เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 03:09:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ลูกแมวถูกทิ้ง จากคนใจมาร.........
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ลูกแมวถูกทิ้ง จากคนใจมาร.........  (อ่าน 5476 ครั้ง)
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 20:21:02 »

เฮ้อ...ลูกแมวฮ้ายขนาด.....บะยอมกิน อาหารเม็ดสักเตื้อ
เอานมกระป๋องมาชงแล้วรอให็เย็นๆ แลัวเอามาผสมกับอาหารเม็ดนะครับรับรองไม่เหลือ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
HELLO MY NAM'S MODDAM

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2012, 20:24:34 »

ปัจจุบันครับ เอาข้าวหุงผสมอาหารซองให้มันละ นมไม่ไหว กัดจุกยางปุดหมดเน้อ......

เอานมใส่จานวางใว้แมวมันก็เลียกินได้ครับไม่ต้องเอาใส่ขวดหรอก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 05:59:37 »

:)จะทำอะไรขอให้เจริญๆๆๆ โชคดีมีเงิน ขอให้ถูกหวย ขอให้ร่ำให้รวย ให้ได้สองขั้นสามขั้นค่า ใจดีจริงๆเลย
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 16:02:14 »

:)จะทำอะไรขอให้เจริญๆๆๆ โชคดีมีเงิน ขอให้ถูกหวย ขอให้ร่ำให้รวย ให้ได้สองขั้นสามขั้นค่า ใจดีจริงๆเลย

ขอบคุณครับ ขอให้คำอวยพรเด้งกลับไปหาท่านเหมือนกัน

ช่วงนี้น้องแมวหลึกสุดๆเลย  ล่นเวยขนาด อิดโท๊ะ อายจัง

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
สบายแมน

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 16:13:13 »

พึ่งเห็นกระทู้นี้
เกือบไปแล้วนะแมว
มันมีอาหารแมววิสกัสสูตรลูกแมว
หน่ะครับเอาคลุกข้าวฮื้อมันกินก่อน
ผมก่อเจอตะก่อนตอนนี้เลี้ยงจนใหญ่ละ
โดนปล่อยตั้งแต่ยองอุ้งมือได้
คนบ่าเก่าเปิ้นว่าฆ่าแมว1ตั๋ว
เท่ากับฆ่าเณร1องค์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 16:19:23 โดย สบายแมน » IP : บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 23:05:53 »

พึ่งเห็นกระทู้นี้
เกือบไปแล้วนะแมว
มันมีอาหารแมววิสกัสสูตรลูกแมว
หน่ะครับเอาคลุกข้าวฮื้อมันกินก่อน
ผมก่อเจอตะก่อนตอนนี้เลี้ยงจนใหญ่ละ
โดนปล่อยตั้งแต่ยองอุ้งมือได้
คนบ่าเก่าเปิ้นว่าฆ่าแมว1ตั๋ว
เท่ากับฆ่าเณร1องค์

โห.....ปานนั้นเลยกา
ไหนๆกะมาละ เอาเรื่องลี้ลับมาเล่าหน่อยลอ  ไปตั้งกระทู้ใหม่ในห้องนั่งเล่นกะได้

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 23:44:41 »

กดLikeเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 00:27:31 โดย ซามู » IP : บันทึกการเข้า
Teeranan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 20:14:28 »

บ้านใหม่น้องเหมียวเสร็จยังคะ.....อยากเห็นจริงๆๆ
สบายแมน

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2012, 21:13:39 »

แต้น่าครับอ้ายโจ ผมเคยอ่านบันทึกกรรม คนที่หักขากบขาเขียดต้องทำเป็นร้อยๆตัว บางคนก่อปวดขาปวดเข่า
แต่คนที่ทารุณแมวตัวหนึ่งจนตาย ลูกเขาเกิดมาพิการเลยกรรมแรงจริงๆ
ยังดีที่แมวโชคดีเจออ้ายโจช่วยไว้ทำบุญกับเขาไปเต๊อะทำบุญกับแมวเสน่ห์แรงนาจะบอกฮื้อ อิ อิ ยิงฟันยิ้ม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 11:26:48 »

บ้านใหม่น้องแมวเสร็จแล้ว แต่รูปอยู่ในโทรศัพท์อีกเครื่อง  กลับบ้านจะลงให้ดูครับ

rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 16:22:08 »

ยิ้ม ยิ้ม :)thanks for your prayer.
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :Dplease, be good and nice man like this forever!
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 21:19:26 »

ยิ้ม ยิ้ม :)thanks for your prayer.
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :Dplease, be good and nice man like this forever!

thank you Madam!  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

and show catty's house on myself to  build. มั่วไปแระผม
ช่วงนี้ฝนตก ไม่ค่อยได้ทำความสะอาด เพิ่งอยู่บ้านใหม่ได้ สามวัน ฮกขนาดหนัก

Teeranan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2012, 23:52:42 »

สวยๆๆ คะ ^^ มีทรายให้มันด้วย แล้วแมวกินข้าวยังคะ ??

แอบดุซะด้วยซิ
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2012, 06:50:43 »

เด็กๆดูมีความสุขกับบ้านใหม่  ยิงฟันยิ้ม ว่าแต่ได้ข่าวว่าเป็นคนเก็บเด็กๆมาเลี้ยง ทำไมถูกดุใส่ซะงั้นหล่ะคะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อันนี้ฝ้ายค่ะ(ลูกสาว ยิงฟันยิ้ม)

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2012, 08:59:50 »

เด็กๆดูมีความสุขกับบ้านใหม่  ยิงฟันยิ้ม ว่าแต่ได้ข่าวว่าเป็นคนเก็บเด็กๆมาเลี้ยง ทำไมถูกดุใส่ซะงั้นหล่ะคะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อันนี้ฝ้ายค่ะ(ลูกสาว ยิงฟันยิ้ม)

สงสัยมันกลัว หน้า มังกี้ หน้ากากมือถือครับ อิอิ  ดูแฮปปี้ดีครับ ไม่ร้องแล้ว เพราะมีของเล่น ในทราย มีน้ำและอาหารในบ้านแล้วครับ ผมตื่นมาก็ปล่อยให้เล่นสักห้านาที เลิกงานไปบ้านก็ปล่อยนานหน่อยครับ

rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2012, 15:03:30 »

ยิงฟันยิ้ม ;ค่ะ มั่วได้ใจมากๆค่ะ แต่ก็อภัยให้เพราะไม่ใช่ภาษาหลักเรา ฮ่าๆๆๆ ช่วงนี้ฝนตกอากาศก็ชื้นระวังน้องๆเป็นหวัดนะคะ ถ้ามีเวลาลองพาเด็กๆไปรับวัคซีนหน่อยก็ดีนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะท่าน ยิ้มกว้างๆ
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2012, 22:18:41 »

วัคซีนรวมตัวละสองร้อย สองตัวสี่ร้อย เด๋วหาตังค์ดีดีก่อนเน้อ ช่วงนี้ยังขาดแคลน

rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2012, 11:59:06 »

;Dสู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้มากมาย  ยิ้มกว้างๆ ผลบุญจะส่งให้คุณได้รับแต่สิ่งดีๆ และประสบผลสำเร็จในหน้าที่การงานนะคะ แล้วจะสวดมนต์เผื่อค่า ยิงฟันยิ้ม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2012, 21:01:42 »

;Dสู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้มากมาย  ยิ้มกว้างๆ ผลบุญจะส่งให้คุณได้รับแต่สิ่งดีๆ และประสบผลสำเร็จในหน้าที่การงานนะคะ แล้วจะสวดมนต์เผื่อค่า ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากๆครับ  ขอให้งวดนี้เลยละกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

FALIM
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2012, 11:54:34 »

น้องแมวน่ารักดี โชคดีจังที่น้องแมวมาเจอคนใจดีแบบนี้ ขอให้ชีวิตเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ ^^
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์