เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 16:27:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  ++ การผ่าจ้านคน มนต์ดำตัดสวาท +++
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ++ การผ่าจ้านคน มนต์ดำตัดสวาท +++  (อ่าน 58627 ครั้ง)
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2010, 10:48:12 »

ปล่อยไปตามเวรกรรมครับ บ่ดีทำเพราะมันจะเข้าตัว

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2010, 10:52:21 »

ตกใจ มาดูทั้งภาพและภาษา  ตกใจ
natawun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 11:34:13 »

มันได้ผลจริงหรือเปล่า
bfesz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 12:58:25 »

ผ่าจ้านผ่าใจ๋   อาลัยห่วงฮัก
จ้านมนต์ผ่าปัก   ม้างใจ๋แบ่งข้าง
จากวันนี้ไป   จนต๋ายกะด้าง
จักบ่มีตาง   ฮ่วมฮัก
กามะตัณหา   จักหยุดอยู่พัก
ปิ๊กมาอยู่บ้าน   เดิมจอง

คาถา ถอนพิษคุณไสย์ สะมุหะเนยยะ สะมุหะคะติ สะมุหะคะโต สีมาคะตัง

พัทธะ เสมายัง สะมุหะนิตัพโพ เอวัง เอหิ นะเคลื่อน

โมคลอน พุทถอน ธาเลื่อน ยะเลื่อนหลุดลอย

คาถานี้ ใช้เสกน้ำมนต์อาบ ลูบไล้ตามร่างกาย ป้องกันการกระทำทั้งคุณผี คุณคน คุณยาแฝด ฝังรูปฝังรอย ออกสิ้นทุกประการ นับว่าเป็นยอดคาถาที่เกี่ยวกับการถอดการถอนโดยแท้ วิเศษนักอธิษฐานใช้เอาเถิด

คาถา หัวใจพระฉิมพะลี นะชาลีติ ชาลีตินะ ลีตินะชา ตินะชาลี

คาถานี้ ใช้เสกแป้งหรือน้ำมันลูบไล้ตามร่างกายหรือใบหน้าทำให้คนเห็นคนรัก ใครเห็นใครชม มีเสน่ห์ มหานิยมวิเศษนักแล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 00:43:24 โดย คำขี้หม่า » IP : บันทึกการเข้า
แก้ววอก
ชั้นประถม
*

ระดับ: ขี้เหล้าพันธ์แท้

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 19:10:54 »

เคล็ดก่อนออกจากบ้านป้องกั๋นโดนของ
หื้อเด็ดหอมด่วนเกี้ยวก่อนออกบ้าน(เปิ่นว่ามาเน้อ) เจ๋ง เจ๋ง
แล้วเคล็ดก่อนปิ๊กบ้าน
หื้อเด็ดใบบ่าก้วยก๋า(ใบฝรั่ง)เกี้ยวก่อนเข้าบ้าน(อันนี้กันเมียสาบเหล้าเน้อได้ผลตวย)
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 19:13:28 โดย แก้วข้าวเย็น » IP : บันทึกการเข้า

ฮ่วม สนับสนุน การใจ๊ภาษาเมืองกำเมืองหื้อถูกต้อง อย่างเป๋นตางก๋าน
itimaun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 22:25:05 »

ผ่าจ้านผ่าใจ๋   อาลัยห่วงฮัก
จ้านมนต์ผ่าปัก   ม้างใจ๋แบ่งข้าง
จากวันนี้ไป   จนต๋ายกะด้าง
จักบ่มีตาง   ฮ่วมฮัก
กามะตัณหา   จักหยุดอยู่พัก
ปิ๊กมาอยู่บ้าน   เดิมจอง

คาถา ถอนพิษคุณไสย์ สะมุหะเนยยะ สะมุหะคะติ สะมุหะคะโต สีมาคะตัง

พัทธะ เสมายัง สะมุหะนิตัพโพ เอวัง เอหิ นะเคลื่อน

โมคลอน พุทถอน ธาเลื่อน ยะเลื่อนหลุดลอย

คาถานี้ ใช้เสกน้ำมนต์อาบ ลูบไล้ตามร่างกาย ป้องกันการกระทำทั้งคุณผี คุณคน คุณยาแฝด ฝังรูปฝังรอย ออกสิ้นทุกประการ นับว่าเป็นยอดคาถาที่เกี่ยวกับการถอดการถอนโดยแท้ วิเศษนักอธิษฐานใช้เอาเถิด

คาถา หัวใจพระฉิมพะลี นะชาลีติ ชาลีตินะ ลีตินะชา ตินะชาลี

คาถานี้ ใช้เสกแป้งหรือน้ำมันลูบไล้ตามร่างกายหรือใบหน้าทำให้คนเห็นคนรัก ใครเห็นใครชม มีเสน่ห์ มหานิยมวิเศษนักแล

เป็นบท ถอนเสมา ครับ ใช้ถอนของดีนักแล บ่ะเจื่อไผตี่ว่าข่ามลองเอาบทนี้เสกมีดแล้วฟันผ่อ เข้ากุรายเน้อนายเฮย
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 22:36:07 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
bfesz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 00:25:00 »

ขอสูมาปี่เสือเย็นเน้อ  
แสดงว่าป่อครูผมสอนจื่อบทคาถามาผิดก้าหา   ว่ากั๋นใหม่ตามนั้น
       โอม  มหิงสา  โอมมหา มหิงสา?
ว่าก๋นไปดายเน้อ   สุดท้ายก็คนเมือง(เล่นกั๋นเอาม่วน)

* 2289.jpg (26.71 KB, 277x250 - ดู 13843 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 00:46:02 โดย คำขี้หม่า » IP : บันทึกการเข้า
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 02:31:50 »

โอมมมมม  เพี้ยงๆๆๆๆๆๆๆ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 06:04:18 »

ปล่อยไปตามเวรกรรมครับ บ่ดีทำเพราะมันจะเข้าตัว

หันตวยครับ....เป๋นบาปตวยเน้อ

..............
คนหลังเขา
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 06:59:13 »

เอาใจเขามาใส่ใจเรา ยิ้ม :)คิดให้ได้ปลงให้ตกอย่าทำเลยเป็นปาบ

*ความรัก*ไม่ลึกซึ่งเหมือนกาลเวลา
** ว่างๆเข้ามาพูดมาคุยและฟังเพลงเพราะๆได้จากห้องไหลๆของเราชาวเชียงรายโฟกัสนะคะ
** http://www.chiangraifocus.com/forums/chatroom/index.php **
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 07:28:44 »

เคล็ดก่อนออกจากบ้านป้องกั๋นโดนของ
หื้อเด็ดหอมด่วนเกี้ยวก่อนออกบ้าน(เปิ่นว่ามาเน้อ) เจ๋ง เจ๋ง
แล้วเคล็ดก่อนปิ๊กบ้าน
หื้อเด็ดใบบ่าก้วยก๋า(ใบฝรั่ง)เกี้ยวก่อนเข้าบ้าน(อันนี้กันเมียสาบเหล้าเน้อได้ผลตวย)
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เออ...  เนอะ  กึ๊ดได้จาไดน่ะ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
wat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 12:15:25 »

ตามรูปผมว่าไม่ใช้การผ่าจ้าน คิดว่าคงเป็นการที่เขาเรียกว่า การตัด คือถ้าคู่สามี ภรรยา ฝ่ายหนึ่งตายก็จะทำพิธีแบบนี้ครับ คือไม่ให้มายุ่งกันเขาเชื่อว่าถ้าไม่ทำ คนตายจะเอาคนเป็นไปอยู่ด้วย  การผ่าจ้านตามที่ผมได้ยินมา แต่ไม่เคยเห็นเขาทำพิธี คือผ่าให้คนที่รักกันให้แยกจากกัน ไม่รักก้น มีอีกหลายอย่างการผ่าจ้าน อย่างเช่นมีตลาดสด 2 ที่ หรือร้านค้าแข่งกันแย่งแม่ค้าหรือคนซื้อของ ก็ทำการผ่าจ้านอีกฝ่ายไม่ให้คนไปเข้าตลาด คนเบื่อ ประมาณเนี้ย ได้ยินเขาพูดกัน ในรูปที่ผมคิดว่าเป็นการตัด ผมว่าพระท่านคงไม่มายุ่งทำการผ่าจ้าน เพราะมันเป็นบาปครับ ส่วนมากคนรับทำจะเป็นคนที่มีถาคาทางไม่ดีครับ คนพวกนี้ถ้าแก่ตัวมา จะอยู่อย่างไม่มีความสุข บางคนว่าของเข้าตัว แต่ผมว่าน่าจะเป็นบาปมากกว่า คนจ้างทำก็เป็นบาปด้วย คือ พรากคนที่รักกันให้แยกจากกัน อีกอย่างค่าจ้างทำ ถ้าทำอย่างตลาดจ้างกันเป็นแสนบาท ครับ อย่างตลาดนี้ผมเห็นตัวอย่างมากับตัวครับ แถวบ้านผม ผมว่าคนทำนี้แน่ครับ คนเข้าตลาดเดียวมาตลอดจนอีกตลาดปิดตัวไปเลย แต่คนทำ คนจ้างทำ ตายไปนานแล้วครับ
SupakaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 00:57:33 »

อ่านนี่ ขนลุกเลย คับ ซ้ำหนาวหนาคืนนี้   รูดซิบปาก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 01:02:23 »

ตามรูปผมว่าไม่ใช้การผ่าจ้าน คิดว่าคงเป็นการที่เขาเรียกว่า การตัด คือถ้าคู่สามี ภรรยา ฝ่ายหนึ่งตายก็จะทำพิธีแบบนี้ครับ คือไม่ให้มายุ่งกันเขาเชื่อว่าถ้าไม่ทำ คนตายจะเอาคนเป็นไปอยู่ด้วย  การผ่าจ้านตามที่ผมได้ยินมา แต่ไม่เคยเห็นเขาทำพิธี คือผ่าให้คนที่รักกันให้แยกจากกัน ไม่รักก้น มีอีกหลายอย่างการผ่าจ้าน อย่างเช่นมีตลาดสด 2 ที่ หรือร้านค้าแข่งกันแย่งแม่ค้าหรือคนซื้อของ ก็ทำการผ่าจ้านอีกฝ่ายไม่ให้คนไปเข้าตลาด คนเบื่อ ประมาณเนี้ย ได้ยินเขาพูดกัน ในรูปที่ผมคิดว่าเป็นการตัด ผมว่าพระท่านคงไม่มายุ่งทำการผ่าจ้าน เพราะมันเป็นบาปครับ ส่วนมากคนรับทำจะเป็นคนที่มีถาคาทางไม่ดีครับ คนพวกนี้ถ้าแก่ตัวมา จะอยู่อย่างไม่มีความสุข บางคนว่าของเข้าตัว แต่ผมว่าน่าจะเป็นบาปมากกว่า คนจ้างทำก็เป็นบาปด้วย คือ พรากคนที่รักกันให้แยกจากกัน อีกอย่างค่าจ้างทำ ถ้าทำอย่างตลาดจ้างกันเป็นแสนบาท ครับ อย่างตลาดนี้ผมเห็นตัวอย่างมากับตัวครับ แถวบ้านผม ผมว่าคนทำนี้แน่ครับ คนเข้าตลาดเดียวมาตลอดจนอีกตลาดปิดตัวไปเลย แต่คนทำ คนจ้างทำ ตายไปนานแล้วครับ

ตอนแรกผมเห็นผมก็ไม่รู้จัก  แล้วผมก็เลยถามพระรูปนั้นเหละครับ  ว่าเขาเรียกว่าอะไร  ตุ๊เปิ้นเลยบอกว่า ผ่าจ้าน

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
นายกระจอก
เตรียมอนุบาล
*

เพื่อความหวัง และ อนาคต

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 03:52:28 »

ผ่าจ้าน บ่าล่ำหันไหนเปิ้นเยี้ยกันละ ส่วนมากคนที่มีคาถาแต้ๆเปิ้นจะบ่ล่ำเยี้ยกัน ถ้าบ่าจำเป็นแต้ๆ เพราะมันเป็นบาปติดตัวเต๊าต๋ายเลยเน้อออ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
wat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2010, 20:11:07 »

ถามเขามา การตัด เรื่องผัวเมีย ตายจากกันไป ก่อนเผาศพมีการทำพิธีการตัด มันเป็นการผ่าจ้านอีกแบบหนึ่ง
itimaun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 23:56:13 »

ขอสูมาปี่เสือเย็นเน้อ  
แสดงว่าป่อครูผมสอนจื่อบทคาถามาผิดก้าหา   ว่ากั๋นใหม่ตามนั้น
       โอม  มหิงสา  โอมมหา มหิงสา?
ว่าก๋นไปดายเน้อ   สุดท้ายก็คนเมือง(เล่นกั๋นเอาม่วน)
บ่อผิดครับแล้วแต่คนจะฮ้องแต่ที่ทราบมา(ตุ๊บอก)เปิ้นว่าใจ้ถอนโบสถ์ ถอนหนังได้สัพพะครับ “ศิษย์ต่างครู อาจารย์ต่างวัด  หนังสือก้อม  ต่างคนต่างมี” ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2010, 23:57:58 »

“ศิษย์ต่างครู อาจารย์ต่างวัด  หนังสือก้อม  ต่างคนต่างมี”

แม่นครับ   ต่างครูบา  คาถาก็คนละอย่าง

นายเหตุผล
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2010, 22:18:58 »

เอ่อนั้นเตอะ  เป็นพระดันมาเล่น เดรัจฉานวิชา... กรรมหนัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์