เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:38:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  รวมฮิตคำคม..เด็ดๆ..คำพูด..กินใจ...ใครมีมาแชร์กัน
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... 37 พิมพ์
ผู้เขียน รวมฮิตคำคม..เด็ดๆ..คำพูด..กินใจ...ใครมีมาแชร์กัน  (อ่าน 86242 ครั้ง)
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #280 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 11:24:35 »

หากชาตินี้ไร้ชายที่พึงเชย       อย่ามีคู่เสียเลยจะดีกว่า    ขยิบตา แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ

แต้กาครับ..คุณปลาทู...ก่อนึกว่า....

หากชาตินี้ไร้ชายปรีชาชาญ...จะขอขึ้นคานไม่ยอมลง... ยิงฟันยิ้ม

<<รับเดินสาย Fiber Optic ,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #281 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 11:26:45 »

หากชาตินี้ไร้ชายที่พึงเชย       อย่ามีคู่เสียเลยจะดีกว่า    ขยิบตา แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ

แต้กาครับ..คุณปลาทู...ก่อนึกว่า....

หากชาตินี้ไร้ชายปรีชาชาญ...จะขอขึ้นคานไม่ยอมลง... ยิงฟันยิ้ม
ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ  นู๋ไม่ย้อมมมมม นู๋ไม่ยอมมมมมม แงๆๆๆๆจาฟ้องแม่ แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #282 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 11:28:35 »

อันผู้ใดเข้าใจในอิสตรี แสดงว่ามันผู้นั้นย่อมไม่เข้าใจอะไรเลย...
โกวเล้ง
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #283 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 11:32:08 »

อันนินทากาเลเหมือนเทแกลบ
ไม่เจ็บแสบเหมือนเอามีดไปกรีดหิน
แม้แต่องค์พระปฏิมายังราคิน
มนุษย์เดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา...........
ขอแก้ครับ
อันนินทากาเลเหมือนเทแกลบ
ไม่เจ็บแสบเหมือนเอาตูดไปครูดหิน
แม้แต่องค์พระปฏิมายังราคิน
มนุษย์เดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา...........
เอ่อ..ท่านครับ..ผมว่ามันโคตะระ...แสบเลยนะครับ..หากเอาตูดไปครูดหิน.. ยิงฟันยิ้ม

<<รับเดินสาย Fiber Optic ,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #284 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 11:33:17 »

ในลักษณ์นั้นว่าน่าประหลาด
เป็นเชื้อชาตินักรบกลั่นกล้า
เหตุไฉนย่อท้อรอรา
ฤาจะกล้าแต่เพียงวาที

เห็นแก้วแวววับที่จับจิต
ไยไม่คิดอาจเอื้อมให้ถึงที่
เมื่อไม่เอื้อมจะได้อย่างไรมี
อันมณีฤาจะโลดไปถึงมือ

อันของสูงแม้ปองต้องจิต
ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้ฤา
มิใช่ของตลาดที่อาจซื้อ
ฤาแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

ไม่คิดสอยมัวคอยดอกไม้ร่วง
คงชวดดวงบุปผาชาติสะอาดหอม
ดูแต่ภุมรินเที่ยวบินดอม
จึ่งได้ออมอบกลิ่นสุมาลี

(จากบทพระราชนิพนธ์ เรื่องท้าวแสนปมในพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าฯ รัชกาลที่ 6 )

ชอบมากๆค่ะเวลาที่ท้อแท้จะคิดถึงกลอนบทนี้แล้วจะมีแรงฮึด ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
*

« ตอบ #285 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 11:35:13 »

อันผู้ใดเข้าใจในอิสตรี แสดงว่ามันผู้นั้นย่อมไม่เข้าใจอะไรเลย...
โกวเล้ง

แสดงว่า "ผู้หญิง" เป็นอะไรที่เข้าใจยากมาก..ว่างั้นใช่ไหมครับ...ถามใครดี..โกวเล้งยังอยู่ไหม. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*

« ตอบ #286 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 11:48:15 »

อันนี้ไม่ได้ว่าใครนะ...ผมเห็นเณรน้อยติดไว้ข้างฝา...กุฏิ.....
อันสตรีมีมากเหมือนฝูงลิง
ทำเป็นหยิ่งยะโสและโอหัง
เห็น..เณรน้อยเดินมาทำตาชัง
เห็น..สตังค์ทำตาโตโธ่.คุณเวร...... ยิงฟันยิ้ม

poupoushop.com
~..Rose Apple..~
มัธยม
*

แม่ค้า-คนเชียงใหม่.

« ตอบ #287 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 14:47:58 »

ขอถามละกันครับว่าการโพสต์ขอความของผมคุณอ่านกันแล้วคิดยังไงบ้างครับในกระทู้นี้.

ว่าจะไม่ตอบตามที่แจ้งไปใน pm แล้ว  แต่ขอกลับคำมาตอบก็แล้วกัน

ทุกครั้งที่ฉันพิมพ์ในกระทู้ไหนๆ  ฉันใช้สติในการพิมพ์ทุกครั้ง  รวมถึงการโพสต่อว่าคุณ

เพราะในเมื่อคุณออกมาพูดแบบนี้ก็เท่ากับว่า  คุณต้องการให้คนอื่นรับทราบด้วย

ฉันไม่มีคำขอโทษนะคะ  อย่างที่ตอบไปใน pm 

หลายท่านอาจไม่คิดมาก  และมองเห็นว่ามันเล็กน้อย  หรือไม่มีอะไรเลย

แต่สำหรับฉันมันมี  และโกรธมาก ... แต่หลังจากที่คุยกับคุณทาง pm ไปแล้ว 

ฉันกับคุณก็ตัดจบปัญหา  ที่จะไม่พูดถึงมันอีก  เพราะคุณบอกว่ามันไม่เกี่ยวกับฉันเลย  ในสิ่งที่คุณโพส

ถามว่าฉันเชื่อไหม  ตอนนี้ฉันยังไม่เชื่อค่ะ  แต่ฉันก็มานั่งคิดอีกทีวันนี้ว่า  ถ้ามันเป็นการเข้าใจผิดเองของฉันตามที่คุณบอก  ฉันก็ถือว่าเลวมากที่ว่าคุณไปแรงๆ  แต่ใครล่ะจะรู้ดีนอกจากจิตใต้สำนึกของตัวเองจริงไหม ?  แล้วเรื่องนี้ใครจะเป็นคนตัดสิน  เพราะต่างฝ่ายก็มีพวกของตัวเองที่คิดว่า ใช่หรือไม่ใช่

เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย  ฉันเลยตัดสินใจว่าจะไม่เข้ามาโพสในห้องนั่งเล่นอีก  เพราะต่อให้เราเคลียร์กันจบแล้วก็จริง  แต่มันก็เป็นการเคลียร์ที่มันยังคาใจ

จะให้ฉันมาโพสสนุกสนานเหมือนเคย  ฉันก็คงทำไม่ได้  เพราะไม่รู้จะโพสไปทำไม  เอาเป็นว่าตามนั้นนะคะ แล้วต่อไปก็ขอให้คุณรับทราบว่า กระทู้อื่นหน้าอื่นที่ฉันจะไปโพสใดๆก็แล้วแต่ ฉันจะไม่มีการต่อว่าคุณอีก ทั้งทางตรงและทางอ้อม  เพราะถือว่าวันนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายที่ชี้แจง

ปล.คุณไม่ต้องแปลกใจนะคะ  ที่ฉันชี้แจงอย่างสงบ  เพราะคำพูดที่ลงในเว็บกับ pm ย่อมแตกต่างกันเป็นธรรมดา

และสำหรับท่านใดที่เป็นเดือดเป็นร้อนแทนคุณสบายแมนก็เชิญส่ง pm มาได้นะคะ ยินดีตอบ เพราะถ้ามาโพสลงกระทู้คงจะไม่ได้เข้ามาอ่านอีก  เพราะตั้งใจว่าจะไม่เข้าห้องนั่งเล่นอีก  ทั้งแบบออน และไม่ออน ตามนั้นนะคะ

ชุดผ้าปูที่นอนราคาถูก http://poupoushop.com
ร้านLine https://shop.line.me/@poupoushop
Ironmaiden

« ตอบ #288 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 14:53:00 »

ขอถามละกันครับว่าการโพสต์ขอความของผมคุณอ่านกันแล้วคิดยังไงบ้างครับในกระทู้นี้.

ว่าจะไม่ตอบตามที่แจ้งไปใน pm แล้ว  แต่ขอกลับคำมาตอบก็แล้วกัน

ทุกครั้งที่ฉันพิมพ์ในกระทู้ไหนๆ  ฉันใช้สติในการพิมพ์ทุกครั้ง  รวมถึงการโพสต่อว่าคุณ

เพราะในเมื่อคุณออกมาพูดแบบนี้ก็เท่ากับว่า  คุณต้องการให้คนอื่นรับทราบด้วย

ฉันไม่มีคำขอโทษนะคะ  อย่างที่ตอบไปใน pm 

หลายท่านอาจไม่คิดมาก  และมองเห็นว่ามันเล็กน้อย  หรือไม่มีอะไรเลย

แต่สำหรับฉันมันมี  และโกรธมาก ... แต่หลังจากที่คุยกับคุณทาง pm ไปแล้ว 

ฉันกับคุณก็ตัดจบปัญหา  ที่จะไม่พูดถึงมันอีก  เพราะคุณบอกว่ามันไม่เกี่ยวกับฉันเลย  ในสิ่งที่คุณโพส

ถามว่าฉันเชื่อไหม  ตอนนี้ฉันยังไม่เชื่อค่ะ  แต่ฉันก็มานั่งคิดอีกทีวันนี้ว่า  ถ้ามันเป็นการเข้าใจผิดเองของฉันตามที่คุณบอก  ฉันก็ถือว่าเลวมากที่ว่าคุณไปแรงๆ  แต่ใครล่ะจะรู้ดีนอกจากจิตใต้สำนึกของตัวเองจริงไหม ?  แล้วเรื่องนี้ใครจะเป็นคนตัดสิน  เพราะต่างฝ่ายก็มีพวกของตัวเองที่คิดว่า ใช่หรือไม่ใช่

เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย  ฉันเลยตัดสินใจว่าจะไม่เข้ามาโพสในห้องนั่งเล่นอีก  เพราะต่อให้เราเคลียร์กันจบแล้วก็จริง  แต่มันก็เป็นการเคลียร์ที่มันยังคาใจ

จะให้ฉันมาโพสสนุกสนานเหมือนเคย  ฉันก็คงทำไม่ได้  เพราะไม่รู้จะโพสไปทำไม  เอาเป็นว่าตามนั้นนะคะ แล้วต่อไปก็ขอให้คุณรับทราบว่า กระทู้อื่นหน้าอื่นที่ฉันจะไปโพสใดๆก็แล้วแต่ ฉันจะไม่มีการต่อว่าคุณอีก ทั้งทางตรงและทางอ้อม  เพราะถือว่าวันนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายที่ชี้แจง

ปล.คุณไม่ต้องแปลกใจนะคะ  ที่ฉันชี้แจงอย่างสงบ  เพราะคำพูดที่ลงในเว็บกับ pm ย่อมแตกต่างกันเป็นธรรมดา

และสำหรับท่านใดที่เป็นเดือดเป็นร้อนแทนคุณสบายแมนก็เชิญส่ง pm มาได้นะคะ ยินดีตอบ เพราะถ้ามาโพสลงกระทู้คงจะไม่ได้เข้ามาอ่านอีก  เพราะตั้งใจว่าจะไม่เข้าห้องนั่งเล่นอีก  ทั้งแบบออน และไม่ออน ตามนั้นนะคะ
โหย๋ววว.... ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม
Ironmaiden

« ตอบ #289 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 14:54:38 »

ชนใดไร้กระเทย...แสดงซึ่งความล้าหลังทางอารยธรรม..(ว๊ากกกกกกก...เว๊ยยยย...เฮ๊ยยยยยย)
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #290 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 19:38:03 »

ชนใดไร้กระเทย...แสดงซึ่งความล้าหลังทางอารยธรรม..(ว๊ากกกกกกก...เว๊ยยยย...เฮ๊ยยยยยย)

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม บุเรงนองกลับมาครั้งนี้..ชักสงสัยแฮ๊ะ ขยิบตา แลบลิ้น  ...แต่ข้าพเจ้ายอมล้าหลังดีกว่าจ้า  กั๋ววววววววว แลบลิ้น แลบลิ้น

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
สบายแมน

« ตอบ #291 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 21:27:46 »

เอ๊ะคุณนี่ยังไง โกรธ จะมาไม่มามันก็เรื่องของคุณ ผมจะถามสมาชิกเกี่ยวกับข้อความของผมมันก็เรื่องของผม ไหนๆคุณก็หาเรื่องมาแล้ว ตอบตรงๆแบบอาจราย์เฉลิมชัยเลยล่ะกัน จะให้ผมเป็นใบ้มันก็เห็นแก่ตัวไปหน่อยนะ  บอกว่าจบก็คือจบแต่ออกมาหยังนี้ขอตอบหน่อยละกัน  ผมพูดดีกับคุณแล้วนะ จะเชื่อหรือไม่เชื่อมันก็เรื่องของคุณ เพราะมันคือความจริงและข้อความที่ผมถามในนี้ผมไม่ได้เอ่ยชื่อคุณเลยไม่มีใครรู้ ผมแค่อยากรู้ว่าผมโพสต์ไปเนี๊ยะมันจะมีคนที่เข้าใจผิดเหมือนคุณหรือเปล่าเพราะผมก็ไม่เชื่อคุณเหมือนกัน ว่าอยู่ดีๆจะมีคนโง่ที่ไหนมารับ ข้อความที่เสียหาย ผมก็อยากรู้ว่าจะมีใครร้อนตัวเหมือนคุณหรือเปล่า กับข้อความของผมเพราะผมก็ไม่รู้ว่าคนอื่นเขาจะคิดยังไงกัน ส่วนตัวผมคิดว่าผมไม่ได้ว่าให้ใครไม่น่ามีใครร้อนตัว แต่ผมอยากรู้ว่าที่ผมโพสต์หน่ะมันจะทำให้คนอื่นเขาเข้าใจผิดกันหรือเปล่า คุณบอกว่าคุณไม่ขอโทษผมก็บอกว่าไม่เป็นไรเพราะผมไม่ต้องการคำขอโทษเพราะผมไม่ต้องการคำขอโทษที่ไม่ได้ออกมาจากใจ สำหรับผมมันจบไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วนะนึกว่าคุณจะนักเลงพอ คุณมาว่าผมทั้งๆที่ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยผมอุสาห์ไม่โวยวายคุยกับคุณอย่างดี แต่การที่อยู่ๆคุณมาด่าผมโดยที่ยังไม่มีหลักฐานอะไรชัดเจนแล้วมาด่าผมเสียๆหายๆ จะไม่ให้ผมไม่รู้สึกอะไรมันคงไม่ได้นะ ขนาดผมไม่ได้ว่าให้คุณคุณยังร้อนตัวไปเองเลยประสาทหรือเปล่า คุณไม่ใช่แม่ผมแม่ผมเลี้ยงผมมายังไม่เคยด่าผมแบบนี้แล้วคุณเป็นใคร ข้าวเม็ดหนึ่งคุณไม่เคยป้อนผม ผมอดทนแล้วนะแต่ถ้าคุณจะอ้างว่าคุณเป็นผู้หญิงไม่ให้ผมด่าตอบผมว่ามันเป็นข้ออ้างของคนขี้ขลาดนะ ในเมื่อคุณท้าซ่ะขนาดนั้น ไหนๆก็ไหนๆให้สมาชิกเป็นคนตัดสินละกัน ผมไม่เคยกลัวความจริง เขาว่าผมว่าให้เขาใจกระทู้นี้ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=272862.40
ใครอยากทราบตามไปดูเองนะครับ ถ้าผมจะด่าคุณผมก็จะก๊อปข้อความของคุณมาอย่างนี้แหล่ะนี่แหล่ะตัวผม ไม่เข้าใจเลยผมคุยกับสมาชิกอีกคนคุณจะเข้ามาสอดทำไม  ตอนพีเอ็มถามคุณก็อ้างโน่นอ้างนี้หาว่าผมไปตอบกระทู้ต่อคุณมันไปต่อกระทู้คุณตรงไหนมันก็มีคนมาคันอยู่ บอกตรงๆเลยผมไม่ได้อ่านข้อความของคุณด้วยซ้ำ จนกระทั่งคุณบอกว่าคุณเคื่องผมกระทู้นี้ผมจึงไปอ่าน ถ้ามันค้างคานักก็มาคุยกันหน้ากระทู้ให้คนอื่นเป็นพยานเลยไม่ต้องมาฟร้อม คุณอ้างว่าคนตั้งสิบเอ็ดคนที่คิดเหมือนคุณ ผมก็อยากรู้ว่าสมาชิกในนี้จะคิดเหมือนคุณหรือเปล่าอย่าว่ากันเลยนะผมต้องการพิสุจน์ และอย่ากล่าวหาว่าผมรังแกผู้หญิงเพราะคุณเป็นคนท้าเอง  คนที่เป็นเพื่อนผมเขาจะรู้พฤติกรรมผมดีแต่ผมไม่ขอบอกว่าผมเป็นคนยังไง เอาเป็นว่าไปดูเอาเองละกันครับ.
สบายแมน

« ตอบ #292 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 21:38:39 »

อ้อผมบอกเลยนะครับว่า กระทู้สุดท้ายที่ผมบอกว่าเรื่องนางฟ้ากับนางมารมาจากไหน
ผมพิมพ์หลังจากที่คุณพีเอ็มกับคู่กรณีจบแล้ว ที่ผมพิมพ์เพราะผมต้องการบอกความจริง
เพราะมันเป็นเรื่องจริงที่ผมเจอมากับตัวจริงๆ ให้คนทั้งสิดเอ็ดคนที่เขาอ้างว่าคิดเหมือนเขา
ได้เข้ามาอ่านส่วนจะเชื่อหรือไม่เชื่อเป็นเรื่องของเขาเพราะผมบอกความจริงไปหมดแล้ว
นายตะเข้

« ตอบ #293 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 21:39:53 »

จบๆๆๆกันเถอะจ้า ยิงฟันยิ้ม....หนักนิดเบาหน่อยก็อภัยกันเถอะเน้อ....เพื่อนๆๆกันทั้งนั้น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตึงว่าแล้วว
ชั้นประถม
*

คนเราเลือกเกิดไม่ได้..แต่เลือกที่จะเป็นได้

« ตอบ #294 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 21:43:10 »

ใจ๋เย็นเน้อ  ยิงฟันยิ้ม

>>ทำแล้วเสียใจ .. ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ<<
สบายแมน

« ตอบ #295 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 21:45:35 »

จบๆๆๆกันเถอะจ้า ยิงฟันยิ้ม....หนักนิดเบาหน่อยก็อภัยกันเถอะเน้อ....เพื่อนๆๆกันทั้งนั้น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมจบไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับหยวนๆตลอด แต่ที่ออกมาเพราะไม่อยากให้ใครเข้าใจผมผิด
เป็นใบ้มานานล่ะและมีคนเข้าใจผมผิดหลายเรื่องแล้วแต่ผมไม่เคยออกมาแก้ตัวเลย
แต่คราวนี้ขอออกมาอธิบายหน่อยเถอะครับ ไผอ่านแล้วคิดว่าไดพ้อง.

ใจ๋เย็นเน้อ  ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #296 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 22:00:35 »

คิดว่าควรหยุดได้แล้วล่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #297 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 22:08:52 »

ใบไม้ยังเปลี่ยนสี   นาทียังเปลี่ยนไป
คนรักยังนอกใจ     แล้วอะไรจะแน่นอน  ลังเล ลังเล ลังเล
นายตะเข้

« ตอบ #298 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 22:19:09 »

"เทียนไข....จะมีประโยชน์ ต่อเมื่อยอมไหม้ละลายตัวเองเพื่อเปล่งแสงสว่าง"

Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #299 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 22:33:25 »

Dharma@Hand Lite ธรรมะใสใส ใกล้ตัวคุณ

"ลมแรงยังไม่แรงเท่าลมปาก เขาว่าอย่างนั้น
ลมแรงนั้นนานๆ จึงจะพัดมาทีหนึ่ง
แต่ลมปากมนุษย์มันพัดอยู่ทุกวันเวลา
ใครไม่ภาวนาก็เป็นทุกข์เป็นร้อน
ถ้าเขาสรรเสริญเราก็ไม่ควรดีใจ ถ้าเขานินทาว่าร้ายป้ายสีก็ไม่ควรเสียใจ
เพราะความสรรเสริญนินทานี้ ไม่มีอะไรเที่ยงแท้แน่นอน
ความเที่ยงแท้แน่นอนมันอยู่ในจิตใจทุกคน
ตั้งจิตตั้งใจให้มั่นคง"

หลวงปู่สิม พุทฺธาจาโร

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... 37 พิมพ์