เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 16:49:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ใจร้ายมาก...เจอโทรศัพท์มือถือ แล้วไม่ส่งคืนเจ้าของ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใจร้ายมาก...เจอโทรศัพท์มือถือ แล้วไม่ส่งคืนเจ้าของ  (อ่าน 953 ครั้ง)
PES2009
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 09:40:46 »

โทรศัพท์มือถือผมหล่น ตอนไปกาดหลวง มีคนเจอแล้ว แต่ไม่ส่งคืนครับ ผมใช้เบอร์เพื่อนโทรเข้าไป ก็ตัดสายทิ้งๆ แล้วก็ปิดเครื่องหายเงียบไป ผมไม่ติดใจที่เอามือถือผมไปหรอครับ แต่ห่วงข้อมูลในมือถือผมมากครับ เพราะผมเป็น Sale ขายสินค้าเกษตร อย่างราคาสินค้า เบอร์ลูกค้าก็เก็บไว้ในมือถือ บอกตรงๆ นะ เอาไปขายต่อไม่รู้จะถึงพันรึป่าว ...เอาไปใช่เองหรือให้ญาติพี่น้อง คงจะภูมิใจน่าดู ตอนนี้จะติดต่อค้าขายก็ลำบาก เสียโอกาส เสียลูกค้า
...คนที่เจอน่าจะรับสายหรือโทรกลับเบอร์ของเพื่อนผม (ที่ติดต่อเข้าไป) แล้วบอกให้ผมไปรับ ผมจะขอบคุณและมอบสินน้ำใจให้เขา อย่างน้อยก็ได้รู้จักกัน พึ่งพาอาศัยกันในอนาคต แต่นี่กลับ "ใจร้ายมาก"
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 09:43:33 »

เห็นใจครับ ผมก็เคยโดน ทำหล่นไม่ถึง 15 นาที วกรถกลับมาร้านอาหารเพื่อตามหา พนักงานกลับบอกไม่มีซะงั้น...ที่สำคัญข้อมูลในซิม มีเบอร์ลูกค้ามากมาย เสียดายๆ จึงเข้าใจความรู้สึกของคุณ ครับ
PES2009
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 09:50:25 »

เห็นใจครับ ผมก็เคยโดน ทำหล่นไม่ถึง 15 นาที วกรถกลับมาร้านอาหารเพื่อตามหา พนักงานกลับบอกไม่มีซะงั้น...ที่สำคัญข้อมูลในซิม มีเบอร์ลูกค้ามากมาย เสียดายๆ จึงเข้าใจความรู้สึกของคุณ ครับ
ขอบคุณครับ... ทั้งๆ ที่มือถือของผมก็ใช่ว่าจะแพงอะไรมากนะครับ...  Sumsung i740
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 09:50:32 »

เข้าใจค่ะ เพราะเป็นคนขี้ลืม ชอบทำหายบ่อยๆ ไม่เคยได้คืนเลย เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยพกไปไหนมาไหนเท่าไหร่แล้วคะ

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 09:59:53 »

ของมันหาย ต้องทำใจครับ
^เด็ก_วัด^
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 10:03:17 »

เข้าใจความรู้สึกครับ แต่ต้องทำใจ สู้ๆ ครับ
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 10:05:46 »

ถ้ามีหมายเลขเครื่องอีมี่ แจ้งศูนย์ฯให้ตัดระบบ ให้กลายเป็นเครื่องใบ้ไปเลย

TOR207
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 10:09:39 »

ถ้ามีหมายเลขเครื่องอีมี่ แจ้งศูนย์ฯให้ตัดระบบ ให้กลายเป็นเครื่องใบ้ไปเลย

ลายเซ็นว่าง
kilermax1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 10:35:29 »

ไม่ว่ารุ่นใหนถ้าเก็ยได้เค้าก็เอาไปหมดนั่นแหละ  ยิงฟันยิ้ม
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 10:48:16 »

เราก็เคยนะ โทรเข้าไป รับสาย แต่มันพูดว่าไงรู้ไหม   "ถ้าอยากได้คืนก็มาตามหาเอาเอง"แล้วก็

ปิดเครื่องไปเลย  เจ็บจี๊ดแบบปวดตับเลยล่ะ น่ายิงกรอกปากมาก ฮืม

มันไม่รับสายน่ะดีแล้วค่ะจะได้ไม่เสียอารมณ์มากกว่านี้     ถือว่าให้ทานแก่สัมภเวสีละกันค่ะ

(เพราะคงอีกนานกว่าพวกนี้จะได้ไปผุดไปเกิด)

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
shiraishi
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 11:09:37 »

เจอแบบนี้ต้องทำใจจริงๆ ครับ  ลังเล ลังเล อายจัง อายจัง
ยาวเยียด

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 11:15:54 »

ก่ายแต๊ ไอ่พวกซ้ำเติมความผิดพลาดของคนอื่นนี้หนา 

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
มักเมี่ยง
ระดับ ป.ตรี

เป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนเชียงราย

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 11:19:22 »

ล้างรถลูกค้าเสร็จขับมาจอด โทรศัพท์หล่นที่เบาะ .. ยังไม่คืนเลยครับ .. ขับรถออกไปหน้าตาเฉย ล้างรถ 150 ค่าโทรศัพท์ 4 พันกว่า .. คุ้ม ๆ เดี๋ยวนี้หาคนมีน้ำใจยาก .. คิดเสียว่าทำบุญทำทาน ถึงจะมีค่าไม่กี่บาท ก็อาจต่อลมหายใจเค้าได้มั้ง .. ฟาดเคราะห์

รับฉลุลาย. แกะ3D. ตัดตัวหนังสือ. ด้วยเครื่อง CNC (ร้าน Cnc  Shop 166 ม.3 ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย)
Ploytubtim
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 12:26:23 »

เราก็เคยนะ โทรเข้าไป รับสาย แต่มันพูดว่าไงรู้ไหม   "ถ้าอยากได้คืนก็มาตามหาเอาเอง"แล้วก็

ปิดเครื่องไปเลย  เจ็บจี๊ดแบบปวดตับเลยล่ะ น่ายิงกรอกปากมาก ฮืม

มันไม่รับสายน่ะดีแล้วค่ะจะได้ไม่เสียอารมณ์มากกว่านี้     ถือว่าให้ทานแก่สัมภเวสีละกันค่ะ

(เพราะคงอีกนานกว่าพวกนี้จะได้ไปผุดไปเกิด)

จี๊ดดดดดขนาด..

"คนที่ใช่ต้องมา ถูกที่ ถูกเวลา ถ้าต่อให้ใช่แค่ไหน แต่มาผิดที่ ผิดเวลา ยังไงก็ไม่ใช่อยู่ดี"
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 14:03:12 »

เราขาดการปลูกฝังวินัยในเรื่อง ความซื่อสัตย์ หรือเปล่าหนอ...ฮืม
เคยดูคลิปวิดีโอญี่ปุ่น  ของหายได้คืนภายใน 1 ชั่วโมง ...
นักการเมืองที่ขยันไปดูงานต่างประเทศ ลองไปถามดูว่าเขาปลูกฝังกันอย่างไร
กลับเอามาใช้ที่บ้านเรามั่งนะครับ .. ก่อนที่เด็กไทยจะสะกดคำว่า ซื่อสัตย์ ไม่เป็น
เพราะ ณ วันนี้  คำว่า ซื่อสัตย์ มันเริ่มจะหมายถึง โชคดี ดวงดี ไปทุกทีแล้วครับ ..

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
an_angle
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 20:06:56 »

แต่เราเคยเจอนะ แต่เป็นคนเจอมือถือ เจอบ่อยด้วย คราวก่อนเจอที่สนามแม่ฟ้าหลวง ไปดูบอล เจอแถวหญ้าข้างทาง บีบี รุ่นไหนไม่รู้ เลยแจ้งให้เจ้าหน้าที่นำส่งคืน เพราะกลัวเจ้าของจะตามหา เราต้องเอาใจเขามาใส่ใจเรา เวลาของเราหายก้ออยากได้คืนเป็นธรรมดา ไม่ว่าของจะมีราคาหรือไม่ แต่บางคนของสิ่งนั้นแม้จะน้อยยิดสำหรับเรา แต่มากคุณค่าสำหรับเขา ...
หน้า: [1] พิมพ์