เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 07:38:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  (ถ่ายรูปใหม่)(ไม่ปล่อยครับ ให้ชมเพื่อพิจารณา)พระรอดกรุวัดมหาวัน พิมพ์ใหญ่ครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน (ถ่ายรูปใหม่)(ไม่ปล่อยครับ ให้ชมเพื่อพิจารณา)พระรอดกรุวัดมหาวัน พิมพ์ใหญ่ครับ  (อ่าน 31200 ครั้ง)
netzazaza123
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013, 19:42:17 »

พอดีก้อเห็นใจจอนเขาอาจจะเอาพระของจอนเขาด้วยจะได้มีสององค์ถ้าได้สัก5000 ขอบใจนะคับคุณballzaakdi123ที่ช่วยเตือนผมไว้เกือบเสียเงินเยอะละมะหละ
john_999
ชั้นประถม
*

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 02:52:03 »

คุณบอลคนเก่งๆๆๆๆสวดพระเขาไปเรื่อยนะครับ.  เดิมพันกับผมไหมให้คุณเอาพระคุณมาเทียบเนืิ้อกับพระผมถ้าเนื้อพระที่คุณเอาลงเหมือนกับของผม พระที่คุณเอามาลงแค่พิมพ์ก็ผิิดแล้ว ไม่รู้จริงแล้วเที่ยวสวดพระคนอื่นไปทั่ว แบบนี้เราเรียกว่าคน....คนเราคิดดีทำดีย่อมได้ดี

ยิ่งทำยิ่งได้ ยิ่งให้ยิ่งมี  (การให้ทาน)
john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 03:32:07 »

คุณมาชมองค์จริงได้ครับองค์นี้ผมได้นำไปล้างโดยแช่น้ำยาลล้างคราบได้3เดือนผ่านไปแล้วคราบบางอย่างยังไม่หลุดเลยครับตอนนี้ผมก็ห้อยคออยู่ตลอด ตอนนี้เนื้อก็เริ่มกลับแล้ว พระรอดนะครับ คนที่รู้จริงนะ เซียนสมัยก่อนเขาดูแค่ด้านหลังกับด้านข้างก็รู้แล้ว แม้แต่คุณเก่งเจ้าของร้านเพชรที่เชียงใหม่ยังเคยบอกผมเลยครับว่าจ.ลำพูมีคนดูพรระรอดขาดไม่เกิน3คน นอกเหนือจากนั้นก็พากันกำหนดขึ้นมาเองกันเป็นกลุ่มๆว่าพระของตัวเองแท้ ผมยอมรับนนะครับว่าผมดูยัังไม่ขาดสักเท่าไหร่แต่ผมก็ศึกษามามากพอสมควรเพราะณ ตอนนี้มีอยู่หลายกลุ่ม ผมก็ไม่เข้าข้างกลุ่มไหนนะครับ ผมก็พยายามพิิจารณาด้วยตัวเอง ศึึกษาให้มาก. แต่ก็เจอประสบการณ์กับตัวเองมาบ่อย เดี๋ยวผมจะแกะจากกรอบกันน้ำแล้วจะเอาลงให้ดูครับว่าก่อนล้างกับหลังล้างเป็นยังไง

ยิ่งทำยิ่งได้ ยิ่งให้ยิ่งมี  (การให้ทาน)
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 09:42:43 »

15000 ใช้ไหมคับคุณจอนจัดไปๆ เดียวรอเงินออกเราเจอกัน
john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2013, 13:01:48 »

อยากให้เห็นองค์จิงนะครับ ติดต่อดูองค์จริงได้นะครับ จอห์น 0900529268

* image.jpg (276.99 KB, 960x720 - ดู 603 ครั้ง.)

*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 19:51:15 »

เออคือว่าผมส่งรูปเข้า บริษัท การันตรีพระ  คือว่ามันไม่ผ่านอะคับ ต้องขอโทด จิงๆ นะคับคุณ จอน ขอโทดด้วยที่ทำให้เสียเวลานะคับ เเต่ถ้าได้ถูกๆเป็นองครูก็ดี  เเต่ไม่เป็นรัยนะคับ รับรองต้องมีคนสนใจองของนายอยู่อีกมาก อดทนไว้สักวันก็มีคนมาบูชา   ขอโทดด้วยนะคับ
john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 02:03:06 »

คุณรอดูรูปใหม่นะครับเดี๋ยวรอดูชัดกว่าเดิมรูปเก่าที่เอาลงไม่ค่อยเหมือนองค์จริง ผมรู้ครับว่าที่คุณบอกว่าส่งรูปไปบริษัทการันตีพระแล้วไม่ผ่าน เขาให้ส่งพระไปครับไม่ใช่ส่งรูป ณ ตอนนี้อย่าว่าแต่หมื่นห้าเลยครับสองหมื่นผมก็ไม่ปล่อย พระองค์นี้ผมเคยเอาลงเว็ปuamuletมาแล้วครับเคยมีคนให้สองหมื่นห้าแล้วแต่ผมไม่ปล่อยพอดีอายุสมาชิกหมดก่อนเลยไม่ได้ต่ออายุ เลยติดต่อคนที่เคยให้ราคานี้ไม่ได้ ไม่เป็นไรครับไม่ว่ากัน พระเหมือนคุณบอลที่เอาลงในกระทู้ผม ผมก็มีนะครับต้องการติดต่อได้นะครับองค์ละ150บาท

*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 18:52:28 »

ผมส่งรูปไปจิงๆ ไม่เชื่อเข้าไปดูในบอดเวปการันตรีพระเลยคับ  หลายวันมานี้ผมก็เสียเวลากับพระของคุญหลายวัน เพราะได้เอารูปพระคุณ ไปไห้เซียนหลายๆคนดู เซียนส่วนมากเขาบอกว่าไม่ใช้ เเละอีกส่วนก็บอกว่าหน้าลุ้นคับ เเละยังบอกอีกว่า ราคา 15000 ถ้าเป็นของจิงคงจะออกไปนานเเร้ว มันน่าคิดไหมคับ
ผมก็เลยไม่กล้าเสี่ยง ผมไม่ได้มาหาเรื่องนะคับเเค่จะมาบอกว่าไม่เอาพระเเร้วเเค่นั้น เเต่กับโดนต่อว่ากับเฉยเลย
ผมมีขาลงพระอยู่คน 1 เพราะเคยปล่อยพระให้เขา นายลองโทรดูคับ เบอนี้  081-7500706 พี่ดาม สุพรรณ
ถ้าจิงหลายล้านเลยหละคับ ขอโทดด้วยที่ทำให้เสียเวลาคับ ขอบคุณมากคับ
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 18:56:35 »

เเละมีอยู่อีกวิธี 1 คับ ผมจะพาไปหาเซียนใหญ่ ถ้าปล่อยได้เเบ่งเงินคนละครึ่ง โอเคไหม สนจัยโทรกับเบอเดิม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 19:26:13 »

ถ้าพระจิงนะ
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 19:29:50 »

ไม่เชื่อก็ลองส่งเข้าประกวดเดือนมีนาคม ที่จะ ถึงนี้ดิ ผมไม่อยากทำให้เสียน้ำใจหลอกนะ เเละไม่อยากทำร้ายใจใครด้วย  ถ้าผ่านงานประกวดได้ องเป็นล้านผมก็จะซื้อ เรื่องเงินไม่ต้องห่วง เงินถึงเเน่นอน ถ้าผ่านอะนะ  ว่าเเต่นายใจถึงไหม ผมจะรอดูในงานนะคับ  ขอบคูนมากคับ
john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 11:21:32 »

ผมผ่านมาหมดแหละครับงานประกวดที่เชียงใหม่ที่ผ่านมา ผมเลิกเอาเข้างานประกวดแล้ว ขนาดพระติดรางวัลที่1ทั้ง2-3งานที่ภาคกลางพอเอามาประกวดที่ภาคเหนือโดนตีเก๊ ไม่รับเข้าประกวดแล้วท่านจะคิดยังไงเล่า

*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 17:27:15 »

ดูใบหน่อย  ถ้าเเท้จะเอา
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 17:28:03 »

ถ้ามีใบเอาเลยหละ ไม่ดงไม่ดูละ  ราคาว่ามาเลย
john_999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 11:00:31 »

ผมก็ไม่ได้หาเรื่องไม่ได้ต่อว่าอะไรเลยนะครับ แค่บรรยายตามความคิดของผม พระรอดองค์ที่ผมถ่ายรูปลงนะครับ ผมก็แปลกใจเหมือนกัน ถ่ายรูปออกมาแต่ละครั้งก็ไม่เหมือนกันแม้แต่สักครั้งเดียวแล้วหลังล้างจู่ๆก็มีรูปคล้ายๆกับรูปฤาษีทางด้านหลังพระ ผมก็เคยเจอเซียนรุ่นเก่าอยู่หลายคนเขาก็บอกผมว่าองค์นี้เป็นพระรอดยุคแรก ยุคต้น เขายังถามเอาหลวงพ่อเงินจอบใหญ่เลี่ยมทองแลกผมเลยครับ ผมก็ไม่ได้ถามชื่อเขา ช่วงนั้นผมกำลังศึกษาเกี่ยวกับพระรรอด  เดี๋ยววันนี้ครับผมจะไปถ่ายรูปอีกครั้ง1 เดี๋ยวถ่ายเสร็จแล้วจะเอามาลงให้ชมนะครับ  พระรอดที่เซียนใหญ่แถวในเมืองใหญ่นะครับที่เล่นกันผมคิดว่าเป็นพระรอดยุค2ซะส่วนใหญ่ 

*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2013, 13:20:27 »

อะช่วยดูองนี้ให้ผมหน่อย

* CIMG7786.JPG (452.76 KB, 519x920 - ดู 536 ครั้ง.)

* CIMG7782.JPG (400.57 KB, 448x889 - ดู 537 ครั้ง.)
หน้า: 1 [2] พิมพ์