วิธีเช็คว่ามีใครแอบใช้ไวไฟเรา

(1/2) > >>

moolek205:
อยากทราบว่าเวลาเราเปิดใช้ไวไฟอยู่ ถ้ามีคนแอบใช้ของเรา จะมีวิธีเช็คแบบไหนบ้างครับ

zombie01:
ลองเช็คตรง dhcp setting หรือ dhcp table ครับ น่าจะมีอยู่ในเมนูของ router ทุกตัว  ;D ;D

JAMESCOM1:
เข้าเช็คที่ router หรือหาโปรแกรมเช็ค IP ในวงแลนก็ได้ใครครับ

bblagent:
ไม่รุ้ว่าของผมจะง่ายไหมนะถ้าใช้ในบ้านเราก็ปิดเครื่องเราทุกเครื่องก่อนสังเกตุไฟเร้าเตอร์กระพริบถี่หรือกระพริบปกติถ้าถี่ๆมีฅนแจมแล้วล่ะ

moolek205:
แต่ก่อนใช้มา 3-4 เดือนก็ไม่มีอะไร มาพักหลังนี้ใช้ๆอยู่หลุดบ้าง ช้าลงบ้าง ก้เลยเกิดความสงสัยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป