เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 22:52:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขอความคิดเห็นด้วยครับ รู้สึกอย่างใรกับผู้ชายที่ขี่รถบิ๊กไบค์
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ขอความคิดเห็นด้วยครับ รู้สึกอย่างใรกับผู้ชายที่ขี่รถบิ๊กไบค์  (อ่าน 14642 ครั้ง)
louis
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:08:56 »

ใช่ครับ
แต่โจทย์ที่ตั้ง
ต้องอ่านให้เข้าใจนะครับว่าถามถึงคนที่ขี่ในลักษณะไหน

แต่ก็ไม่ขัด  ครับ ตอบแบบไหนก็ได้  อย่าซีเรียสกันครับ
คนเราไม่เหมือนกันทุกคน 

อย่าเอามีดไปฟันหิน
นอกจากจะไร้ค่า
ยังทำให้มีดเสียคม
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:11:00 »

เฉย ๆ คับ รถแพงไม่ได้แปลว่าเท่ห์ ไบค์เกอร์มีหลายแนวแตกต่างกันไปตามความชอบส่วนตัว

ถ้าออกทริปแต่งตัวพร้อมก็ดูดีนะ แต่ขับแถวบ้านลากแตะขี่บิ๊กไบค์ดูไม่ได้จริง ๆ

ใช่  เลย!! 
เเล้วแต่ความชอบส่วนบุคล
ถ้าได้ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ
ไม่เดือดร้อนส่วนรวม
แบบปั่นจักรยานเป็นกลุ่มก็มีนะครับ

cbr_new
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:12:18 »

ช้า ..... บุบุบุบุบุบุบุบุ
เร็ว ..... บู๋~~~~~~~ หนวกหูโคตร

ดังกว่า ท่อ endurance ไม่รู้กี่เท่า แต่ไม่ยักกะโดนจับ เหมือนเด็กแว๊นที่โดนจับกัน

ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยชื่นชมรถแบบนี้ครับ

ส่วนมากจะขับเร็ว และขับเลนส์รถยนต์ บางทีขี่จี้ตามท้ายรถเรา  ถ้าเราเบรกกระชั้นชิด พวกเขาได้ตายคาท้ายกระบะเราแน่ๆ บางทีก็ปาดซ้ายปาดขวา บางทีก็ขี่ซะกลางถนน แซงก็ไม่ได้ อะไรก็ไม่ได้ บางทีก็มาเป็นแก๊ง แซงทีเป็นสิบๆคัน ไม่หลบให้ก็ทำหน้าไม่พอใจ มาชี้หน้าด่าอีก เถียงก็ไม่ได้ กลัวตี_

คิดมากไปหรือเปล่าครับ..รถประเภทนี้ส่วนมากขี่ชิวชิว ก็100กิโลเมตร..และส่วนใหญ่คนที่ขี่บิ๊กไบท์เค้าก็จะมีทักษะในการขับขี่กันอยู่แล้วเป็นธรรมดานะครับ ขับขี่เร็ว ก็ต้องแซงขวา. ถ้าคุณขับช้าแล้วยังใม่หลบก็สมควรโดนมองหน้าแล้ว. เชื่อเถอะครับ คนขี่บิ๊กไบท์เค้ารักที่จะขี่ เค้าไม่ต้องการไปหาเรื่องใครหรอก โดนเฉพาะคนใจแคบ ขี้อิจฉาอย่าง......
.

เอิ่ม .... ถ้าหมายถึงผมขี่อิจฉา ... เข้าใจผิดแล้วล่ะครับ ผมจะอิจฉาเพื่อ  ฮืม ฮืม ฮืม

แค่มอไซผมยังไม่คิดจะขี่เลย ออกถนนทีไร แดด ฝุ่น ไหนจะเสี่ยงกับรถใหญ่ที่สวนไปสวนมาอีก

ผมคงไม่คิดจะอิจฉาคนที่เอาเนื้อไปหุ้มเหล็กหรอกมั้งครับ

ปล. ไม่ต่อละ เดี๋ยวจะกลายเป็นกระทู้ทะเลาะเสียเปล่า

เออ ปล2 ผมก็ขับชิวๆ 90~150 ตลอด เขาคงไม่แซงขวาผมด้วยความเร็ว 160 กม/ชม มั้งครับ
160 ของรถยนต์ สำหรับ bigbike ผมว่ามันเด็กๆครับ bigbike ในที่นี้ขอพูดถึง 1000 cc ขึ้นเพราะผมก็ใช้ cbr1000 อยู่ แซงรถยนต์ขณะความเร็ว 160 ไม่ใช่เรื่องยากเลยครับ  ทางตรงบางทีก็มีบ้าง(ออกทริป) 150-200 ถ้านอกถนนใหญ่ แต่ถ้าในเมืองก็คงไม่เกิน 80  อย่าพูดถึงว่าวิ่งเร็วแ้ล้วผิดกฎหมายเลยครับ มันจะยาว  ส่วนตัวบ้านผมก็มีรถยนต์อยู่แล้ว แค่อยากซื้อไว้ขี่เล่นชิวๆครับ
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:14:46 »

เร็ว ..... บู๋~~~~~~~ หนวกหูโคตร

ดังกว่า ท่อ endurance ไม่รู้กี่เท่า แต่ไม่ยักกะโดนจับ เหมือนเด็กแว๊นที่โดนจับกัน

ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยชื่นชมรถแบบนี้ครับ

ส่วนมากจะขับเร็ว และขับเลนส์รถยนต์ บางทีขี่จี้ตามท้ายรถเรา  ถ้าเราเบรกกระชั้นชิด พวกเขาได้ตายคาท้ายกระบะเราแน่ๆ บางทีก็ปาดซ้ายปาดขวา บางทีก็ขี่ซะกลางถนน แซงก็ไม่ได้ อะไรก็ไม่ได้ บางทีก็มาเป็นแก๊ง แซงทีเป็นสิบๆคัน ไม่หลบให้ก็ทำหน้าไม่พอใจ มาชี้หน้าด่าอีก เถียงก็ไม่ได้ กลัวตี_

คิดมากไปหรือเปล่าครับ..รถประเภทนี้ส่วนมากขี่ชิวชิว ก็100กิโลเมตร..และส่วนใหญ่คนที่ขี่บิ๊กไบท์เค้าก็จะมีทักษะในการขับขี่กันอยู่แล้วเป็นธรรมดานะครับ ขับขี่เร็ว ก็ต้องแซงขวา. ถ้าคุณขับช้าแล้วยังใม่หลบก็สมควรโดนมองหน้าแล้ว. เชื่อเถอะครับ คนขี่บิ๊กไบท์เค้ารักที่จะขี่ เค้าไม่ต้องการไปหาเรื่องใครหรอก โดนเฉพาะคนใจแคบ ขี้อิจฉาอย่าง......
.

เอิ่ม .... ถ้าหมายถึงผมขี่อิจฉา ... เข้าใจผิดแล้วล่ะครับ ผมจะอิจฉาเพื่อ  ฮืม ฮืม ฮืม

แค่มอไซผมยังไม่คิดจะขี่เลย ออกถนนทีไร แดด ฝุ่น ไหนจะเสี่ยงกับรถใหญ่ที่สวนไปสวนมาอีก

ผมคงไม่คิดจะอิจฉาคนที่เอาเนื้อไปหุ้มเหล็กหรอกมั้งครับ

ปล. ไม่ต่อละ เดี๋ยวจะกลายเป็นกระทู้ทะเลาะเสียเปล่า

เออ ปล2 ผมก็ขับชิวๆ 90~150 ตลอด เขาคงไม่แซงขวาผมด้วยความเร็ว 160 กม/ชม มั้งครับ
160 ของรถยนต์ สำหรับ bigbike ผมว่ามันเด็กๆครับ bigbike ในที่นี้ขอพูดถึง 1000 cc ขึ้นเพราะผมก็ใช้ cbr1000 อยู่ แซงรถยนต์ขณะความเร็ว 160 ไม่ใช่เรื่องยากเลยครับ  ทางตรงบางทีก็มีบ้าง(ออกทริป) 150-200 ถ้านอกถนนใหญ่ แต่ถ้าในเมืองก็คงไม่เกิน 80  อย่าพูดถึงว่าวิ่งเร็วแ้ล้วผิดกฎหมายเลยครับ มันจะยาว  ส่วนตัวบ้านผมก็มีรถยนต์อยู่แล้ว แค่อยากซื้อไว้ขี่เล่นชิวๆครับ

ตัว1000ขี่คงมันส์ 
อยากลองมั่ง ยิงฟันยิ้ม

cbr_new
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:15:47 »

ส่วนมากจะขับเร็ว และขับเลนส์รถยนต์ บางทีขี่จี้ตามท้ายรถเรา  ถ้าเราเบรกกระชั้นชิด พวกเขาได้ตายคาท้ายกระบะเราแน่ๆ บางทีก็ปาดซ้ายปาดขวา บางทีก็ขี่ซะกลางถนน แซงก็ไม่ได้ อะไรก็ไม่ได้ บางทีก็มาเป็นแก๊ง แซงทีเป็นสิบๆคัน ไม่หลบให้ก็ทำหน้าไม่พอใจ มาชี้หน้าด่าอีก เถียงก็ไม่ได้ กลัวตี_
ข้อนี้ผมขอแย้งนะครับที่ว่าดังกว่าท่อ endurance เนี่ย เสียงท่อรถผมหรือแม้แต่คนรู้จักส่วนใหญ่ ยังดังเพราะ กว่้าพวกเครื่องเสียงรถยนต์อีกครับ หรือแม้แต่เสียงรถมอเตอร์ไซค์ด้วยกันเอง ผมว่าเสียงมันนุ่ม และัก็ทุ้มมากๆ  คุณไปได้ยินรถรุ่นไหนเข้าครับ ยิ่งพวก HD ก็จะมีเอกลักษณ์ของเสียงเค้าอยู่ครับ ไม่น่าจะรำคานมากนัก  แต่ถ้าไม่ใช่ ช็อปเป้อที่ ท่อโหดๆจริงๆครับ พวกนี้ ก็น่ารำคานครับ
แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:18:30 »

เคยขับที่180 ก้ไม่ใหวแล้ว รถมันแรงกลัวเอาไม่อยู่ หมวกไม่ใส่น้ำตาใหลพรากๆ

Tikky cacumiya39
เตรียมอนุบาล
*

มักม่วน

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:20:10 »

ผมก็ใช้ขับอยู่คับ อายุจะสี่สิบแล้ว รู้สึกว่าอยากทำไรต้องรีบทำอยากขับรถใหญ่เพราะตอนวัยรุ่นไม่มีตังค์ซื้อ ตอนนี้เห็นใครขับก็ต้องคิดว่าเป็นฝันของเด็กผู้ชายหลายๆคนคับ แล้วแต่ว่าคนนั้นมีความพร้อมในการดูแลรถเค้าหรือค่าบำรุงรักษาค่าน้ำมันกินมากกว่าถือว่าเป็นของฟุ่มเฟือยคัปแต่ใจมันรักอยากจะขับสารอะดินนารีนมันหลั่งคับบีบหัวใจดี555
cbr_new
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:24:06 »

ส่วนมากจะขับเร็ว และขับเลนส์รถยนต์ บางทีขี่จี้ตามท้ายรถเรา  ถ้าเราเบรกกระชั้นชิด พวกเขาได้ตายคาท้ายกระบะเราแน่ๆ บางทีก็ปาดซ้ายปาดขวา บางทีก็ขี่ซะกลางถนน แซงก็ไม่ได้ อะไรก็ไม่ได้ บางทีก็มาเป็นแก๊ง แซงทีเป็นสิบๆคัน ไม่หลบให้ก็ทำหน้าไม่พอใจ มาชี้หน้าด่าอีก เถียงก็ไม่ได้ กลัวตี_

ท่าน..
กลับไปอ่านหัวข้อและรายละเอียดกะทู้ใหม่อีกครั้งนะครับ

เข้ามาอ่านกระทู้นี้หลายรอบแล้วครับ

ตอนแรกไม่คิดจะตอบ แต่ไหนๆละ ขอนิดนึงเถอะ .....

เคยได้ยินมั้ยครับว่า "ซื้อรถมาขนาดนี้ จะให้มาขี่ 20 30 มันเป็นไปไม่ได้"

มันไม่มีในโลกหรอกครับ คนที่ขี่รถประเภทนี้แล้วมาขี่ บุบุบุบุบุ อยู่ริมถนน

จะมีเสียแต่ตอนติดไฟแดงแค่นั้นแหละ

จะว่าผมอคติก็เชิญครับ  เศร้า
มีในโลกครับ 20 30 ในเมือง ผมก็ยังขับมาแล้วเลยครับ ขับดูนู้นดูนี้ ไม่เห็นต้องขับเร็วเสมอไปครับ ผมว่า จากการอ่านการเขียนของคุณ รถประเภทที่คุณว่า น่าจะพวกช็อปเป้อ ที่ท่อดังๆนะครับ บุบุบุบุบุบ เนี่ย  คงไม่ใช่พวก 4 สูบ แน่ เพราะประเภทนี้ไม่น่ารำคานแน่นอน

อย่างนี้ sport 1000 เสียงไม่ได้น่ารำคานอย่างที่คิด ของผมแค่ 250 ก็ยกคันเร่งแล้วครับ
และอีกอย่าง ความเร็ว บนอานมอไซค์ กับ รถยนต์มันมาไม่เหมือนกันนะครับ

รถยนต์ จะขึ้น 200 ต้องใช้เวลานานกว่า และระยะทางต้องมากขึ้นอย่างแน่นอน

่ส่วน bigbike sport เนี่ย 150-250 ใช้เวลาไม่ถึง 5 วินาทีครับ  จึงไม่แปลกที่ผมจะเห็นความเร็วเหล่านี้บนเรือนไมล์รถผม แต่ก็แค่ช่วงระยะสั้นๆ ครับ

Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:25:07 »

คือว่า อยากให้คนชม  ว่า..เท่ย์ ....   แต่หาแถวบ้านไม่ได้
ก็เลยมาหาเอาแถวนี้   แต่พอมีความคิดต่าง ก็รับ บ่..ด้าย...  เหมือนใคร? .. ม่ายรู้
cbr_new
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:30:15 »

คือว่า อยากให้คนชม  ว่า..เท่ย์ ....   แต่หาแถวบ้านไม่ได้
ก็เลยมาหาเอาแถวนี้   แต่พอมีความคิดต่าง ก็รับ บ่..ด้าย...  เหมือนใคร? .. ม่ายรู้
สมองคิดได้แค่นี้ ฮืม??
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:31:27 »

หล่อ เท่ห์ โดยเฉพาะคนที่ขี่ Ducati

เพราะผมก็ขี่ Ducati ครับ....5555+

สำหรับท่านที่มีอคติ...ผมไม่ได้ห้ามนะครับ

คนเราคิดกันไปได้ การขับจี้ท้ายรถของท่าน

เป็นเพราะผมต้องการจะแซง ท่าน แต่ท่านไม่หลบ

ผมเลยต้องรอโอกาสจะแซง น่ะครับ...เพราะท่าน

ขับช้าเหลือเกิน...ครับ 555+

ในเมืองผมก็ขับ 30-60 ครับ...ไวกว่านั้นไปลำบาก

เพราะรถเยอะ แต่คลานที่ 20 ไม่ไหวอ่ะครับ รถมันหนัก

ที่ชี้หน้าตอนแซง เป็นการขอบคุณที่หลบให้นะครับ 555+[/color][/b]

จากสูงสุด สู่สามัญ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:37:43 »

มันยังเป็นความฝันของผม แต่หน้าโต้ลม ปากบึน ปากแว้ แก้มเบี้ยว  นั่นแหละ ขับสนุก ชีวิตที่กำลังโบยบิน   ฮิ้ว............รอถูกหวย โดนแน่เลย

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:38:05 »

สมองคิดได้แค่นี้ ฮืม??

เอาน่าท่านcbr_new   อย่าคิดมาก

louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:39:07 »

หล่อ เท่ห์ โดยเฉพาะคนที่ขี่ Ducati

เพราะผมก็ขี่ Ducati ครับ....5555+

สำหรับท่านที่มีอคติ...ผมไม่ได้ห้ามนะครับ

คนเราคิดกันไปได้ การขับจี้ท้ายรถของท่าน

เป็นเพราะผมต้องการจะแซง ท่าน แต่ท่านไม่หลบ

ผมเลยต้องรอโอกาสจะแซง น่ะครับ...เพราะท่าน

ในเมืองผมก็ขับ 30-60 ครับ...ไวกว่านั้นไปลำบาก

เพราะรถเยอะ แต่คลานที่ 20 ไม่ไหวอ่ะครับ รถมันหนัก

ที่ชี้หน้าตอนแซง เป็นการขอบคุณที่หลบให้นะครับ 555+[/color][/b]

ชัดเจนดี

louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:40:25 »

มันยังเป็นความฝันของผม แต่หน้าโต้ลม ปากบึน ปากแว้ แก้มเบี้ยว  นั่นแหละ ขับสนุก ชีวิตที่กำลังโบยบิน   ฮิ้ว............รอถูกหวย โดนแน่เลย

ถ้าถูกจริง  ขอคัน จะเอาฮาเล่ย์

คนไม่ชอบไม่รู้หรอกว่ามันมันส์

jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:41:06 »

.

ถูกต้องนะคร้าบบบบบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:44:28 »

รอด้วยยยยย จะได้รถตอนเดือนสิงหาโน่นนนน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
T2K
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 09:51:28 »

ตอบได้ถูกใจมากพี่บอย ยิงฟันยิ้ม
updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 10:34:30 »

ผู้ชายที่ขี่มอเตอร์ไซค์บิ็กไบค์  คันใหญ่  ไม่ใช่แบบที่ขี่เร็วๆ  กวนๆนะครับ
ไม่ใช่แบบแว๊นซ์ๆนะครับ
  แบบ  สุขุม  สบายๆ

ถามว่า รู้สึกอย่างไรกับผู้ชายที่ขี่รถบิ๊กไบค์.....คงต้องรบกวนคุณผู้หญิงมาตอบ เพราะผมไม่เคยรู้สึกอะไรกับผู้ชาย

แต่ถ้าถามว่า รู้สึกอย่างไรกับคนขี่บิ๊กไบค์....ผมว่ามันอยู่ที่พฤติกรรมการขับขี่ ถ้าไม่เดือดร้อน ไม่รบกวนคนอื่น ก็เฉยๆครับ แต่อย่าคิดว่าขับช้า สุขุม สบายๆ แล้วจะไม่เดือดร้อนหรือรบกวนคนอื่น เพราะบางคัน ขับช้าท่อก็ดัง หรือขับช้า แล้วไปขวางทางคนอื่นๆก็ได้ครับ

สุดท้าย ขอถามเจตนา จขกท.ครับ ว่าถามเพื่อจุดประสงค์อันได?...ถามเพราะจะไปขี่เอง หรือเจอคนขี่บิ็๊กไบค์มา หรือท่าน ปลื้มผู้ชายที่ขี่บิ๊กไบค์ ครับ ยิงฟันยิ้ม

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 10:53:22 »

ขอบคุณท่านกบฏครับ ชัดเจน ...  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์