เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:07:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครมีวิธีเล่น MSN 2009 ใน Windows7 โดยไม่ต้องอับเดทเป็น Windows Live Essentials บ้าง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครมีวิธีเล่น MSN 2009 ใน Windows7 โดยไม่ต้องอับเดทเป็น Windows Live Essentials บ้าง  (อ่าน 2498 ครั้ง)
ขอบคุณ
กำเมือง ถ้าคนเมืองบ่อู้ แล้วใผ๋จะอู้ละคับ
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 21:26:50 »

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ออนก็ไม่ได้ มันให้อับเดทตลอด

เตือนตัวเอง ว่าเก่งได้...แต่อย่ากร่าง
รู้รับฟัง...ไม่ใช่พร่ามเป็นน้ำไหล
อย่างหลงตน...ให้คนเขาเหนื่อยหน่ายใจ
เจอบันได...ถ้าขึ้นได้--ต้องลงเป็น
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 21:35:16 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:37:44 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
ขอบคุณ
กำเมือง ถ้าคนเมืองบ่อู้ แล้วใผ๋จะอู้ละคับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 21:55:59 »

ลองแล้วไม่ได้อะครับ

เตือนตัวเอง ว่าเก่งได้...แต่อย่ากร่าง
รู้รับฟัง...ไม่ใช่พร่ามเป็นน้ำไหล
อย่างหลงตน...ให้คนเขาเหนื่อยหน่ายใจ
เจอบันได...ถ้าขึ้นได้--ต้องลงเป็น
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 22:51:41 »

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:53:03 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
ขอบคุณ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 23:08:22 »

ตอนนี้ออนได้ละ แต่มีปัญหาออนกล้องไม่ได้อีก เบื่อจริงๆ

ไม่สามารถใช้งาน Messenger ได้ในขณะนี้ โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง (0x8ac70013)

jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 23:22:03 »

แลบลิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:14:21 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
ขอบคุณ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 23:23:10 »

ผมไม่ได้ลงกล้องครับ

แต่แนะนำท่านลง driver ให้ถูกต้อง เช็คดูว่า
msn ตรง Tools>option แล้วก็ Audio and Video Setup  ดูว่ามี  USB video device ม่ะ

หวังว่าคงเป็นแนวทางให้ท่านได้

ถ้ายังติดขัดก็รอท่านผู้รู้มาบอกต่อ ครับ

มีครับ ปรับแล้วครับ ไม่ได้

jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 23:34:13 »

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:53:20 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 02:55:34 »

ถ้าเล่นของใหม่ เราก็ต้องอัพของใหม่เข้าหัวเช่นกันครับ ทำใจเถอะอิอิ ยกเว้นให้ช่างแก้ใขหรือสอนให้ ก็ถือว่าได้อัพเดทข้อมูลลงสมองไวดี อิอิ คนที่ปวดหัวกว่าคือช่างครับ ไม่ต้องท้อแท้ว่าจะเกินหน้า ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
ขอบคุณ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 07:44:43 »

http://www.webcam2home.com/msn-microphone-setting.htm

ไปเจอมา ครับ เลยเอามาฝาก

ลองแล้วไม่ได้ครับ

jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 09:49:34 »

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:53:30 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
ขอบคุณ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 12:23:41 »

บทสรุปคือ ระบบจับอุปกรณ์กล้องได้ แต่ เอ็ม ใช้ไม่ได้
ถ้าท่านจะลองปิด ไฟล์วอล เสียแล้วมาลองดู
ถ้ายังไม่ได้คงต้อง รอท่านสมาชิกผู้รู้มาบอกแล้วล่ะ
เพราะคนใช้ เอ็ม คงจะมีมากมาย

ผมเองความรู้คอมแค่หางอี่ง ขออภัยที่ช่วยแก้ไขปัญหานี้ให้ท่านไม่ได้ ครับ

แต่ก็ขอขอบคุณมากๆนะครับ

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 02:06:52 »

เข้าร้าน ง่ายสุด ถ้าสนใจก็โทรติดต่อผมได้ จะเอาให้ฟงคอมเช็คดูให้ ไม่เสียตัง พอดีเรื่อง 7 ผมไม่ถนัด ผมเทพ XP มากกว่า (ติดปัญหา HD เต็ม)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 03:48:43 »

ถ้าจำไม่ผิดเวอร์ชั่น 8117.416 ค่อนข้างจะมีปัญหากับกล้องนะครับเพราะเคยลองทั้ง xpและ7 ลงใหม่ก็แล้ว
เดี๋ยวกล้องหลุด กล้องใช้ไม่ได้ กล้องค้าง กล้องร่วง แล้วก็ไม่สามารถใช้กล้องได้พออัพเดทแล้วก็หาย ถ้าอัพเดทไม่หายก็ลบลงใหม่เลยใช้ได้ปกติ แต่เดี๋ยวนี้ใช้สไกลบ่อยกว่าmอีก  ยิ้มกว้างๆ
JAMESCOM1

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 10:40:43 »

นั่นอะดิทำไมคนไทยไม่ใช้ สาเกนะ ผมเองก็มี id นะ แต่ไม่นิยมออน พอดีเป็นคนขี้อาจ เลยไม่จำเป็นต้องโชวกล้องเป็นหลักมั่ง นี่ข้อ 1
ข้อ2. msn เหมือนเจตณาออกแบบมาไว้เพื่อพิมพ์คุยกันมากกว่า อารมณ์เหมือน BB ที่ มนุษย มักไม่ชอบคุยกัน หรือไม่โทรคุยกันยังง่ายกว่า แต่ชอบที่จะส่งแมสเซสหากัน ส่งจดหมาย หรือ พิมพ์ข้อความให้อ่าน อย่าง BB ส่วนสาเหตนั้นผมไม่อธิบายละกัน มันจะยาว (วิเคราะโดย DR. JAMES สรุปให้สั้นได้ใจความว่า การพิมพ์หรือเขียนมีความปราณีตกว่าการพูดมาก และได้อารมณ์กว่าเป็นต้น เหมือนเต้องเคี้ยวแล้วค่อยกลืนอย่างช้าๆ)
ข้อ3. รูปแบบของโปรแกรมออกแบบมาให้น่าใช้กับทุกเพศทุกไว และเป็นทางการกว่า ผู้ใหญ่ก็ใช้ได้แบบไม่ต้องอาย ส่วนถ้าไว้คุยเล่นๆหรือ คุยแก้เหงา ก็ QQ อันนี้จะดูน่ารักและเด็กๆดี เหมาะกับวัยรุ่น
ข้อ4. เคยตัวหรือเคยชินกับของเก่า ของเดิม เหมือนเช่นเคยใช้ windows ก็จะใช้แต่ windows นั่นแหละ ไม่ก็ office ก็ต้อง ของ MS เพราะใช้ของเขาจนเคย

ผมเองก็เคยเบื่อเช่นกันกับเวชั่นใหม่ๆ อะไรก็ไม่รู้ อับอยู่ได้เกือยทุกเดือน (สมัยก่อน) แถมยังมาบังคับใช้ล่าสุดอีก ดูมันทำ ชอบทำให้ปวดหัวมากกว่า และก็โหลดทีเป็น 100+เมคด้วยนะ ไม่ใช้น้อยๆ แล้วดันไม่มีชุดเล็กเฉพาะ MSN เฉยๆ ผมโหลดมา 100 ก็อยากใส่แค่ 10เมคเท่านั้นแหละ ที่หวังในใจ ปัจจุบันก็ใช้รุ่น 2009 (14.0.8117.416) ซึ่งก็ใช้ได้อยู่มานานละ ของ XP หายปวดหัวหน่อย แต่นานๆที ดันไม่ connect ก็มีตอนใส่ให้ลูกค้า แต่เข้าใจปัญหาแล้ว เลยจบไป แค่ต้องระวังเท่านั้นเอง ไม่ก็ start เครื่องใหม่ถึงจะดีก็มี เพราะเล่นคอมซะรวน

สรุปวิธีแก้เบื้องต้น คือ ถอนลงใหม่ หรือมากหน่อยก็ลง windows ใหม่ไปเลย อาจเพราะมันเก่า ติดไวรัสเป็นต้น

อ่อนึกออกละขออีกคำถามหนึ่ง เครื่องนั้นล่าสุดลงที่ใดมา และนานแล้วหรือยังกี่เดือน และแรกๆเคยใช้ msn ได้หรือไม่ เป็นเครื่อง PC หรือ โน็ตบุค

ขอบคุณ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 20:05:28 »

รอผู้มีความรู้มาตอบ

JAMESCOM1

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2012, 02:50:53 »

ผมใช้ไม่มีปัณหาอะไรนะครับ ลงเสร็จไม่เห็นจะอัพอะไรเลย แต่ผมใช้บน XP งั้นถ้าไม่อยากอัพก็คงต้อง XP ผมรู้แต่ว่า ถ้าผมใช้ 7 ผมจะจำเป็นลง MSN for windows7 เท่านั้นแหละ ด้วยสาเหตนี้หรือไม่ที่ไม่ได้ลงของ 7 มันเลยมีปัญหา งั้นก็อย่าเอาของ XP มาลงครับ จะได้ไม่ต้องอัพเกดด้วยและจะได้ไม่มีปัญหา ถ้าจำไม่ผิด msn ใน 7 เขาเรียก msn2011 ใช่ปะ (2009 ของ XP)

หน้า: [1] พิมพ์