เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:38:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ถามผู้รู้.. เกี่ยวกับ i pod
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถามผู้รู้.. เกี่ยวกับ i pod  (อ่าน 980 ครั้ง)
น้องโบ.เอ็มเค
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 19:05:30 »

วอนผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยน้าาา

คือว่า .. i pod ถ้าไม่มี wifi จะเล่น วอทแอพ ไลน์ เฟสบุ้ค อินตาแกรม ฯลฯ ได้มั้ย ?
แล้ว  i pod มันไม่มีแพ็คเกจ เหมือนไอโฟนหรอค้า ? (แพ็คเกจอินเทอร์เน็ทอ่า)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 22:40:10 »

ยังไงของแบบนี้ ก็ต้องหวังพึ่ง 3G ครับ จะรอหวัง wifi คงไม่ใหว บางที่ไม่มีสันดานเลย อิอิ
หาแพคเกดรายเดือน จะสะดวกสุด 3G นี่แหละ คุ้มและง่ายในการพกและใช้งาน ถูกสุดๆตอนนี้ก็ 399 ต่อเดือนครับ ห้ามดูยูตูบบ่อยละกัน มันเปลืองเมค งดได้งดไปเลย

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 23:26:57 »

วอนผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยน้าาา

คือว่า .. i pod ถ้าไม่มี wifi จะเล่น วอทแอพ ไลน์ เฟสบุ้ค อินตาแกรม ฯลฯ ได้มั้ย ?
แล้ว  i pod มันไม่มีแพ็คเกจ เหมือนไอโฟนหรอค้า ? (แพ็คเกจอินเทอร์เน็ทอ่า)

ipod มี3G ด้วยเหรอครับ  ฮืม เท่าที่รู้มีแค่ wifi กับ bluetooth นะส่วนapp มันวิ่งผ่านwifi อย่างเดียวไม่ใช่เหรอ รุ่นว่าผมตกข่าว  ยิ้มกว้างๆ   ถ้าเป็น iphone กับ ipad มันมีรุ่น3Gแล้ว
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 01:10:46 »

555 ขำ ผมอ่านเป็น ipad ครับ ง่วงตามันลาย อิอิ แต่คุณก็ตกข่าวนะครับ ถึงเป็น ipod ก็ใช้ 3G ได้ครับ ที่แนะนำไว้มันถูกแล้ว แต่ต้องเปลืองงบซื้อตัวส่ง wifi เพิ่มเท่านั้นเอง อิอิ ข้อดีคือแบ่งเล่นกับเพื่อนได้ด้วย Pc ,notebook เล่นได้ทั้งก้วนเลยดีออก ผมกำลังหาซื้อถูกๆซักตัวอยู่ (แก้ตัวน้ำใสๆ  ยิงฟันยิ้ม)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 03:19:15 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 10:48:39 »

เท่าที่ผม รู้ ไอพอต มันใส่ซิมโทรศัพ ไม่ได้นิครับ แล้วจะใช้ 3g ได้อย่างไร  เพราะ มันชอบใช้ชื่อรุ่น 2G 3G 4G ความหมายแปลว่า เจนเนอเรชั่น 2 หรือ 3 หรือ 4 นิครับ   หรือว่าเขาทำให้ใส่ซิมได้แล้ว -*-  ใช้wifiได้ อย่างเดียวนินา

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 11:29:57 »

งั้นคงต้องหวังพึ่งตัวนี้ครับ อิอิ  แลบลิ้น

http://www.adslthailand.com/board/showthread.php?t=50042&page=1

Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 15:04:39 »

ว่าจะไปแซ๊บ แพนด้ามาลองสักตัวเหมือนกัน เห็นเขาเชียร์กันตั้งแต่ปีที่แล้วละตะกี้ไปจีบสาวที่JIBเห็นมีอยู่แต่ตังบ่พอ   ยิงฟันยิ้ม ถ้าอยากเล่นเน็ตก็ซื้อ Access Point มาปล่อยสัญญาณไวเลสแค่นี้ก็เล่นได้แล้วแต่ไม่สามารถใช้ได้เหมือนipad ที่ใส่ซิมแล้วถือไปเล่นในรถหรือตามที่ต่างๆได้ 
acmilan777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 15:12:49 »

ว่าจะไปแซ๊บ แพนด้ามาลองสักตัวเหมือนกัน เห็นเขาเชียร์กันตั้งแต่ปีที่แล้วละตะกี้ไปจีบสาวที่JIBเห็นมีอยู่แต่ตังบ่พอ   ยิงฟันยิ้ม ถ้าอยากเล่นเน็ตก็ซื้อ Access Point มาปล่อยสัญญาณไวเลสแค่นี้ก็เล่นได้แล้วแต่ไม่สามารถใช้ได้เหมือนipad ที่ใส่ซิมแล้วถือไปเล่นในรถหรือตามที่ต่างๆได้ 

TENDA  เท็นด้า ก้าาครับอ้ายย บ่าใจ่แพนด้า 
กะว่าอ้ายอู้เล่นบ่าดายนิ

ตอบเจ้าของกระทู้ ถ้าจะใช้เล่นเน็ต พวกนี้ต้องเล่นผ่านไวไฟ เท่านั้นครับ จะได้ไม่งง ยิ้ม

เก็บทุกความสุข ให้เหมือนวันสุดท้าย
Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 15:24:57 »

TENDA  เท็นด้า ก้าาครับอ้ายย บ่าใจ่แพนด้า 
กะว่าอ้ายอู้เล่นบ่าดายนิ

ตอบเจ้าของกระทู้ ถ้าจะใช้เล่นเน็ต พวกนี้ต้องเล่นผ่านไวไฟ เท่านั้นครับ จะได้ไม่งง ยิ้ม
อู้เล่นเน้อ ขยายความเป็นตัว Tenda W150M 150Mbps นี้เน้อเดี๋ยวมีคนเข้าใจผิด ยิงฟันยิ้ม     
จะเอามาลองใช้กับกล่องแห่งฝันซะหน่อย

JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 15:49:05 »

DreamBox ครับท่าน อย่าแปลไทยซิ คนอื่นจะงง 5555+

Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 15:59:18 »

DreamBox ครับท่าน อย่าแปลไทยซิ คนอื่นจะงง 5555+

เหๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์