เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 07:54:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผมขอระบายความในใจนะครับ ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน ผมขอระบายความในใจนะครับ ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4536 ครั้ง)
taosupasin
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:40:18 »

ผมขอปรึกษาหน่อยครับ ผมไม่เปิดเผยอายุ แต่ผมเด็ก ผมชอบรุ่นพี่ต่างกันเกือบ10ปีครับ ผมได้เป็นแฟนแล้วด้วย ผมได้กอดได้หอม ผมจะเล่าเรื่องไปเป็นเรื่องๆและก็ปัญหานะครับ
ผมศุภสิน ครับ
ผมชอบผู้หญิงคนที่ต่างกันเกือบ10ปีนี่แหละครับ เค้าชื่อเก๋ ชื่อจริงชื่ออภิชญา เค้าจบมหาลัยธรรมศาสตร์เป็นคนเชียงราย อยู่เชียงของ ผมรักเค้ามากตั้งแต่เจอกันครั้งแรก เค้าทำงานเป็นเด็กร้านอาหารที่เชียงของ ผมก็ไปแล้วขอเบอร์แลกเบอร์เค้าแล้วจีบกัน ผมอยู่ในเมืองเชียงรายเค้าอยู่เชียงของ ไช้เวลาเดินทางโดยรถเมล์ก็ประมาณ3ชั่วโมง ผมไปได้ครับ ผมไปหาครั้งที่2ก็ได้เป็นแฟนกันล่ะ ไม่มีอะไรมากครั้งที่2พอผมลงจากขนส่งเค้าก็มารับผม ซื้อข้าวมากินด้วยกันในห้องโรงแรม เราก็คุยๆดูใจกันไป เธอทำงานแล้วก็มากินข้าวกับผมด้วยเพราะทำงานร้านอาหาร พอไปหาครั้งที่3เธอพาผมไปร้านวัวหันผมถามเธอว่าจบอะไร รอบแรกบอกจบป.2ผมบอกไม่เชื่อ ถามไปถามมาบออกจบม.6 okผมเชื่อก็ได้ ก็ไม่มีอะไรมากคบกันดี ครั้งที่4ก็ไปหา ก็ไม่มีอะไรมากผมไปมีเงินแค่2พันให้เธอไปทำบุญหัวหมูแล้วใส่ชื่อผมไปด้วย ผมไม่มีเงินกลับเค้าก็ให้ผม1ร้อยพร้อมเศษเหรียญ แล้วครั้งที่4นี้เธอให้ผมเดินทางมาเอง เธอไม่ยอมลงจากรถครับ ไม่มาหาผมในห้อง ผมก็น้อยใจเค้ากลัวเราปลํ้าหรือยังไงอย่างมากผมก็กอดหอมแก้มจูบผมไม่ถึงขั้นนั้นหรอกถุงยางผมก็ไม่มี พอครั้งที่5ไปครั้งนี้มีความสุขมากครับผมเก็บภาพเธอได้ด้วย เวลาคิดถึงก็จะมองตลอด ไปครั้งนี้เธอกล้าบอกกับผมเต็มคำเลยว่ารักผมมาก ผมบอกไปเที่ยวเธอก็หวงผมด่าผมผมก็ยอมรับผิดจริงๆ แต่หลังจากนั้นวันที่15ของเดือนก่อนนี่เองครับ ผมสืบแล้วพบว่าเธอจบจากธรรมศาสตร์ ผมเลยโทรไปถามความจริงเธอก็บอกจบธรรมศาสตร์ ผมก็บอกทำไมไม่บอกกันว่ะเรื่องแค่นี้เธอดันบอกเป็นเรื่องส่วนตัว ผมเลยบอกว่ามันส่วนตัวเกินจนบออกไม่ได้เลยหรอ ลืมบอกไปอีกอย่างตอนเค้าอยู่กรุงเทพเค้าใช้ชื่อเล่นว่าแอนนะครับ วันนั้นทะเลาะกันจนร้องไห้ เค้าไม่ร้องครับ ผมนี่แหละร้อง เค้าบอกกับผมว่าไม่รักผมแล้วผมทำตัวงี่เง่า คิดแค่เพื่อนพี่น้อง ผมก็น้อยใจ ไหนบอกว่าเราจะคบกันตลอด ไหนบอกว่าจะไม่เลิกรากัน พอเลิกได้สัก1วันเธอก็โทรมาหาผม แล้วบอกเราเป็นเพื่อนกันเนอะ ผมก็ได้ แต่มันทำให้ผมคิดมากแบบสุดๆ ผลัดไปอีก2วันผมขอเค้าเป็นแฟนกลับมาคบกันไหม เธออออกกฏว่า คบกันได้ แต่3วันต้องโทรมาครั้งหนึ่ง ผมก็ได้ครับ รู้ป่ะ ก่อนหน้านี้ออกกฏ1วันโทร1ครั้ง ผมก็ยอม หลังมาอีกบอกว่า2วันโทร1ครั้งผมก็ยอม 3วันโทร1ครั้งมันเกินไปแต่ผมก็ยอม พอถึงเวลา3วันครั้งแรกโทรไปเธอก็บอกรัก พอครั้งที่2โทรไปโทรศัพท์ดันปิด พออีกวันมา ปรากฏว่าหลานของเค้ารับแล้วบอกว่าเค้าไปกรุงเทพไม่กลับมาแล้ว ผมบอกมีผู้ใหญ่คนไหนบ้างขอคุยด้วยหน่อย เรื่องนี้เกิดเมื่อวานเองครับ แล้วแม่เค้าก็รับ ผมก็คุยกับแม่เค้าว่าเก๋ไปไหนแม่เค้าก็บอกไปกรุงเทพผมบอกกลับเมื่อไหร่แม่บอกอีก7เดือนกลับแล้วอยู่ดีๆแม่เค้าก็ตัดสายทิ้งแล้วปิดเครื่องหนี แล้วไม่เอาโทรศัพท์ไปผมก็ไม่เชื่อ ผมโทรไป20กว่าสายปรากฏว่าหลานเค้ารับ หลานอายุน้อยครับเป็นเด็ก ผมโทรไปหลานก็บอกไม่มีผู้ใหญ่คนไหนอยู่บ้าน ผมไม่เชื่อหรอกเพราะว่าจะใหญ่เด็กอยู่บ้านคนเดียวได้ไง หลานก็ตัดสายทิ้งอยู่เรื่อยผมก็โทรไปเรื่อยๆ ผมหยุดโทรแล้วโทรไปอีกทีตอน6โมงเย็น ปรากฏว่ารับสายผม4วิพูดว่า อะไรกันนักกันหนาไอ่ควาย ถ้าผมจำได้นี่มันเสียงของแฟนผมหนิ ไหนว่าไปกรุงเทพ ผมโทรไปอีกก็ตัดสายทิ้งแล้วไม่คุย ผมส่งข้อความไปทุกครั้ง ผมทำอะไรผิด
ผมรักเค้าสุดๆผมทุ่มให้เค้าทุกอย่าง ผมจะพยายามโทรหาเขาเรื่อยๆและผมก็ส่งข้อความไปเรื่อยๆ
ช่วยแนะนำทางออกที่ดีหน่อยครับ ผมรักเค้ามากผมคิดสั้นมาแล้ว2เพราะเค้านั้นแหละ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับผมไม่ไหวแล้ววันนี้ผมร้องไห้ทั้งวัน ผมชื่อเต๋า เต๋ารักเก๋มากสุดดดดดดดดดดดดในโลก
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:52:52 โดย taosupasin » IP : บันทึกการเข้า
taosupasin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:45:02 »

ภาพข้างล่างใหญ่ไปหน่อยน่ะครับ
เป็นภาพที่ผมวาดตอนผมคบกับเค้าไหม่ๆ
อย่าสงสัยว่าตัวหนังสือทำไมไม่สวยครับ ผมเขียนซ้าย
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:47:34 »

อีกหน่อยเมื่อผ่านพ้นอะไรๆไปได้...จะเข้าใจว่า...ไม่มีนางฟ้าในความจริงหรอก...ไอ้น้องเอ๊ย
เทพ_ผางาม(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:49:46 »

ไปเถอะน้องทดลองต่อไป...
vicky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:50:21 »

ไม่น่าเอาชื่อเค้ามาลงนะคะ เด๋วเค้าฟ้องได้เน่อ
บัญชา_มาร
ชั้นประถม
*

You're never walk alone

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:51:34 »

เหตุเพราะรักมากไป เพราะคาดหวังมากไป ลดสิ่งเหล่านี้ลง ท่านจะเข้าใจว่าความรักที่แท้จริงคืออะไร

จ้าวแตกต่างจากทาสที่ไม่ใช้กำลัง
taosupasin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:51:55 »

ไม่น่าเอาชื่อเค้ามาลงนะคะ เด๋วเค้าฟ้องได้เน่อ
งั้นเดี๋ยวลบนามสกุลครับ
Ironmaiden

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:53:06 »

เหตุเพราะรักมากไป เพราะคาดหวังมากไป ลดสิ่งเหล่านี้ลง ท่านจะเข้าใจว่าความรักที่แท้จริงคืออะไร

อย่าเอาประสบการณ์ตรงมาขุดคุ้ยกันสิท่าน...เศร้า...อืออืออือ
vicky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:53:35 »

งั้นเดี๋ยวลบนามสกุลครับ
ยิ้ม
บัญชา_มาร
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 16:57:55 »

อย่าเอาประสบการณ์ตรงมาขุดคุ้ยกันสิท่าน...เศร้า...อืออืออือ

เกิดเป็นผู้ชายช่างน่าเศร้า T^T

จ้าวแตกต่างจากทาสที่ไม่ใช้กำลัง
louis
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:01:20 »

อยากทราบว่า จขกท.  อายุเท่าไหร่

อย่าเอามีดไปฟันหิน
นอกจากจะไร้ค่า
ยังทำให้มีดเสียคม
taosupasin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:03:08 »

อยากทราบว่า จขกท.  อายุเท่าไหร่

ใครทายครับ อิอิ ยังเด็กน่ะ
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:04:18 »

ไม่ถึง20

vicky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:05:09 »

ไม่ถึง20

คิดเหมือนกันก่อเจ้า พีเอ็มมาเน่อ
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:06:08 »

ผู้หญิงคนที่เราควรจะรักมากที่สุด คือ แม่

และ เราเองควรจะรักตัวเองให้มากที่สุดด้วย

ไม่มีเขาเราก็ยังมีครอบครัวอยู่ข้างหลัง

จะทำอะไรให้หัดคิดเสียบ้างว่าคนข้างหลังเราจะเป็นอย่างไร ในการตัดสินใจเพียงชั่ววูบของเรา

หมามันยังรักชีวิต รักลูก รักตัวของมันเอง แล้วน้องละ เป็นคน ไม่ใช่หรือ

เรื่องแค่นี้ อย่าเอามาคิดให้มันรกสมอง รักพ่อ รักแม่ รักคนที่เรารักหรือเค้าก็รักเราด้วย จะดีกว่าไหม

คิดที่จะรัก อย่าลืมหูลืมตา โงหัวไม่ขึ้น สมองมีไว้ให้คิด สติมีไว้ให้ตรอง ไม่ใช่เอาไว้ตั้งบนบ่าเฉยๆ

คิดเอาละกัน เกิดมาเป็นคน ใช้ชีวิตให้คุ้มและไปในทางที่ถูกที่ควร

คนด้อยโอกาสกว่าเรามีมากมายในสังคม เค้ายังจะพยายามหาสิ่งที่ดีให้กับตัวเอง

ยังไงพี่ให้กำลังใจนะ

ฝากไว้สักนิดเกี่ยวกับ การคิดสั้น

"ดังนั้น ผู้ที่คิดสั้นจะยุติปัญหาด้วยการฆ่าตัวตายนั้น ขอให้คิดดูให้ดี เพราะนอกจากจะต้องไปพบกับทุกข์ครั้งใหม่ในนรก ซึ่งเป็นทุกข์ที่รุนแรงกว่าแล้ว ยังเป็นการสร้างทุกข์ สร้างปัญหาให้กับคนอื่นๆ ที่ยังมีชีวิตอยู่ ให้ต้องรับความทุกข์ที่เขาไม่ได้ก่ออีกด้วย กรุณาให้ความเป็นธรรมกับเขาเหล่านั้นด้วย"

ที่มาส่วนหนึ่งของข้อความนี้ จากเย็นตาโฟดอทคอม
บัญชา_มาร
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:07:27 »

ผู้หญิงคนที่เราควรจะรักมากที่สุด คือ แม่

และ เราเองควรจะรักตัวเองให้มากที่สุดด้วย

ไม่มีเขาเราก็ยังมีครอบครัวอยู่ข้างหลัง

จะทำอะไรให้หัดคิดเสียบ้างว่าคนข้างหลังเราจะเป็นอย่างไร ในการตัดสินใจเพียงชั่ววูบของเรา

หมามันยังรักชีวิต รักลูก รักตัวของมันเอง แล้วน้องละ เป็นคน ไม่ใช่หรือ

เรื่องแค่นี้ อย่าเอามาคิดให้มันรกสมอง รักพ่อ รักแม่ รักคนที่เรารักหรือเค้าก็รักเราด้วย จะดีกว่าไหม

คิดที่จะรัก อย่าลืมหูลืมตา โงหัวไม่ขึ้น สมองมีไว้ให้คิด สติมีไว้ให้ตรอง ไม่ใช่เอาไว้ตั้งบนบ่าเฉยๆ

คิดเอาละกัน เกิดมาเป็นคน ใช้ชีวิตให้คุ้มและไปในทางที่ถูกที่ควร

คนด้อยโอกาสกว่าเรามีมากมายในสังคม เค้ายังจะพยายามหาสิ่งที่ดีให้กับตัวเอง

ฝากไว้สักนิดเกี่ยวกับ การคิดสั้น

"ดังนั้น ผู้ที่คิดสั้นจะยุติปัญหาด้วยการฆ่าตัวตายนั้น ขอให้คิดดูให้ดี เพราะนอกจากจะต้องไปพบกับทุกข์ครั้งใหม่ในนรก ซึ่งเป็นทุกข์ที่รุนแรงกว่าแล้ว ยังเป็นการสร้างทุกข์ สร้างปัญหาให้กับคนอื่นๆ ที่ยังมีชีวิตอยู่ ให้ต้องรับความทุกข์ที่เขาไม่ได้ก่ออีกด้วย กรุณาให้ความเป็นธรรมกับเขาเหล่านั้นด้วย"

ที่มาส่วนหนึ่งของข้อความนี้ จากเย็นตาโฟดอทคอม

ผมมองหาปุ่มกดไลค์

taosupasin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:08:28 »

ไม่ถึง20

ใช่ครับไม่ถึง20
taosupasin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:10:00 »

ผมไม่คิดสั้นแล้วครับ ขอบคุณมากครับ มันเป็นเพียงอาการชั่ววูปของผม
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:17:56 »

ครั้งแรกก็งี้แหละ
อย่าคิดมาก

corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 17:23:29 »

ให้ได้ผ่านเกณฑ์ทหาร และได้เป็นก่อน
จะเข้าใจชีวิต และสู้ต่อไปได้ถึงที่สุด
แม้กระทั่งเรื่องนี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 พิมพ์