เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 18:36:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160745 ครั้ง)
PECR
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #240 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 21:19:19 »

ครูโด่งสู้สู้เพื่อสังคมเชียงราย สังคมต้องการเยาวชนที่ดีมาพัฒนาประเทศเรา ให้เท่าเทียมกับประเทศเพื่อนบ้านเรา ประเทศเราอะไรไม่เหมาะสมเป็นอะไรระดับต้นๆของเอกภพนี้

UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #241 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2014, 17:29:51 »

ผมเห็นเด็กสมัยนี้ขาสั้นก็ดูดบุหรี่แล้วเห็นแล้วปวดใจจิงๆไม่กล้าเข้าไปเตือนกลัวโดนรุมสกรัม

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #242 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2014, 06:47:06 »

ผมเห็นเด็กสมัยนี้ขาสั้นก็ดูดบุหรี่แล้วเห็นแล้วปวดใจจิงๆไม่กล้าเข้าไปเตือนกลัวโดนรุมสกรัม

รบกวนแจ้งมาเลยครับ ทางเรายินดีทำงานเต็มที่ครับ ^_^

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
PECR
*

« ตอบ #243 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 21:18:34 »

งานสารวัตรนักเรียนคุณครูและผู้ที่ทำงานเกี่ยวข้องทุกท่าน เราจะช่วยเหลือสังคมเยาวชนได้ในเวลาใหนครับ ในเวลานี้วัยรุ่นใน ชร.มีความรุ่นแรงมากขึ้น สารวัตร นร.ชร.หน้าจะรวมตัวให้เร็วในเวลาที่ผ่านมา งานตรงนี้ สว.นร.ทำได้ดีมาก เราต้องสานต่อในสิ่งที่ให้สังคมดีต่อไป
topncn
*

« ตอบ #244 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2014, 21:47:58 »

หากในวันนี้ท่านเห็นการกระทำของ เจ้าหน้าที่นะครับ พวกผมไม่ได้ว่าหรอกนะครับว่าพวกท่านจะคิดเช่นไร แต่ถ้าถามว่าการกระทำของพวกผมนั้นรุนแรง ใช่ครับคุณอาจจะอยู่ในเหตุการณ์นั้น แต่ถามว่าคุณจะรู้ไหมครับ ว่าเด็กคนนั้นนะ ในโรงเรียนนะมีความประพฤติเช่นไร แล้วขออนุญาตโยงไปถึงการโกหกอีกนะครับ ถ้าคุณอยู่ในเหตุการณ์ คุณน่าจะเห็นนะครับ ว่าเด็กมีการซ่อนของหลังฐานซึ่งพวกผมก็ได้ทำการสอบถามแล้ว แต่โกหก? ถ้าไม่ทำเด็กก็ไม่กลัว แล้วจะมีพวกผมไว้ทำไหมละครับ? เวลาพวกผมทำ พวกผมก็ทำตามกฎหมายนะครับ พวกผมก็พร้อมที่จะให้คำตอบเสมอครับ ผมก็เป็นคนที่คุณเห็นเมื่อเช้านะครับ ที่ใส่เสื้อลายพราง สีน้ำตาลนั้นแหละครับ (หากคุณอยู่ในเหตุการณ์)

ทั้งกระโดดเตะ ไล่ตบหัว ทั้งขู่ นั้นนี้เลยหรอครับ
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #245 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2014, 08:13:41 »

ขอสอบถามคุณ topncn (โต้ ธนพัตร ดอนแก้ว)นะครับ
คุณเองก็ยังอยู่ในกลุ่มนักเรียนที่โดนจับ แล้วคุณเอาอะไรมาเรียกร้องว่าถูกกระทำ การกระทำของคุณและกลุ่มเพื่อนๆ ของคุณ คุณกล้าพูดไหมว่า ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน คุณเรียนที่ไหน บ้านคุณอยู่แถวไหน ผมรู้จักดี อย่าให้ผมได้ไปเยี่ยมเยียมถึงบ้านเลยครับ (หัวฝายไม่ได้ไกลจากตัวเมืองนะครับ) คนเราทำอะไรไม่ดีไว้ แล้วรู้จักสำนึกตัวเอง สังคมยังให้อภัยนะครับ คิดใหม่ ทำใหม่เถอะครับ โตแล้ว
อ้อ แล้วคราวหน้า ถ้าคุณพบเห็น การกระทำที่ไม่เหมาะสม ขเงเจ้าหน้าที่ รบหวน ถ่าย vdo clip มาด้วยนะครับ แต่ขอความกรุณาถ่ายพฤติกรรมเด็กในเหตุการณ์นั้นๆ มาด้วย สังคมจะได้ทราบ ว่าอะไรเป็นอะไร
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 เมษายน 2014, 09:13:38 โดย krudong » IP : บันทึกการเข้า

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
nut_nut
ชั้นประถม
*

« ตอบ #246 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2014, 20:02:37 »

เท่าที่ดูกระทู้โจมตีงานสารวัตรนักเรียนน่าจะเป็นพวกนักเรียนที่เคยถูกจับหรือคาดโทษมาก่อนนี้แน่ๆเลยแต่เท่าที่ผมเคยเห็นนะเวลาพวกนักเรียนนักเลงพวกนี้ตีกันถ้าไม่มีกลุ่มงานนี้นะผมว่าเชียงรายจะมีนักเรียนนักเลงอีกเยอะผมเคยเห็นคนพวกนี้ทำงานนะอันตรายไม่น้อย....ยังไงขอเป็นกำลังใจในการทำงานครับ และเท่าที่ดูพวกท่านน่าจะตามหาพวกนี้ไม่ยากจัดหนักเลยครับเพราะไม่สำนึกแล้วละถ้าเข้าป่วนขนาดนี้เนี่ยะจัดเมื่อไหร่ inbox หาผมด้วยจะไปด้วยพร้อมกับ .45 เอาให้เข็ดพวกนี้ จากคนรักเชียงราย
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #247 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2014, 07:47:04 »

เท่าที่ดูกระทู้โจมตีงานสารวัตรนักเรียนน่าจะเป็นพวกนักเรียนที่เคยถูกจับหรือคาดโทษมาก่อนนี้แน่ๆเลยแต่เท่าที่ผมเคยเห็นนะเวลาพวกนักเรียนนักเลงพวกนี้ตีกันถ้าไม่มีกลุ่มงานนี้นะผมว่าเชียงรายจะมีนักเรียนนักเลงอีกเยอะผมเคยเห็นคนพวกนี้ทำงานนะอันตรายไม่น้อย....ยังไงขอเป็นกำลังใจในการทำงานครับ และเท่าที่ดูพวกท่านน่าจะตามหาพวกนี้ไม่ยากจัดหนักเลยครับเพราะไม่สำนึกแล้วละถ้าเข้าป่วนขนาดนี้เนี่ยะจัดเมื่อไหร่ inbox หาผมด้วยจะไปด้วยพร้อมกับ .45 เอาให้เข็ดพวกนี้ จากคนรักเชียงราย

ขอบพระคุณครับ ที่เข้าใจคนทำงานและเป็นกำลังใจให้กัน   ยิ้มเท่ห์
แต่ อันที่จะเอาไปด้วย ... ขอเก็บไว้ก่อนดีกว่าครับ เดี๋ยวมีคน ตกใจ    ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 เมษายน 2014, 07:52:53 โดย krudong » IP : บันทึกการเข้า

skinnyland
ชั้นประถม
*

« ตอบ #248 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2014, 18:07:02 »

ขอบคุณครูโด่งมากๆนะคะ ที่ช่วยเหลือเป็นธุระให้จนเจอตัวน้องคนนั้น
ทีมงานสารวัตรนักเรียนทำงานได้เร็วมากจริงๆ ค่ะ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #249 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2014, 08:20:59 »

ด้วยความยินดีครับ ทีมงานเราอยากให้สังคมเชียงรายน่าอยู่ครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

ppiinnkk
คิดก่อนทำ อย่าทำแล้วก็คิด และอย่ามาแก้ตัว
ชั้นประถม
*

นันทิพร หกล้อ3คิว บริการ ขนขยะ หกล้อรายวัน

« ตอบ #250 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 01:55:22 »

น้องเขาโทรมาขอโทษผมแล้ว

ก็ถือว่าให้อภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 09:23:07 โดย ppiinnkk » IP : บันทึกการเข้า

พิ้งค์
212 ม.4 ต.ป่าสัก อ.ภูซาง จ.พะเยา 56110
0882249605
ppiinnkk
คิดก่อนทำ อย่าทำแล้วก็คิด และอย่ามาแก้ตัว
ชั้นประถม
*

นันทิพร หกล้อ3คิว บริการ ขนขยะ หกล้อรายวัน

« ตอบ #251 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 02:12:10 »

เจ็บใจตรงที่ มาพูดขึ้นกูขึ้นคิง กับคนที่เขาแก่กว่า ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยโดนว่า
เป็นทหารก็เป็นมาแล้วสองปี ยังไม่มีใครพูดเลย

พิ้งค์
212 ม.4 ต.ป่าสัก อ.ภูซาง จ.พะเยา 56110
0882249605
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #252 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 08:49:07 »

เจ็บใจตรงที่ มาพูดขึ้นกูขึ้นคิง กับคนที่เขาแก่กว่า ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยโดนว่า
เป็นทหารก็เป็นมาแล้วสองปี ยังไม่มีใครพูดเลย

รบกวน ขอรายละเอียด เหตุการณ์ เพิ่มเติมด้วยครับ
ทาง กล่องข้อความ ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

ppiinnkk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #253 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2014, 09:21:45 »

รบกวน ขอรายละเอียด เหตุการณ์ เพิ่มเติมด้วยครับ
ทาง กล่องข้อความ ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

น้องเขาโทรมาขอโทษผมแล้ว เรียบร้อยครับ

พิ้งค์
0882249605
kendofree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #254 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2014, 15:17:25 »

วัน พุธ โรงหนังเซนทรั้น เต็มเลย
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #255 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2014, 16:36:21 »

วัน พุธ โรงหนังเซนทรั้น เต็มเลย

ขอนำเรียนให้ทุกท่านทราบเช่นนี้ครับ
สำหรับร้านเกม โรงภาพยนต์ เป็นสถานที่ ที่มีการกำหนดเกณฑ์อายุของผู้ใช้บริการครับ

มีกำหนดไว้ใน พระราชบัญญัติภาพยนตร์และวีดิทัศน์ ฉบับที่พ.ศ...หมวดที่ 2 การประกอบกิจการร้านวีดิทัศน์ คือ ผู้รับใบอนุญาตประกอบกิจการร้านวีดิทัศน์ที่ให้บริการต้องปฏิบัติ ตามเงื่อนไขต่อไปนี้

1.ให้เด็กต่ำกว่า 15 ปี เข้าใช้บริการได้ตั้งแต่เวลา 14.00-20.00 น.ในวันจันทร์-ศุกร์ และตั้งแต่เวลา 10.00-20.00 น.ในวันหยุดราชการหรือปิดภาคเรียน

2.ให้เด็กอายุตั้งแต่ 15 ปีขึ้นไป แต่ไม่เกิน 18 ปีเข้าใช้บริการได้ ตั้งแต่ 14.00-22.00 น.ในวันจันทร์-ศุกร์ และตั้งแต่เวลา 10.00-22.00 น.ในวันหยุดหรือปิดภาคการศึกษา
**กำหนดการเปิด - ปิดภาคการศึกษา ให้เป็นไปตามประกาศกระทรวงศึกษาธิการ**

สำหรับชุดนักเรียน สามารถสวมใส่เข้าได้ครับ ไม่ได้มีกฏใดๆ ห้ามไว้ แต่ต้องเป็นไปตาม
ข้อ 1 และ ข้อ 2 ข้างต้นครับ

aaaaaaaaaaa
*

« ตอบ #256 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 22:51:10 »

สารวัตรนักเรียน ได้ใช้วิทยุสื่อสารใหมครับ
ถ้าใช้ใช้เครื่อง แดงหรือ เครื่องดำ แล้วความถี่เท่าไร
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #257 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2014, 07:09:48 »

สารวัตรนักเรียน ได้ใช้วิทยุสื่อสารใหมครับ
ถ้าใช้ใช้เครื่อง แดงหรือ เครื่องดำ แล้วความถี่เท่าไร

ต้องขอถามท่านตามตรงว่า ท่านเข้าใจดีหรือไม่ว่าวิทยุสื่สารทางราชการนั้น มีข้อจำกัดการใช้งาน ผมไม่ทราบว่าท่านต้องการทราบไปเพื่อจุดประสงค์อันใด แต่ได้ข้อสังเกตุว่า มีนักเรียนหลายคนที่อยากทราบ เช่นเดียวกันกับท่าน และเป็นที่น่าสังเกตุว่าท่านสมัคร id มาใหม่เพื่อการนี้โดนเฉพาะหรือไม่ โปรดแสดงตัวครับ เราจะได้ทราบจุดประสงค์ของท่าน อย่าก่อกวนหรือเฝ้าฟังเพื่อเตรียมกระทำการใดๆ เลยครับ ช่วยกันสร้างสรรค์สังคมดีกว่าครับ

PECR
*

« ตอบ #258 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2014, 10:14:51 »

ครูโดง่ภาพที่ส่งมาให้ไม่มีข้อมูลคงแอบอ้าง
metro761
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #259 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2014, 09:53:03 »

ต้องขอถามท่านตามตรงว่า ท่านเข้าใจดีหรือไม่ว่าวิทยุสื่สารทางราชการนั้น มีข้อจำกัดการใช้งาน ผมไม่ทราบว่าท่านต้องการทราบไปเพื่อจุดประสงค์อันใด แต่ได้ข้อสังเกตุว่า มีนักเรียนหลายคนที่อยากทราบ เช่นเดียวกันกับท่าน และเป็นที่น่าสังเกตุว่าท่านสมัคร id มาใหม่เพื่อการนี้โดนเฉพาะหรือไม่ โปรดแสดงตัวครับ เราจะได้ทราบจุดประสงค์ของท่าน อย่าก่อกวนหรือเฝ้าฟังเพื่อเตรียมกระทำการใดๆ เลยครับ ช่วยกันสร้างสรรค์สังคมดีกว่าครับ

สนใจติดต่อได้ตลอดเวลา

โทร  083-573-5592 dtac
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 พิมพ์