เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:07:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  ++ การผ่าจ้านคน มนต์ดำตัดสวาท +++
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ++ การผ่าจ้านคน มนต์ดำตัดสวาท +++  (อ่าน 58632 ครั้ง)
QingGE
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 09:18:03 »

รูดซิบปาก
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 07:26:54 »

เอ้ตุ๊เจ้าหนองปึ๋งหยังมายะจะอี้หา ฮืม ฮืม ฮืม

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
itimaun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2010, 23:34:55 »

เต่าตี่ผ่อ น่าจะเป๋น ผ่าจ้านคน กับ ผีต๋าย นาครับ
บ่าน่าจะแม่ คนเป็นกับคนเป็น เหมือน บางที่ใช้สับหัวปลีเอา ยิ้ม
info-media
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 08:44:06 »

มีแต้กะครับนี่
makwampom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 14:23:01 »

น่ากลัวไม่กล้าอ่าน

เห็นภาพประกอบเเล้วขนลุกเลย
Beebie13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 19:37:46 »

อ่านแล้วดูภาพประกอบ น่ากลัวเนาะ  เศร้า เศร้า
cham
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 21:31:43 »

เคล็ดก่อนออกจากบ้านป้องกั๋นโดนของ
หื้อเด็ดหอมด่วนเกี้ยวก่อนออกบ้าน(เปิ่นว่ามาเน้อ) เจ๋ง เจ๋ง
แล้วเคล็ดก่อนปิ๊กบ้าน
หื้อเด็ดใบบ่าก้วยก๋า(ใบฝรั่ง)เกี้ยวก่อนเข้าบ้าน(อันนี้กันเมียสาบเหล้าเน้อได้ผลตวย)
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อันตางลุ่มผมเกยหันป่อผมยะอยู่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 15:22:19 »

ขอบคุณ สำหรับข้อมูล ครับปม

Miss_KOBAYASHI
ชั้นประถม
*

Line :: mookoba

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 22:09:35 »

กั๋วอิอิ ยิงฟันยิ้ม
ระวังตั่วไว้เน้ออ้าย หึหึ รูดซิบปาก

ขายส่ง>> สับปะรด นางแล ,ภูแล , ปัตตาเวีย
ขายสัปบะรดปอกเปลือกพร้อมทานบรรจุกล่องโฟม
บริการส่งในตัวเมืองเชียงราย
สอบถามได้นะค่ะ  084-1711797 ฝน
Line :: mookoba
nansom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 23:23:55 »

ในรูปน่าจะเป็นการตัดกรรมบังเวรนักกว่าผ่าจ้าน ที่ต้องทำเป็นพิเศษ ลับๆ
อาจจะบ่เหมือนกันในแต่ละแห่งก็ได้เนาะ
unis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 12:55:38 »

ห้ามฝนไม้ให้ตกยังง่ายกว่า ..จะทำให้คนสองคนแยกทางกัน..

อ่านแล้วคิดถึงเรื่องตัวเอง ..

มีคนบางคน (เจอมากับตัว) วันๆคอยหาเรื่องจะให้คนเลิกกัน.. เศร้าจริงๆ

หลักจากนั้นไม่นาน แฟนของคนนั้นไปมีผู้หญิงคนใหม่ และผู้หญิงคนนั้นเสียใจมาก

เวรกรรมมีจริง..คิดดีทำดีครับ

ปล. ขอบคุณ จกข. ไม่เคยรู้จัก ผ่าจ้านคน มาก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 12:59:30 โดย unis » IP : บันทึกการเข้า
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 10:10:10 »

ในภาพเป็นการผ่าจ้าน คนเป๋นกับคนต๋ายก้าหาครับ
อันนี้บ่าน่าจะผิดศีล เพราะเป็นการให้สติกับคนเป๋นเหียมากกว่า
(สังเกตหันโลงศพในภาพครับ)
พระเปิ้นฮับนิมนต์ เพื่อสร้างกำลังใจหื้อคนหนะ

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
jaroen
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 13:17:47 »

ผ่าจ้าน มีจริงแท้แน่นอน พ่ออุ้ยผมเอง(ท่านเสียไปแล้ว) สุดยอด ทั้งให้รัก หรือให้เลิก แต่พ่ออุ้ยไม่สอนให้ลูกหลาน มันร้อน ค้าขายไม่ดี สุดยอดตำราและอุปกรณ์พ่ออยุ้ต้องฝังไว้ดงกล้วย เอาเข้าบ้านไม่ได้ ตอนเป็นเด็กอุ้ยเอาเข้าบ้าน หมาหอนทั้งคืน เสียงผีเท้าวิ่งบนบ้านตึงๆ และมีกลิ่นเหมือนเราเอาเนื้อจี่ไฟกินเหม็นไหม้ๆ จนต้องเอาไปฝังไว้ตามเดิม
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2011, 13:26:19 »

กั๋วอิอิ ยิงฟันยิ้ม
ระวังตั่วไว้เน้ออ้าย หึหึ รูดซิบปาก
เอ่อนั่น ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
khonrafun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 01:14:15 »

ท่ามีแต้ครับตี่ ลักผ่อตัวผมหนา คือว่าผมกับเหล้าแยกกั๋นบ่อไขออก ก่าไขได้หมอตี่เปิ้นเก่งอาคม มาผ่าจ้าน เหล้าออกกำเลอะ  555  (ไปกึ๊ดหยั๋งนักเน้อครับ หันแต่ละกระทู้ เคร่งเครียด อู้เล่นเอาม่วน บ่อดาย) แต้ท่าจะดีเน๊อะจะได้ยั้งเหล้ากำนี้ล่ะ ยิ้มกว้างๆ
aomaom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 23:46:40 »

ยังมีนักอยู่หนา แต่จะไปยะมันบาป ผมก็เฮียนมาครับ
Jumbo_A
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 15:58:36 »

โหย...น่ากลัว เห็นภาำำพ กับการบรรยายประกอบ....ขนลุกซู่...บรื๋อๆๆๆๆๆ
Dorminic
มัธยม
**

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2011, 21:11:51 »

ดีครับผม อันตี่วงกล๋มสีแดงนั่นวงไว้เยี่ยะหยังครับมันคืออะหยั๋งครับผม

มีดหลุดออกจากด้ามครับ  ตัดก้านกล้วยบะเข้าครับ

มีดก๊ะหน่ะ นึกว่าวิญญาณอี้หว่ะนะ

ผ่อหยั่งขาแม่ยิง กั๋นขนลุกหมด  ยิงฟันยิ้ม
ลุงหนาน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 15:10:15 »

สงสัยมีดจะไม่คม.. พระท่านทำไสยศาสตร์ผ่าจ้าน ไม่ได้หรอกนะคับ อาบัติสังฆาทิเสส ชักจูงให้เขารักกัน หรือทำให้เขาหย่ากัน  พระทำไม่ได้เลย พระรูปไหนทำ ก็ไม่รู้จะวิจารณ์ไปเพื่ออะไร เพราะว่ามันผิดศีล อาบัติหนัก และที่สำคัญเป็นมนต์ดำ แต่ว่าทำไสยศาสตร์แขนงๆ อื่นๆ เช่น รดน้ำมนต์ ยันต์อื่นๆ ทำได้ แต่ว่า เรื่องที่เกี่ยวกับหญิงชาย ไม่เหมาะสมจริงๆ  แต่ว่าอาจารย์ที่เป็นฆราวาส ทำได้ไม่เป็นไร.. เว้นแต่พระสงฆ์ไม่ควรทำ

อย่ายึดมั่นกับสิ่งใดๆ เพราะอะไรๆ ก็ไม่แน่นอน
pantonecolor1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2011, 15:25:17 »

สงสัยมีดจะไม่คม.. พระท่านทำไสยศาสตร์ผ่าจ้าน ไม่ได้หรอกนะคับ อาบัติสังฆาทิเสส ชักจูงให้เขารักกัน หรือทำให้เขาหย่ากัน  พระทำไม่ได้เลย พระรูปไหนทำ ก็ไม่รู้จะวิจารณ์ไปเพื่ออะไร เพราะว่ามันผิดศีล อาบัติหนัก และที่สำคัญเป็นมนต์ดำ แต่ว่าทำไสยศาสตร์แขนงๆ อื่นๆ เช่น รดน้ำมนต์ ยันต์อื่นๆ ทำได้ แต่ว่า เรื่องที่เกี่ยวกับหญิงชาย ไม่เหมาะสมจริงๆ  แต่ว่าอาจารย์ที่เป็นฆราวาส ทำได้ไม่เป็นไร.. เว้นแต่พระสงฆ์ไม่ควรทำ

เชียงรายมีเยอะมาก พระที่รับทำ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์