เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:09:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เส้นผมบังภูเขา
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน เส้นผมบังภูเขา  (อ่าน 24284 ครั้ง)
หยินหยาง
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 10:58:44 »

สัญญาณโรคตับขั้นรุนแรง ให้สังเกตุดูระบบขับถ่ายให้ดีถ้าเริ่มถ่ายเป็นสีดำปวดชายโครงด้านขวาและมีอาการท้องบวมอืดแสดงถึงสภาวะโรคที่รุนแรงอยู่ในขั้นที่เรียกว่าโรงพยาบาลไม่รับเย็บแล้วหรือรอวันตายครับ อย่างมาก 1 ปีครับตายแน่นอน เพราะโรงพยาบาลบอกว่าตับ กับ ไต เสียแล้วรักษาไม่ได้ แต่แพทย์ทางเลือกบอกว่าตราบใดที่ยังหายใจอยู่และธาตุทั้ง 4 ยังมีอยู่ในร่างกายยังรักษาได้ ผมเคยรักษาอาการแบบนี้มาแล้วโดยผู้ป่วยรายนี้เป็นนายทหารสังกัดกรมสรรพาวุธ มีอาการแบบที่ผมเล่าไปเป๊ะ ลูกเมียเริ่มทำใจแล้วและกำลังจะทำพินัยกรรมไว้ให้ลูกเมีย มานั่งคุยกับผมว่าได้ยาบำรุงเลือดมากับยารักษากรดใหลย้อน เพราะสภาวะกรดใหลย้อนจริงแล้วเกิดจากตับผลิตน้ำดีออกมาย่อยอาหารไม่พอมันเลยหมักสะสมในกระเพราะจนเกิดแก๊สดันขึ้นมาจุกอก โรงบาลให้ยาบำรุงเลือดกับยาถ่านอัดเม็ดมาซับกรด ไม่มียารักษาหรือบำรุงตับเลยมันจะหายได้ใงครับพอยาหมดก็กลับมาแย่อีกดีที่เบิกได้ไม่งั้นตายไปนานแล้ว แต่รักษายังใงก็ไม่ดีขึ้น เลยจัดยาสมุนไพรที่ใช้รักษาโรคตับโดยตรง+ยาบำรุงใตให้รับประทาน ตอนนี้ผ่านมาครึ่งปีแล้วครับยังไม่ตายยาโรงบาลก็ไม่กินออกวิ่งทุกวัน และมีสุขภาพโดยรวมดีขึ้นมามาก ทั้งแรงชีพจร สุขภาพตับและใต เล่นเอาหมอปัจจุบันเครียดเหมือนกันครับ.... ยิ้มกว้างๆ
หยินหยาง
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 12:57:50 »

พอดีเมื่อวันก่อนรุ่นน้องที่เดินป่าอาชีพที่เชียงรายบอกมาว่าถ้าใครต้องการสมุนไพรหายากสดแท้จากป่าติดต่อผ่านผมมาได้เลย ผมเลยมาลงช่วยสนับสนุนหน่อยเพราะเขาขายของจริงแท้แน่นอนผมรับรองครับ เพราะปรกติสมุนไพรแห้งจะเก็บได้ไม่เกิน 6 เดือนบางทีเราไปซื้อที่ร้านอาจได้ของเก่า และนานมากแล้วคุณภาพยามันไม่เต้มร้อยครับ  ยิ้มกว้างๆ
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 18:19:02 »

พอดีเมื่อวันก่อนรุ่นน้องที่เดินป่าอาชีพที่เชียงรายบอกมาว่าถ้าใครต้องการสมุนไพรหายากสดแท้จากป่าติดต่อผ่านผมมาได้เลย ผมเลยมาลงช่วยสนับสนุนหน่อยเพราะเขาขายของจริงแท้แน่นอนผมรับรองครับ เพราะปรกติสมุนไพรแห้งจะเก็บได้ไม่เกิน 6 เดือนบางทีเราไปซื้อที่ร้านอาจได้ของเก่า และนานมากแล้วคุณภาพยามันไม่เต้มร้อยครับ  ยิ้มกว้างๆ

มีสมุนไพร อะไรบ้างเหรอครับ ? ใช้แก้อะไรบ้าง บอกให้หน่อยได้ปล่าวครับ ?

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
หยินหยาง
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 18:59:13 »

มีสมุนไพร อะไรบ้างเหรอครับ ? ใช้แก้อะไรบ้าง บอกให้หน่อยได้ปล่าวครับ ?

ต้องถามว่าต้องการรักษาโรคอะไรครับ ส่วนตัวสมุนไพรในการรักษาผมยินดีให้ความรู้เต็มที่ครับ ถามมาเลย
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2012, 13:21:07 »

ต้องถามว่าต้องการรักษาโรคอะไรครับ ส่วนตัวสมุนไพรในการรักษาผมยินดีให้ความรู้เต็มที่ครับ ถามมาเลย

- แม่ปวดหัวเข่า ตามวัย

- แฟนนอนไม่หลับ พึ่งยานอนหลับตลอด

พอจะมีสมุนไพร อะไรรักษาได้บ้างครับ?

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
หยินหยาง
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 07:14:49 »

- แม่ปวดหัวเข่า ตามวัย

- แฟนนอนไม่หลับ พึ่งยานอนหลับตลอด

พอจะมีสมุนไพร อะไรรักษาได้บ้างครับ?
ปวดหัวเข่าตามวัยใช้หญ้า 3 วันหรือที่ทางยาเขาเรียกว่าหญ้าหมอน้อยมาต้มทานครับ แล้วก็ทำการกดจุดเหว่ยจง( จุดพับเข่าด้านหลังตรงกลางข้อพับ) กดลึกพอหน่วงๆ 30 วินาทีแล้วยกจะส่งเลือดไปเลี้ยงหัวเข่าครับกด 2-3 วันครั้งก็พอ ส่วนอาการแฟนคุณต้องมีข้อมูลละเอียดกว่านี้ครับมันเดาไม่ได้มีหลายสาเหตุครับ... ยิ้มกว้างๆ ลองกินน้ำขิงร้อนก่อนนอนดูก่อนสิครับ
nongss1
มัธยม
**

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 00:39:14 »

ขอติดตามกระทู้ด้วยคนน่ะ ขอรับ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 00:03:58 »

ขอบคุณสำหรับความรู้ค่ะ มีประโยชน์มากๆเลยค่ะ คุณหยิงหยาง เป็นแพทย์ทางเลือกหรือเปล่าค๊ะ
มาโพสต์ให้ความรู้อีกบ่อยๆ นะค๊ะ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
yonoke
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2013, 19:41:13 »

สัญญาณโรคตับขั้นรุนแรง ให้สังเกตุดูระบบขับถ่ายให้ดีถ้าเริ่มถ่ายเป็นสีดำปวดชายโครงด้านขวาและมีอาการท้องบวมอืดแสดงถึงสภาวะโรคที่รุนแรงอยู่ในขั้นที่เรียกว่าโรงพยาบาลไม่รับเย็บแล้วหรือรอวันตายครับ อย่างมาก 1 ปีครับตายแน่นอน เพราะโรงพยาบาลบอกว่าตับ กับ ไต เสียแล้วรักษาไม่ได้ แต่แพทย์ทางเลือกบอกว่าตราบใดที่ยังหายใจอยู่และธาตุทั้ง 4 ยังมีอยู่ในร่างกายยังรักษาได้ ผมเคยรักษาอาการแบบนี้มาแล้วโดยผู้ป่วยรายนี้เป็นนายทหารสังกัดกรมสรรพาวุธ มีอาการแบบที่ผมเล่าไปเป๊ะ ลูกเมียเริ่มทำใจแล้วและกำลังจะทำพินัยกรรมไว้ให้ลูกเมีย มานั่งคุยกับผมว่าได้ยาบำรุงเลือดมากับยารักษากรดใหลย้อน เพราะสภาวะกรดใหลย้อนจริงแล้วเกิดจากตับผลิตน้ำดีออกมาย่อยอาหารไม่พอมันเลยหมักสะสมในกระเพราะจนเกิดแก๊สดันขึ้นมาจุกอก โรงบาลให้ยาบำรุงเลือดกับยาถ่านอัดเม็ดมาซับกรด ไม่มียารักษาหรือบำรุงตับเลยมันจะหายได้ใงครับพอยาหมดก็กลับมาแย่อีกดีที่เบิกได้ไม่งั้นตายไปนานแล้ว แต่รักษายังใงก็ไม่ดีขึ้น เลยจัดยาสมุนไพรที่ใช้รักษาโรคตับโดยตรง+ยาบำรุงใตให้รับประทาน ตอนนี้ผ่านมาครึ่งปีแล้วครับยังไม่ตายยาโรงบาลก็ไม่กินออกวิ่งทุกวัน และมีสุขภาพโดยรวมดีขึ้นมามาก ทั้งแรงชีพจร สุขภาพตับและใต เล่นเอาหมอปัจจุบันเครียดเหมือนกันครับ.... ยิ้มกว้างๆ
  ขอสมุนไพรแก้โรคตับกับไตเสียครับผม  ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์