เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:10:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนผู้รอบรู้ช่วยแนะวิธีแก้ปัญหานี้ทีคะ คอมเป็นจอสีดำ win7(ลบเลยคะแก้ใขใด้แล้ว)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนผู้รอบรู้ช่วยแนะวิธีแก้ปัญหานี้ทีคะ คอมเป็นจอสีดำ win7(ลบเลยคะแก้ใขใด้แล้ว)  (อ่าน 3229 ครั้ง)
@พลอย@
ชั้นประถม
*

ไม่สวยก็เลือกใด้ค๊

« เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 12:02:13 »

คืออาการเป็นอย่างนี้คะคอมเป็นจอสีดำและด้านล่างจอขึ้นคำว่า window7 build 7601 This coppy of window is not genuine พอจะมีวิธีแก้ใขใหมคะหรือว่าต้องลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียวตัวนี้เพิ่งลงมาใหม่ใช้ใด้เดือนกว่าๆเองคะ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 13:47:11 โดย @พลอย@ » IP : บันทึกการเข้า
LP
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 12:08:55 »

คุณถูกจับได้ว่าใช้ windows ปลอม เพราะว่าเปิด windows update เอาไว้

วิธีแก้คือไปซื้อของจริงมาใช้ครับ (ล้อเล่น)

เอางี้... ถ้าไม่มีข้อมูลอะไรสำคัญมาก ก็เอาไปลงใหม่ครับ แล้วก็อย่าลืมไปปิด windows update ด้วย
เดี๋ยวโดนจับได้อีก

อีกวิธีคือ ใช้โปรแกรม windows 7 loader ครับ แต่วิธีค่อนข้างซับซ้อน ลองหาใน google ดู

ไงรอท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ

jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:43:11 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 14:19:04 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
@พลอย@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:45:45 »

คุณถูกจับได้ว่าใช้ windows ปลอม เพราะว่าเปิด windows update เอาไว้

วิธีแก้คือไปซื้อของจริงมาใช้ครับ (ล้อเล่น)

เอางี้... ถ้าไม่มีข้อมูลอะไรสำคัญมาก ก็เอาไปลงใหม่ครับ แล้วก็อย่าลืมไปปิด windows update ด้วย

อีกวิธีคือ ใช้โปรแกรม windows 7 loader ครับ แต่วิธีค่อนข้างซับซ้อน ลองหาใน google ดู

คือเครื่องนี้เอาไปลงที่ร้านมาหนะคะไม่ใด้ลงเองเลยไม่รู้ว่าร้านลงของปลอมให้และไม่รู้เลยว่าวิธีปิดวินโดว์อัพเดดปิดยังงัย
@พลอย@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:52:08 »

ใผลงหื้อถึงโดนจับดั้ย
ตี้ป๋มลงแป๋งเสดแล้วก่ออัพเดททุกอย่างเน้อ
แต่บางเวอร์ชั่นมันจะแสลงกับ KB971033ครับ เผลอไปอัพตัวนี้มาก่อความแตกปอดี

ถ้าจาดัยก่อเอาแบบเปิ้นบอกตี้กระทู้ตังบนก่อง่ายดี
บ่ออั้นก่อไปเซาะ RemoveWAT 2.2.6- W7  มาแก้ แล้วปิดอัพเดท
กาว่าแก้แล้วเอาReader2.1.1ลงไปแป๋งแถมใหม่  ตี้เฮาแป๋งอัพเดทได้กู้อย่าง

สุดท้ายขี้ค้านแป๋งก่อไปเซาะช่างต๋ามร้านตี้หันจื้อในเวปเฮาแป๋งหื้อ...แถวบริเวณซอยใกล้.ร.ร.เทศบาลศรีทรายมูลกาว่าหน้าโรงเรียนก่อดั้ย
คือเป็นร้านที่ไม่ใช่ในเชียงรายหนะคะขอไม่บอกชื่อร้านแล้วกันนะคะ(พิมย์ภาษาเมืองอ่านไม่ค่อยเข้าใจเท่าใหร่พอดีไม่ใช่คนเมืองหนะคะ)
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 13:55:51 »

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 14:18:37 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
long_jam
มัธยม
**

โทร 091-4121276

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 15:13:46 »

ใผลงหื้อถึงโดนจับดั้ย
ตี้ป๋มลงแป๋งเสดแล้วก่ออัพเดททุกอย่างเน้อ
แต่บางเวอร์ชั่นมันจะแสลงกับ KB971033ครับ เผลอไปอัพตัวนี้มาก่อความแตกปอดี

ถ้าจาดัยก่อเอาแบบเปิ้นบอกตี้กระทู้ตังบนก่อง่ายดี
บ่ออั้นก่อไปเซาะ RemoveWAT 2.2.6- W7  มาแก้ แล้วปิดอัพเดท
กาว่าแก้แล้วเอาReader2.1.1ลงไปแป๋งแถมใหม่  ตี้เฮาแป๋งอัพเดทได้กู้อย่าง

สุดท้ายขี้ค้านแป๋งก่อไปเซาะช่างต๋ามร้านตี้หันจื้อในเวปเฮาแป๋งหื้อ...แถวบริเวณซอยใกล้.ร.ร.เทศบาลศรีทรายมูลกาว่าหน้าโรงเรียนก่อดั้ย

อ.เมือง เชียงราย มีหยังขายหมด
091-4121276 ชื่อบัญชี วีระวุธ สวัสดี เลขบัญชี 2625048554 ธนาคารกรุงเทพ สาขาเชียงราย line: long_jam   https://www.facebook.com/weerawut91
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 15:28:54 »

มีวิธีแก้ค่ะ pm มานะค่ะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 19:13:42 »

เอาไปลงที่ใหนมาเนี่ย ดักวัวชัดๆ อิอิ ใช้ได้ถึงเดือนรึยังถึงมาเสีย และหมดค่าทำไปเท่าไรครับ คุ้มจริงๆ อิอิ ( ประชดเล่นนะ แต่ไม่รู้ก็ไม่ผิดครับ แต่ถ้าช่างไม่รู้อันนี้ผิดมากๆเลย ถ้าเป็นร้านก็ไม่ทราบว่ากล้าเปิดได้ไง ยิงฟันยิ้ม)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
@พลอย@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2012, 20:17:36 »

เอาไปลงที่ใหนมาเนี่ย ดักวัวชัดๆ อิอิ ใช้ได้ถึงเดือนรึยังถึงมาเสีย และหมดค่าทำไปเท่าไรครับ คุ้มจริงๆ อิอิ ( ประชดเล่นนะ แต่ไม่รู้ก็ไม่ผิดครับ แต่ถ้าช่างไม่รู้อันนี้ผิดมากๆเลย ถ้าเป็นร้านก็ไม่ทราบว่ากล้าเปิดได้ไง ยิงฟันยิ้ม)
โหดักวัวเลยเหรอแรงงงจังอะ
@พลอย@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 13:45:28 »

มีวิธีแก้ค่ะ pm มานะค่ะ
ขอบคุณคะแก้ใขใด้แล้วคะ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 14:32:04 »

ก็ไม่อยากจะพูดอะครับแต่ก็ไม่รู้จะใช้คำใหนดีให้เข้าใจง่ายๆ แบบว่าเราเป็นผู้บริโภคอะครับ มักเสียเปลี่ยบ เราไม่ผิดครับ แต่ผมหมายถึงว่า ถ้าเราเอาไปซ่อมไม่กี่วันแล้วเสีย มันเสียอารมไหมครับ หรือไม่กี่เดีอนแล้วก็ยังมีปัญหาอยู่ เราคนใช้งานมันก็รู้สึกแย่นะครับ ยังไงก็ควรเอาเข้าไปให้เขาแก้คืนอะครับ เจตนาไม่ได้กระทบใคร

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 14:46:07 »

แนะนำว่าอย่าไปอีกครับ ลง windows ได้ห่วยมาก เพราะ อย่างแรกที่ต้องทำเลยคือตัวนี้แหละครับ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 15:58:12 »

ก็ว่างั้นแหละ อิอิ แต่ผมหมายถึงว่าเสียตังไปแล้วก็อยากให้มันคุ้มอะครับ แต่ถ้าจะเสียใหม่อีกก็ร้านอื่นดีกว่า ไม่ก็แค่ให้โอกาศเขาแก้มือมั่งเท่านั้นเอง(4ตีนยังรู้พลาด) จนกว่าจะรู้สึกว่าน่าจะเลิกคบไปเลย ก็ดีน่า อิอิ
ขำๆ ด้วยคลิบนี้ไง 4ตีนยังรู้พลาด ถ้าดูดีๆดูนานๆจะขำมากๆ 555+

7
มัธยม
**

....

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 17:32:53 »

คือเครื่องนี้เอาไปลงที่ร้านมาหนะคะไม่ใด้ลงเองเลยไม่รู้ว่าร้านลงของปลอมให้และไม่รู้เลยว่าวิธีปิดวินโดว์อัพเดดปิดยังงัย
ร้านไหนที่ราคาหลักร้อยก็ของปลอมทั้งนั้นแหละครับ ของแท้หลักพัน

หน้า: [1] พิมพ์