เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 16:28:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  ~ ขอเชิญชวนเข้าร่วมงาน " พิธีคืนชีวิตสู่แหล่งธรรมชาติ " ณ สะพานขัวพญามังราย ~
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ~ ขอเชิญชวนเข้าร่วมงาน " พิธีคืนชีวิตสู่แหล่งธรรมชาติ " ณ สะพานขัวพญามังราย ~  (อ่าน 1707 ครั้ง)
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 02:08:33 »

~ สวัสดีจ๊าว .. นานทีมีหน " พิธีคืนชีวิตสู่แหล่งธรรมชาติ "

จึงขอเชิญชวน พวกพ้อง น้อง - พี่และทุก ๆ ท่าน

มาร่วมในพิธีคืนชีวิตสู่แหล่งธรรมชาติในครั้งนี้ร่วมกัน

พบกันที่สะพานขัวพญามังราย ในวันอาทิตย์ที่ 1 กรกฎาคม 2555 นี้

เวลาประมาณ 10.00 น. นะจ๊าว ..

หมายกำหนดการคร่าว ๆ โดยทางผู้ดำเนินการได้จัดทำหนังสือ

เพื่อขออนุญาตใช้สถานที่จากสำนักงานเทศบาล

และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องไว้แล้ว รวมถึงจัดทำหนังสือเพื่อขอพันธ์ปลา

จากสถานีประมงจังหวัดเชียงรายไว้จำนวนหนึ่ง

เพื่อทำการปล่อยลูกปลาคืนสู่ธรรมชาติร่วมกันกับทุก ๆ ท่าน

จึงขอเชิญชวนทุกท่ีานที่อยากมีส่วนร่วมกับกิจกรรมในครั้งนี้

มาพบกันที่สะพานขัวพญามังรายในวันและเวลาดังกล่าว

ท่านใดมีจิตศรัทธาจะจัดหามาเองก็ยินดีเป็นอย่างยิ่ง

ใครอยากคืนชิวิตให้กับสัตว์ร่วมโลกชนิดไหน ปลา เต่า กบ เขียด ได้ทั้งนั้นจ๊าว

ขอให้เป็นสัตว์น้ำสามารถดำเนินชีวิตอยู่ได้ในสายน้ำแค่นี้พอ

งานนี้ไม่มีใครเป็นเจ้าภาพมีแต่ผู้ดำเนินการและผู้ประสานงาน

ทุกท่านที่มาในงานร่วมกันเป็นเจ้าภาพทุกคนจ๊าว ..

ทุกท่านสามารถแสดงความคิดเห็นได้ ... ยิ้มเท่ห์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากจ๊าวว ...  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ จุมพิต จุมพิต

* ppp (Small).jpg (56.45 KB, 640x480 - ดู 256 ครั้ง.)

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 02:15:00 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ จุมพิต จุมพิต

* n.jpg (130.42 KB, 640x480 - ดู 256 ครั้ง.)

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
【★】βãd–βǿy''【★】
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

"เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย"

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 08:51:12 »

โครงการดีๆ มีเวลาจะเข้าไป ช่วยครับ พี่ติ๋ว

nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 14:30:06 »

ขอเอาไปไว้ห้อง คนเชียงราย ด้วยนะครับ

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 15:21:21 »

ขอบคุณสำหรับงานดี ๆ แบบนี้ครับ
เสียดายมากครับ งานมันจัดเร็วมาก จริง ๆ แล้วหากรู้ก่อนล่วงหน้า จะเอางานฟื้นฟูลำน้ำกกไปร่วมแจม นี่เร็วมาก ทำให้ไม่สามารถสนับสนุนอะไรได้เลย เนื่องจากติดระบบของทางราชการ คงทำได้แค่เพียงไปร่วมงานเท่านั้นครับ

แนะนำเพิ่มเติมสำหรับผู้ไปร่วมงานนะครับ สัตว์น้ำที่ปล่อย ควรเป็นกบนา หอยจุ๊บ หอยกาบ ปลาตะเพียนขาว ปลาสร้อย ปลากระแห ปลาหมอ ปลาตะเพียนทอง ปลาหลด ปลาสวาย

ควรงดเว้น ปล่อยปลาดุก ปลาเทศบาล(กดเกราะ หรือซัคเกอร์) เต่า ตะพาบน้ำใต้หวัน ครับ

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
kae@lanla
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2012, 16:01:24 »

กิจกรรมดีๆแบบนี้ ถ้าไม่ติดงานอะไร คงได้ไปแน่นอน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dไม่นานน่าจะไปได้ อยู่ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 09:59:25 »

ขอบคุณสำหรับงานดี ๆ แบบนี้ครับ
เสียดายมากครับ งานมันจัดเร็วมาก จริง ๆ แล้วหากรู้ก่อนล่วงหน้า จะเอางานฟื้นฟูลำน้ำกกไปร่วมแจม นี่เร็วมาก ทำให้ไม่สามารถสนับสนุนอะไรได้เลย เนื่องจากติดระบบของทางราชการ คงทำได้แค่เพียงไปร่วมงานเท่านั้นครับ

แนะนำเพิ่มเติมสำหรับผู้ไปร่วมงานนะครับ สัตว์น้ำที่ปล่อย ควรเป็นกบนา หอยจุ๊บ หอยกาบ ปลาตะเพียนขาว ปลาสร้อย ปลากระแห ปลาหมอ ปลาตะเพียนทอง ปลาหลด ปลาสวาย

ควรงดเว้น ปล่อยปลาดุก ปลาเทศบาล(กดเกราะ หรือซัคเกอร์) เต่า ตะพาบน้ำใต้หวัน ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ปี้ติ๋ว รอบหน้าบอกเนิ่น ๆ เน้อ ผมก็สั่งป๋าบ่าตันเหมือนกั๋น

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
วุธแม่ยาว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 10:56:45 »

ถ้าไม่ทำงานผมจะไปร่วมแน่นอนครับ พี่ติ๋ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 23:03:21 »

ยิ้มกว้างๆ ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจและโทรมาสอบถามนะจ๊าว ..  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยอมรับว่าประชาสัมพันธ์ช้าไปหน่อย ต้องขออภัยทุกท่านด้วย

ปีหน้าจะว่ากันแต่เนิ่น ๆ ละจ๊าว ..  ยิงฟันยิ้ม

หมายกำหนดการก็ตามที่กล่าวไว้เบื้องต้น

มีเพิ่มเติมเล็กน้อยตามนี้จ๊าวว ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

v

v

ขอเชิญชวน พวกพ้อง น้อง - พี่และทุก ๆ ท่าน

มาร่วมในพิธีคืนชีวิตสู่แหล่งธรรมชาติในครั้งนี้

ร่วมพบกันที่สะพานขัวพญามังราย * ฝั่งทางสถานีตำรวจเมืองเชียงราย *

ในวันอาทิตย์ที่ 1 กรกฎาคม 2555 นี้

เวลาประมาณ 10.00 น. นะจ๊าว ..

หมายกำหนดการคร่าว ๆ โดยทางผู้ดำเนินการได้จัดทำหนังสือ

เพื่อขออนุญาตใช้สถานที่จากสำนักงานเทศบาล

และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องไว้แล้ว รวมถึงจัดทำหนังสือเพื่อขอพันธ์ปลา

จากสถานีประมงจังหวัดเชียงรายไว้จำนวนหนึ่ง

เพื่อทำการปล่อยลูกปลาคืนสู่ธรรมชาติร่วมกันกับทุก ๆ ท่าน

จึงขอเชิญชวนทุกท่ีานที่อยากมีส่วนร่วมกับกิจกรรมในครั้งนี้

มาพบกันที่สะพานขัวพญามังรายในวันและเวลาดังกล่าว

ท่านใดมีจิตศรัทธาจะจัดหามาเองก็ยินดีเป็นอย่างยิ่ง

ใครอยากคืนชีวิตให้กับสัตว์ร่วมโลกชนิดไหน

* ขอเป็นจำพวกปลากินพืช เช่น ปลานิล ปลาไน ปลายี่สก ปลานวลจันทร์ ฯลฯ

ส่วนปลาล่าเหยื่อ จำพวก ช่อน ชะโด กระสูบ ไม่ควรนำมาปล่อยรวมกันนะจ๊าว *

ส่วนท่านที่ไม่ได้เตรียมลูกปลามา (ด้วยเวลากระชั้นชิด)

ทางผู้ประสานงานได้เตรียมมาไว้ให้แล้วนะจ๊าวว

ได้ทำบุญร่วมกันทุกท่านจ้า ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

งานนี้ไม่มีใครเป็นเจ้าภาพมีแต่ผู้ดำเนินการและผู้ประสานงาน

ทุกท่านที่มาในงานร่วมกันเป็นเจ้าภาพทุกคนจ๊าว .. ขอบคุณมากนะจ๊าวว ...  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 23:08:44 »

โครงการดีๆ มีเวลาจะเข้าไป ช่วยครับ พี่ติ๋ว

~ ขอบคุณมากเลยจ๊าว ว่าง ๆ แวะมาเน่ออาจารย์ ...  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 23:11:48 »

ขอเอาไปไว้ห้อง คนเชียงราย ด้วยนะครับ

~~ เจอกันตามนัดนะจ๊าว เตรียมไว้สำหรับทุกคนแล้วจ้า ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 23:25:33 »

~~ ขอบคุณมากจริง ๆ จ๊าว ขอบคุณที่ชี้แนะ

ถ้ามีเวลาขอเชิญมาร่วมกิจกรรมด้วยกันนะจ๊าว

ทางผู้ประสานงานได้เตรียมขอพันธ์ปลาและจัดซิ้อเพิ่มเติม

ตามที่ได้กล่าวไว้แล้วเป็นจำนวนมากพอสมควร

ในงานพี่ติ๋วได้จัดเตรียมแก้วพลาสติกใสไว้

เพื่อตักลูกปลาแจกทุกท่านที่มาร่วมงาน

ได้ร่วมกิจกรรมปล่อยลูกปลากันทุกท่านจ๊าวว ...  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

** ปล. จะมีถุงสำหรับใส่เศษขยะไว้เป็นจุดนะจ๊าวว  **

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 23:28:32 »

กิจกรรมดีๆแบบนี้ ถ้าไม่ติดงานอะไร คงได้ไปแน่นอน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dไม่นานน่าจะไปได้ อยู่ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

~ เจอกันพรุ่งนี้ที่สะพานขัวพญามังราย

* ฝั่งทางสถานีตำรวจเมืองเชียงราย * นะจ๊าวว ..  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 23:30:52 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ปี้ติ๋ว รอบหน้าบอกเนิ่น ๆ เน้อ ผมก็สั่งป๋าบ่าตันเหมือนกั๋น

~~ ทางผู้ประสานงานได้เตรียมขอพันธ์ปลาและจัดซิ้อเพิ่มเติม

ตามที่ได้กล่าวไว้แล้วเป็นจำนวนมากพอสมควร

ในงานพี่ติ๋วได้จัดเตรียมแก้วพลาสติกใสไว้

เพื่อตักลูกปลาแจกทุกท่านที่มาร่วมงาน

ได้ร่วมกิจกรรมปล่อยลูกปลากันทุกท่านจ๊าวว ...   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

** ปล. จะมีถุงสำหรับใส่เศษขยะไว้เป็นจุดนะจ๊าวว  **

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 23:32:48 »

ถ้าไม่ทำงานผมจะไปร่วมแน่นอนครับ พี่ติ๋ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~ ขอบคุณจ๊าวน้องวุธ พรุ่งนี้เจอกันจ้า ...  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

aebb
ระดับ ป.ตรี

รับทำเว็บไซต์ครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 11:56:20 »

เรียบร้อยแล้วครับสำหรับงานครั้งนี้ ขอบคุณภาพจาก http://www.facebook.com/ChiangraiOnline

* 169650_376972875706067_1213545851_o_resize.jpg (111.29 KB, 800x533 - ดู 139 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 11:58:30 โดย aebb » IP : บันทึกการเข้า

prasuit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 14:43:27 »

ตอนเช้าปล่อยปลานะพี่ติ๋ว ตอนเย็นๆก็พากันไป"ปล่อยแก่" ฮ่าๆ
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2012, 19:26:30 »

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดี ๆ เพื่อสังคมครับ

ได้มีโอกาสแวะไปดูมา มอบคุณมากมายครับ

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
หน้า: [1] พิมพ์