เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:25:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ถึง ไผ๋ก็บ่ฮู้ ตี่ขายกิ่งพันธุ์มะนาว(มะนาวฮิติ) ไร้เมล็ด
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถึง ไผ๋ก็บ่ฮู้ ตี่ขายกิ่งพันธุ์มะนาว(มะนาวฮิติ) ไร้เมล็ด  (อ่าน 998 ครั้ง)
~pong03~
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 20:41:53 »

ผมรอมานานมาก ตั่งแต่เดือน เมษายน
ตอนแรก นัดกัน ปลายเดือน เมษายน (หายแซ๊ป)
ตอนที่สอง นัดกันปลายเดือน พฤษภาคม (หายแซ๊ป)
ตอนนี้ (ครั้งที่สาม) ซึ่งผม โทรไปหาน้องชาย เอามาส่งให้ เมื่อ วันที่ 25 มิถุนายน
ผมได้ทำการปลูกไปแล้ว แต่ท่านยื่นยันว่าเสียหาย ว่าที่ผมได้สั่ง กิ่งพันธุ์มะนาว จำนวน200 กิ่ง
ราคา 7,000 บาท
ท่าน มาดูความเสียหายของผมบ้าง ผมได้สั่ง ท่อซีเมนต์ จำนวน 200 ลูก ราคา 30,000 บาท
สั่งฝาปิดท่อ จำนวน 200 ราคา 24,000 บาท ผมจ้างค่าปรับพื้นที่ 30,000 บาท
ผมทำระบบสปิงเกอร์ ซื้อเครื่อง สูบน้ำ ท่อPVC สายไฟ ค่ามือช่าง 100,000บาท ขุดบ่ออีก 1 บ่อ 35,000 บาท
ค่าแรงงานอีก 20 คน แรงงานชาย 4,000 บาท ค่าเลี้ยงอีก 2,000 บาท
เบ็ดเสร็จ 225,000 บาท แล้วมารอท่าน ที่ไม่มีจุดหมายปลายทาง นัดผมวันนี้ ผมก็รอมาทั้งวัน
ไม่มีโทรศัพท์มา เลย รู้ไหม ผมจะต้องเสียเวลา กับท่าน เท่าไหร่ ทั้งที่ผมจะออกไปรับเหมาสวน ลำไย
เสียหายไปหายแสน (แต่ผมจำเป็นที่จะต้องรอ) เพราะผมรัก ศักศิ์ศรีในคำสัญญา ถึงแม้ว่าจะเป็นสัญญาแค่ปากเปล่า
ที่ผมจะซื้อ ทิ้ง ตามคำสัญญา หากท่าน ไม่มีความจริงใจ ได้โปรดอย่า โทรมาหาผมอีกเลย
Thank you
ลุงพิน

Facebook -https://www.facebook.com/pin.manora
Line Pin manora
~pong03~
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2012, 21:40:19 »

ลืมบอกไปครับ มันบ่ใจ่แค่ 2แสนปลายเน้อ
ในระยะ มีฝนผมก็จ้างคนงานไป ตันหญ้าแฮ๋ม
หมดไปนักแก แต่..ว่าท่าน หายแช๊ปนี้ก๊า
เยี๊ยะกั๋นได้เน๊อะ คนเจียงฮาย โตยกั๋นแต๊ๆ  ร้องไห้

Facebook -https://www.facebook.com/pin.manora
Line Pin manora
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 07:51:21 »

ไผหา...เคลียร์ด่วน

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
bblagent
ยามเจ้ามาเอาอะไรมาได้บ้าง มีทรัพย์สินต่างๆติดมาใหม ยามเจ้าไปเจ้าจะเอาอะไรไป มีสิ่งใดไปไ
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 09:16:25 »

ลงของลุงไปเลยดีก่อหาน้ำมันดีขนาดเนอะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=244027.0

"มนุษย์มักพยายามจะหลอกตัวเองอยู่เสมอในสิ่งที่ไม่เที่ยงแท้ว่าเที่ยงแท้และหลงวนอยู่กับสิ่งที่เป็นทุกข์ว่าเป็นสุข" (ว.วชิรเมธี)
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 10:35:54 »

โอ๊ะเขามาอ่านแล้วเจ็บหัวเลย ไผที่พอจะช่วยได้ช่วย ท่านปองเปิ้นหน่อยเต๊อะครับ เสียดายเวลาแต้ๆ ยิ้ม
Addmobile
สวัสดีครับ

จริงจังจริงแต่จริงใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2012, 11:22:50 »

แบบนี้รับผิดชอบกั๋นหน่อยครับ

สบายแมน

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 12:55:08 »

เป๋นไดพ้องครับท่านปองอัพเดทสถานะการณ์หน่อย
ponlawat
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 13:17:24 »

เคลียร์แล้วครับ พอดีเกิดความผิดพลาด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ตวย เรื่องของเรื่องผมไม่ได้เข้ามาที่นี่นาน ท่านปองไม่ได้เมนเบอร์ผมไว้ หลังจากเตรียมพื้นที่เสร็จ เขาพยายามติดต่อผม สุดท้ายท่านปองได้กล้าจากน้องชายก่อน เห็นบอกว่า จะช่วยซื้อเพื่อไม่ให้เสียคำพูด ผมเลยไม่อยากให้เสียความรู้สึก เพราะถ้าท่านไซื้อไปแล้วไม่ได้ปลูก ( ซื้อทิ้ง ) ผมก็ไม่ไปส่งให้จะดีกว่า สุดท้ายผมโทรปรับความเข้าใจละครับ ขอบคุณเชียงรายโฟกัสมาก
หน้า: [1] พิมพ์