เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 11:04:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160816 ครั้ง)
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 09:34:48 »

ครูโด่งรึป่าวคะ ยิงฟันยิ้ม

ใช่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤษภาคม 2012, 09:45:40 โดย krudong » IP : บันทึกการเข้า

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
pluto108
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 09:39:00 »

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ
ขออนุญาตเปิดกระทู้เกี่ยวกับการรับเรื่องร้องเรียน การแจ้งเบาะแส การแจ้งเหตุ หรือพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมของนักเรียนและนักศึกษาในจังหวัดเชียงรายครับ เน้นย้ำว่าทั่วทั้งจังหวัดเชียงรายครับ เพราะงานสารวัตรนักเรียน หรือ "พนักงานเจ้าหน้าที่ ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา" ของจังหวัดเชียงรายเรา มีเครือข่ายการประสานงานอยู่ครับ หรือจะเป็นพื้นที่อื่นๆ ก็แจ้งมาได้ครับเราจะประสานงานให้ครับ
ช่วยๆ กันนะครับ เพื่อสังคมที่น่าอยู่ เพื่อเยาวชน "ส่วนใหญ่" ที่จะเป็นอนาคตของชาติครับ

รบกวนท่านผู้ดูแลบอร์ด กรุณาปักหมุดกระทู้ให้ด้วยครับ
เห็นด้วยครับ

“LovemeLOveMyDog”
ไม่ว่าเจ้าจะเป็นใคร จงเป็นคนดี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2012, 01:06:22 »

รายงานตัวอีกคนครับ ถ้าติดต่อ ครูโด่งไม่ได้ติดต่อ ผมได้ครับชุดเคลื่อนที่เร็วตรวจสอบเหตุครับ เบอร์ผม 082-7598996  สามห่วง33 

แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย  กูคงอายถ้าเสียทีไพรีครอง
naytom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 11:52:05 »

เห็นพฤติกรรมที่ส่อไปในทางที่ไม่ดีทางเฟสบุ๊ค
 แจ้งได้มั๊ยครับ

krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 12:20:50 »

เห็นพฤติกรรมที่ส่อไปในทางที่ไม่ดีทางเฟสบุ๊ค
 แจ้งได้มั๊ยครับ

ได้ครับ ด้วยความยินดีเลยครับ ถ้าตรวจสอบแล้วสามารถระบุได้ว่าเป็นนักเรียนโรงเรียนใด
ผมจะดำเนินการประสานต่อให้ครับ
ขอบคุณครับ

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 12:26:37 »

กระทู้นี้ดีมากครับ ช่วยกันเป็นหูเป็นตา
สังคมตอนนี้มีสิ่งยั่วยุ มากมายเหลือเกิน
เพราะว่า เด็กวันนี้ คือผู้ใหญ่ทีดีวันหน้า
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2012, 15:12:40 »

หลายครั้งที่เห็นครูโด่งออกปฏิบัติหน้าที่ตามลำพัง...อันตรายนะครับ
สมัยก่อนออกตรวจต้องมีชุดโยธินอย่างน้อย 1 ชุด (2 นาย) เจ้าหน้าที่สารวัตรนักเรียน (สังกัดกรมพละสมัยนั้น) เจ้าหน้าที่สังคมสงเคราะห์อย่างน้อย 1 คน (สำหรับตรวจหอพัก) ครูที่ผ่านการอบรมเจ้าหน้าที่สารวัตรนักเรียนโรงเรียนละอย่างน้อย 1 โรง ทั้งมัธยมรัฐบาลและเอกชน  อาจารย์สังกัดกรมอาชีวะ แต่เราไม่ยุ่งกับ นศ. ระดับอุมศึกษาครับ ถือว่าโตแล้ว
มีอยู่ครั้งออกตรวจหาดเชียงราย สารวัตรนักเรียนตัวล่ำ ๆ สองคน จับนักศึกษาเทคนิคแห่งหนึ่งที่กำลังได้ที่ไม่อยู่ แรงเยอะมากจริง ๆ ครับ ดีที่เขาหนี ไม่สู้
ผมเคยเจอครูโด่งฉายเดียว ทั้งใต้สะพานบ้านใหม่ ทั้งหน้าโรงเรียนต่างแล้วเกรงอันตรายครับ ไม่ทราบว่าเจ้าหน้าที่สารวัตรนักเรียนตอนนี้ยังมีอยู่มากหรือเปล่า ออกตรวจร่วมทั้งกลางวันกลางคืนบ้างหรือไม่ เผื่อว่างจะไปออกกำลังกายด้วยคน
ขอบคุณครูโด่งที่มีจิตสาธารณะ มีใจอันเป็นกุศลอยากให้เยาวชนไทย โดยเฉพาะเยาวชนเชียงรายเราเป็นคนดี
ด้วยความเคารพครับ....จากสามห่วง รุ่นปี 39

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 07:33:08 »

มี วอ แดงก่ครับถ้ามีใช้คลื่นไหนครับ

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 11:43:04 »

หลายครั้งที่เห็นครูโด่งออกปฏิบัติหน้าที่ตามลำพัง...อันตรายนะครับ
สมัยก่อนออกตรวจต้องมีชุดโยธินอย่างน้อย 1 ชุด (2 นาย) เจ้าหน้าที่สารวัตรนักเรียน (สังกัดกรมพละสมัยนั้น) เจ้าหน้าที่สังคมสงเคราะห์อย่างน้อย 1 คน (สำหรับตรวจหอพัก) ครูที่ผ่านการอบรมเจ้าหน้าที่สารวัตรนักเรียนโรงเรียนละอย่างน้อย 1 โรง ทั้งมัธยมรัฐบาลและเอกชน  อาจารย์สังกัดกรมอาชีวะ แต่เราไม่ยุ่งกับ นศ. ระดับอุมศึกษาครับ ถือว่าโตแล้ว
มีอยู่ครั้งออกตรวจหาดเชียงราย สารวัตรนักเรียนตัวล่ำ ๆ สองคน จับนักศึกษาเทคนิคแห่งหนึ่งที่กำลังได้ที่ไม่อยู่ แรงเยอะมากจริง ๆ ครับ ดีที่เขาหนี ไม่สู้
ผมเคยเจอครูโด่งฉายเดียว ทั้งใต้สะพานบ้านใหม่ ทั้งหน้าโรงเรียนต่างแล้วเกรงอันตรายครับ ไม่ทราบว่าเจ้าหน้าที่สารวัตรนักเรียนตอนนี้ยังมีอยู่มากหรือเปล่า ออกตรวจร่วมทั้งกลางวันกลางคืนบ้างหรือไม่ เผื่อว่างจะไปออกกำลังกายด้วยคน
ขอบคุณครูโด่งที่มีจิตสาธารณะ มีใจอันเป็นกุศลอยากให้เยาวชนไทย โดยเฉพาะเยาวชนเชียงรายเราเป็นคนดี
ด้วยความเคารพครับ....จากสามห่วง รุ่นปี 39

Thank you very big. ในความห่วงใยครับ ท่าน อาจารย์... ถ้าทางกลุ่มโรงเรียนเทศบาลมีอะไรให้รับใช้ เรียกมาได้ตลอดเวลาครับ ทางทีมงานและตัวผมยินดีช่วยงานทันทีครับ
ตอนนี้ทีมงานก็มีประมาณ 20 กว่าคนครับ และกำลังจะอบรมสมาชิกรุ่นใหม่อยู่ครับ เร็วๆ นี้ครับ
อาจจะได้เรียนเชิญมาร่วมเป็นวิทยากรที่ปรึกษาด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 11:50:46 โดย krudong » IP : บันทึกการเข้า

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 11:47:41 »

มี วอ แดงก่ครับถ้ามีใช้คลื่นไหนครับ

เครื่องแดง...ต้องขออภัยครับ เราไม่ได้ใช้ครับ
ส่วนใหญ่เราใช้เครื่องดำครับ เพราะหลายครั้งเราต้องประสานงานกับหลายหน่วยงานครับ
ครั้นจะพก 2 เครื่อง....ตอนนี้แค่อุปกรณ์ประจำตัวก็เยอะ...เหมือนบ้าหอบฟางแล้วครับ
แต่ละอย่าง ก็หนักๆ ทั้งนั้นครับ ไหนจะ ว.เอย ไฟฉายเอย โทรศัพท์เอย... เยอะครับ
ยังไงประสานผ่านทางตำรวจก็ได้ครับ เรามีคนที่ stand by ข่ายตำรวจอยู่ตลอดครับ

Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 21:53:41 »

เครื่องแดง...ต้องขออภัยครับ เราไม่ได้ใช้ครับ
ส่วนใหญ่เราใช้เครื่องดำครับ เพราะหลายครั้งเราต้องประสานงานกับหลายหน่วยงานครับ
ครั้นจะพก 2 เครื่อง....ตอนนี้แค่อุปกรณ์ประจำตัวก็เยอะ...เหมือนบ้าหอบฟางแล้วครับ
แต่ละอย่าง ก็หนักๆ ทั้งนั้นครับ ไหนจะ ว.เอย ไฟฉายเอย โทรศัพท์เอย... เยอะครับ
ยังไงประสานผ่านทางตำรวจก็ได้ครับ เรามีคนที่ stand by ข่ายตำรวจอยู่ตลอดครับ

ครับผม

My_Boss
ระดับ ป.ตรี

ผู้ที่ปองร้ายต่อมิตร ถือเป็นผู้ที่ทราม

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2012, 21:59:54 »

ดันไปครับ กระทู้ดีๆ
ผู้หวังดีคนหนึ่ง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 10:13:47 »

ช่วยตรวจตรงร้านเกมส์ให้เข้มกว่านี้ ที่ร้าน22NET มีนักเรียนโดดเรียนแล้วมาเล่นคอมโดยเอาชุดมาเปลี่ยนที่ร้านหลายคนเลย  ช่วยตรวจหน่อยเหอะ และประจำด้วย เด็กประถมยังมีเลย  ช่วยประสานงานตรวจให้เข้มกว่านี้และเอาจริงซะที   จับได้ก็ให้ผู้ปกครองมาเซ็นรับกลับ หรือไม่ก็ครูในโรงเรียนนั้น  อย่าลเลยหน้าที่นะเกียรของสารวัตนักเรียนอยู่ที่ไหนถ้ายังมีคนโดดเรียนมากยิ่งขึ้น   ช่วยหน่อยเหอะเยอะจริงๆ  ที่ร้าน22NET แขวงบุคคโลเขตธนบุรี  กรุงเทพ   ถนนตากสิน22   ใกล้ๆโรงพยาบาลทหารเรือร้านอยู่ทางเข้าข้างหลัง  ช่วยหน่อยเยอะจริงๆ
phiroonkamol
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 18:50:23 »

ช่วยตรวจตรงร้านเกมส์ให้เข้มกว่านี้ ที่ร้าน22NET มีนักเรียนโดดเรียนแล้วมาเล่นคอมโดยเอาชุดมาเปลี่ยนที่ร้านหลายคนเลย  ช่วยตรวจหน่อยเหอะ และประจำด้วย เด็กประถมยังมีเลย  ช่วยประสานงานตรวจให้เข้มกว่านี้และเอาจริงซะที   จับได้ก็ให้ผู้ปกครองมาเซ็นรับกลับ หรือไม่ก็ครูในโรงเรียนนั้น  อย่าลเลยหน้าที่นะเกียรของสารวัตนักเรียนอยู่ที่ไหนถ้ายังมีคนโดดเรียนมากยิ่งขึ้น   ช่วยหน่อยเหอะเยอะจริงๆ  ที่ร้าน22NET แขวงบุคคโลเขตธนบุรี  กรุงเทพ   ถนนตากสิน22   ใกล้ๆโรงพยาบาลทหารเรือร้านอยู่ทางเข้าข้างหลัง  ช่วยหน่อยเยอะจริงๆ

เอ่อออ.  เค้าเน้นกระทู้ว่าในเชียงรายอ่ะค่ะ. ครั้นจะให้เค้าบินไป กทม ก้เห็นว่าจะไกลเกินมั้ยคะ??0.o
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 20:27:45 »

เอ่อออ.  เค้าเน้นกระทู้ว่าในเชียงรายอ่ะค่ะ. ครั้นจะให้เค้าบินไป กทม ก้เห็นว่าจะไกลเกินมั้ยคะ??0.o

ไม่มีปัญหาครับ ในการประสานงานนั้น ทางงานสารวัตรนักเรียนเรามีเครือข่ายอยู่ทั่วประเทศครับ ยินดีรับแจ้งทุกพื้นที่ครับ ไม่แน่อาจจะหาเรื่องลงไปเที่ยว กทม. บ้างก็ได้ครับ เดี๋ยวถ้ามีโอกาสไป ขออนุญาตเรียนเชิญคุณ phiroonkamol ไปแอ่วด้วยนะครับ(ล้อเล่นเด้อ อิ อิ) อย่า so serious ครับ ขำ ขำ ครับ ปัญหาเด็กมีเยอะแล้วครับ ต้องค่อยๆ แก้กันไปครับ ล่าสุดเหตุที่เชียงรายที่ผมไปช่วยเหลือเด็กเองก็ตาม link นี้ครับ (รายละเอียด ของข่าวอยู่ในกระทู้ที่ผมตอบนะครับ)

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=244026.0

golfza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2012, 00:05:45 »

ประธานโทษน่ะครับ สารวัตรนักเรียน ทำหน้าที่ เวลากี่โมง ถึง กี่โมงครับ

รบกวนท่าน PM บอกผมนิดหนึ่ง

GOLF SUPPLY TOWER GROUP
088-585-8587 , 088-223-9202

ผลิต-ติดตั้ง เสาทาวเวอร์ ชุปกัลวาไนซ์ซิ่ง ISO 1461:2009

รับติดตั้ง/ปรึกษา วางระบบเน็ต หอพัก รีสอร์ท โรงแรม หน่วยงานราชการ และอื่นๆ AirMax - H
Down_Hill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2012, 22:10:41 »

เยี่ยมมากครับ กดLIKE ให้1000000ครั้งเลย

เด็กหนอเด็กพ่อแม่ส่งมาเรียนดันมานั่งคุยกันเสียงดังเรียนก็ไม่เรียน สงสารพ่อแม่ทำงานหนักเพื่อให้ได้เงินมาส่งลูกเรียนแต่ลูกดันไม่รักดีไม่รู้จักคุณค่าของเงิน รู้งี้ส่งควายไปเรียนดีกว่า

[G].[O].[D]
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 11:20:53 »

อาจารย์ถ้าว่าง พาชุดไปเยี่ยมร้าน มะเก่า ได้มั้ยครับ

วันนั้นพาเพื่อน จาก กทม. ไป ท่องราตรี

แล้วสังเกตเห็นว่า ลูกค้าส่วนใหญ่ในร้าน อายุไม่ถึง 18 ทั้งนั้น

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 11:39:38 »

อาจารย์ถ้าว่าง พาชุดไปเยี่ยมร้าน มะเก่า ได้มั้ยครับ

วันนั้นพาเพื่อน จาก กทม. ไป ท่องราตรี

แล้วสังเกตเห็นว่า ลูกค้าส่วนใหญ่ในร้าน อายุไม่ถึง 18 ทั้งนั้น

รับทราบครับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

Namzx10
midafXD
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

095-5494590

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2012, 11:45:53 »

กระทู้นี้ดีมากครับ ช่วยกันเป็นหูเป็นตา
สังคมตอนนี้มีสิ่งยั่วยุ มากมายเหลือเกิน
เพราะว่า เด็กวันนี้ คือผู้ใหญ่ทีดีวันหน้า

ปักหมุดไว้เลยครับ ^^

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 16 พิมพ์