เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 09:41:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160812 ครั้ง)
in06
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #220 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2013, 15:55:12 »

เป็นครูสมัยนี้ต้องมีความอดทนสูง รู้จักแยกแยะไม่เอาอารมณ์ที่บ้านมาปนกับงานโรงเรียน แค่ทำให้เด็กรู้สึกว่าผิดก็คงเพียงพอ ไม่ต้องถึงขนาดลงไม้ลงมือขนาดนี้เลยเนาะเหนื่อยเน้อ เศร้า
foxmusic
*

« ตอบ #221 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2014, 22:32:48 »

หอพักศริวิษา คอด์ร  มีความเสียงดังมากในเวลากลางคืน เป็นเด็กอายุ ยังน้อย เกือบทั้งหมด บางคืนมีการตีกันด้วยคับ
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #222 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2014, 08:16:35 »

หอพักศริวิษา คอด์ร  มีความเสียงดังมากในเวลากลางคืน เป็นเด็กอายุ ยังน้อย เกือบทั้งหมด บางคืนมีการตีกันด้วยคับ

ขอบคุณครับ แต่ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ พิกัดที่ตั้ง ทางไป ครับ

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #223 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 18:23:21 »

เจอเด็ก น่าจะ ป.5-ป.6 หัดสูบบุหรี่ ทำตัวเกเร อยากตบให้หัวทิ่มจริงๆครับ

เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ครูโด่ง

krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #224 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2014, 07:08:07 »

เจอเด็ก น่าจะ ป.5-ป.6 หัดสูบบุหรี่ ทำตัวเกเร อยากตบให้หัวทิ่มจริงๆครับ

เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ครูโด่ง

ขอบพระคุณ เป็นอย่างสูงครับ
 ยิ้ม

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
club88
*

« ตอบ #225 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2014, 12:49:01 »

ขยิบตา

foxmusic
*

« ตอบ #226 เมื่อ: วันที่ 29 มกราคม 2014, 15:25:54 »

หอศรีวิษา จะอยู่ข้าง  สินธานี2นิเวศ  นะคับแถวๆวัดใหม่หน้าค่าย  กลางคืนเสียงดัง มากคับ มีตู้ ตรวจของตำรวจ อยู่ แต่ ก็ไม่เคยเห็น ตำรวจมาเลย  หลัง 3 ทุ่ม มีการกินเหล้ากันเกือบทุกวันคับ เสียดังกันทุกวัน น่าจะมี การแอบมั่วซุ่ม ด้วยนะ คับ  ขอบคุณคับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #227 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2014, 08:56:41 »

หอศรีวิษา จะอยู่ข้าง  สินธานี2นิเวศ  นะคับแถวๆวัดใหม่หน้าค่าย  กลางคืนเสียงดัง มากคับ มีตู้ ตรวจของตำรวจ อยู่ แต่ ก็ไม่เคยเห็น ตำรวจมาเลย  หลัง 3 ทุ่ม มีการกินเหล้ากันเกือบทุกวันคับ เสียดังกันทุกวัน น่าจะมี การแอบมั่วซุ่ม ด้วยนะ คับ  ขอบคุณคับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ จะเร่งดำเนินการให้ครับ หรือถ้าพบเจอ กำลังมั่วสุม เสียงดัง รบกวน โทรฯ แจ้งตามหมายเลขในช่องลายเซนต์ ได้เลยครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

club88
*

« ตอบ #228 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2014, 17:06:09 »

ยิงฟันยิ้ม

rinphayao
ชั้นประถม
*

« ตอบ #229 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2014, 17:11:03 »

ช่วยดันอีกแรงครับ

ฮืม ฮืม ฮืม
beepee
*

« ตอบ #230 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 19:35:56 »

ช่วยไปสอดส่องแถวโรงแรมใกล้ๆๆโรงเรียนสามัคคีวิทฯอะค่ะเห็นนักเรียนปีนรั้วกันมาบ่อยจังคะช่วงกลางวันนี่หลายคนเลยค่ะ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #231 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2014, 20:13:35 »

ช่วยไปสอดส่องแถวโรงแรมใกล้ๆๆโรงเรียนสามัคคีวิทฯอะค่ะเห็นนักเรียนปีนรั้วกันมาบ่อยจังคะช่วงกลางวันนี่หลายคนเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ วันไหนถ้าเห็นเด็กนักเรียนยังอยู่แถวๆ นั้น ในเวลาเรียน รบกวนโทรฯหาผมที่เบอร์ตามลานเซนต์ด้านล่างได้เลยนะครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

teeneepoipet
*

« ตอบ #232 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2014, 22:06:06 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

chiky01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #233 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 11:34:56 »

เห็นเด็กเทคนิค ไปดื่มเหล้าที่หาดเชียงรายประจำครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #234 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 05:34:03 »

เห็นเด็กเทคนิค ไปดื่มเหล้าที่หาดเชียงรายประจำครับ

ขอบคุณครับ ช่วงนี้จะมีเยอะครับ เด็กๆ ฉลองสอบเสร็จ ทางเราก็ส่ง เจ้าหน้าที่ไปตรวจตราตลอดครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

จิงหรอ
*

.
« ตอบ #235 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 18:55:57 »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 19:33:47 โดย จิงหรอ » IP : บันทึกการเข้า
จิงหรอ
*

« ตอบ #236 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 21:39:14 »

บางทีก็ทำกับเด็กรุนแรงไปน่ะครับ เด็กเขาไม่มีทางสู้หรอก!
artidlnw
"สงครามไม่มีกติกาและไม่มีปรานีกับใครทั้งสิ้น"
*

มีคนรักเป็นสิบ มีคนเกลียดเป็นร้อย

« ตอบ #237 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2014, 22:08:24 »

หากในวันนี้ท่านเห็นการกระทำของ เจ้าหน้าที่นะครับ พวกผมไม่ได้ว่าหรอกนะครับว่าพวกท่านจะคิดเช่นไร แต่ถ้าถามว่าการกระทำของพวกผมนั้นรุนแรง ใช่ครับคุณอาจจะอยู่ในเหตุการณ์นั้น แต่ถามว่าคุณจะรู้ไหมครับ ว่าเด็กคนนั้นนะ ในโรงเรียนนะมีความประพฤติเช่นไร แล้วขออนุญาตโยงไปถึงการโกหกอีกนะครับ ถ้าคุณอยู่ในเหตุการณ์ คุณน่าจะเห็นนะครับ ว่าเด็กมีการซ่อนของหลังฐานซึ่งพวกผมก็ได้ทำการสอบถามแล้ว แต่โกหก? ถ้าไม่ทำเด็กก็ไม่กลัว แล้วจะมีพวกผมไว้ทำไหมละครับ? เวลาพวกผมทำ พวกผมก็ทำตามกฎหมายนะครับ พวกผมก็พร้อมที่จะให้คำตอบเสมอครับ ผมก็เป็นคนที่คุณเห็นเมื่อเช้านะครับ ที่ใส่เสื้อลายพราง สีน้ำตาลนั้นแหละครับ (หากคุณอยู่ในเหตุการณ์)

สงครามไม่มีคำว่า"เท่าเทียม"
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #238 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 08:31:36 »

ขอเรียนให้ทุกท่านทราบหน่อยนะครับ งานสารวัตรนักเรียนก็เหมือนงานอาสาสมัครต่างๆ ที่ทำงานโดยไม่หวัง "ค่าตอบแทน" แต่เราหวังให้มีเด็กที่มีความประพฤติดีๆ กลับคืนสู่สังคมครับ (งานนี้ไม่มีเงินเดือน ไม่มีเงินค่าเบี้ยเลี้ยง ไม่มีค่าออกตรวจพิเศษนะครับ) ทุกครั้งการกระทำในการ "เข้าเหตุ" เราต้องหาข้อมูลของนักเรียนที่ก่อเหตุ ซึ่งข้อมูลดังกล่าว ผู้ที่ทราบดีที่สุดคือ "ครูที่ปรึกษา"  "เพื่อน" และ "ครูฝ่ายปกครอง" ของนักเรียนเองครับ ถ้าท่านได้สัมผัส "วัยรุ่น" ในปัจจุบัน ท่านจะทราบครับ ว่าลึกๆ แล้ว เขาเป็นเช่นไร ลองดูสิครับ ลองไปเที่ยวในที่ๆ เราคิดว่าไม่น่าจะมีเด็กๆ ไป ในช่วงเวลาที่พวกเขาควรจะอยู่บ้าน พักผ่อน อ่านหนังสือ แต่กลับไปมั่วสุม ก่อความเดือดร้อน รำคาญให้ชาวบ้าน ถ้าเป็นลูก เป็นหลานของท่าน ท่านจะรู้สึกอย่างไรครับ ท่านใดสนใจร่วมตรวจสอบการทำงานของ งานส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา จังหวัดเชียงราย โดยการออกตรวจร่วมกับเรา แจ้งได้นะครับ ลงชื่อ + หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อไว้ เราจะเรียนเชิญเป็นช่วงๆ ครับ ท่านจะได้ทราบว่า เราทำงานเพื่อสังคมอย่างไร

PECR
*

« ตอบ #239 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2014, 21:02:16 »

ครูโด่งสู้สู้เพื่อสังคมเชียงราย สังคมต้องการเยาวชนที่ดีมาพัฒนาประเทศเรา ให้เท่าเทียมกับประเทศเพื่อนบ้านเรา ประเทศเราอะไรไม่เหมาะสมเป็นอะไรระดับต้นๆของเอกภพนี้
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 พิมพ์