็จแล้วค่ะ  ขอบคุณท่าน BG* มากนะคะ

ไหนว่าให้รออีก ๓ เดือนไง....ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 13:19:36 »

คงแบนสมาชิกเยอะไป  เลยโดนแบนบ้าง จะได้รู้สึกว่าเป็นยังไง ยิงฟันยิ้ม

สบายแมน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 14:31:43 »

ตกใจหมดนึกว่าป้ายิ้มโดนแบน ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 18:54:13 »

มันเป็นกรรม ตามทันครับป้า อิอิ รู้ตัวก็ดี ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 19:09:53 »

มันเป็นกรรม ตามทันครับป้า อิอิ รู้ตัวก็ดี ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น

แหมมมมมม๋ ได้ทีขี้แพะไหล เอ๊ย ขี่แพะไล่เลย เน้อ โกรธ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์