เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 14:45:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  "ห่างกันซักพัก เผื่ออะไรมันจะดีขึ้น"
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน "ห่างกันซักพัก เผื่ออะไรมันจะดีขึ้น"  (อ่าน 3576 ครั้ง)
so_zad
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 16:13:03 »

เราคบกันมา 4 ปีแล้วค่ะ  อยู่ดีๆก็มาบอกว่า
"เราอยู่ห่างๆกันซักพักนะ ขอเวลาอยู่คนเดียวบ้าง เผื่ออะไรมันอาจจะดีขึ้นกว่านี้ "
ทั้งๆที่ไม่ได้ทะเลาะอะไรกันเลย โทรไปหาก็ไม่รับโทรศัพท์ อ้างว่างานยุ่ง โทรไปตอนเลิกงานก็บอกว่าง่วง อยากพักผ่อนบ้าง เมื่อก่อนจะได้เจอกันทุกอาทิตย์ เดี๋ยวนี้อ้างว่าติดธุระตลอด....ถามว่ามีคนอื่นหรือเปล่า ก็บอกว่าไม่มี ถามเยอะๆเข้าก็เหมือนจะรำคาญ กดวางสายไปเลย
ผ่านมา..สอง สามวันมานี้โทรไปหา ก็ไม่รับโทรศัพท์ซะแล้ว
เขาคงมีคนอื่นแล้วใช่ไหมค่ะแบบนี้....ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว อึดอัดจริงๆค่ะ จะปล่อยให้เขาไป โดยที่เราไม่ต้องไปยุ่งกับชีวิตเขาอีกดีไหมค่ะ หรือว่าจะรอเขาต่อไปดี
 นั่งพิมพ์ไป ร้องไห้ไป ทำอะไรไม่ถูกจริงๆค่ะ
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 16:38:48 »

ลังเล ลังเล  อืม เท่าที่อ่านมาเหมือนเคยเจอมากับตัวจริงๆ จะบอกยังไงดี เข้มแข็งไว้นะคะ

ถ้ามาแนวนี้ 100ทั้ง 100เค้าน่าจะมีคนอื่นค่ะ ที่ไม่บอกว่าใหม่เพราะเราไม่รู้ว่าเค้าคบกันมานานรึยัง 

แต่ยังไงก็แล้วแต่อย่าเพิ่งตีโพยตีพายนะคะ ถ้าเค้างานยุ่งจริงๆก็จะบาปเปล่าๆที่ไปพิพากษาเค้าแบบ

นั้น  แต่ก็อยากให้เผื่อใจเอาไว้ด้วย เวลาเจ็บมันเจ็บจริงๆค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
so_zad
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 16:44:56 »

ลังเล ลังเล  อืม เท่าที่อ่านมาเหมือนเคยเจอมากับตัวจริงๆ จะบอกยังไงดี เข้มแข็งไว้นะคะ

ถ้ามาแนวนี้ 100ทั้ง 100เค้าน่าจะมีคนอื่นค่ะ ที่ไม่บอกว่าใหม่เพราะเราไม่รู้ว่าเค้าคบกันมานานรึยัง 

แต่ยังไงก็แล้วแต่อย่าเพิ่งตีโพยตีพายนะคะ ถ้าเค้างานยุ่งจริงๆก็จะบาปเปล่าๆที่ไปพิพากษาเค้าแบบ

นั้น  แต่ก็อยากให้เผื่อใจเอาไว้ด้วย เวลาเจ็บมันเจ็บจริงๆค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ยิ้ม

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ...ตอนนี้ก็เริ่มทำใจไม่โทรไปวุ่นวายกับเขาแล้วละค่ะ  ผ่านไปได้เกือบสองอาทิตย์แล้วค่ะที่เขาเป็นแบบนี้  เราก็ได้แต่ร้องไห้ทุกวัน
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 16:53:50 »

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ...ตอนนี้ก็เริ่มทำใจไม่โทรไปวุ่นวายกับเขาแล้วละค่ะ  ผ่านไปได้เกือบสองอาทิตย์แล้วค่ะที่เขาเป็นแบบนี้  เราก็ได้แต่ร้องไห้ทุกวัน
ลังเล ลังเล ลังเล ต้องใช้เวลาค่ะ   แล้วก็ไม่ต้องไปถามเค้าแล้วค่ะ 

รักตัวเองให้มากๆนะคะ โทรคุยกับพ่อแม่พี่น้องนะคะ ครอบครัวจะอยู่ข้างเราเสมอนะคะ อย่าอยู่คนเดียวเน้อ ยิ้มเท่ห์

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
AserityShop
มีของก็ขาย ไม่มีก็ไม่ขาย ก็แค่นั้นครับ
ระดับ ป.ตรี

¬AserityShop¬

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 16:58:16 »

พูดตรงๆนะ เค้าจะเลิกกับคุณแล้ว ฟังดูเหมือนจะทำร้ายจิตใจ แต่ มันเป็นเรื่องจริงครับ

ผมเคยเบื่อแฟนนะ เลยเลิก แค่นั้น ใช้ข้ออ้างแบบนี้เลย  ยิงฟันยิ้ม

ซื้อขายมั่นใจ 100% เช็คประวัติได้ เป็นคนง่ายๆไม่ซับซ้อน (^_^)
ติดต่อ Tel: 099-2494781,0643273958
ไลน์:aserityshop

งดคุยเล่นในเวลาราชการ หลัง 22.00 น.งดติดต่อทุกกรณี
so_zad
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 17:02:45 »

ลังเล ลังเล ลังเล ต้องใช้เวลาค่ะ   แล้วก็ไม่ต้องไปถามเค้าแล้วค่ะ 

รักตัวเองให้มากๆนะคะ โทรคุยกับพ่อแม่พี่น้องนะคะ ครอบครัวจะอยู่ข้างเราเสมอนะคะ อย่าอยู่คนเดียวเน้อ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณเจ้า...หยุดงานหลายวันเลย วันอังคารไปทำงานแหมกำ ท่าจะดีขึ้นแหมน้อยละเนาะ
so_zad
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 17:04:09 »

พูดตรงๆนะ เค้าจะเลิกกับคุณแล้ว ฟังดูเหมือนจะทำร้ายจิตใจ แต่ มันเป็นเรื่องจริงครับ

ผมเคยเบื่อแฟนนะ เลยเลิก แค่นั้น ใช้ข้ออ้างแบบนี้เลย  ยิงฟันยิ้ม

เบื่อแบบไม่มีสาเหตุเลยหรอค่ะ...สงสัยเขาคงจะเบื่อเราแบบนี้เหมือนกัน  อายจัง อายจัง อายจัง
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 17:12:05 »

คิดเสียว่า ไม่มีเขา เราก็อยู่ได้ อย่าคิดถึงตัวเองในแง่ลบ มันจะทำให้คุณรู้สึกแย่ คิดถึงตัวเราให้มาก ๆ
คิดถึงครอบครัว คนที่รักคุณ ในโลกนี้มีคนรักคุณอีกตั้งเยอะแยะ บางทีเขาอาจจะไม่ได้เกิดมาเพื่อคุณก็ได้
เปิดโอกาสให้ตัวเอง ได้เจอสิ่งใหม่ ๆ อย่าปิดกั้นตัวเอง ไม่งั้นคุณจะจมอยู่กับอดีตตลอดไป
 อีกไม่นานคุณอาจจะได้เจอกับคนที่รักคุณจริงก็ได้ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 17:59:41 »

อย่าพึ่งด่วนสรุปอะไรเลยครับ อย่าพึ่งโวยวายใส่กันนะ ตอนนี้จำเป็นต้องทำความเข้าใจกันและกัน ให้กำลังใจครับ

ฟังให้จบเน้อ นี่คือ จขกท

ผู้ชายไม่ชอบให้จ้ำจี้จ้ำไชมาก.....คนคบกันมาตั้งสี่ปีน่าจะรู้จักนิสัยใจคอกันดี ไม่มีใครในนี้รู้จักเขาดีเท่ากับคุณหรอกครับ
นี้อาจเป็นแฟน จขกท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 18:19:48 โดย สบายแมน » IP : บันทึกการเข้า
AserityShop
มีของก็ขาย ไม่มีก็ไม่ขาย ก็แค่นั้นครับ
ระดับ ป.ตรี

¬AserityShop¬

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 18:04:55 »

เอาง่ายๆ ถ้าเป็นแบบนี้ไป 7 วัน ก็นั่นแหละ ใช่เลย

ไม่มีงานอะไรยุ่งเกินนี้หรอก ผมก็อ้างทำงานไปเรียนไป ทำงานบ้าน เหนื่อย นอน หาว่าชวนทะเลาะ แล้วก็เงียบ แล้วก็เลยไหลไปไกล จนทุกวันนี้ผมโสดไง ครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม  สงสัย เค้าคงแช่งตามหลัง  ยิ้มกว้างๆ

ทางแก้ง่ายๆ คุณก็เงียบและไหลไปบ้าง  อย่าไปคิดเรื่องนี้ในหัวสมองเลย รก เอาเวลาไปทำกิจกรรมอื่นๆ ที่เราเคยทำแล้วมีความสุขและหมกมุ่นกับมัน แทนการที่จะจดต่อแต่กับคนๆนึงที่ไม่สนใจเราดีกว่า  ยิงฟันยิ้ม ถ้าเค้าโทรมาคุยก็คุย แค่นั้นเอง

ซื้อขายมั่นใจ 100% เช็คประวัติได้ เป็นคนง่ายๆไม่ซับซ้อน (^_^)
ติดต่อ Tel: 099-2494781,0643273958
ไลน์:aserityshop

งดคุยเล่นในเวลาราชการ หลัง 22.00 น.งดติดต่อทุกกรณี
จหมื่นไวยวรนารถ
ยิ้มทุกครั้ง ไม่ว่าจะเจอทุกข์หรือเป็นสุข
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ความชั่วนั้นไม่มี ความดีก็เช่นกันไม่ปรากฎ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 18:31:12 »

เรื่องนี้ต้องพึ่ง "เวลา" และ "กำลังใจ" จากคนสนิทของเรา ( พ่อแม่ พี่เพื่อนน้อง ก็ว่ากันไป )
ถามว่า ตอนนี้ก็เสียใจ แต่เวลาก็จะผ่านไปๆ เรื่อยๆจนเราคุ้นชินกับปัญหาที่เกิดกับเราตอนนี้
แล้วจะรู้ว่า ความเหงา ความเจ็บปวดทางด้านจิตใจจากผู้อื่นเป็นคนกระทำกับเรา ไม่ได้ทำให้เราตาย
เพียงแต่ตอนนี้เรายังใกล้กับเวลาที่มันเพิ่งเกิดขึ้น ย่อมเสียใจ ย่อมร้องไห้ เสียดายอดีตที่ผ่านมา
สิ่งเดียวที่อยากแนะนำในตอนนี้คือ หาเพื่อนคุย และระบายมันออกมา

ไผยะฮาจัง ฮาจังเต๊าต๋าย ไผยะฮาเสียใจ๋ ถึงฮาต๋ายฮาตึงบะใจ้ลืม

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 18:51:53 »

เราคบกันมา 4 ปีแล้วค่ะ  อยู่ดีๆก็มาบอกว่า
"เราอยู่ห่างๆกันซักพักนะ ขอเวลาอยู่คนเดียวบ้าง เผื่ออะไรมันอาจจะดีขึ้นกว่านี้ "
ทั้งๆที่ไม่ได้ทะเลาะอะไรกันเลย โทรไปหาก็ไม่รับโทรศัพท์ อ้างว่างานยุ่ง โทรไปตอนเลิกงานก็บอกว่าง่วง อยากพักผ่อนบ้าง เมื่อก่อนจะได้เจอกันทุกอาทิตย์ เดี๋ยวนี้อ้างว่าติดธุระตลอด....ถามว่ามีคนอื่นหรือเปล่า ก็บอกว่าไม่มี ถามเยอะๆเข้าก็เหมือนจะรำคาญ กดวางสายไปเลย
ผ่านมา..สอง สามวันมานี้โทรไปหา ก็ไม่รับโทรศัพท์ซะแล้ว
เขาคงมีคนอื่นแล้วใช่ไหมค่ะแบบนี้....ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว อึดอัดจริงๆค่ะ จะปล่อยให้เขาไป โดยที่เราไม่ต้องไปยุ่งกับชีวิตเขาอีกดีไหมค่ะ หรือว่าจะรอเขาต่อไปดี
 นั่งพิมพ์ไป ร้องไห้ไป ทำอะไรไม่ถูกจริงๆค่ะ

มันคือคำบอกเลิก แบบสุภาพ....ทำใจ และเดินหน้าเพื่ออนาคตตัวเองดีกว่าครับ

อย่าพยายามหาคู่แท้ครับ ถ้ามันไม่ตาย ซักวันมันต้องมาครับ....
ฅนเมืองเจียงฮาย
ชั้นประถม
*

"บ่าวเคิ้นแห่งนครเจียงฮาย"

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 19:26:27 »

ใจ๋เย็นๆ ครับ เดียว วันเวลานี้ มันก็ผ่านพ้นไป หลายคนก็เป็นแบบคุณนี่แหละครับ แล้วแต่ว่าแต่ละคนมันจะเป็นนักเป็นน้อย แตกต่างกันไป  อยากไห้ๆ หื้อเสี้ยง อยากไค่หัวก็ไค่หัวหื้อเสี้ยง อยู่นิ่งๆ เฉยๆ เดียวมันก็ดีขึ้นเองครับ
เข้าวัด สงบจิต สงบใจ๋ พ่องก็ดีนะครับ (ถ้าทำได้หนา) ในเมื่อเขาอยากไปก็ปล่อยเขาไป บะต้องไปรอละครับ ถ้าเขาสำนึกผิดได้ เขาก็จะกลับมาเองครับ (ทีนี้ก็เป็นทีของเฮาพ่อง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม) เรื่องความรักนี้หนาทุกคนต้องมีต้องเจอ (ไผบอกว่าบะเคยมีความรักนี้หนา ผมตึงบะเจื่อ) อย่าซีเรียสกับชีวิตนักครับ อย่าท้อแท้ครับ สู้ๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป จนลมหายใจจะหมดลง
jennemo
มัธยม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 19:41:48 »

ยังดีที่เค้าบอกห่างกันสักพัก
กลั้นหานใจแล้วสวนไปบอกเลยว่า

'เราเลิกกันเถอะ  อยู่กับเธอแล้วเรารู้สึกตกต่ำ อึดอัดด้วย อยากจะบอกเธอนานแล้วกลัวเธอเสียใจ เรารอเวลานี้มานานแล้ว'

555+

ก่อนที่มันจะบอกเลิกเรา

เป็นกำลังใจให้ครับ  ขาดเค้าเรายังหายใจได้อยู่

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 19:42:32 »

ลองอยู่ห่างกันสักพักน่ะค่ะ  อย่าพึ่งไปเซ้าซี้  ให้เค้าอยู่กับตัวเอง  และให้เราอยู่กับตัวเอง
แล้วลองทบทวนดูว่าทำไม เพราะอะไร  สาเหตุเกิดจากตัวเค้า  หรือสาเหตุเกิดจากตัวเรา
ลองหันกลับมาดูตัวเราเอง ว่าบกพร่องตรงไหนบ้าง  หาเหตุผลว่าทำไมเค้าถึงบอกว่า
เพราะบางทีเรามัวแต่ไปมองดูที่เค้า จนลืมหันกลับมามองตัวเราเองว่า ทำอะไรพลาดไปหรือเปล่า
แต่ก็อย่าลืมโทรไปหาเค้าบ้าง แค่ถามเค้าว่า "สบายดีมั้ย ทานข้าวหรือยัง ดูแลตัวเองด้วยน่ะ"  ถ้าเรายังรักและแคร์เค้าอยู่
แต่อย่าย้ำคิดย้ำทำในสิ่งที่เค้าไม่ชอบและก็ท้วงติงมาน่ะค่ะ  นี้เป็นอีกมุมมองหนึ่งที่มองต่างออกไปน่ะค่ะ
สู้ ๆ ค่ะ  อดทนเพื่อรัก  แล้วเวลาจะช่วยทำให้ทุกอย่างดีขึ้นเองค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 19:49:07 »

เขาไม่ได้เป็นคนให้กำเนิดเรา เขาไม่ได้เลี้ยงดูเรามาตั้งแต่เล็ก เขาเป็นแค่บุคคลธรรมดาที่ได้เข้ามาในช่วงหนึ่งของชีวิตและทำให้เรามีความสุขและตามใจเราชั่วขณะหนึ่งเท่านั้นเอง หากเขาจะทิ้งเราไปมีใครใหม่นั้นมันเป็นแค่อารมณ์ชั่ววูบของเขา แล้วสักวันหนึ่งเขาก็จะรู้ว่าไม่มีใครดีกับเขาเท่าเรา และก็ไม่มีใครที่จะยอมเขาทั้งกดขี่ข่มเหงน้ำใจอย่างกับที่เขาเคยทำกับเราหรอก   ไม่รู้จักเพชรในตรมซะแล้ว คุณจงประกาศก้องให้ทุกคนในโลกใบนี้รับรู้ได้เลยว่า  ถึงกรูส์จะเก่าที่มึงร์ แต่กรูส์ก็สามารถไปใหม่ที่อื่นอย่างมีคุณภาพและดีกว่าที่เป็นอยู่ก็ได้(ท้ายๆบทความไม่สุภาพขออภัยครับ เพื่อให้มันได้ฟิวส์กับบรรยากาศ)
8inw
จอหงวนราชวงศ์ฮั่น
ระดับ ป.ตรี

เสร็จนาฆ่าโคทึก...เสร็จศึกฆ่าขุนพล

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 20:08:55 »

หัวอกเดียวกันกับ จขกทเลยละครับตอนนี้ ตอนนี้โทรหาเริ่มไม่อยากจะรับสาย เวลารับสายก็คุยกันได้ไม่นาน เวลาคุยกันก็ชอบหาเรื่องอยู่ตลอดเวลาเหมือนต้องการให้เราวาง จากที่เคยต้องมาหาอยู่ตลอดเดียวนี้ไม่อยากที่จะเจอด้วยซ้ำ เดียวนี้ชอบออกไปเที่ยวตอนกลางคืนกลับมาเอาตอนเช้าเวลาเราไปรอเขาที่บ้านก็บอกว่าไม่ชอบถ้าทำแบบนี้ก็ให้เราเลิกกับเขาซะ เวลาออกไปเที่ยวเราโทตามก็หาว่าเราไม่ไว้ใจเขา เวลาโทไปเขาจะออกมาข้างนอกแล้วคุยกับเราแต่ห้ามคุยนาน ตอนนี้ผมทำตัวไม่ถูกเลยครับ ใจหนึ่งก็อยากจะเลิกกับเขา แต่อีกใจมันยังรักคิดว่าจะเลิกแต่ก็ทำไม่ได้ ตอนนี้ผมต้องทำแบบใหนดี  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 20:10:31 »

เพราะคำว่า  " ช่วงนี้งานยุ่ง ไว้เคลียร์งานเสร็จแล้วจะโทรหา อย่าเพิ่งโทรมาว่างแล้วจะโทรกลับเอง "     

เรารอมา 6 เดือนแล้ว   งานยุ่งบ้านพ่อง !!! สิ   โกรธ  โกรธ   

ตัดใจเจ็บแค่ครั้งเดียว แต่ถ้ายังตัดไม่ได้ มันจะเจ็บไปเรื่อยๆไม่มีวันสิ้นสุด 

กลับมาเป็นตัวเองอีกครั้ง  ต่อไปอาจต้องขอบคุณที่(มันไม่ว่าง) ไม่งั้นเราคงไม่เจอคนที่ดีกว่า  ยิ้มเท่ห์

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 20:13:20 »

ห่างกันซักพักก็ดีน๊ะ อยู่ใกล้กันเหม็นขี้จั๊กแร้จะตาย ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2012, 20:16:08 »

ห่างกันซักพักก็ดีน๊ะ อยู่ใกล้กันเหม็นขี้จั๊กแร้จะตาย ยิงฟันยิ้ม

ไอ้หย่ะ!!!  เหม็นขี้จั๊กแร้ลุงนั้นเน๊อะ ฮ่าๆๆๆๆ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์