เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 06:03:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  เวดดิ้งสตูดิโอ เชียงราย เปิดใหม่ค่ะ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน เวดดิ้งสตูดิโอ เชียงราย เปิดใหม่ค่ะ  (อ่าน 15548 ครั้ง)
pam
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2013, 09:31:17 »

ร้านเกรซเวดดิ้งยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ
แม้นเป็นสตูดิโอเล็กๆ แต่ตั้งใจทำงานมากค่ะ
และบุคลากรเรามืออาชีพทั้งนั้นค่ะ
แวะมาดูชุดที่นี่ก่อนตัดสินใจนะค่ะ

* PHAT PHOTO-Namwhan&Namdang0101 Acopy.jpg (371.26 KB, 1080x720 - ดู 757 ครั้ง.)
tongnakrub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2013, 08:53:40 »

ขอราคาเริ่มต้นในสตู กับนอกสถานที่หน่อยสิครับ

แพ้เป็นถ่าน ผ่านจึงเป็นเพชร
mueking
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 12:07:06 »

ขอรายละเอียดโปรโมชั่นหน่อยค่ะ ถ่ายเฉพราะในสตู
PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2014, 21:37:41 »

ถ่ายในสตู 3900 ได้ไรบ้างคะ ขอรายระเอียดทาง inbox หน่อยค่ะ
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2014, 13:37:14 »

service mind หรือ ใจรักในงานบริการ ฉันจบด้านนี้มาฉันพอจะรู้ ว่าอันไหนทำจากใจจริงๆๆกับทำตามหน้าที่ มันต่างกันโดยสิ้นเชิง ลูกค้า จะใช้บริการ 10 บาทก็พระเจ้า 10,000 ก็พระเจ้า เป็นล้านๆๆๆก็พระเจ้า ไม่ใช่ บริการตามเงินที่ได้รับ
(((นี่คือความรู้สึกของน้องสาว ที่ได้รับหลังจากถ่ายรูปที่เกรซ สตูดิโอ))))

โกรธ โกรธ น้องสาวบอกว่าทีมงานดีหมด อัธยาศัยดี เว้นแต่เจ้าของร้านที่ชื่อแอน ชุดที่คุณให้คนอื่นเช่าไปแล้ว ทำไมไม่ติดป้ายไว้ว่าจอง น้องสาวใส่ไปแล้ว คุณแอนบอกว่า ไม่ได้ชุดนี้มีคนเช่าแล้ว ชุดนั้นก็ไม่ได้ ชุดนี้ก็ไม่ได้ ต้องกลับไปเปลี่ยน (((หรือเป็นเพราะแพ็คเกตถูก เลยเป็นแบบนี้)) มันเสียความรู้สึกเข้าใจไหม กว่าจะตัดสินในเลือกร้านนี้ได้ เห็นรุปสวยดี สวยมากๆๆด้วย เดี๋ยวต้องรอดูผลงานรุปของน้องสาวอีกที ไม่มีใครหรอกที่จะไปถ่ายซ้ำๆซากๆหลายๆรอบ แต่งรอบเดียวก็อยากจะมีรูปสวยๆ บริการดีๆ หรือเห็นเขาแต่งตัวมอซอ ท่าทางไม่มีตัง เด็กๆ เลยบริการให้เขาแบบนี้ ถ้าคุณได้อ่านข้อความข้างบน คุณก็จะทราบถึงความรู้สึกของน้องสาวนะค่ะ  ขอบคุณนะค่ะที่เข้ามาอ่าน ขอให้ร้านคุณมีลูกค้าเยอะๆนะค่ะ แต่รอบนี้เราไม่ประทับใจค่ะ
baby69
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2014, 14:32:25 »

แล้วถ้านอกสถานที่คิดบวกไปอีกเท่าไหร่ครับ จากแพคเกจ 3900

Yuri  ยากูซ่าน่ารัก
pam
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2014, 19:26:29 »

service mind หรือ ใจรักในงานบริการ ฉันจบด้านนี้มาฉันพอจะรู้ ว่าอันไหนทำจากใจจริงๆๆกับทำตามหน้าที่ มันต่างกันโดยสิ้นเชิง ลูกค้า จะใช้บริการ 10 บาทก็พระเจ้า 10,000 ก็พระเจ้า เป็นล้านๆๆๆก็พระเจ้า ไม่ใช่ บริการตามเงินที่ได้รับ
(((นี่คือความรู้สึกของน้องสาว ที่ได้รับหลังจากถ่ายรูปที่เกรซ สตูดิโอ))))

โกรธ โกรธ น้องสาวบอกว่าทีมงานดีหมด อัธยาศัยดี เว้นแต่เจ้าของร้านที่ชื่อแอน ชุดที่คุณให้คนอื่นเช่าไปแล้ว ทำไมไม่ติดป้ายไว้ว่าจอง น้องสาวใส่ไปแล้ว คุณแอนบอกว่า ไม่ได้ชุดนี้มีคนเช่าแล้ว ชุดนั้นก็ไม่ได้ ชุดนี้ก็ไม่ได้ ต้องกลับไปเปลี่ยน (((หรือเป็นเพราะแพ็คเกตถูก เลยเป็นแบบนี้)) มันเสียความรู้สึกเข้าใจไหม กว่าจะตัดสินในเลือกร้านนี้ได้ เห็นรุปสวยดี สวยมากๆๆด้วย เดี๋ยวต้องรอดูผลงานรุปของน้องสาวอีกที ไม่มีใครหรอกที่จะไปถ่ายซ้ำๆซากๆหลายๆรอบ แต่งรอบเดียวก็อยากจะมีรูปสวยๆ บริการดีๆ หรือเห็นเขาแต่งตัวมอซอ ท่าทางไม่มีตัง เด็กๆ เลยบริการให้เขาแบบนี้ ถ้าคุณได้อ่านข้อความข้างบน คุณก็จะทราบถึงความรู้สึกของน้องสาวนะค่ะ  ขอบคุณนะค่ะที่เข้ามาอ่าน ขอให้ร้านคุณมีลูกค้าเยอะๆนะค่ะ แต่รอบนี้เราไม่ประทับใจค่ะ

วันนี้เป็นวันที่ 7เมย ค่ะ  เพิ่งอ่านข้อความข้างต้นค่ะ    และต้องขออภัยเป็นอย่างมากที่ทำให้ต้องรู้สึกผิดหวัง  เสียความรู้สึกแบบนี้ค่ะ อยากแจ้งว่าอ่านแล้วรู้สึกขอบคุณมากนะคะที่คอมเมนต์อย่างตรงไปตรงมา และสุภาพมาก รู้สึกเสียใจอย่างมากเช่นกันในสิ่งที่เกิดขึ้นค่ะ   ไม่ได้เป็นความตั้งใจค่ะที่ต้องทำให้รู้สึกเช่นนั้น  พี่ขออธิบายที่ละประเด็นนะคะ  ในเรื่องของชุดที่ใช้ในการถ่ายปกติแล้วทางร้านจะแยกกันชัดเจนในส่วนของชุดถ่ายและชุดที่ใช้ในวันจริงค่ะ(ซึ่งคนทำหน้าที่นี้โดยตรงจะเป็นพี่แอนเองค่ะ  )แต่เนื่องจากเดือนกพ มีค  มีลูกค้ามาใช้บริการค่อนข้างมากจริงๆค่ะ  และในวันเกิดเหตุพี่แอนน่าจะติดลูกค้าท่านอื่นอยู่เลยให้น้องนิว(เป็นแม่บ้าน  ผู้ช่วยช่างแต่งหน้า  ที่เพิ่งเริ่มงานใหม่เป็นคนพาเจ้าสาวไปเลือกชุดถ่ายค่ะ) และน้องนิวคงอยากเอาใจน้องสาวเลยเลือกชุดที่ใหม่ป้ายแดงให้น้องสาวค่ะ ความผิดพลาดจึงเกิดขึ้นคือ  น้องนิวไม่ทราบว่าชุดวันจริงไม่สามารถนำมาใส่ถ่ายได้ (เนื่่องจากลูกค้าเยอะมากในเดือนนั้นพี่แอนต้องระมัดระวังในการซักรีดและคงสภาพลักษณะชุดณ.วันจองกับวันรับชุดด้วยค่ะ  พี่แอนเข้ามาเห็นในจังหวะที่น้องสาวของคุณใส่แล้วและลูกค้าที่จองชุดนั้นแล้วเดินเข้ามาพอดี  ในสภาพที่กดดันและวางตัวไม่ถูกเลยอาจจะกระทำอะไรที่ไม่ถูกต้องลงไป จึงทำให้น้องสาวคุณต้องรู้สึกเช่นนั้นต้องขออภัยด้วยใจนะคะ   และอยากจะอธิบายในส่วนที่น้องสาวข้องใจว่าเราเลือกปฎิบัติหรือเปล่า  พี่แอนขอชี้แจงว่าแพ็คเกจตำ่สุดของร้านคือถ่ายในสตูดิโอ  3900 ก็จริงในส่วนของรายรับที่ดูเหมือนว่าจะไม่มากเท่าแพ็คเกจอื่นแต่ในส่วนของการทำงานถือว่าคุ้มค่าที่สุดค่ะ(หมายถึงการโพรเซสงานที่ใช้เวลาไม่นาน  ทีมงานไม่เหนื่อยเลย) ซึ่งสตูต้องการลูกค้ากลุ่มนี้มากเทียบเท่าแพ็คเกจอื่นเลยค่ะ  สิ่งต่างๆเหล่านี้พี่แอนเข้าใจว่าเป็นเรื่องที่ค่อนข้างเซนซิทีฟในความรู้สึกพี่แอนรับทราบแล้ว  โอกาสหน้าถ้าได้รับใช้อีกจะระมัดระวังให้มาก จึงขอประทานอภัยในที่นี้ด้วยนะคะ  โดยแค่หวังว่าถ้าเจ้าของข้อความข้างต้นกับน้องสาวได้อ่านแล้ว จะรู้สึกดีๆกลับมาให้อภัยกันนะคะ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 เมษายน 2014, 20:14:12 โดย pam » IP : บันทึกการเข้า
makino
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2014, 11:37:33 »

ขอรายละเอียด 3900 ได้อะไรบ้างคะ รบกวน pm
kataifm103
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2017, 15:12:19 »

สอบถามราคาค่ะถ่ายในสตูมีชุดมาเอง คิดราคาเท่าไหร่ค่ะต้องการรูปตั้งหน้างาน 1 รูปและอัลบัมรูปเล็กๆซัก1 อัน แต่ง 30 ม.ค.  0910749330
หน้า: 1 [2] พิมพ์