เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 01:42:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  ***ทริปเล็กๆ สำหรับน้องๆ ชาว ม.ฟ.ล. By พี่แนน^^***
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ***ทริปเล็กๆ สำหรับน้องๆ ชาว ม.ฟ.ล. By พี่แนน^^***  (อ่าน 3837 ครั้ง)
KhunNooNanny
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 15:19:36 »

ห่างหายไปนาน กลับมาสานต่อ^^...

กับทริปดีๆ ที่น้องๆหลายคนติดใจ

ช่วงนี้ก็เปิดเทอมแล้ว... ไปเที่ยวกันน๊ะค่ะ^-^

---------------------------->

ทริปเล็กๆ กับ โครงการ"พี่พาน้องเที่ยว"

ทริปนี้เป็นกรณีที่น้องๆ ชาว มอแม่ฟ้าหลวง ร้องขอมาค่ะ
พอดีมีโอกาสเจอะเจอและพูดคุยกับน้องๆๆ เลยเล็งเห็นว่า ปัญหาที่น้องๆต้องเจอในการไปเที่ยวแม่สายมีอยู่ว่า...
1.น้องๆเสียเวลากับการที่จะต้องรอรถเมล์ (บางครั้ง เป็นชั่วโมงๆเลย)
2.ค่าใช้จ่าย หลายต่อเหลือเกิน (ไหนจะค่ารถเมล์...ค่ารถสองแถวเข้าแม่สาย...และ+กับตอนนี้ต้องมาทำ บอร์เดอร์พาสที่ตัวอำเภอ ทำให้ค่าใช้จ่ายสูงขึ้นเป็นอย่างงมาก)
3.เหนื่อยกับการต้องนั่งในรถเมล์ที่มีกลิ่นอันไม่พึงประสงค์มากมาย
4.ไปแม่สาย..ค่ารถครั้งนึง ได้เที่ยวแค่ไม่กี่ที่เท่านั้นเอง(สายลมจอย..ดอยเวา..ท่าล้อ)
5.ถูกหลอกขาย(ที่ท่าล้อ..หรือท่าขี้เหล็ก)...
6.ได้ซื้อของไม่คุ้มกับราคาที่ได้ซื้อมา (เช่น ซื้อกระเป๋าใบ 500-600 ใช้ 3-4 ทีหนังก็ลอก..แบบนี้เสียดายเงินค่ะ เพราะของเกรดZ -*-)
7.บรา บรา บรา...ปัญหาอีกมากมายที่เล่ายังไงก็ไม่หมด
***แต่ปัญหาที่ว่ามานี้จะหมดไป กับทริปนี้ ***
เริ่มจาก "พี่พาเที่ยว"
สถานที่แรกที่พี่อยากจะพาไป
1.ถ้ำปลา ถ้ำเสาหินพญานาค

2. ขุนน้ำนางนอน ((กรณีที่น้องๆ อยากไปนั่งชิวๆหรือ เล่นน้ำหนุกหนาน))...อันนี้จะเอาไว้หลังสุดตอนพาไปช็อปปิ้งแล้วน่ะจ๊ะ

3. สักการะ...ถ่ายรูปจุดชมวิว ที่พระธาตุดอยเวา...((แมงป่องยักษ์))

4.อันนี้แหละช็อตเด็ด...เที่ยวตลาดท่าล้อ หรือที่เรียกว่าท่าขี้เหล็ก แหล่งช็อปปิ้งของแบรนด์เนม กะ หนังมากมายมหาศาล แบบปลอดภาษี

ค่าใช้จ่าย
ม.แม่ฟ้าหลวง-ท่าขี้เหล็ก ((ไป-กลับ))
1.ค่าหนังสือผ่านแดน คนล่ะ 40 บาท
2.ค่ารถ (บำรุงยานพาหนะ) 600 บาท
3.ค่าน้ำมัน 400 บาท
(((ไม่มีค่าไกค์...เพราะพี่เต็มใจพาเที่ยว )))
***ทั้งหมด 1000 บาท ไม่รวมหนังสือผ่านแดน..
***และ จำกัดจำนวน ไม่เกิน 4 คน......หากเกิน 4 คน ขออนุญาตเพิ่มค่าใช้จ่าย คนล่ะ 100 บาท
***เช่น เที่ยว 8 คน 4 คนแรก 1000 + 4 คนหลัง 400 ทั้งหมด 1400 บาท เฉลี่ย 8 คน เพียงคนล่ะ 175 บาท
((++ยิ่งมาเยอะยิ่งถูก++))

กรณีที่อยากไปเที่ยวเชียงแสนด้วย...
พื้นที่เขตเชียงแสน...
1. หอฝิ่น..อันนี้ก็แนะนำอยากให้ไปน่ะ แต่...ค่าใช้จ่ายสูงเลย คนไทย 200 บาท

อันนี้มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม...ถ้าอยากไปค่อยว่ากันอีกทีเนาะ

2. พระพุทธนวล้านตื้อ

อยู่ที่สามเหลี่ยมทองคำ...พี่จะพาไปแวะเที่ยว และถ่ายรูปกัน...

3.ตลาดเชียงแสน
ก็คล้ายๆกับสามเหลี่ยมทองคำ หากเพียงแต่ว่า มีของขายข้างทางและอาหารอร่อย ราคาไม่แพง

.....หลังจากนั้นค่อย เดินทางกลับ.....
***หากอยากไปเที่ยวเชียงแสนด้วย....ค่าใช้จ่ายเพิ่มเพียง +300 บาท (ค่าน้ำมัน จร้า) ....มากี่คนก็ราคาเดียว....
**มา 5 คนก็เพิ่มคนล่ะ 60 บาท**

สนใจติดต่อได้ที่เบอร์
087-3019076 หรือ
085-7221413 พี่แนน^-^
E-mail: necromunker_nan@hotmail.com
หรือ FB: KhunNoo Nanny น๊ะจ๊ะ

ยานพาหนะที่ใช้พาเที่ยว....ง่ายๆ แบบเป็นกันเอง เที่ยวแบบพี่ๆน้องๆ โดยใช้รถกระบะ ((เติมน้ำมันดีเซล T^T))
พี่ไม่นิยมแบบทางการ...ชอบเที่ยวแบบ Backpacker ((แบบลุยๆ)) 555+

เพิ่มเติมค่ะ... ขี่ม้าชมธรรมชาติ ค่าาาาา
พอดีมีโอกาศไปเที่ยวที่ สีหมอกฟาร์มมาค่ะ
บริการขี่ม้าชมทิวทัศน์....แบบลูกทุ้ง..ลูกทุ่งเลยค่ะ
ทริปคือ... ครึ่งวัน 1200 บาทค่ะ ((ใช้เวลาประมาณ 2-3 ชั่วโมง)) คิดชั่วโมงล่ะ 600 บาทค่ะ
คุณลุงสีหมอก น่ารักมากค่ะ... ให้คำแนะนำ และสอนขี่ม้าเบื้องต้นได้ดีมากๆเลยทีเดียว
เพียงมีโอกาสได้เที่ยวเพียงทริปนี้...คุณก็สามารถ ขี่ม้าเป็นเลยค่ะ (การันตรีเลย)
เพราะคนที่ไปแต่ล่ะทริป ขี่ม้าไม่เป็นเลยค่ะ

นี่เป็นทางเข้าไปค่ะ...ขับเข้ามาทาง.. วัดแม่คำ 7.5 กิโลเมตร
ต้องผ่านทางขึ้นวัดถ้ำป่าอาชาทองด้วยน่ะค่ะ...แล้วจะเจอสะพานนี้เลยค่ะ

ม้ามีเยอะแยะเลยค่ะ กว่า 40 ตัวแหนะ

บริการพาข้ามไปพม่าเลยน๊ะค่ะ
เที่ยว...ชเวดากองจำลอง, วัดพระหยก, วัดพระเจ้าระแข่ง, ช็อปปิ้งตลาดท่าล้อ
โดยรถยนต์ส่วนบุคคล...5555+ ไม่ต้องพึ่ง สองแถวพม่า^^

**ค่าใช้จ่าย 200 บาท/คน...รวมหนังสือผ่านแดนแล้วน่ะค่ะ^^

ฝากกดไลท์แฟนเพจด้วยนะค่ะ^^
" หูถักกระเป๋า by NooNanny "
++สนใจ อินบล็อคมาเลยค่ะ++
----> Line: @nanhandbag (มี @นำหน้าด้วยนะคะ)<-----
tomhank
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 02:16:12 »

ขอสนับสนุน ...และให้กำลังใจนะครับ ...คุณแนน
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2012, 17:29:54 »

ขอสนับสนุน ...และให้กำลังใจนะครับ ...คุณแนน
ขอบคุณค่ะ

----> Line: @nanhandbag (มี @นำหน้าด้วยนะคะ)<-----
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2012, 07:45:22 »

เี่ยวไทยครึกครื้น เศรษฐกิจคึกคัก ^^

@NACKY@
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 08:54:45 »

ขออนุญาตินะครับ พอดีเพิ่งไปหอฝิ่นมา เห็นเขียนติดข้างหน้าก่อนทางเข้าว่า คนไทย 150.- ชาวต่างชาติ 200.- อ่ะครับ
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 15:08:35 »

ขออนุญาตินะครับ พอดีเพิ่งไปหอฝิ่นมา เห็นเขียนติดข้างหน้าก่อนทางเข้าว่า คนไทย 150.- ชาวต่างชาติ 200.- อ่ะครับ

ขอบคุณคร่า....นักศึกษาแสดงบัตรครึ่งราคา^^

มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 14:11:36 »

ม่วนแต้ๆ แอ่วแม่สาย^^

มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2012, 13:07:07 »

เที่ยวแม่สาย...ขอพรพระเจ้าทันใจกันค่ะ^^

มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 07:43:34 »

ทริปเล็กๆ สำหรับน้องๆที่น่ารัก ของพี่แนน อิอิ

มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 13:29:13 »

ไปเที่ยวกันมั๊ยๆๆๆๆ...

mannysnow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 08:59:42 »

ทริปน่ารักดี เป็นกำลังใจให้ค่ะ

นึกถึงไอศกรีม ... นึกถึงสเวนเซ่นส์
ไอศกรีมมะม่วง อก ร่อง ทอง ชั้นดี ... ต้องที่ " สเวนเซ่นส์ " เท่าน้านนนนน
หน้า: [1] พิมพ์