เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:58:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  ฝากถาม สพป.ชร.3 เรื่องเงินตกเบิกเงินเดือน 15,000 ของพนักงานราชการ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ฝากถาม สพป.ชร.3 เรื่องเงินตกเบิกเงินเดือน 15,000 ของพนักงานราชการ  (อ่าน 1228 ครั้ง)
mazo
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 10:52:01 »

...........อยากทราบว่าเมื่อไหร่เงินตกเบิกเงินเดือนปริญญาตรี(ใหม่)ของพนักงานราชการ(ครู) ประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 3 จะได้สักที หายเงียบไปเลย  ตั้งแต่ 1 ม.ค.55 - มิ.ย.55
...........ผู้รู้ฝ่ายการเงินเขต 3 ช่วยตอบที

...........สำหรับพนักงานราชการ(ครู) เชียงราย เขต 1,2,4 มีเขตไหนได้เงินแล้วบ้าง ช่วยตอบด้วยเน้อ

หมูกรอบ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 10:56:00 »

เขต 4 ก็ยังไม่ได้ครับ...
tangent
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 16:32:25 »

บอกตามตรง  จะโกรธ ไหมครับ

ถ้าผมจะบอกว่า  มติ.ครม. ไม่ใช่กฎหมาย นะครับ 

ต้องประกาศในราชกิจจาฯ  ก่อน ถึงจะเบิกจ่ายได้ 

ใครเบิกจ่ายตอนนี้ ติดคุกได้นะครับร  เจ้าหน้าที่การเงินเขต  เขาก็กลัวคุกครับ

ไอ้ที่บอกว่าได้แล้ว  เขตนั้นได้  เขตนี้ได้  โคมลอยทั้งนั้นครับ  สร้างกระแส ทั้งนั้นครับ

อย่าไปเชื่อ

รอดีกว่าครับ 

หรือไม่ก็ รอให้พี่ชายเขากลับมาก่อน เขาถึงจะคิดถึงพวกคุณครับ
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 16:55:24 »

บอกตามตรง  จะโกรธ ไหมครับ

ถ้าผมจะบอกว่า  มติ.ครม. ไม่ใช่กฎหมาย นะครับ  

ต้องประกาศในราชกิจจาฯ  ก่อน ถึงจะเบิกจ่ายได้  

ใครเบิกจ่ายตอนนี้ ติดคุกได้นะครับร  เจ้าหน้าที่การเงินเขต  เขาก็กลัวคุกครับ

ไอ้ที่บอกว่าได้แล้ว  เขตนั้นได้  เขตนี้ได้  โคมลอยทั้งนั้นครับ  สร้างกระแส ทั้งนั้นครับ

อย่าไปเชื่อ

รอดีกว่าครับ  

หรือไม่ก็ รอให้พี่ชายเขากลับมาก่อน เขาถึงจะคิดถึงพวกคุณครับ

...ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือไม่ครับ...เกี่ยวกับค่าครองชีพข้าราชการ ได้ประกาศในราชกิจจานุเบกษา เล่มที่  129 ตอนพิเศษ 18 ง   ลงวันที่  18  มกราคม 2555 แล้ว...

...ซึ่งผมคิดว่าข้าราชการทุกคนที่มีคุณสมบัติตามที่กำหนดน่าจะได้นะครับ แต่ที่ไม่ได้เพราะในขั้นตอนการเบิกจ่ายนั้นค่อนข้างยุ่งยากพอสมควร ดังนั้น แต่ละกรม แต่ละส่วนราชการ จึงใช้เวลาในการดำเนินการนาน...

...สามารถเข้าไปศึกษารายละเอียด เพิ่มเติมได้ที่ เว็บไซต์ กรมบัญชีกลาง www.cgd.go.th และเว็บไซต์ สำนักงาน ก.พ. www.ocsc.go.th...หากผมเข้าใจคลาดเคลื่อนประการใดขออภัยนะครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 16:58:50 โดย เชียงแสน » IP : บันทึกการเข้า
–•“IdD”•–
มัธยม
**

นานา จิตตัง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 22:09:57 »

รอไปก่อนครับ แม่ผมก็ยังไม่ได้เพราะไม่มีงบ
ไม่ใช่แค่จ่ายย้อนหลังน่ะครับ แต่ต้องจ่ายเงินเดือนต่อไปอีก
หน้า: [1] พิมพ์