เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:21:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ชมรมคนรักรถ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมคนรักรถ  (อ่าน 10961 ครั้ง)
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 10:02:04 »

เพิ่งมาเห็น ร่วมอีก 1 ครับ

ลป. .•:*☆shiff2007☆*:•. คนเดวกกะลุง shiff2007  ในเวบนิวซิตี้ก่อคับ

เข้าไปอ่านกู้วันแต่บ่าได้ตอบเลยครับ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 10:22:59 »

ลป. .•:*☆shiff2007☆*:•. คนเดวกกะลุง shiff2007  ในเวบนิวซิตี้ก่อคับ

เข้าไปอ่านกู้วันแต่บ่าได้ตอบเลยครับ

น๊าน..น.น.น.น.น
เจอคนกันเองอีกแล้ว 5555
มา มา มา มาช่วยกันหน่อยครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
~sarapao~
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 10:32:12 »

+1 ขอเป็นสมาชิกโตยคนเจ้า
ตั๋วแทนขี้เหล้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 10:38:52 »

+1คับ
Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 10:39:17 »

รถสวยๆทั้งนั้น

ผมมีแค่ 2 ล้อปั่นเอง
  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 10:41:41 »

สีท่าจะคนเดียวกันก่อ หนีคดีปล่อยลมยางรถเปิ้ลจากเวปปู้นมากบดานอยู่เวปนี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 10:50:12 โดย [ตา-รา-บาว] » IP : บันทึกการเข้า

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 11:11:37 »

ผมเพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้ เห็นผู้สนับสนุนจำนวนมาก แต่ความเห็นส่วนตัวของผมไปอีกแนวทางหนึ่ง ดังนั้นจึงอยากสอบถามความเห็นผู้ที่สนับสนุนทุกท่านก่อนนะครับ  จริงๆอยากจะให้ทุกท่านรวมตัวกันก่อนที่จะมาเสนอให้เิปิดบอร์ดนะครับ เพื่อสร้างมาตรฐานให้กับชมรมอื่นๆที่อยากจะมีห้องบอร์ดไว้คุยกัน..เห็นบอร์ดชมรมอื่นๆ มีการรวมตัวกันแล้ว ทีนี้เมื่อเปิดบอร์ดขึ้นมาแล้ว สิ่งที่จะตามมาคือ การควบคุมดูแลบอร์ดจะยากขึ้น เพราะเกรงว่าผู้ใช้จะโพสกระทู้ปนกันหมด ในห้องซื้อขายก็มีห้องใ้ห้ประกาศขายรถอยู่แล้ว ทีนี้เมื่อมีห้องนี้อีก คนก็ต้องมาประกาศขายห้องนี้ด้วย หากจะย้ายห้องซื้อขายมาไว้ในห้องที่สร้างใหม่ เมื่อคนอื่นๆ เห็นดังนั้นก็อาจจะรวมตัวกันเพื่อเปิดบอร์ดขึ้นมาใหม่อีก แล้วความวุ่นวายต่างๆจะตามมา..จึงอยากจะสร้างกติกาใหม่เพื่อให้สอดคล้องกับแนวทางที่จะสามารถแก้ไขปัญหาให้เปลี่ยนไปตามเหตุการณ์ได้ในอนาคต

ห้องบอร์ดที่เปิดขึ้นมาใหม่บางบอร์ดไม่มีการเคลื่อนไหวของกระทู้เลย และคนที่สนับสนุนเมื่อเปิดบอร์ดให้จริงๆ ไม่เคยโพสเลยก็มี..ดังนั้นผมเกรงปัญหานี้จะตามมา

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 11:40:49 »

อืมครับ
น่าคิดครับ ขอบคุณท่านเวบมาสเตอร์ครับ

ผมว่าเราลองมาคุยกันก่อนว่าในนี้ควรมีกระทู้อะไร อะไรบ้าง เพื่อเป็นการกำหนดขอบเขตของ เวบบอร์ด เพื่อที่จะได้ชัดเจนขึ้น

และควรมีการรวมตัวกันของสมาชิก และสร้างควมคุ้นเคยพูดคุยรู้จักกันบ้าง
เพื่อที่ในอนาคต บอร์ดจะได้ไม่ร้าง

ลองช่วยกันแสดงความเห็นดูนะครับ ว่าเราควรทำไงต่อไปดี

เอาใจช่วยครับ อยากให้มีเหมือนกัน

ส่วนตัวผมอยากให้มีบอร์ด ดังนี้ครับ
1. กิจกรรมกลุ่มชมรมคนรักรถ
2. ห้องโพสรูปภาพรถ หรือกิจกรรมต่างๆ ของชมรม
3. ห้องแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับปัญหาต่างๆ ของรถแต่ละรุ่น
4. ห้องแนะนำสินค้าหรือสถานที่ที่เกี่ยวกับการบำรุงรักษารถ หรือซ่อมรถ
5. ปัญหาต่างๆ หรือ ห้องแจ้งเพื่อเตือนภัยเกี่ยวกับการใช้รถ

ที่พอนึกออกคร่าวๆ ก็แค่นี้ก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ
ซานต้า..จ้า
มัธยม
**

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 15:22:24 »

อืมครับ
น่าคิดครับ ขอบคุณท่านเวบมาสเตอร์ครับ

ผมว่าเราลองมาคุยกันก่อนว่าในนี้ควรมีกระทู้อะไร อะไรบ้าง เพื่อเป็นการกำหนดขอบเขตของ เวบบอร์ด เพื่อที่จะได้ชัดเจนขึ้น

และควรมีการรวมตัวกันของสมาชิก และสร้างควมคุ้นเคยพูดคุยรู้จักกันบ้าง
เพื่อที่ในอนาคต บอร์ดจะได้ไม่ร้าง

ลองช่วยกันแสดงความเห็นดูนะครับ ว่าเราควรทำไงต่อไปดี

เอาใจช่วยครับ อยากให้มีเหมือนกัน

ส่วนตัวผมอยากให้มีบอร์ด ดังนี้ครับ
1. กิจกรรมกลุ่มชมรมคนรักรถ
2. ห้องโพสรูปภาพรถ หรือกิจกรรมต่างๆ ของชมรม
3. ห้องแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับปัญหาต่างๆ ของรถแต่ละรุ่น
4. ห้องแนะนำสินค้าหรือสถานที่ที่เกี่ยวกับการบำรุงรักษารถ หรือซ่อมรถ
5. ปัญหาต่างๆ หรือ ห้องแจ้งเพื่อเตือนภัยเกี่ยวกับการใช้รถ

ที่พอนึกออกคร่าวๆ ก็แค่นี้ก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ
ผมเห็นด้วยครับ แต่ผมว่าไม่ควรมีเยอะนะปัญหาจะเยอะตาม ขอแค่ข้อ1-3 พอละครับ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 16:39:53 »

ผมเพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้ เห็นผู้สนับสนุนจำนวนมาก แต่ความเห็นส่วนตัวของผมไปอีกแนวทางหนึ่ง ดังนั้นจึงอยากสอบถามความเห็นผู้ที่สนับสนุนทุกท่านก่อนนะครับ  จริงๆอยากจะให้ทุกท่านรวมตัวกันก่อนที่จะมาเสนอให้เิปิดบอร์ดนะครับ เพื่อสร้างมาตรฐานให้กับชมรมอื่นๆที่อยากจะมีห้องบอร์ดไว้คุยกัน..เห็นบอร์ดชมรมอื่นๆ มีการรวมตัวกันแล้ว ทีนี้เมื่อเปิดบอร์ดขึ้นมาแล้ว สิ่งที่จะตามมาคือ การควบคุมดูแลบอร์ดจะยากขึ้น เพราะเกรงว่าผู้ใช้จะโพสกระทู้ปนกันหมด ในห้องซื้อขายก็มีห้องใ้ห้ประกาศขายรถอยู่แล้ว ทีนี้เมื่อมีห้องนี้อีก คนก็ต้องมาประกาศขายห้องนี้ด้วย หากจะย้ายห้องซื้อขายมาไว้ในห้องที่สร้างใหม่ เมื่อคนอื่นๆ เห็นดังนั้นก็อาจจะรวมตัวกันเพื่อเปิดบอร์ดขึ้นมาใหม่อีก แล้วความวุ่นวายต่างๆจะตามมา..จึงอยากจะสร้างกติกาใหม่เพื่อให้สอดคล้องกับแนวทางที่จะสามารถแก้ไขปัญหาให้เปลี่ยนไปตามเหตุการณ์ได้ในอนาคต

ห้องบอร์ดที่เปิดขึ้นมาใหม่บางบอร์ดไม่มีการเคลื่อนไหวของกระทู้เลย และคนที่สนับสนุนเมื่อเปิดบอร์ดให้จริงๆ ไม่เคยโพสเลยก็มี..ดังนั้นผมเกรงปัญหานี้จะตามมา

น้อมรับข้อเสนอแนะของท่าน WM ครับ
(อิอิ ลองไม่น้อมรับดูสิ .... 555)

ส่วนตัวก้อปฎิบัติตามกติกาของท่าน WM อยู่แล้วครับ
เปิดกระทู้สอบถามผู้ที่สนใจ  ถ้ามีผู้ที่สนใจมากกว่า 50 คน
ก้อจะรายงานให้ท่าน WM รับทราบและพิจารณา ตามความเหมาะสม

ทั้งนี้ คำนึงถึงประโยชน์ของเว็บไซต์เชียงรายโฟกัส
และประโยชน์ของมวลสมาชิกเป็นประการสำคัญ ครับ

กรณีเปิดบอร์ดต่าง ๆ ไปแล้ว หากมีสมาชิกเข้าไปโพสต์น้อย
น่าจะอยู่ในดุลยพินิจของ WM + ผู้ดูแล พิจารณาถอดบอร์ดออก
ให้กลายเป็นกระทู้ธรรมดาไป .....

ผมขอเสนอให้เพิ่มกติกาในการตั้งบอร์ดใหม่ แบบนี้ดีไหมครับ

1.มีผู้เสนอให้ตั้งบอร์ด โดยต้องมีการระบุวัตถุประสงค์และเป้าหมายที่ชัดเจน
เสนอต่อท่าน  WM พิจารณาก่อนทาง PM เมื่อได้รับอนุญาตให้ดำเนินการได้
จึงค่อยไปตั้งกระทู้สอบถามความคิดเห็นของสมาชิก

2.ตั้งกระทู้เสนอตั้งบอร์ด เพื่อสอบถามความคิดเห็น และรับสมัครสมาชิกประจำบอร์ด
โดยจะต้องมีผู้แจ้งสมัครเป็นสมาชิกไม่น้อยกว่า 50 คน  และต้องเป็นสมาชิกระดับมัธยมศึกษาขึ้นไป ไม่น้อยกว่า 20 คน

3.เมื่อสมาชิกตามข้อ 2 มีครบ 50 คนแล้ว ให้ผู้เสนอตั้งบอร์ด  เสนอชื่อผู้ดูแลบอร์ด
จำนวน 3 ชื่อ  โดยต้องมีผู้ที่สมัครเป็นสมาชิกประจำบอร์ดให้การรับรองไม่น้อยกว่า
20 คน (ระดับมัธยมศึกษาขึ้นไป ไม่น้อยกว่า 10 คน)

4.เมื่อดำเนินการตาม 1-3 แล้ว ท่าน WM จึงดำเนินการเปิดบอร์ดให้

5.เมื่อใดที่ท่าน WM เห็นว่า ไม่มีการเคลื่อนไหวภายในบอร์ด หรือมีการเคลื่อนไหว
ในอัตราที่น้อยมาก  อาจจะส่ง PM เตือนผู้ดูแลบอร์ด หรือผู้ที่เสนอตั้งบอร์ด
หากยังไม่มีผลความก้าวหน้าประการใด  ให้อยู่ในดุลยพินิจของท่าน WM ในการ
พิจารณาถอดบอร์ดนั้น ๆ ออก ให้กลายเป็นกระทู้ธรรมดา ๆ ไป

ขออนุญาตนำเรียนเสนอต่อท่าน WM ไว้ประกอบการพิจารณาครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 16:47:09 »

ผมเพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้ เห็นผู้สนับสนุนจำนวนมาก แต่ความเห็นส่วนตัวของผมไปอีกแนวทางหนึ่ง ดังนั้นจึงอยากสอบถามความเห็นผู้ที่สนับสนุนทุกท่านก่อนนะครับ  จริงๆอยากจะให้ทุกท่านรวมตัวกันก่อนที่จะมาเสนอให้เิปิดบอร์ดนะครับ เพื่อสร้างมาตรฐานให้กับชมรมอื่นๆที่อยากจะมีห้องบอร์ดไว้คุยกัน..เห็นบอร์ดชมรมอื่นๆ มีการรวมตัวกันแล้ว ทีนี้เมื่อเปิดบอร์ดขึ้นมาแล้ว สิ่งที่จะตามมาคือ การควบคุมดูแลบอร์ดจะยากขึ้น เพราะเกรงว่าผู้ใช้จะโพสกระทู้ปนกันหมด ในห้องซื้อขายก็มีห้องใ้ห้ประกาศขายรถอยู่แล้ว ทีนี้เมื่อมีห้องนี้อีก คนก็ต้องมาประกาศขายห้องนี้ด้วย หากจะย้ายห้องซื้อขายมาไว้ในห้องที่สร้างใหม่ เมื่อคนอื่นๆ เห็นดังนั้นก็อาจจะรวมตัวกันเพื่อเปิดบอร์ดขึ้นมาใหม่อีก แล้วความวุ่นวายต่างๆจะตามมา..จึงอยากจะสร้างกติกาใหม่เพื่อให้สอดคล้องกับแนวทางที่จะสามารถแก้ไขปัญหาให้เปลี่ยนไปตามเหตุการณ์ได้ในอนาคต

+1ลองคุยกันและหาข้อสรุปกันเยอะๆหลายๆฝ่ายและสมาชิกของห้องย่อยๆต้องช่วยกันดูแล.อย่าปล่อยให้เป็นหน้าที่ของผู้ดูแลบอร์ดอย่างเดียว......คุณว่ามั้ย?ฮืม
Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2010, 22:58:29 »

ผมเพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้ เห็นผู้สนับสนุนจำนวนมาก แต่ความเห็นส่วนตัวของผมไปอีกแนวทางหนึ่ง ดังนั้นจึงอยากสอบถามความเห็นผู้ที่สนับสนุนทุกท่านก่อนนะครับ  จริงๆอยากจะให้ทุกท่านรวมตัวกันก่อนที่จะมาเสนอให้เิปิดบอร์ดนะครับ เพื่อสร้างมาตรฐานให้กับชมรมอื่นๆที่อยากจะมีห้องบอร์ดไว้คุยกัน..เห็นบอร์ดชมรมอื่นๆ มีการรวมตัวกันแล้ว ทีนี้เมื่อเปิดบอร์ดขึ้นมาแล้ว สิ่งที่จะตามมาคือ การควบคุมดูแลบอร์ดจะยากขึ้น เพราะเกรงว่าผู้ใช้จะโพสกระทู้ปนกันหมด ในห้องซื้อขายก็มีห้องใ้ห้ประกาศขายรถอยู่แล้ว ทีนี้เมื่อมีห้องนี้อีก คนก็ต้องมาประกาศขายห้องนี้ด้วย หากจะย้ายห้องซื้อขายมาไว้ในห้องที่สร้างใหม่ เมื่อคนอื่นๆ เห็นดังนั้นก็อาจจะรวมตัวกันเพื่อเปิดบอร์ดขึ้นมาใหม่อีก แล้วความวุ่นวายต่างๆจะตามมา..จึงอยากจะสร้างกติกาใหม่เพื่อให้สอดคล้องกับแนวทางที่จะสามารถแก้ไขปัญหาให้เปลี่ยนไปตามเหตุการณ์ได้ในอนาคต

+1ลองคุยกันและหาข้อสรุปกันเยอะๆหลายๆฝ่ายและสมาชิกของห้องย่อยๆต้องช่วยกันดูแล.อย่าปล่อยให้เป็นหน้าที่ของผู้ดูแลบอร์ดอย่างเดียว......คุณว่ามั้ย?ฮืม

ว่าครับ .... (คิด)ว่า ต้องจัดมีทติ้งคุยกันนอกรอบซักครั้งหนึ่งก่อนท่าจะดี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2010, 08:53:45 »

ดูจากรูปแบบของเวบแล้ว .....

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเพิ่มได้คงจะเพิ่มเป็นเหมือนชมรม ชมรมหนึ่ง

ใน  "บอร์ดกลุ่มชมรม"  โดยมีผู้ดูแลไว้คอยจัดการ

ส่วนการโพสคงเป็นการโพสอะไรก้อได้ที่เกี่ยวข้องกับรถยนต์

ยกเว้นการซื้อ-ขาย ซึ่งมีห้องไว้สำหรับซื้อ-ขายไว้อยู่แล้ว
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2010, 10:33:55 »

ขออนุญาตเพิ่มเติมนะครับ

ในส่วนหนึ่งที่สำคัญสำหรับกลุ่มคนใช้รถนะครับ

ผมคิดว่าน่าจะมีส่วนของการซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยนอะไหล่ซึ่งกันและกันครับ
เพราะโดยส่วนใหญ่คนใช้รถแตงรถก็จะมีของที่ใช้แล้วเบื่ออยากเปลี่ยนแนว เปลี่ยนของ ซึ่งสามารถประกาศหาแลกเปลี่ยนกันได้ ง่าย ประหยัดค่าใช้จ่าย
และที่สำคัญยิ่งอยู่ในเชียงรายก็สามารถดูของได้ง่ายเพิ่มความไว้วางใจกันได้ในระดับหนึ่งด้วยครับ

เพราะจากประสบการณ์คนแต่งรถคนรักรถหลายๆ ท่านก็จะพบว่าหากมีกลุ่มที่สามารถแลกเปลี่ยนของกันได้ก็จะดีมาก เพราะหาง่าย และประหยัดแถมได้เปลี่ยนแนวไปเรื่อยๆ

ก็ขอฝากพิจารณาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2010, 10:43:29 »

+1 เสียงที่หนับหนุนครับ
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2010, 08:44:17 »

แล้วเราจะทำไงกันดีต่อครับ
digizone
ชั้นประถม
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2010, 10:23:53 »

+1 หนับหนุน  ยิงฟันยิ้ม
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2010, 16:34:10 »

เงียบหายกันซะละ

มาส่งเสียงหน่อยครับ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2010, 20:06:33 »

รอกันไม่นานครับ
ท่าน WM กำลังพิจารณาการเปิดบอร์ด ชมรมคนรักรถ ให้
เตรียมกิ๊ว ๆ ก๊าว ๆ กันเข้ามาได้ครับ

a150
มัธยม
**

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2010, 20:17:14 »

ดีเลยครับ จะได้แลกเปลี่ยน ความรู้ ดูรถ สวยๆงามๆกันบ้างแล้ว ยิ้ม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 พิมพ์