เชียงรายมีพัธุข้าว cp ขายมั๊ยคับ

(1/3) > >>

jjjjeng:
อยากปลูกซัก 10ไร่ใครมีบอกหน่อยนะคับ

TG475:
เอา พิษณุโลก2 มาแลก  บ๋อ...แต่มันเหลือบ่นักนี้ก่ะ..เหลือบ่ถึงร้อยโล..10ไร่ ก็คงใช้ประมาณ 120-150 โล...ถ้าบอกก่อนนี้มีเยอะอยู่...แต่ตอนนี้ไปอยู่โฮงสีหมดแล้ว.. ;D ;D

jjjjeng:
อ้างจาก: TG475 ที่ วันที่ 29 พฤษภาคม  2012, 16:17:41

เอา พิษณุโลก2 มาแลก  บ๋อ...แต่มันเหลือบ่นักนี้ก่ะ..เหลือบ่ถึงร้อยโล..10ไร่ ก็คงใช้ประมาณ 120-150 โล...ถ้าบอกก่อนนี้มีเยอะอยู่...แต่ตอนนี้ไปอยู่โฮงสีหมดแล้ว.. ;D ;D

อยู่ตางใดคับ ปลูกแล้วเป็นไดผ่องคับ เข้าท่าก่อคับกำลังหามาทดลองปลูก

iw:
อยากปลูกด้วย ต้องการพ้นธุ์ข้าวไร่ ครับผม ปลูกในไร่ สามารถปลูกพันธุ์อะไรได้บ้าง เอาเป็นข้าวเหนียวครับผม

romeo28:
พันธุ์ของ ซีพี ไม่มีขายครับ แต่จะมีผู้ร่วมโครงการที่ปลูกเก็บไว้ปลูกเองบ้างขายบ้างครับ
ปีที่แล้วมีการส่งเสริมปลูกข้าวของ ซีพีครับ เป็นพันธ์ที่ดี แตกกอใหญ่น้ำหนักดีมาก เฉลี่ยไร่ละ 1 ตัน  :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป