เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:42:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ถ้ามีเงินลุงทุน สามล้านห้า แถวเชียงราย ทำธุรกจอะไรดี?
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ถ้ามีเงินลุงทุน สามล้านห้า แถวเชียงราย ทำธุรกจอะไรดี?  (อ่าน 9147 ครั้ง)
NickThanic
ชั้นประถม
*

ปอใจ๋ต่ำตี่มี ยินดีเต่าตี่ได้

« เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 09:24:34 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 14:50:09 โดย NickThanic » IP : บันทึกการเข้า
jedibewell
CharlesJesOB
ระดับ ป.ตรี

หลายสีก็รวมกันได้ ดูข้างบน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 09:39:26 »

มีความรู้ด้านร้านทองไหมครับ เปิดเป็นร้านเล็กๆ ก็พอไหวนะครับ

►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 10:16:35 »

โห่ชีวิต คนมีเงินแต่ไม่รู้จะทำอะไร แต่คนจะทำอะไรต่อมิอะไรดันไม่มีเงินทุน แถมเข้าหาแหล่งเงินทุนยากอีกต่างหาก  ฮืม

มนุษย์หนอมนุษย์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NickThanic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 10:18:14 »

มีความรู้ด้านร้านทองไหมครับ เปิดเป็นร้านเล็กๆ ก็พอไหวนะครับ
มันมีเสี่ยงสูงนะครับ เคยศึกษา และกำไร ไม่ค่อยได้ ส่วนมากกำไร จะมาจากการ จำนำ ของลูกค้า มากกว่า และอีกอย่าง ผมไม่ค่อยมีเวลามานั่งเฝ้าตู้ทองเอง ขอบคุณสำหรับความคิดดีๆครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
sudsiam24
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 10:18:31 »

ปล่อยกู้ (ปรึกษาได้)รายได้ดี แบบถูกต้อง
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 10:26:38 »

ขายให้ใคร
คนเชียงราย   7-11 / อะไหล่คอม IT  / ปั๊มนำมัน  / จัดแฟรนชายน์มาสักตัว  น่าทำ เพราะคนอื่นจะหาเงินให้เรา เอาไปเที่ยวได้ /

ขายให้นักท่องเที่ยว

ร้านของฝาก  อาหารแบบ ห้างเลย แต่ขอชั้นเดียว หลังคา สู๊ง  สูง มันจะมองสะบาย

ขอครบวงจร ของผาก อาหาร ของที่ระลึก   ที่จอดรถบัส  ขนาดใหญ่ คนขับกระเป๋า กินฟรี  มีตังให้ สักพัก ก็น่าจะเต็ม

สุดท้าย   ท่านชอบงานอะไร  ทำสิ่งที่ชอบ จะทำได้นาน

บางคนทำแค่เหยื่อตกปลาปลอม ก๋มีเงินไช้ สุขใจ เพราะชอบ ตกปลา

jedibewell
CharlesJesOB
ระดับ ป.ตรี

หลายสีก็รวมกันได้ ดูข้างบน

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 10:28:55 »

ขายให้ใคร
คนเชียงราย   7-11 / อะไหล่คอม IT  / ปั๊มนำมัน  / จัดแฟรนชายน์มาสักตัว  น่าทำ เพราะคนอื่นจะหาเงินให้เรา เอาไปเที่ยวได้ /

ร้านของฝาก  อาหารแบบ ห้างเลย แต่ขอชั้นเดียว หลังคา สู๊ง  สูง มันจะมองสะบาย

ขอครบวงจร ของผาก อาหาร ของที่ระลึก   ที่จอดรถบัส  ขนาดใหญ่ คนขับกระเป๋า กินฟรี  มีตังให้ สักพัก ก็น่าจะเต็ม

สุดท้าย   ท่านชอบงานอะไร  ทำสิ่งที่ชอบ จะทำได้นาน

บางคนทำแค่เหยื่อตกปลาปลอม ก๋มีเงินไช้ สุขใจ เพราะชอบ ตกปลา

อันนี้ถ้าจะต้องมีเป็น 10 ล้านละครับ ที่ดินแพงเหลือเกิน ขำขำนะครับ

aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 10:41:30 »

งั้นไปซื้อ หวย ธกส. แบบผมนี่แหละ ไม่มีเจ๊ง 

แล้วเอามาลงทุน เล็กน้อย พอได้มีไรทำ ผมไม่เช่าร้านตามห้าง เช่าห้องแถว อยากเที่ยวก็ปิด// แต่ไม่บ่อย   --  อิสระกว่า 
ซาลาเปา(เฉพาะกิจ)
...เฉพาะกิจเท่านั้น...
ชั้นประถม
*

IN GOD I TRUST

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 11:10:29 »

ซื้อตึกแถวทำเลพอดีๆแล้วให้เช่า ไงก็ได้มากกว่าฝากธนาคารนะผมว่า  ยิงฟันยิ้ม
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 15:55:20 »

คือผมมีเงิน ที่จะเอามาลุงทุน อยู่แค่ สามล้านห้า นะครับ อยากทราบว่า แถวเชียงราย พอจะมี ธุรกิจ อะไรไหม? ที่ทำแล้วมันรุ่งๆ ได้เงินเร็วๆ และมีความมั่นคง รบกวนช่วยแนะนำทีครับ จะเป็น พระคุณอย่างยิ่ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขนาดมี สามล้านห้า ยังแค่อยู่อีกเหรอ แล้วถ้าคนมีเงินลงทุนแค่หลักแสน เขาเรียกอะไรคะ
ถ้าคุณคิดจะทำธุรกิจ คุณลองคิดเล่น ๆ ดูว่า คุณชอบอะไร ถนัดแนวไหน
ถ้าคิดไม่ออก เปิดโรงรับจำนำไปเลย แล้วเอาของที่หลุดจำนำมาขายต่อ รับรอง กำไรงาม

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
NickThanic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 16:41:42 »

คือผมมีเงิน ที่จะเอามาลุงทุน อยู่แค่ สามล้านห้า นะครับ อยากทราบว่า แถวเชียงราย พอจะมี ธุรกิจ อะไรไหม? ที่ทำแล้วมันรุ่งๆ ได้เงินเร็วๆ และมีความมั่นคง รบกวนช่วยแนะนำทีครับ จะเป็น พระคุณอย่างยิ่ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขนาดมี สามล้านห้า ยังแค่อยู่อีกเหรอ แล้วถ้าคนมีเงินลงทุนแค่หลักแสน เขาเรียกอะไรคะ
ถ้าคุณคิดจะทำธุรกิจ คุณลองคิดเล่น ๆ ดูว่า คุณชอบอะไร ถนัดแนวไหน
ถ้าคิดไม่ออก เปิดโรงรับจำนำไปเลย แล้วเอาของที่หลุดจำนำมาขายต่อ รับรอง กำไรงาม

ผมขอุนุญาตใช้คำว่า "แค่" นะครับ เพราะ มัน ยังน้อยอยู่เลย ถ้าเทียบกับคนอื่นๆ เขาแล้ว เพราะผมคิดว่า เงินแค่นี้ น่าจะนำ มาหมุนต่อทุน ให้ได้กำไรมากกว่านี้ นะครับ เลย ให้ ทุกๆ คนใน ชรฟก เสนอ ข้อ คิดเห็นได้ ครับ ไม่มีใคร ผิดครับ ผมน้อมรับทุก ความคิด เห็น ครับ เพราะ ถือว่าเป็นประโยชน์ อย่างยิ่ง ต่อการนำมาตัดสินใจ ในการทำธุรกิจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NickThanic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 16:42:11 »

ปล่อยกู้ (ปรึกษาได้)รายได้ดี แบบถูกต้อง

ขอบคุณครับ กำไร ร้อยละเท่าไหร่
NickThanic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 16:42:48 »

ขายให้ใคร

อันนี้ถ้าจะต้องมีเป็น 10 ล้านละครับ ที่ดินแพงเหลือเกิน ขำขำนะครับ

สิบล้าน ผมยังมีไม่ถึงเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NickThanic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 16:43:39 »

งั้นไปซื้อ หวย ธกส. แบบผมนี่แหละ ไม่มีเจ๊ง 

แล้วเอามาลงทุน เล็กน้อย พอได้มีไรทำ ผมไม่เช่าร้านตามห้าง เช่าห้องแถว อยากเที่ยวก็ปิด// แต่ไม่บ่อย   --  อิสระกว่า 

ผมตอบแทน น่าจะดี ผมจะรับไว้พิจรณาครับ ความคิด คุณ ดีครับ
NickThanic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 16:46:30 »

ซื้อตึกแถวทำเลพอดีๆแล้วให้เช่า ไงก็ได้มากกว่าฝากธนาคารนะผมว่า  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ ผมคิดว่า กำไรมันนานไปนะครับ พอทำไป กว่าจะถึงจุดคุ้มทุน ห้องแถวมันต้องเก่า และทรุดโทรมแน่ๆ เราต้องเอาเงินมาปรับปรุ้งอีก กว่า จะได้กำไร คงแก่พอดี (ผมคิดว่า เหมาะสำหรับคนที่มีเงิน มากกว่า สามล้านห้ามากกว่า)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 19:27:35 »

แบ่งสักล้าน หาหุ้นดีๆสักตัวสองตัว ซื้อลงทุนระยะยาวตามสมควรมั้ยพี่ กำไรเผลอๆมากกว่า 100 เปอร์ฯ  ยิงฟันยิ้ม
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 20:05:14 »

ซื้อที่ทำเลงามๆ ปลูกบ้านขายครับ ....

สามล้านห้านี่ ได้ 3 หลังเลยนะ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
NickThanic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 09:04:01 »

แบ่งสักล้าน หาหุ้นดีๆสักตัวสองตัว ซื้อลงทุนระยะยาวตามสมควรมั้ยพี่ กำไรเผลอๆมากกว่า 100 เปอร์ฯ  ยิงฟันยิ้ม

หุ้นอะไรหรอครับ ทองคำ หรือ หุ้นเงิน? ยิงฟันยิ้ม
NickThanic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 09:04:20 »

ซื้อที่ทำเลงามๆ ปลูกบ้านขายครับ ....

สามล้านห้านี่ ได้ 3 หลังเลยนะ

คิดไว้เหมือนกัน ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 10:17:57 »

หุ้นอะไรหรอครับ ทองคำ หรือ หุ้นเงิน? ยิงฟันยิ้ม
หุ้นบริษัทในตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์