เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 00:49:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160820 ครั้ง)
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #260 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2014, 06:50:59 »

ครูโดง่ภาพที่ส่งมาให้ไม่มีข้อมูลคงแอบอ้าง

รับทราบครับ
ตอนนี้ได้ตัวแล้วครับ และทางทหารก็รับตัวไปเรียบร้อยแล้วครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
sophon wangnger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #261 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 08:20:33 »

ตอนเย็นว่างฯ แวะไปดูที่หนองน้ำสาธารณะหนองปึ๋งดอยเขาควายด้วยนะครับ วันนี้ก็ออก สรยุทธละ มั่วสุมกันทุกเย็นเลยครับ จนถึงกลางคืน
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #262 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 23:40:57 »

http://morning-news.bectero.com/m/main.php?m=newsdetail&nid=22081
..เรื่องเด็กนักเรียนนัดพบ แล้วไปทำสิ่งไม่เหมาะควรที่หนองปึ๋ง อาจจะมีมานาน หรือเพิ่งจะมี
แต่ที่ควรทำ คือ คนพบเห็นแจ้งเบาะแสไปยังหน่วยงาน ไม่ว่า ตำรวจ สารวัตร นร หน่วยงานไหนก็ได้
ยิ่งช่วงนี้มี คสช ยิ่งแก้ไขได้รวดเร็วฉับไว ไม่ยักจะมีใครมาแจ้ง...หรือว่า ธุระมิใช่..? แล้วออกมาบ่น.ๆ ๆ
..อีกมุมหนึ่ง คือ คนถ่าย คนแพร่คลิป หรือส่งให้สื่อ..ทำไมไม่ส่งให้หน่วยงานข้างต้นล่ะ..แก้ไขได้นี่นา
.อีกมุมหนึ่ง สื่อ อยากได้ข่าว อยากส่งข่าว ในห้วงสถานการณ์แบบนี้..มันมีความหมายนะ.?
ต้องการอะไร.?
ประจานความไม่ดีของ ชร ออกสู่ ประชาคมไทยทั่วไทย ให้คนรับทราบน่ะเหรอ?..บ้านตัวเองนะ ทำได้ไง?
..เป็นผม จะเอาข้อมูลไปกระซิบ กกล รส ฯ เดี๋ยว สห ตร อส อปพร ก็มาจับไปอบรมบ่มนิสัย ได้ดีกว่าอีก.
..ถ้าสื่อ นำไปทำข่าว หวังเพียงค่าข่าว ไม่คิดหน้าคิดหลังถึงผลกระทบในภาพรวม
 จรรยาบรรณของคนส่งข่าวนี้ หายไปไหน.?ฝากถามผ่านเวปนี้ไปหน่อยครับ..
บ้านเราช่วยกันปัดกวาดกันได้...แต่นำไปออกทีวี..หวังจะกระตุ้นให้ใครมาปัดกวาดหรือเปล่า
...หรือว่ามีอะไรแอบแฝง..?

krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #263 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2014, 09:02:44 »

http://morning-news.bectero.com/m/main.php?m=newsdetail&nid=22081
..เรื่องเด็กนักเรียนนัดพบ แล้วไปทำสิ่งไม่เหมาะควรที่หนองปึ๋ง อาจจะมีมานาน หรือเพิ่งจะมี
แต่ที่ควรทำ คือ คนพบเห็นแจ้งเบาะแสไปยังหน่วยงาน ไม่ว่า ตำรวจ สารวัตร นร หน่วยงานไหนก็ได้
ยิ่งช่วงนี้มี คสช ยิ่งแก้ไขได้รวดเร็วฉับไว ไม่ยักจะมีใครมาแจ้ง...หรือว่า ธุระมิใช่..? แล้วออกมาบ่น.ๆ ๆ
..อีกมุมหนึ่ง คือ คนถ่าย คนแพร่คลิป หรือส่งให้สื่อ..ทำไมไม่ส่งให้หน่วยงานข้างต้นล่ะ..แก้ไขได้นี่นา
.อีกมุมหนึ่ง สื่อ อยากได้ข่าว อยากส่งข่าว ในห้วงสถานการณ์แบบนี้..มันมีความหมายนะ.?
ประจานความไม่ดีของ ชร ออกสู่ ประชาคมไทยทั่วไทย ให้คนรับทราบน่ะเหรอ?..บ้านตัวเองนะ ทำได้ไง?
..เป็นผม จะเอาข้อมูลไปกระซิบ กกล รส ฯ เดี๋ยว สห ตร อส อปพร ก็มาจับไปอบรมบ่มนิสัย ได้ดีกว่าอีก.
..ถ้าสื่อ นำไปทำข่าว หวังเพียงค่าข่าว ไม่คิดหน้าคิดหลังถึงผลกระทบในภาพรวม
 จรรยาบรรณของคนส่งข่าวนี้ หายไปไหน.?ฝากถามผ่านเวปนี้ไปหน่อยครับ..
บ้านเราช่วยกันปัดกวาดกันได้...แต่นำไปออกทีวี..หวังจะกระตุ้นให้ใครมาปัดกวาดหรือเปล่า

ขอบพระคุณในความเห็นครับ ^_^
ในอีก วันสองวันนี้ จะมีข่าวดีที่เกี่ยวข้องกับคลิปข่าวดังกล่าวครับ เราตามสืบจนได้ข้อมูลมากพอสมควรและจะได้ตัวผู้ก่อเหตุพร้อมทั้งผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ทั้งหมดเร็วๆ นี้ครับ ทางงานสารวัตรนักเรียนขอพลิกวิกฤติเป็นโอกาสครับ คาดว่าน่าจะมีการแถลงผลการทำงานของสารวัตรนักเรียนและประชาสัมพันธ์ช่องทางการร้องเรียนให้กับทางประชาชนทั่วไปทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 สิงหาคม 2014, 09:04:55 โดย krudong » IP : บันทึกการเข้า

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
tlekumi
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #264 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 12:49:11 »

ขอบพระคุณในความเห็นครับ ^_^
ในอีก วันสองวันนี้ จะมีข่าวดีที่เกี่ยวข้องกับคลิปข่าวดังกล่าวครับ เราตามสืบจนได้ข้อมูลมากพอสมควรและจะได้ตัวผู้ก่อเหตุพร้อมทั้งผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ทั้งหมดเร็วๆ นี้ครับ ทางงานสารวัตรนักเรียนขอพลิกวิกฤติเป็นโอกาสครับ คาดว่าน่าจะมีการแถลงผลการทำงานของสารวัตรนักเรียนและประชาสัมพันธ์ช่องทางการร้องเรียนให้กับทางประชาชนทั่วไปทราบครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Anungning
*

« ตอบ #265 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 01:19:32 »

กระทู้นี้ชอบมากๆค่ะ คือตอนนี้วัยรุ่นอายุไม่ถึง 20 ปีเที่ยวกลางคืนเยอะมากๆ ผับส่วนใหญ่เด็กต่ำกว่า 20 ปี เข้าได้หมด และตอนนี้ใต้สะพานใหม่ขวาพญามังราย และบนสะพานด้วย เด็กก็ไปมั่วสุมกันเยอะสุดๆ และอีกที่คือร้านเกมส์ค่ะ อยากให้กวดขันกันมากๆ หน่อยค่ะ // ขอบคุณมากๆนะคะที่สร้างกระทู้นี้ขึ้น ดิฉันมีน้องชายค่ะกำลังเป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อ ตอนนี้ก็พยายามห้ามปรามเท่าที่ทำได้ แต่เด็กสมัยนี้หัวรั้นมากๆ แต่ก็จะพยายามค่ะ และอยากให้ทางสารวัตรช่วยด้วยอีกทางนึงค่ะ เพื่ออนาคตของชาติ ขอบคุณมากๆนะคะ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #266 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2014, 08:26:26 »

กระทู้นี้ชอบมากๆค่ะ คือตอนนี้วัยรุ่นอายุไม่ถึง 20 ปีเที่ยวกลางคืนเยอะมากๆ ผับส่วนใหญ่เด็กต่ำกว่า 20 ปี เข้าได้หมด และตอนนี้ใต้สะพานใหม่ขวาพญามังราย และบนสะพานด้วย เด็กก็ไปมั่วสุมกันเยอะสุดๆ และอีกที่คือร้านเกมส์ค่ะ อยากให้กวดขันกันมากๆ หน่อยค่ะ // ขอบคุณมากๆนะคะที่สร้างกระทู้นี้ขึ้น ดิฉันมีน้องชายค่ะกำลังเป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อ ตอนนี้ก็พยายามห้ามปรามเท่าที่ทำได้ แต่เด็กสมัยนี้หัวรั้นมากๆ แต่ก็จะพยายามค่ะ และอยากให้ทางสารวัตรช่วยด้วยอีกทางนึงค่ะ เพื่ออนาคตของชาติ ขอบคุณมากๆนะคะ

ด้วยความยินดีครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

So7765
*

« ตอบ #267 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2014, 20:36:51 »

ชอบค่ะ
Hug Chiangrai
*

« ตอบ #268 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2014, 19:34:00 »

ร้านเกมส์ข้าง รร ดำรงราษฎร์สงเคราะห์ มีการมั่วสุมกันสุดๆ เด็กเล่นได้ตลอด 24 ชม. มีป้ายติดห้ามก็จริง แต่เหมือนติดเป้นพิธีเฉยๆ เจ้าของจ้างเด็กเฝ้าร้านอีกต่างหาก ขอให้ช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ เพื่ออนาคตของชาติค่ะ และเหมือนจะมียาเสพติดเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยค่ะ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #269 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2014, 06:44:40 »

ร้านเกมส์ข้าง รร ดำรงราษฎร์สงเคราะห์ มีการมั่วสุมกันสุดๆ เด็กเล่นได้ตลอด 24 ชม. มีป้ายติดห้ามก็จริง แต่เหมือนติดเป้นพิธีเฉยๆ เจ้าของจ้างเด็กเฝ้าร้านอีกต่างหาก ขอให้ช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ เพื่ออนาคตของชาติค่ะ และเหมือนจะมียาเสพติดเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยค่ะ

รับทราบครับ ขอบพระคุณสำหรับข้อความครับ
 ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

RAMBO19
*

« ตอบ #270 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2014, 09:56:40 »

ครูโด่งครับ อบรมที่รังสิณีรีสอร์ท เงียบเลยครับ ทำบัตรไปเมื่อไหรจะได้ครับ อยากจะทำงานแต่บัตรไม่มีครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #271 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2014, 07:16:00 »

ครูโด่งครับ อบรมที่รังสิณีรีสอร์ท เงียบเลยครับ ทำบัตรไปเมื่อไหรจะได้ครับ อยากจะทำงานแต่บัตรไม่มีครับ

รับแจ้งจากทาง สพป. ชร. 1 ว่าอยู่ในขั้นตอนของการรวบรวมเอกสารเพิ่มเติมจากผู้เข้ารับการอบรมครับ อีกไม่นานละครับ ถ้าเรียบร้อย จะแจ้งให้ทราบโดยด่วนครับ
 ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

RAMBO19
*

« ตอบ #272 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2014, 11:33:11 »

สองแปด หกสิบหนึ่ง  ครับผม
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #273 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 12:17:43 »

ข้างบ้านผม  พ่อแม่เด็กส่งเสริม ให้ท้ายมากๆ  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ทั้งดื่มเหล้า เที่ยวกลางคืน

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #274 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2014, 08:44:15 »

ข้างบ้านผม  พ่อแม่เด็กส่งเสริม ให้ท้ายมากๆ  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ทั้งดื่มเหล้า เที่ยวกลางคืน

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

รบกวน ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ จะได้ช่วยดำเนินการให้ครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

PsychoTakz
หัวใจดวงนี้ไม่หลาบจำ เหมือนโดนซ้ำๆแล้วสะใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #275 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2014, 10:33:09 »

งานมหกรรมอาหารที่อ.เทิง เพิ่งจบไป เราไปคืนเกือบสุดท้าย มีคอนเสิร์ต วัยรุ่นเด็กมัธยมเต็มไปหมด นั่งกินเบียร์กันทุกโต๊ะ ไม่รู้ว่าซุ้มอาหาร ซุ้มเบียร์ขายเบียร์ให้เด็กนักเรียนได้ยังไง ตอนนี้งานจบไปแล้ว แต่อยากฝากให้ไปสอดส่องตามงานฤดูหนาวหรือลานเบียร์อื่นๆด้วยค่ะ อยากให้แจ้งไปยังผู้จัดงาน เพื่อกวดขันร้านค้าที่ขายเหล้า เบียร์ บุหรี่ให้เด็กนักเรียนที่อายุไม่ถึง 20 ปีด้วยค่ะ

ขายปลีก-ส่ง ไข่เค็ม ทำเอง ออเดอร์ล่วงหน้าได้ 0819194638
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #276 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2015, 05:55:41 »

เริ่มมีความเคลื่อนไหว กลุ่มนักเรียน มาจอด จยย รอกันที่สุสานดอยพระบาท
คงนัดพบ กระทำการอะไรสักอย่าง
สว นร  ห้วงนี้เงียบหายไปเลยนะครับ

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #277 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2015, 11:55:36 »

เริ่มมีความเคลื่อนไหว กลุ่มนักเรียน มาจอด จยย รอกันที่สุสานดอยพระบาท
คงนัดพบ กระทำการอะไรสักอย่าง
สว นร  ห้วงนี้เงียบหายไปเลยนะครับ

ขอบพระคุณครับ สำหรับข้อมูลที่แจ้งมาครับ
ในช่วงนี้ ปัญหาเด็กนักเรียนยังคงมีต่อเนื่อง เรื่อยๆ ครับ ทั้งกลุ่มผู้ชายและผู้หญิงครับ
งานสารวัตรนักเรียนยังคงตรวจสอบและดำเนินงานอย่างต่อเนท่องกครับ แต่ในบางเคส บางกรณี เราต้องมีการประสานงาน ส่งต่อให้กับทาง จนท. ตำรวจครับ เนื่องด้วยเด็กๆ มีการก่อเหตุร่วมกับบุคคลอื่นที่ไม่ได้อยู่ในสถานะของนักเรียนหรือนักศึกษาครับ อีกทั้งยังเพิ่มระดับความรุนแรงขึ้นมาก ทำให้ทางเราต้องปฏิบัติกันอย่างระมัดระวังครับ อย่างไรก็ดี คงจะมีการประสานขอคำชี้แนะ แนวทางการดำเนินงาน จากทาง กกล. รส. จทบ. ชร. ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

oatvoranat
มัธยม
**

กลุ่ม cbr150 เชียงราย

« ตอบ #278 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2015, 22:23:41 »

ช่วยดันครับ  อิอิ

เชิญร่วมชมรม cbr150 club เชียงราย
papa99
*

« ตอบ #279 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2015, 21:21:50 »

เยี่ยมค่ะ
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 พิมพ์