เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 15:57:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  ท่านใดกำลังเรียนปริญญาโทอยู่บ้างคะ ?
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน ท่านใดกำลังเรียนปริญญาโทอยู่บ้างคะ ?  (อ่าน 10296 ครั้ง)
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2012, 01:33:49 »

กำลังเรียนที่ ม.ราชภัฏ ครับผม เพิ่งทำเล่มเสร็จไปสามบท เปิดเทอมอาทิตย์หน้าครับ ส่วนวิทยานิพนธ์ก็คิดไปตามเนื้อหาที่เรียนครับ เริ่มทำตั้งแต่เทอมสอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอโหวว เก่งจังเลยครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
กระผม จบปวช. ไม่รู้จะทำอะไรแล้ว หาความรู้+ประสบการณ์ใส่ตัวเอาเองครับ  เจ๋ง เจ๋ง
ความรู้บ่มีแต่งตัวดีไว้ก่อน แลบลิ้น แลบลิ้น
จัดไป ........ อย่าให้เสียจ้า 5555 เจ๋ง ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 10:10:58 »

ผมทำงานรอทุนจากต้นสังกัดอยู่ครับ  ออกเองคงไม่ไหว จะกู้ธนาคารก็ยังเป็นหนี้ กยศ.อยู่ แต่นานไปกลัวลืมจัง
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 23:11:38 »

ผมทำงานรอทุนจากต้นสังกัดอยู่ครับ  ออกเองคงไม่ไหว จะกู้ธนาคารก็ยังเป็นหนี้ กยศ.อยู่ แต่นานไปกลัวลืมจัง
ดีแล้วค่ะที่ตั้งใจเรียน ถ้ามีโอกาสก็เรียนนะคะ เรียนตอนอายุเยอะ จะมีปัญหาเรื่องความจำค่ะ เหมือนที่ปลาทูเป็นอยู่ 5555 ยิ้มกว้างๆ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 19:10:26 »

ได้หัวข้อแล้ว review แล้ว แต่ตัวแปรยังไม่ออก แล้วยังงี้บทที่ 2 ข้าเจ้าจะคลอดเมื่อไดนี่ แง้ๆๆ เหนื่อยๆๆ ร้องไห้ ร้องไห้

platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 10:22:16 »

เฮ้ออออ ไม่มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์เลยหรอคะ อายจัง ลังเล ร้องไห้ เหนื่อยอะ ท้อแท้ๆ

Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 09:15:47 »

ช่วยอะไรไม่ได้ ก็เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณปลาทูก็แล้วกัน..สู้ๆๆๆ

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 11:01:19 »

ช่วยอะไรไม่ได้ ก็เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณปลาทูก็แล้วกัน..สู้ๆๆๆ
แงๆๆ ร้องไห้ ซึ้งใจจังค่ะ คุณ Paul@CR ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณคร่า

zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 11:08:10 »

มาให้กำลังใจเช่นกันครับ ของผม coursework น่าจะจบแล้ว เหลือทำ thesis ครับ อยู่ในช่วงเตรียมเครื่องมือในการทำวิจัย วันเสาร์นี้ก็เข้าไปพบอาจารย์ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 12:45:16 »

มาให้กำลังใจเช่นกันครับ ของผม coursework น่าจะจบแล้ว เหลือทำ thesis ครับ อยู่ในช่วงเตรียมเครื่องมือในการทำวิจัย วันเสาร์นี้ก็เข้าไปพบอาจารย์ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณเจ้า คุณ zombie01 ปลาทูเหลือ seminar ตัวเดียวค่ะ กำลังทำเครื่องมือเช่นกันค่ะ สู้แค่ตายค่ะ แง้ๆๆ แลบลิ้น ร้องไห้ ยิ้มกว้างๆ

Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 13:36:51 »

แฮ่ แฮ่ มาช่วยด้วยคน ช่วยอะไรไม่ได้มาก นอกจากพิมพ์งานให้
เดี๋ยวตอนเย็นส่งงานให้นะจ๊ะ

สู้ สู้ เข้าไว้เพื่ออนาคตที่สดใส รออยู่จ้า
หมดแรงกาย แต่อย่าหมดแรงใจนะ ยิ้มกว้างๆ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 14:02:31 »

แฮ่ แฮ่ มาช่วยด้วยคน ช่วยอะไรไม่ได้มาก นอกจากพิมพ์งานให้
เดี๋ยวตอนเย็นส่งงานให้นะจ๊ะ

สู้ สู้ เข้าไว้เพื่ออนาคตที่สดใส รออยู่จ้า
หมดแรงกาย แต่อย่าหมดแรงใจนะ ยิ้มกว้างๆ
แงๆ กอดทีนะเมเม่ ขอบคุณจริงๆจ้า สำหรับทุกอย่างที่เพื่อนทำให้ ซึ้งมากมาย แงๆๆ ร้องไห้ อายจัง ยิ้มกว้างๆ

Gussoza
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 20:50:27 »

สู้ๆ ค่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ของเราสอบโครงร่างผ่านไปแล้ว (บทที่ 1 - 3) ตอนนี้รันโมเดลทั้งวัน กับรายละเอียดปีกย่อยที่ทำให้ปวดหัวได้ตลอด งานนี้เล่นเอามึนไปหลายตลบค่ะ

สุรัสวดี นางแลม่านสวย 053-176074, 081-5943105
ผ้าม่านสั่งตัด ผ้าม่านสำเร็จรูป ม่านปรับแสง มู่ลี่ ม่านไม้ไผ่
E-mail: SNanglae@gmail.com
https://www.facebook.com/SuruswadeeCurtain
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 11:10:44 »

สู้ ๆ ครับ  แอบมาเป็นกำลังให้
ถ้าโครงร่างผ่าน ถือว่าไม่ยากแล้วครับ เพราะมีแนวทางที่จะเดินแล้ว ที่เหลือก็อาศัยลูกขยันกับลูกอึดอย่างเดียว
ทำวิทยานิพนธ์ สิ่งที่อยากที่สุดคือการหาหัวข้อครับ ถ้าได้หัวข้อ สอบผ่านโครงร่างก็สบายแล้ว
สู้ต่อไป ไอ้มดแดง  ยิงฟันยิ้ม

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 13:08:10 »

อายจัง อายจัง ขอบคุณมากมายค่ะ คุณ Gussoza คุณ Paul@CR  ร้องไห้ ร้องไห้ เหนื่อยอ่าาาาา

March.Meena
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 13:27:09 »

เราไม่รู้เรื่อง ไม่เคยเรียน แต่เป็นกำลังใจให้เน้อ
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 14:26:12 »

เราไม่รู้เรื่อง ไม่เคยเรียน แต่เป็นกำลังใจให้เน้อ
ขอบคุณมากมากเลยคร่า คุณ March.Meena ปลาทูค่อยมีกำลังใจยะก๋านหน่อย ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์

maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 12:49:55 »

ได้หัวข้อแล้ว review แล้ว แต่ตัวแปรยังไม่ออก แล้วยังงี้บทที่ 2 ข้าเจ้าจะคลอดเมื่อไดนี่ แง้ๆๆ เหนื่อยๆๆ ร้องไห้ ร้องไห้

ทำเรื่องอะไรก็ได้ที่เราสนใจ และเป็นเรื่องที่เป็นประเด็นสำคัญ เมื่อทำแล้วต้องตอบโจทย์ให้ได้ว่าเอาไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง

ผมทำวิจัยตั้งแต่เรียน ปวส. เรื่องการศึกษาเปรียบเทียบการเพาะเมล็ดสิบสองปันนา โดยใช้วัดุคลุมดิน
ป.ตรี ทำเรื่อง ปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อการติยาเสพติด ของนักศึกษาอาชีวศึกษา โครงการศึกษาเกษตรเพื่อชีวิต วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีเชียงราย
ป.โท ทำเรื่อง ปัจจัยที่มีผลต่อการเสพยาเสพติดประเภทเมทแอมเฟตามีน(ยาบ้า) ของนักศึกษาอาชีวศึกษา พื้นที่อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย

นอกจากนี้ก็มีประสบการณืในการทำ
1. ปัจจัยที่มีผลต่อการมีส่วนร่วมของประชาชนในการแก้ไขปัญหาที่มีผลกระทบต่อคนและสิ่งแวดล้อมในชุมชน   จากการใช้สารเคมีทางการเกษตร
2. แรงจูงใจในการทำงานของบุคลากรองค์การบริหารส่วนจังหวัด
3. การศึกษาความเข้าใจของเจ้าหน้าที่ของหน่วยงานภาครัฐ ต่อนโยบายการผ่อนผันแรงงานต่างด้าว
4. รูปแบบการจัดระบบการสื่อสารที่เหมาะสมในการปฏิบัติงานของบุคลากรในมหาวิทยาลัย
5. ผลการดำเนินงานขององค์การปกครองส่วนท้องถิ่น จังหวัดเชียงราย ในการกำกับดูแลร้านจำหน่ายสุรารอบสถานศึกษา ตามพระราชบัญญัติควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ พ.ศ.2551
6. การดำเนินงานและความคิดเห็นของประชาชน ที่มีต่อกองทุนหลักประกันสุขภาพขององค์การบริหารส่วนตำบล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 22:26:50 โดย maekok_14 » IP : บันทึกการเข้า
0cr
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 19:56:32 »

จากที่ผมเรียนมา บทที่ต้องเริ่มเป็นบทแรกคือ บทที่ 2 นะครับ ถ้าเราไม่รีวิวก่อน เราจะไม่รู้เลยว่า เรื่องที่เราทำมีคนทำแล้วหรือยัง และฐานคิดของเรามาจากฐานคิดอะไรที่จะนำไปสู่แนวทางการวิจัยที่ชัดเจนของเรา บางทีเรื่องของเราอาจจะเป็นไปไม่ได้ในทางทฤษฎีก็ได้นะครับ ผมเองก็เรียนสาขาวิจัย ยังไม่จบสักที เพราะใครที่เรียนสาขาวิจัยคงรู้ดีว่า ต้องเน้นวิธีการวิจัยเป็นส่วนใหญ่ ใครจบ 2 ปีตามหลักสูตรก็ยินดีครับ ตอนนี้ผมเองก็เหลือแต่วิทยานิพนธ์เหมือนกัน ทำไปทำมาเหมือนจะเจอปัญหา จะต้องหาวิธีและปรับแก้กันไป ดีกว่าไปสอบหัวข้อใหม่ นานจริงๆ ตอนนี้อยู่ปี 4 ละครับ เป้อมาเกือบ 2 ปีละ คาดว่าจะต้องจบปีนี้ให้ได้ ใครเป็นเหมือนผมอยู่สู้ๆเด้อครับ ใครมีไรปรึกษาก็ส่งข้อความมาได้ครับผม
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:45:32 »

มาให้กำลังใจปลาทูนะ ไม่รู้ว่าตอนนี้นอนหรือยัง
งานต้องส่งพรุ่งนี้คงใกล้เสร็จแล้ว เอาใจช่วยนะจ๊ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 09:34:37 »

ทำเรื่องอะไรก็ได้ที่เราสนใจ และเป็นเรื่องที่เป็นประเด็นสำคัญ เมื่อทำแล้วต้องตอบโจทย์ให้ได้ว่าเอาไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง

ผมทำวิจัยตั้งแต่เรียน ปวส. เรื่องการศึกษาเปรียบเทียบการเพาะเมล็ดสิบสองปันนา โดยใช้วัดุคลุมดิน
ป.ตรี ทำเรื่อง ปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อการติยาเสพติด ของนักศึกษาอาชีวศึกษา โครงการศึกษาเกษตรเพื่อชีวิต วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีเชียงราย
ป.โท ทำเรื่อง ปัจจัยที่มีผลต่อการเสพยาเสพติดประเภทเมทแอมเฟตามีน(ยาบ้า) ของนักศึกษาอาชีวศึกษา พื้นที่อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย

นอกจากนี้ก็มีประสบการณืในการทำ
1. ปัจจัยที่มีผลต่อการมีส่วนร่วมของประชาชนในการแก้ไขปัญหาที่มีผลกระทบต่อคนและสิ่งแวดล้อมในชุมชน   จากการใช้สารเคมีทางการเกษตร
2. แรงจูงใจในการทำงานของบุคลากรองค์การบริหารส่วนจังหวัด
3. การศึกษาความเข้าใจของเจ้าหน้าที่ของหน่วยงานภาครัฐ ต่อนโยบายการผ่อนผันแรงงานต่างด้าว
4. รูปแบบการจัดระบบการสื่อสารที่เหมาะสมในการปฏิบัติงานของบุคลากรในมหาวิทยาลัย
5. ผลการดำเนินงานขององค์การปกครองส่วนท้องถิ่น จังหวัดเชียงราย ในการกำกับดูแลร้านจำหน่ายสุรารอบสถานศึกษา ตามพระราชบัญญัติควบคุมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ พ.ศ.2551
6. การดำเนินงานและความคิดเห็นของประชาชน ที่มีต่อกองทุนหลักประกันสุขภาพขององค์การบริหารส่วนตำบล

โอววววววววว ตกใจ  นับถือท่านแม่กก ค่ะ ความรู้คับแก้วเลย ไว้จะขอคำชี้แนะนะคร้าาาา ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์