เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 09:41:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  รับทำ VCD/DVD/ นวัตกรรมเกี่ยวกับการเรียนการสอน/เกี่ยวกับผลงานครูชำนาญการ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รับทำ VCD/DVD/ นวัตกรรมเกี่ยวกับการเรียนการสอน/เกี่ยวกับผลงานครูชำนาญการ  (อ่าน 1982 ครั้ง)
kiatisak tatong
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 16:14:03 »

1. VCD/DVD/ สื่อนวัตกรรมเกี่ยวกับการเรียนการสอน/นวัตกรรมการนำเสนอผลงานทางวิชาการในการจัดทำครูชำนาญการ / รายวิชา ดนตรี-นาฏศิลป์ / พลศึกษา และรายวิชาอื่นๆ
2. การจัดทำ  VCD/DVD คาราโอเกะ งาน presentation / powerpoint / สปอร์ตโฆษณาประชาสัมพันธ์
3. รับทำงาน presentation / mv ผ่านทาง facebook  
ติดต่อ 081 - 594 - 4574  หรือ https://www.google.co.th/facebook/kiatisak  tatong (อาจารย์เกียรติศักดิ์  ทาทอง) ครูหล้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 16:16:24 โดย kiatisak tatong » IP : บันทึกการเข้า
hs5yha
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 16:23:42 »

ผมกำลังจะทำผลงาน ครู คศ.3 แต่ผมไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไรเกี่ยวกับการทำนวัตกรรม เพราะผมไม่ได้จบ เอกดนตรีโดยตรงแต่ทุกวันนี้ผมก็สอนเกี่ยวกับดนตรีทั้งสากลและดนตรีพื้นเมือง ผมสามารถส่งผลงานได้ไหมครับและผมควรจะเริ่มต้นอย่างไรครับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 16:32:50 »

มีหลายคนที่ไม่ได้จบเอกดนตรี แต่มีความสามารถทางด้านดนตรี โดยเฉพาะดนตรีพื้นเมือง หรือแม้แต่การแสดงนาฏศิลป์พื้นเมือง ก็สามารถที่จะทำผลงานได้ แต่ต้องมีความสามารถและสอนนักเรียนในโรงเรียนอยู่แล้วจริงๆ ไม่จำเป็นต้องจบเอกดนตรี เพราะที่ผ่านมาผมก็ได้ทำนวัตกรรมให้กับครูหลายท่านไปแล้ว...อยากกระซิบบอก 95%  ไม่มีใครจบเอกดนตรีแม้แต่คนเดียว แต่ความสามารถแต่ละท่าน เจ๋งสุดยอด ทั้งนั้น ครับ...
realword
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 22:32:47 »

แนะนำว่า  ให้ไปศึกษาโปรแกรม Flash ครับ  จะได้ Idea ขึ้นอีกมหาศาล

เช่น  คุณสามารถตีระนาดลงบน Tablet แล้วบรรทึกเสียงฉิ่ง  แล้วซ้อนทับกันไปหลายๆ เครื่องดนตรี  ยิ่งรู้หลักการเขียน scrip ยิ่งเจ๋งเลยครับ

ผมเรียนรู้แค่ 1 วัน  ก็สามารถทำโปรแกรมตีขิมลงบนคอมพิวเตอร์ได้แล้ว

อย่าไปจ้างคนทำเลยครับ  นอกจากไม่ภูมิใจแล้ว  เป็นการหลอกคนอื่นหลอกตัวเอง
ได้ตำแหน่งมา  แต่ไม่มีความสามารถ  เหมือนปลูกบ้านบนผืนทราย

ถ้าไม่มีความสามารถแล้วจะเอาตำแหน่งไปแลกกับเงิน  มันก็คือการหลอกลวงครับ

ไม่ได้ตำหนินะครับ  เห็นใจและอยากเป็นกำลังใจให้ครับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 17:01:31 »

ผมยอมรับว่า program computer ในยุคนี้สมัยนี้ สามารถทำอะไรได้เยอะแยะมากมายมหาศาล ไม่เว้นแต่เรื่องของ การเล่นดนตรี ผมเคยดูสาวจีนนำเอา แอพพลิเคชั่นในไอแพดมาเล่นเป็นเพลง หรือแม้แต่การเล่นดนตรีบนมือถือ ผมชื่นชมครับว่าเก่ง และน่ารักดี แต่การที่เราจะสอนให้เด็ก หรือผู้ที่สนใจ ให้เล่นดนตรีเป็น ผมยังยืนยันว่า เรียนรู้จากการปฏิบัติจริง จากของจริงจะดีกว่า ไม่งั้นคงไม่มีโรงเรียนดนตรีเกิดขึ้นมากมายหรอกนะครับ  ผมถึงได้บอกไงละครับว่า ขอให้คุณเล่นดนตรีเป็น และมีทักษะทางด้านดนตรี  คุณก็สามารถทำได้ และผมก็ขอขอบพระคุณ ที่ให้คำแนะนำดีดี นะครับ
HomeCopy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 11:09:05 »

อยากรวมงานด้วยครับ
ผมรับถ่ายเอกสารและเข้าเล่มผลงานทางวิชาการได้นะครับราคาไม่แพงมีงานส่งต่อได้ครับ จอห์น 081 8886096 เครื่องใหม่ไม่มีรอยครับ ขอบคุณครับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 15:59:10 »

ครับ...คงมีโอกาสได้ร่วมงานกันครับ
หน้า: [1] พิมพ์