เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 00:58:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หาเงินทางเน็ต ได้จริง หรือไม่ มาดูกัน ใครเคยได้เงินมาแชร์กันหน่อย ...
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หาเงินทางเน็ต ได้จริง หรือไม่ มาดูกัน ใครเคยได้เงินมาแชร์กันหน่อย ...  (อ่าน 2221 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 15:37:19 »

ส่วนตัวผมเองก็หากินกับเนทนี่แหละ เพราะถ้าไม่มีเนทงามคอมผมหรือการศึกษาของผมก็คงไม่เดิน หรือเดินฝืดเป็นแน่ แต่ถ้าบอกว่าหางานในเน็ท ผมก็หานะ ได้อะไรมากมายจากเน็ทก็เป็นความรู้เอามาทำเงินทำทองอยู่เป็นอาชีพ ไม่ก็โหลดมาขายซะเลย ก็ง่ายดี 555 หรือเป็นวิทยาทานในปัจจุบันก็ดี ไม่อยากจะเอาเรื่องเงินมาวัดความเป็นคน อิอิ เล่นเนททีไรงานเข้าทุกที ไม่ว่าจะเป็นไวรัสเข้า ถูกแบนเข้า ถูกทำให้ต้องโหลดเข้า HD จนเต็ม หาซื้อเพิ่มอีก วันๆก็ติดเกมติดแชท งานเข้าใหม่หละ พี่น้อง อิอิ

ล่าสุดก็ไปสมัคพวก งานคี งานในเนทมา เขาก็โทรหาจริงๆ รอตั้งหลายวันได้เรื่องเลย อิอิ พอได้ข้อมูลก็สืบดูใน google อีก 555 ว่าแล้วอย่างที่คิด สุดท้ายก็เอามาแฉให้ฟังนี่แหละ
อ้างว่าเป็นงานโฆษณา มีข้อมูล มี banner ให้พร้อม แหงหละมันก็งานที่เราพึ่งอ่านมานี่เองแล้วจึงสมัคในเว็บดู banner ก็ภาพที่ให้ ข้อมุลก็แค่คัดลอกกันมา โหลๆ รุปแบบเดิมซ้ำทุกคน นัดอบรมที่เชียงใหม่ กลัวไปแล้วได้จ่ายมากกว่านั้นจัง(ค่าสมัค ค่าทำธุระกิจ แต่กินกันเป็นทอดๆ) อิอิ เลยบอกไปว่า ถ้าเชียงรายมีจะไป ถ้ามีก็จะไปจริงๆนะ แค่อยากรู้เท่านั้นเองว่า ที่โพสๆกัน มันงานอะไร ไม่โทรไม่รองไม่รู้นะเนี่ยแท้ๆก็เส้นผมบังภูเขานี่เอง
นี่ไง Banner ดูชัดๆ อิอิ

และทาง บ. จะทำให้หมดคะ เราแค่รับไปทำ --> ก็นี่ไง (ถ้าเราโต มันก็จะมีชื่อเราแทน และเบอร์ แรกๆก็ต้องทำงานให้เขาก่อน เป็นวงจรลวงหลอกไม่จบสิ้น)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 16:55:02 »

ทำเว็บคลิกยังได้ง่ายกว่านี้มั้งครับ หมื่นคลิกได้300บาทอะไรนั่นน่ะ

มือหงิกพอดี เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า =_=

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 10:19:21 »

ทำเว็บคลิกยังได้ง่ายกว่านี้มั้งครับ หมื่นคลิกได้300บาทอะไรนั่นน่ะ

มือหงิกพอดี เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า =_=

ที่เค้าเอาแปะหน้าโหลดแล้วไปไล่ปล่อยตามเว็บต่างๆง่ะ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
buth922
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 10:41:23 »

หาเงินทางเน็ตผมว่ามีมานานแล้วนะครับ แต่มาช่วงหลังๆ นี้เริ่มจะมากขึ้น บางURL ก็มีค่าสมัคร
มีผลตอบแทนในลักษณะแชร์ลูกโซ ความเสียหายในแต่ละรายดูเหมือนน้อย แต่ภาพรวมแล้วรวม
กันหลายล้านเลย แต่ก็มีบางURL ที่ทำจริงมีรายได้จริง แต่การดำิเนินการก็ไม่ง่ายเช่นกัน

สรุปนะครับ ไม่มีอะไรที่ของดีราคาถูก   ( ราคาต่ำกว่าความเป็นจริง )
               ไม่มีอะไรที่ได้มาฟรีๆ        ( ยกเว้น....การให้ของพ่อ-แม่ )
               ไม่มีอะไรที่ทำน้อย แต่รายได้สูง ( ยกเว้น...งานสิ่งผิดกฏหมาย )
สิ่งที่เป็นจริงคือ งานสบายมีจริง แต่ต้องมีความสามารถ * ความอดทน  ยิงฟันยิ้ม

wannakorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 17:21:47 »

เราก็เคยลองทำ แต่ไม่รู้วิธีตอนนี้เลิกไปล่ะ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 20:32:44 »

ลองดูครับ

Konla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 15:39:11 »

ของผมล่าสุด ( 1 มิ.ย. )ไปเทรนงานถึงที่ ที่ กทม. แยกอโศกครับ
ของ ไฮเอ็ดดอทบิด  งานบอกทางโทรศัพท์ว่า คีร์ข้อมูล
ไปถึง 8.40 น. รอ เทรน อบรม 9.30 เข้าห้องฟัง
ฟัง 10 - 20 นาที เอ๋อ....ทันที  ที่แท้  ขายของออนไลท์
เขาจะเปิดเวปและรหัสให้เรารอลูกค้าสั่ง  เมื่อลูกค้าสั่งของ
เราก็ให้ข้อมูล สรรพคุณสินค้าเพิ่มเติม และซื้อทางบริษัท ให้ลูกค้าต่อ
ทำแบบนี้ครับ  และทำเป็นลูกโซ่ มีลูก มีหลาน
เหมือนบริษัทใหญ่ ที่ขึ้นต้นด้วย A ลงท้ายด้วย R  และ A ลงท้ายด้วย Y
คนที่ทำก่อนได้ดีแต่เราเป็นหาง ๆ ๆ และต้องมีเงินทุนก่อนด้วย (หลักหมื่น)
รู้แบบนี้ป๊บผมเสียมารยาททันที  คือ  ลุกออกจากห้องอบรมเลย
สายตาทั้งห้องมองผมคนเดียว แต่ประมาณ 20 วินาที มีเด็กชาวขอนแก่นลุกขึ้นตาม
และอีกประมาณ 7 - 10 คน ตามด้วย คุยกันในลิฟกับเด็กขอนแก่นว่า
ผม - ทำไมน้องไม่ทำละ
เด็กขอนแก่น - ผมกลับไปที่บ้านทำบ่อกุ้งกับพ่อดีกว่า
คุยไปคุยมาได้ความเหมือนกันก็คือ นึกว่า ให้เราพิมพ์งานแล้วสงให้เขา
เพราะที่โทรมาชักชวนเขาบอกแบบนั้น เสียอารมณ์  โค ตา ระ
เสียตังเดินทางอีกด้วย เซ็ง  ประสบการณ์จริง ครับ
บอกเล่าสู่กันฟังบ่าดายเน้อ
เผื่อจะได้เป็นข้อคิด และความรู้ใหม่ให้กับใครหลาย ๆ คนครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 12:09:36 »

มันเป็นงานลวงคนครับ ต่อกันไปไม่จบ มันก็ได้อยู่กับหน้าคอมนะ ได้คีนะ ใช้เวลาวันละ 1-2 ชม. จริงๆ แต่ 5555 ลวงกันชัดๆ เสียเวลา ทำมาหากิน เสียเวลาที่เดินทางหมด 555+

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
เอ็มไอ ซิก (MI6)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2012, 15:04:09 »

ถ้าได้จริง รวยจริง

เราไม่เห็นพวกที่มาประกาศตามเว็บต่างๆหลอกครับ

ประกาศแบบโง่ เดิมๆ โดนลบประจำ

ถ้ารวยจริง ผมไม่เอามาบอกหรอกครับ รวยคนเดียวดีกว่า
หน้า: 1 [2] พิมพ์