เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 20:28:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  แค่อยากระบายและฝากความในใจ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน แค่อยากระบายและฝากความในใจ  (อ่าน 1304 ครั้ง)
ssweety_mama
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:09:31 »

เมื่อปีที่แล้วได้มีโอกาส(อย่าพูดว่าโอกาสเลยพูดว่าเวรกรรมน่าจะเหมาะกว่า)รู้จักกับบุคคลมีสีคนนึง  แรกๆที่คุยผ่านทางโทรศัพท์เหมือนเค้าจะเป็นคนดีนะคะ  จริงใจดี  ไม่เคยให้เราโทรหา  เพราะเขาจะเป็นฝ่ายโทรหาเราตลอด(ทั้งวัน) พูดจาดีมากค่ะ  ก็ยังสงสัยอยู่ว่าอายุขนาดนี้แล้วทำไมเขาถึงยังไม่ได้แต่งงาน  ทั้งๆที่หน้าที่การงานก็มั่นคง  เค้าเป็นคนเชียงรายค่ะ  แต่ไปประจำการอยู่แถวภาคกลาง คุยกันได้สักพัก  จนวันนึงเขาว่าง  เขาเลยถือโอกาสกลับมาเยี่ยมพ่อแม่ที่เชียงราย  และแล้วเราก็มีโอกาสได้เจอกัน  เหมือนเขาจะเป็นคนดีนะคะ  นั่งคุยกันสักพักก็เริ่มรู้สึกอึดอัด เค้าเป็นคนที่พูดตรงมาก  โอ้อวดตัวเองสารพัดอย่าง  เพราะอาจเนื่องด้วยอาชีพของเขา(มีสีค่ะ แต่ไม่มีดาว  จะเบ่งไปไหน)  เราตัดสินใจขอตัวกลับทั้งๆที่คุยกันยังไม่ถึงชั่วโมงเลย กลับมาถึงหอได้ไม่กี่ชั่วโมง  เขาก็โทรมาแล้วพูดกับเราว่าทำไมทำแบบนี้  ทำไมคุยกับเขาแค่แปปเดียว(ในใจอยากตอบกลับแบบหน้างายมากๆๆๆ) แต่ก็ตอบแค่ตัดสัมพันธ์ไป แต่มีประโยคนึงค่ะที่ฟังแล้วจำมาจนถึงทุกวันนี้  เขาพูดว่า"คนอย่างมึ.....จะมีปั๋นยาหาแฟนดั้ยดีเต่าkuกะ  ถ้าเอาkuเป๋นแฟน  kuก็มีตังหื้อใจ้แล้ว  จะเอาจะดัยแหมก่อน(ทั้งๆที่ไม่เคยเอาตังมันมาแม้แต่สลึงเดียว)"  ไอ๊ย๊ะ ฟังแล้วปรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!เลยตอบกลับไปแบบที่อยากตอบ^^
     คนเราถ้ามียศถาบรรดาศักดิ์สูง  แต่ระดับจิตใจต่ำมันก็คงไม่ไหว  ใครมันจะเป็นที่รองรับอารมณ์ได้ทุกวัน  ไม่สงสัยแล้วค่ะว่าทำไมถึงยังไม่ได้แต่งงาน  
******ระวังตัวไว้นะคะ  คนๆนี้ดิฉันเชื่อค่ะ  ว่าเขาไม่ใช่คนดี  และทุกวันนี้เขายังคงจีบสาวๆอาจอยู่ในเชียงรายโฟกัส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:59:23 โดย ssweety_mama » IP : บันทึกการเข้า
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:22:46 »

คุณโชคดีแล้วค่ะที่ไหวตัวทัน ฟ้ามีตาค่ะคุณถึงปลอดภัย คนแบบนั้นชีวิตเค้าคงทำได้แค่นั้นล่ะค่ะ ทำอะไรก็ได้อย่างนั้น เวรกรรมติดจรวดนะสมัยนี้ เสียดายบอก IDไม่ได้เนาะ หุหุหุ   ยิ้มเท่ห์

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:31:45 »

ถูกใจจังคำที่คุณปลาทูบอก กรรมตามทัน  คนเรานะถ้าทำอะไรไว้ไม่ต้องรอชาติหน้าหรอกครับ ชาตินี้ก็ตามทันเเล้ว เดียวนี้นะกรรมเขาติดจรวจเเล้ว ผมเคยเห็นมาเยาะเเล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:33:48 โดย m11 » IP : บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:42:21 »

ทุกวันนี้ยังแอบผวาคนมีสีอยู่เบาๆ  ไม่ถึงกับเกลียด  แต่ก็ไม่อยากได้แฟนเป็นคนมีสีอ่ะนะ  ถึงจะมีดาวเป็นแสนดวงติดบนบ่าก็ยังไม่อยากคบอยู่ดี  กลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอย  ฮ่าๆๆ ;D ;D ;D
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:45:48 »

คุณโชคดีแล้วค่ะที่ไหวตัวทัน ฟ้ามีตาค่ะคุณถึงปลอดภัย คนแบบนั้นชีวิตเค้าคงทำได้แค่นั้นล่ะค่ะ ทำอะไรก็ได้อย่างนั้น เวรกรรมติดจรวดนะสมัยนี้ เสียดายบอก IDไม่ได้เนาะ หุหุหุ   ยิ้มเท่ห์

หาไม่ยากหรอกค่ะ  เบ่งๆแบบนี้
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:47:03 »

หาไม่ยากหรอกค่ะ  เบ่งๆแบบนี้
ขยิบตา ขยิบตา แลบลิ้น แลบลิ้น นึกไม่ออกแฮะ ยิ่งอยากรู้ไปใหญ่ 5555

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:49:19 »

ไม่ได้ประจานใครนะคะ  ขอแค่เป็นส่วนหนึ่งในการเตือนภัยสังคม  อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:50:52 »

โลกเรามันก็เป็นเเบบนี้เหลาะครับ มีทั้งคนดีเเละไม่ดี
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:51:00 »

มันอยู่ที่ใจ.....บางคนมียศแต่ไม่เปิดเผย บางคนรวยแต่ทำตัวตามสบาย จะเป็นอะไรก็แล้วแต่ล้วนเป็นเรื่องที่มนุษย์เราสมมุติปรุงแต่งขึ้นมาเองทั้งนั้น......ถ้าใจดีทุกอย่างก็ดี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 16:52:42 »

มันอยู่ที่ใจ.....บางคนมียศแต่ไม่เปิดเผย บางคนรวยแต่ทำตัวตามสบาย จะเป็นอะไรก็แล้วแต่ล้วนเป็นเรื่องที่มนุษย์เราสมมุติปรุงแต่งขึ้นมาเองทั้งนั้น......ถ้าใจดีทุกอย่างก็ดี
สาธุ๊.....................!
poupoushop.com
~..Rose Apple..~
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

แม่ค้า-คนเชียงใหม่.

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 20:25:30 »

นิสัยแย่นะคะ  ไม่ชอบเลยพวกที่เวลาผู้หญิงไม่เล่นด้วย  แล้วชอบเอาไปด่า  หรือนินทาเสียๆหายๆทั้งที่ไม่เคยทำอะไรให้เลย  แบบนี้เค้าเรียกว่าทุเรศอ่ะ   ฮืม ฮืม  ฉันเคยเจอเหมือนกันค่ะ  ฉันด่ากลับแบบไม่ไว้หน้าเลย  ด่าจนมันอาย  หมดยุคนางเอกแล้ว  อย่าไปยอมค่ะคนประเภทนี้

ชุดผ้าปูที่นอนราคาถูก http://poupoushop.com
ร้านLine https://shop.line.me/@poupoushop
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 20:37:49 »

...ตรงประเด็นครับ...เกลียดครับพวกข้าราชการ "กร่าง" พวกนี้
kruFleurs
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 20:52:37 »

เจอผู้ชายแบบนี้ก็ขอหลีกให้ไกล...เหมือนกันค่ะ ถึงจะเก่งจะรวยหรือหน้าที่การงานดีก็ตาม ถ้านิสัยแย่แบบนี้ก็คงไม่มีใครเอา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

www.facebook.com/Maliwanphulae
สับปะรด"มลิวัลย์ภูแล" OTOP 5 ดาว
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2012, 10:26:17 »

นิสัยแย่นะคะ  ไม่ชอบเลยพวกที่เวลาผู้หญิงไม่เล่นด้วย  แล้วชอบเอาไปด่า  หรือนินทาเสียๆหายๆทั้งที่ไม่เคยทำอะไรให้เลย  แบบนี้เค้าเรียกว่าทุเรศอ่ะ   ??? ???  ฉันเคยเจอเหมือนกันค่ะ  ฉันด่ากลับแบบไม่ไว้หน้าเลย  ด่าจนมันอาย  หมดยุคนางเอกแล้ว  อย่าไปยอมค่ะคนประเภทนี้

น่ากลัวมากค่ะคนๆนี้หากได้เลื่อนเป็นเจ้าคนนายคน
louis
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2012, 10:43:46 »

ยินดีด้วย  ที่ยังไม่ได้แต่งงานกัน

อย่าเอามีดไปฟันหิน
นอกจากจะไร้ค่า
ยังทำให้มีดเสียคม
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2012, 10:48:06 »

นิสัยแย่นะคะ  ไม่ชอบเลยพวกที่เวลาผู้หญิงไม่เล่นด้วย  แล้วชอบเอาไปด่า  หรือนินทาเสียๆหายๆทั้งที่ไม่เคยทำอะไรให้เลย  แบบนี้เค้าเรียกว่าทุเรศอ่ะ   ฮืม ฮืม  ฉันเคยเจอเหมือนกันค่ะ  ฉันด่ากลับแบบไม่ไว้หน้าเลย  ด่าจนมันอาย  หมดยุคนางเอกแล้ว  อย่าไปยอมค่ะคนประเภทนี้

น่ากลัวมากค่ะคนๆนี้หากได้เลื่อนเป็นเจ้าคนนายคน
  ดีที่ไหวตัวทันน่ะค่ะเนี๊ยะ  แต่มันดูถูกมากผู้หญิงมากเกินไปอายุอานามขนาดนี้น่าจะมีเมียแล้วแต่ว่าน่าจะแยกกันอยู่น่ะค่ะ  เราว่าน่ะ(ความคิดเห็ฯส่วนตัวค่ะ)

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2012, 10:54:33 »

คน ไม่ใช่ คน โกรธ
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2012, 11:09:21 »

คน ไม่ใช่ คน โกรธ
เหมือนชื่อหนังเลยอะท่าน chate ยิงฟันยิ้ม

7
มัธยม
**

....

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2012, 11:49:26 »

ต้องหาแฟนที่ท้องไม่ผูกครับ

too _too11
ชั้นประถม
*

...พรุ่งนี้ดวงอาทิตย์ก็ขึ้นมาใหม่.....

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 17:52:58 »

เมื่อปีที่แล้วได้มีโอกาส(อย่าพูดว่าโอกาสเลยพูดว่าเวรกรรมน่าจะเหมาะกว่า)รู้จักกับบุคคลมีสีคนนึง  แรกๆที่คุยผ่านทางโทรศัพท์เหมือนเค้าจะเป็นคนดีนะคะ  จริงใจดี  ไม่เคยให้เราโทรหา  เพราะเขาจะเป็นฝ่ายโทรหาเราตลอด(ทั้งวัน) พูดจาดีมากค่ะ  ก็ยังสงสัยอยู่ว่าอายุขนาดนี้แล้วทำไมเขาถึงยังไม่ได้แต่งงาน  ทั้งๆที่หน้าที่การงานก็มั่นคง  เค้าเป็นคนเชียงรายค่ะ  แต่ไปประจำการอยู่แถวภาคกลาง คุยกันได้สักพัก  จนวันนึงเขาว่าง  เขาเลยถือโอกาสกลับมาเยี่ยมพ่อแม่ที่เชียงราย  และแล้วเราก็มีโอกาสได้เจอกัน  เหมือนเขาจะเป็นคนดีนะคะ  นั่งคุยกันสักพักก็เริ่มรู้สึกอึดอัด เค้าเป็นคนที่พูดตรงมาก  โอ้อวดตัวเองสารพัดอย่าง  เพราะอาจเนื่องด้วยอาชีพของเขา(มีสีค่ะ แต่ไม่มีดาว  จะเบ่งไปไหน)  เราตัดสินใจขอตัวกลับทั้งๆที่คุยกันยังไม่ถึงชั่วโมงเลย กลับมาถึงหอได้ไม่กี่ชั่วโมง  เขาก็โทรมาแล้วพูดกับเราว่าทำไมทำแบบนี้  ทำไมคุยกับเขาแค่แปปเดียว(ในใจอยากตอบกลับแบบหน้างายมากๆๆๆ) แต่ก็ตอบแค่ตัดสัมพันธ์ไป แต่มีประโยคนึงค่ะที่ฟังแล้วจำมาจนถึงทุกวันนี้  เขาพูดว่า"คนอย่างมึ.....จะมีปั๋นยาหาแฟนดั้ยดีเต่าkuกะ  ถ้าเอาkuเป๋นแฟน  kuก็มีตังหื้อใจ้แล้ว  จะเอาจะดัยแหมก่อน(ทั้งๆที่ไม่เคยเอาตังมันมาแม้แต่สลึงเดียว)"  ไอ๊ย๊ะ ฟังแล้วปรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!เลยตอบกลับไปแบบที่อยากตอบ^^
     คนเราถ้ามียศถาบรรดาศักดิ์สูง  แต่ระดับจิตใจต่ำมันก็คงไม่ไหว  ใครมันจะเป็นที่รองรับอารมณ์ได้ทุกวัน  ไม่สงสัยแล้วค่ะว่าทำไมถึงยังไม่ได้แต่งงาน  
******ระวังตัวไว้นะคะ  คนๆนี้ดิฉันเชื่อค่ะ  ว่าเขาไม่ใช่คนดี  และทุกวันนี้เขายังคงจีบสาวๆอาจอยู่ในเชียงรายโฟกัส

เอาใจช่วยนะครับ...ขอให้เจอคนที่ดี ๆ นะครับ

สู้ต่อซิ......
093-2619841.......
หน้า: [1] 2 พิมพ์