วิธีเช็คว่ามีใครแอบใช้ไวไฟเรา

<< < (2/2)

shiraishi:
ลองดาวโหลดโปรแกรมนี้มาลองใช้ดูครับ( wnetwatcher ) มันจะโชว์ไอพีในระบบแลน จะๆด้รู้ว่ามีใครใช้อยู่กี่เครื่อง  ผมเคยลองใช้อยุ่

JAMESCOM1:
อ้างจาก: bblagent ที่ วันที่ 20 มิถุนายน  2012, 09:58:54

ไม่รุ้ว่าของผมจะง่ายไหมนะถ้าใช้ในบ้านเราก็ปิดเครื่องเราทุกเครื่องก่อนสังเกตุไฟเร้าเตอร์กระพริบถี่หรือกระพริบปกติถ้าถี่ๆมีฅนแจมแล้วล่ะ

ใช่ครับนั่นวิธีสังเกตง่ายๆเลยหละ แค่เราไม่เล่นเนทหรือ ปิดคอมเราซะ มันก็ต้องไม่กระพิบครับ

skillfull:
เข้าไปเซ็ตเร้าเตอร์ให้รับเฉพาะ mac address ของเราครับ ชัวร์ กันได้ 99เปอร์เซ็น (ถ้าเขาไม่ปลอม mac address เราอ่ะนะ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว