เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 23:23:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  รู้หรือไม่? ทำไมต้องล้างสารพิษในร่างกาย(เพิ่มสูตรค่ะ)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน รู้หรือไม่? ทำไมต้องล้างสารพิษในร่างกาย(เพิ่มสูตรค่ะ)  (อ่าน 4637 ครั้ง)
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2012, 10:39:12 »

ยิ้มเท่ห์ หลายคนๆ คนเคยได้ยินเกี่ยวกับการล้างสารพิษในร่างกาย หรือที่เรียกว่า detox นั่นแหล่ะ แต่ก็มีอีกหลายๆคนไม่ทราบว่า มันคืออะไร แล้วทำไมต้อง detox จำเป็นด้วยหรือที่ต้องทำ?
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เหตุผลง่ายๆ คือ ในชีวิตประจำวันของเราๆ ท่านๆ ทุกคน ได้รับสารพิษในแทบจะทุกขั้นตอนของการใช้ชีวิต เช่น

1.กินอาหารที่ ปรุงรสด้วย ผงชูรส (รสดี)
2.และไปทานอาหารนอกบ้าน ก็ได้รับสารกันบูดในเส้นก๋วยเตี๋ยว ขนมจีน ข้าวสารที่คลุกยากันมอด และน้ำพริกแห้งๆ
3.ยาฆ่าแมลงในผักผลไม้ ที่เราซื้อมาจากตลาด มีทั้งนั้น
4.สารฟอกขาว ในสารพัดเช่น ถั่วงอก หนังหมู ตีนไก่(เล็บมือนาง)
5.สารเคมีจากเครื่องสำอางทุกชนิด
6.ตื่นนอนมาแปรงฟัน ก็มีฟองจากเคมี จนเข้านอน อาบน้ำแปรงฟันก็เคมีจากฟอง
7.สารพิษจากควันรถในอากาศที่สูดหายใจทุกวัน
8.โลชั่น ครีมทาผิว ก็เคมี(จริงไหม)คะ
9.เนื้อหมู ไก่ เร่งฮอร์โมนทั้งนั้น แม้แต่นม ยังเร่งการให้นมเพิ่ม เลยคะ
และอื่นๆ อีกมากมาย
(( แล้วควรจะล้างพิษจากร่างกายเราได้รึยัง  ยิ้มกว้างๆ))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 12:08:35 โดย ไอบาระจัง » IP : บันทึกการเข้า

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
Addmobile
สวัสดีครับ
ระดับ :ป.โท

จริงจังจริงแต่จริงใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2012, 18:29:18 »

อืมน่าสนใจครับว่าแต่หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ยิงฟันยิ้ม
Namzx10
midafXD
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

095-5494590

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2012, 23:09:21 »

ยิ้มเท่ห์ หลายคนๆ คนเคยได้ยินเกี่ยวกับการล้างสารพิษในร่างกาย หรือที่เรียกว่า detox นั่นแหล่ะ แต่ก็มีอีกหลายๆคนไม่ทราบว่า มันคืออะไร แล้วทำไมต้อง detox จำเป็นด้วยหรือที่ต้องทำ?
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เหตุผลง่ายๆ คือ ในชีวิตประจำวันของเราๆ ท่านๆ ทุกคน ได้รับสารพิษในแทบจะทุกขั้นตอนของการใช้ชีวิต เช่น

1.กินอาหารที่ ปรุงรสด้วย ผงชูรส (รสดี)
2.และไปทานอาหารนอกบ้าน ก็ได้รับสารกันบูดในเส้นก๋วยเตี๋ยว ขนมจีน ข้าวสารที่คลุกยากันมอด และน้ำพริกแห้งๆ
3.ยาฆ่าแมลงในผักผลไม้ ที่เราซื้อมาจากตลาด มีทั้งนั้น
4.สารฟอกขาว ในสารพัดเช่น ถั่วงอก หนังหมู ตีนไก่(เล็บมือนาง)
5.สารเคมีจากเครื่องสำอางทุกชนิด
6.ตื่นนอนมาแปรงฟัน ก็มีฟองจากเคมี จนเข้านอน อาบน้ำแปรงฟันก็เคมีจากฟอง
7.สารพิษจากควันรถในอากาศที่สูดหายใจทุกวัน
8.โลชั่น ครีมทาผิว ก็เคมี(จริงไหม)คะ
9.เนื้อหมู ไก่ เร่งฮอร์โมนทั้งนั้น แม้แต่นม ยังเร่งการให้นมเพิ่ม เลยคะ
และอื่นๆ อีกมากมาย
(( แล้วควรจะล้างพิษจากร่างกายเราได้รึยัง  ยิ้มกว้างๆ))

มันเป็นชา detox หรอครับผมเคยลองแก้วเดียวฮะ ขอบอกทางสะดวกทั้งคืน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปัจจุบันดื่มแต่ คลอโรฟิลล์ อะครับ

Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 10:51:09 »

อืมน่าสนใจครับว่าแต่หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ยิงฟันยิ้ม

การทำ detox มีหลายวิธีค่ะ ทั้งวิธีที่ง่าย สะดวก รวดเร็ว แต่ก็แลกกับเงิน อิอิ
(( วิธีนี้ก็คือ ซื้อชา หรือ เครื่องดื่ม ที่ถุกปรุงมาเพื่อทำ detox โดยเฉพาะ แค่ชงดื่มก็ได้ผล แต่ก็ต้องทำบ่อยๆ ค่ะ))

แล้วก็วิธีที่ยุ่งยากนิดนึง ว่างเมื่อไหร่ก็ทำเลย ต้องอาศัยความอดทน บ้าง แต่ประหยัดเงิน  ยิ้มกว้างๆ
(( วิธีนี้เป็นวิธีที่อาศัยสรรพคุณทางยาของ อาหารที่มีอยู่ตามธรรมชาติ เพื่อล้างสารพิษ กระบวนการก็ยุ่งยากกว่าวิธีแรก
แต่ร่างกายได้รับคุณค่าทางอาหารด้วยค่ะ  ยิ้มเท่ห์  )) 
มีหลายสูตร ขึ้นอยู่กับว่า เราจะล้างสารพิษในส่วนไหนของร่างกาย เช่นว่า ล้างอุจจาระที่ตกค้างในลำไส้ใหญ่
,ซึ่งขอบอกไว้เลยว่า บางคนอาจไม่เคยทราบว่า อุจจาระที่เราขับถ่ายในแต่ละวันนั้น มันไม่ได้ถูกขับออกมาหมด 100% นะคะ ยังมีบางส่วนติดค้างอยู่ภายในลำไส้ใหญ่ของเรา ซึ่งหากปล่อยให้สะสมนานวัน นานปี หลายปี

มันจะ ทำให้เกิดอาการมากมายเช่นท้องอืดปวดหลังปวดขา ปวดกล้ามเนื้อที่ไหล่และสะบัก เวียนหัวอ่อนเพลีย นอนไม่หลับ
เป็นฝ้า ไมเกรน และอื่น ๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

วันนี้ รับสูตรแรกกันก่อนนะคะ "สูตรล้างอุจจาระตกค้าง" ก็มีเลือกลองหลายวิธี เช่น

1. ใช้เม็ดแมงลัก 2 ช้อนชา ผสมน้ำ 1 แก้ว ทิ้งไว้ 30 นาที ดื่มก่อนนอน
เม็ดแมงลักจะลากอุจจาระตกค้างออกมา  ทานเป็นปกติได้ทุกวัน หรือ 3-4 วันต่อสัปดาห์ ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

2.นมสด 2 กล่อง (รวมจะได้ประมาณ 500 มิลลิตร) และ กล้วยน้ำว้า 2 ลูก ทานก่อน 6 โมงเช้า
ช่วงแรกควรทานติดกัน 3 วัน หากถ่ายก่อน7 โมงเช้าเป็นปกติได้แล้ว
ก็ลดมาเป็นสัปดาห์ละ2 ครั้ง หรือ ตามที่เห็นสมควร

3.ทานผักบุ้งแดง 2 กำมือ ผัด หรือ ต้ม ทำอาหารตามใจชอบ ผักบุ้งจะลากอุจจาระตกค้างออกมา ค๊า

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ไว้วันหน้าจะมา ลงสูตรเพิ่มนะคะ ^__^

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
Addmobile
สวัสดีครับ

จริงจังจริงแต่จริงใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 11:41:59 »

ขอบคุงครับ ยิงฟันยิ้ม
สบายแมน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 15:07:09 »

ดีเลยครับ ผักบุ้งเอาไปจอดีกว่าผัดเพราะผัดแล้วมีน้ำมัน  ยิงฟันยิ้ม
lady_highland
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 20:32:00 »

ขอบคุณค่ะ สำหรับสูตรและความรู้ดีๆ แล้วจะรอสูตรอื่นๆ อีกนะค๊ะ
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:00:37 »

ดีเลยครับ ผักบุ้งเอาไปจอดีกว่าผัดเพราะผัดแล้วมีน้ำมัน  ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จ๊ากกกกก เมนูนี้เข้าท่าเนาะอ้ายแมน 555+ ม่ายลองม่ายรู้เนอะ อิอิ

Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:02:05 »

ขอบคุงครับ ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ไม่เปงไรค๊า

ขอบคุณค่ะ สำหรับสูตรและความรู้ดีๆ แล้วจะรอสูตรอื่นๆ อีกนะค๊ะ
ยิ้มเท่ห์ ได้เลยค่ะ อิอิ

Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:17:29 »

ยิ้มเท่ห์ วันนี้ข้าเจ้า ภูมิใจเสนอ ........  สูตรล้างสารพิษในตับ

เลือกวิธีง่ายละกันเนอะ คือ การทานเห็ด 3 อย่าง (( อร่อย ดี มีประโยชน์ ค่ะ))

เห็ด 3 อย่าง(คือ เห็ดสดหรือเห็ดแห้งที่นำมาปรุงอาหาร ได้แก่ เห็ดหูหนูดำ เห็ดหอม และเห็ดนางฟ้า ) + มะตูมแห้ง
+ ใบเตย

วิธีทำ     
1.นำเห็ด 3 อย่างๆละ 1 ขีด มาล้าง แล้วหั่นเป็นชิ้นเล็กๆ
2.ใบเตย 3-5 ใบ ล้างให้สะอาด
3.ผลมะตูมแห้ง 5 ชิ้น
4.นำผลมะตูมแห้งมาปิ้งไฟให้หอม แล้วนำมาต้มกับน้ำ 2 ลิตร พอเดือดแล้วจึง
ค่อยใส่เห็ดและใบเตย ที่เตรียมไว้

(ถ้าชอบหวานให้เติมน้ำตาลทรายแดงเล็กน้อย) ดื่มได้ทั้งร้อน – เย็น ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

สรรพคุณ
1. ล้างสารพิษที่ตกค้างในตับ ล้างไขมันในตับ
2. แก้ซีส
3. สลายพังพืดในมดลูก
4. ต้านอนุมูลอิสระ ลดเซลล์มะเร็ง
5. เพิ่มเม็ดโลหิตขาว สร้างภูมิต้านทาน
6. ลดไขมันในเส้นเลือด
7. แก้โรคภูมิแพ้ ซึ่งเกิดจากระบบดูดซึมบกพร่อง
8. ล้างสารพิษที่เกิดจากการใช้เครื่องสำอางและ ยาย้อมผม

<<ที่กล่าวมา มิใช่ว่าทำครั้งเดียว 2 ครั้งแล้วจะได้ผลทันตาเห็นนะคะ ต้องค่อยเป็นค่อยไป ค่ะ>>  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ รักตัวเอง ต้องดูแลสุขภาพตัวเอง อย่าพึ่งแต่หมอค่ะ หมอไม่ใช่พระเจ้า อย่ารอให้ป่วยแล้วค่อยดูแลตัวเอง ^__^

corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2012, 12:29:04 »

ทานพืชผัก ที่เป็นเส้นใย เป็นประจำ เมื่อย่อยสลายได้สารอาหารแล้ว
เศษเส้นใยที่เหลือจะทำหน้าที่ครูดลำไส้  ล้างสารพิษ กวาดไขมันออกมาพร้อมของเสีย
ใช้สมุนไพร เจียวกู้หลัน มาชงดื่มช่วยเร่งการขับถ่ายอีกต่อหนึ่ง
หรือไม่ก็หาเลือกทานผักพื้นบ้านสมุนไพรไทย
สารอาหารจากสมุนไพร จะถูกดูดซึมเข้าไปในระบบเลือด ระบบประสาท
อาจถึงทำให้เนื้อร้าย พิษตกค้างในร่างกาย ถูกยับยั้งไม่ให้เติบโต หรือทำลายสิ้นไปเลย
มีสุดยอดอาหารล้างพิษมาให้พิจารณา ก็ถือว่าเข้ามาเพิ่มเติมเต็มให้กระทู้นี้ล่ะกัน
http://www.oknation.net/blog/diamond/2009/07/11/entry-1

Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 11:25:04 »

ทานพืชผัก ที่เป็นเส้นใย เป็นประจำ เมื่อย่อยสลายได้สารอาหารแล้ว
เศษเส้นใยที่เหลือจะทำหน้าที่ครูดลำไส้  ล้างสารพิษ กวาดไขมันออกมาพร้อมของเสีย
ใช้สมุนไพร เจียวกู้หลัน มาชงดื่มช่วยเร่งการขับถ่ายอีกต่อหนึ่ง
หรือไม่ก็หาเลือกทานผักพื้นบ้านสมุนไพรไทย
สารอาหารจากสมุนไพร จะถูกดูดซึมเข้าไปในระบบเลือด ระบบประสาท
อาจถึงทำให้เนื้อร้าย พิษตกค้างในร่างกาย ถูกยับยั้งไม่ให้เติบโต หรือทำลายสิ้นไปเลย
มีสุดยอดอาหารล้างพิษมาให้พิจารณา ก็ถือว่าเข้ามาเพิ่มเติมเต็มให้กระทู้นี้ล่ะกัน
http://www.oknation.net/blog/diamond/2009/07/11/entry-1
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 11:59:41 »

มีสูตรอะไรเพิ่มอีกไหมครับ?
คอยอ่าน เผื่อสมาชิกอื่นด้วยครับ

poupoushop.com
~..Rose Apple..~
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

แม่ค้า-คนเชียงใหม่.

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2012, 15:17:40 »

ขอบคุณนะคะคุณไอ  ได้ประโยชน์มากๆเลย  ^^

ชุดผ้าปูที่นอนราคาถูก http://poupoushop.com
ร้านLine https://shop.line.me/@poupoushop
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 11:40:19 »

มีสูตรอะไรเพิ่มอีกไหมครับ?
คอยอ่าน เผื่อสมาชิกอื่นด้วยครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ มีอีกค่ะ เดี๋ยวแวะมาเพิ่มนะคะ

ขอบคุณนะคะคุณไอ  ได้ประโยชน์มากๆเลย  ^^
ยิ้มเท่ห์ เจ้าค่ะ มิเปงไร แบ่งปันกัน เพื่อสุขภาพที่ดีค๊า  ยิ้มเท่ห์

Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 12:25:48 »

(^__^).......วันนี้ ขอเสนอ  สูตรล้างพิษออกจากเส้นผม จ๊า

(( สาวๆหลายๆท่าน อยากสวย ตั้งแต่ศีรษะจรดเท้า มีหลายท่านทำสีผมเอย ดัดตรงนั้นนิด ย้อมตรงนี้หน่อย        ม้วนปลายบ้าง ประกอบกับการใช้ผลิตภัณฑ์ช่วยแต่งผม อีกหลายอย่างผสมกันเข้า กลายเป็นว่า ....เส้นผมได้รับสารสะสมต่างๆ พอกพูนเอาไว้ คราวนี้เลยเป็นเรื่องว่า แล้วจะทำอย่างไรจึงจะกำจัดของแปลกปลอมเหล่านั้นออกได้ล่ะ ))  ยิ้มเท่ห์

วันนี้ มีสูตรในการล้างสิ่งไม่พึงประสงค์ออกจากเส้นผม เพื่อให้เส้นผมของสาวๆ กลับไปมีสภาพเดิมให้มากที่สุด ก่อนที่จะเริ่มจัดการบำรุงอย่างอื่นกันต่อไปค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ สิ่งที่จะช่วยเราได้ คือ  เบคกิ้งโซดา (Baking soda) ซึ่งมีชื่อทางเคมีว่า โซเดียมไบคาร์บอเนต (sodium bicarbonate) ผสมกับน้ำส้มสายชูหมัก จากแอปเปิ้ลหรือ Apple cider vinegar ค่ะ    << อาจจะหายากหน่อย แต่ก็ลองทำดูนะคะ>>

วิธีทำ
หลังจากที่ เตรียมเบคกิ้งโซดาและน้ำส้มสายชูหมักจากแอปเปิ้ลไว้พร้อมแล้ว ก็จัดการดังนี้นะคะ

1. เทเบคกิ้งโซดาลงบนฝ่ามือ ค่อยๆ ทดลองทีละนิดแค่สัก 1-2 ฝาขวดน้ำอัดลม จากนั้นผสมน้ำลงไปทีละน้อยพอให้เป็นครีมเหนียวๆ และนวดให้ทั่วหนังศีรษะ

2. ทำเหมือนเดิม คือเทเบคกิ้งโซดาลงบนฝ่ามือปริมาณเท่าๆ เดิม แล้วผสมน้ำลงไปให้เป็นครีม คราวนี้นวดให้ทั่วเส้นผมที่เหลือทั้งหมด ถ้าผสมมาไม่พอ ก็ทำอีกซ้ำไปเรื่อยๆ จนสามารถนวดเส้นผมได้ทั่วทั้งหมด

3. ทิ้งเบคกิ้งโซดาไว้เล็กน้อย แต่อย่าเกิน 3 นาทีนะคะ เพราะเจ้าเบคกิ้งโซดานี้ทำความสะอาดดีมากๆ เลยล่ะค่ะ จากนั้นรีบล้างออกด้วยน้ำ

4. ผสมน้ำส้มสายชูหมักจากแอปเปิ้ลกับน้ำในอัตราส่วน 2 ต่อ 1 ลงในถัง จากนั้นคนให้เข้ากัน แล้วจุ่มเส้นผมลงในถัง จากนั้นรวบผมเพื่อให้เห็นหนังศีรษะ แล้วค่อยๆ เทส่วนผสมลงที่โคนผม นวดผมและหนังศีรษะสลับไปมาด้วยนะคะ (พยายามระวังอย่าให้ส่วนผสมเข้าตา ถ้าเข้าตาให้ล้างออกด้วยน้ำปริมาณมากๆ ค่ะ)

5. ล้างผมด้วยน้ำเย็น เพื่อล้างเอาน้ำส้มสายชูออก และทำให้เกล็ดผมปิดตัวลง สาวๆ สามารถทำกระบวนการนี้สัปดาห์ละครั้งได้เลย เพื่อเป็นการล้างสารพิษออกจากเส้นผมเป็นประจำค่ะ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ อิอิ วันหลังมาลงสูตรใหม่นะค๊า
ปล. เจ้าเบคกิ้งโซดานั้น เป็นคนละอย่างกับผงฟูนะคะ อิอิ ผงฟู เรียกว่า เบคกิ้งพาวเดอร์

LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 12:31:18 »

แอบมาติดตาม  ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 16:44:41 »

แอบมาติดตาม  ยิงฟันยิ้ม

ยินดีค๊า แวะมาได้เรื่อยๆ ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

lady_highland
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2012, 18:11:34 »

ขอบคุณสำหรับสูตรดีๆ ค่ะ ยังรอสูตรอื่นๆ ต่อไปเรื่อยๆ นะค๊ะ
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2012, 11:28:15 »

ขอบคุณสำหรับสูตรดีๆ ค่ะ ยังรอสูตรอื่นๆ ต่อไปเรื่อยๆ นะค๊ะ

อิอิ ค๊า รออีกนิดว่างแล้วจะแว๊บมาลงสูตรใหม่ ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2 พิมพ์