เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 12:26:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เครียดคับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เครียดคับ  (อ่าน 1249 ครั้ง)
monaka
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 20:23:05 »

อยากจะรู้ว่า ผู้หญิง คิดอย่างไรกับเรา ควรถามว่าไงดีคับ
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 21:33:46 »

อยากจะรู้ว่า ผู้หญิง คิดอย่างไรกับเรา ควรถามว่าไงดีคับ
ไม่ควรรวบรัดคิดไปเอง...ที่สำคัญไม่ควรบีบให้เธอพูด...คุณต่างหากที่ควรพูดออกไปให่เธอรู้ก่อน...ถ้าเธอคิดแบบเดียวกัน เธอจะบอกคุณเอง
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 21:39:40 »

ก็เราอยากถามอะไรเขาก็ถามไปเลย บอกไปเลย ชอบเขารักเขาก็บอกไปเลย เก็บไว้ไม่ยอมบอกมันท :รมารนะครับ  เดียวเขาก็บอกเราเองนะครับ อิอิ ผมถามบ่อย : ยิ้มกว้างๆ
>_อนัตตา_<

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 21:41:23 »

สำหรับข้าพเจ้าน่ะค่ะ ถามตรง ๆ เลยค่ะ ไม่ชอบอ้อมค้อม อิอิ ^^
Addmobile
สวัสดีครับ

จริงจังจริงแต่จริงใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 21:46:31 »

ถามว่ายังไงครับสอนหน่อย ยิงฟันยิ้ม(ไม่ใช่เล่นด๊อกดิรินะ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 21:52:30 »

ถามว่ายังไงครับสอนหน่อย ยิงฟันยิ้ม(ไม่ใช่เล่นด๊อกดิรินะ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก็บอกตรง ๆ ไปเลยค่ะ ว่าเราชอบเค้า  แล้วเค้าล่ะ คิดกับเราแบบไหน
เป็นเพื่อน เป็นพี่ หรือเป็นน้อง  แล้วก็สามารถพัฒนาขึ้นไปอีกขั้นหนึ่งได้มั้ยน่ะค่ะ  ยิ้มเท่ห์
ถ้าได้ก็เดินเครื่องต่อ  แต่ถ้าไม่ได้เราก็จะได้หยุดคิดไปคนเดียวยังไงล่ะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ 
m11
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 21:54:11 »

ก็บอกตรง ๆ ไปเลยค่ะ ว่าเราชอบเค้า  แล้วเค้าล่ะ คิดกับเราแบบไหน
เป็นเพื่อน เป็นพี่ หรือเป็นน้อง  แล้วก็สามารถพัฒนาขึ้นไปอีกขั้นหนึ่งได้มั้ยน่ะค่ะ  ยิ้มเท่ห์
ถ้าได้ก็เดินเครื่องต่อ  แต่ถ้าไม่ได้เราก็จะได้หยุดคิดไปคนเดียวยังไงล่ะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ 
เเม่นเเล้ว อิอิ
Ironmaiden

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 22:18:38 »

ไม่ควรรวบรัดคิดไปเอง...ที่สำคัญไม่ควรบีบให้เธอพูด...คุณต่างหากที่ควรพูดออกไปให่เธอรู้ก่อน...ถ้าเธอคิดแบบเดียวกัน เธอจะบอกคุณเอง

ยินดีกับ จขกท. ด้วยค่ะ >>> ต่อไปไม่ต้องเครียดแล้วหนาาาเจ้าาา เพราะ ผอ. ท่านมาเองเลยยยอ่ะ

"ผมรักคุณ..."...จึ๊ยยยยไม่ได้พูดคำนี้มาแปดปีแล้ว...
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 00:38:18 »

ลองถามไปว่า ถ้าวันนึงเราไม่ได้คุยไม่ได้เจอกัน เธอจะรู้สึกยังไง ถ้าเค้ายังตอบไม่ได้ให้ลองหายไปสักพักแล้วดูซิว่าเค้าจะติดต่อหรือถามหาเราไหม บางทีผู้หญิงก็ไม่ได้ชอบเป็นฝ่ายถูกล่าเสมอไปนะน้อง มันดูธรรมดาไป ลองดูนะ แล้วมารายงานผลด้วยล่ะ อิๆๆ ขยิบตา ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
ยาวเยียด

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 05:51:32 »

จู่โจมเร็วไป คำตอบอาจไม่ใช่ที่คิดเน้ออออออออ ใจเย็นๆ

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 09:11:29 »

จขกท. กำลังตกอยู่ในอาการนี้หรือเปล่า ?
สบายแมน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 09:14:12 »

เครียดครับผมก่อเครียดแต่คนละแคสกับ จขกท.
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 09:20:13 »

เอาตรงๆไปเลยครับ คิดไงก็บอกงั้น ไป เขาอาจจะชอบคนตรงๆๆก็ได้ เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด ขยิบตา

tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 09:22:46 »

ไหนๆก็ไหนๆๆ อีกสักเพลง
Barbara
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 11:55:01 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2016, 10:16:59 โดย Barbara » IP : บันทึกการเข้า

Bad sometimes good .
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 12:01:49 »

แสดงความจริงใจออกมาซิคะ อย่าปกปิดความรู้สึกของตนเอง ไม่อย่านั้นคุณอาจจะเสียเขาไปก็ได้
ผู้หญิงเขาชอบคนจริงใจค่ะ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
monaka
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 16:24:00 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็น ๆ
คับ
MICKYMOUSE
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 16:44:24 »

ทำไมคุณไม่บอกความรู้สึกของคุณให้เค้าได้รู้ก่อนค่ะ ใจใจไปเลยค่ะ
ยังไม่ต้องคิดหรอกค่ะว่าคำตอบจะออกมาเป็นแบบไหน ไม่ต้องคิดไปก่อนหรอกค่ะ
ว่าจะ y or n เพราะคุณยังไม่กล้าที่จะถามเค้าเลยด้วยซ้ำ....อิอิ

เราเป็นคนที่เค้าไม่เคยจำแต่เค้าเป็นคนที่เราไม่เคยลืม
                 ชีวิตนี้สั้นนัก เวลาคือบุญ
kuukae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 17:05:48 »

ใจเย็น เวลาจะช่วยตอบ ถามไปบางที่เจอปากไม่ตรงกับใจ เสียเพื่อนป่าวๆๆ

* ยีนส์2.jpg (16.24 KB, 230x176 - ดู 57 ครั้ง.)
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2012, 17:34:06 »

ถามตัวเองค่ะ เมื่อเราศึกษาดูใจอยู่กับเขา ตัวเราเท่านั้นค่ะ ที่จะรู้

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
หน้า: [1] 2 พิมพ์