เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 09:12:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160807 ครั้ง)
atzcret
โทรสั่งได้ทันที
ชั้นประถม
*

08.2759.6554 / 08.6355.9519

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 12:20:05 »

เยี่ยมไปเลย !!

เพิ่มความสูง สูงขึ้นจริง100% สินค้านำเข้าจากเกาหลี
เสื้อกล้ามทอม คุณภาพดีอันดับ 1
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 15:30:03 »

ในเซนทรัล ผมว่าเด็กไปมั่วกันแต่ก้อไม่เท่าไรนะคับ เพราะยังมีคนพลุกพล่าน

แต่ สะพานขัวมังรายสิคับ ผมขับรถผ่านใต้สะพานแวนเดินดู บอกได้เลยว่าเด็กสมัยนี้ไม่ธรรมดา

ที่ยิ่งเปลี่ยวๆ ละ ชอบไปกันจริง เฮ้อ ช่วยๆกันคับ

ขอบคุณครับ
จุดนี้ก็เป็นอีกจุดหนึ่งที่ สุ่มเสี่ยง ที่เด็กและเยาวชนจะกระทำสิ่งที่ไม่ดีไม่งามครับ
คงต้องรบกวนทุกๆ ท่าน ที่มีโอกาส แวะเวียน ผ่านจุดนี้ ช่วยสอดส่อง และแจ้งมาครับ
ทางเราพร้อมออกดำเนินการทันทีครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

เยี่ยมไปเลย !!

ขอบคุณครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
mr.jingky
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 10:59:54 »

เด็กทำผิดต้องทำให้เด็ก รู้สำนึก ครูโด่งทำหน้าที่ดีแล้ว เห็นการทำงานแล้วเยี่ยม จากผู้ปกครองน้องคนนึ่งที่ปั๊มน้ำมัน( จำผมได้นะครับ )ขอบคุณที่ช่วยอบรมเด็กดื้อกลุ่มนั้นครับ
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2012, 09:19:21 »

เด็กทำผิดต้องทำให้เด็ก รู้สำนึก ครูโด่งทำหน้าที่ดีแล้ว เห็นการทำงานแล้วเยี่ยม จากผู้ปกครองน้องคนนึ่งที่ปั๊มน้ำมัน( จำผมได้นะครับ )ขอบคุณที่ช่วยอบรมเด็กดื้อกลุ่มนั้นครับ

ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ ยินดีครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
naylex
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2012, 21:27:43 »

เวียนมาอ่านตลอด
เป็นกำลังใจให้พี่โด่งครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2012, 13:48:42 »

เวียนมาอ่านตลอด
เป็นกำลังใจให้พี่โด่งครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม ขอบคุณครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

ar jarn jack
มัธยม
**

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2012, 09:54:39 »

ได้เข้ามาอ่านบางกระทู้แล้วรู้สึกอึดอัดแทนจริงๆครับโด่ง ถ้าไม่ว่าอะไรจะขออนุญาตเข้ามาช่วยชี้แจงเพื่อสร้างทัศนะคติที่ดีต่อการปฎิบัติหน้าที่ของพนักงานส่งเสริมความประพฤติฯเป็นระยะๆนะครับ  ยิ้ม

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2012, 11:08:29 »

ได้เข้ามาอ่านบางกระทู้แล้วรู้สึกอึดอัดแทนจริงๆครับโด่ง ถ้าไม่ว่าอะไรจะขออนุญาตเข้ามาช่วยชี้แจงเพื่อสร้างทัศนะคติที่ดีต่อการปฎิบัติหน้าที่ของพนักงานส่งเสริมความประพฤติฯเป็นระยะๆนะครับ  ยิ้ม

เรียนเชิญครับ
ช่วยๆ กัน เพื่อลูกหลาน เพื่อสังคมเชียงรายน่าอยู่ครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 00:39:52 »

ร้านเหล้าร้านเกมส์แถวสันโค้งครบทุกรูปแบบว่างๆลองไปซุ่มดูน่ะครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2012, 11:12:12 »

ร้านเหล้าร้านเกมส์แถวสันโค้งครบทุกรูปแบบว่างๆลองไปซุ่มดูน่ะครับ

ขอบคุณครับ
แต่รบกวน ขอพิกัดที่ชัดเจน นิดนึงครับ
จะรีบดำเนินการทันทีครับ

hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2012, 23:32:24 »

แถวๆดอยเขาควายครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2012, 09:31:13 »

รับทราบข้อมูลครับ
ขอบคุณครับ

SPR
ชั้นประถม
*

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2012, 19:26:35 »

ร้านเหล้าร้านเกมส์แถวสันโค้งครบทุกรูปแบบ

ครบทุกรูปแบบหมายถึงยังไงครับ! พอดีผมเปิดร้านเกมส์แถวนี้
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2012, 07:11:32 »

ร้านเหล้าร้านเกมส์แถวสันโค้งครบทุกรูปแบบ

ครบทุกรูปแบบหมายถึงยังไงครับ! พอดีผมเปิดร้านเกมส์แถวนี้

ใจร่มๆ ครับ อาจจะไม่ได้หมายถึงร้านของท่าน ก็ได้ครับ ตอนนี้มีรายละเอียดคร่าวๆ แล้วครับ ไว้มีข้อมูลมากกว่านี้จะนำเรียนชี้แจงครับ
ที่ว่า "ครบทุกรูปแบบ" คือ บางแห่ง เน้นย้ำนะครับ ว่าบางแห่ง มีทั้ง บุหรี ยา เตรียมไว้บริการให้เด็กครับ บางที่ยังเป็นที่นัดหมายของกลุ่มนักเลง "หัวเกรียน" อีกด้วยครับ

SPR
ชั้นประถม
*

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 01:00:52 »

ใจร่มๆ ครับ อาจจะไม่ได้หมายถึงร้านของท่าน ก็ได้ครับ ตอนนี้มีรายละเอียดคร่าวๆ แล้วครับ ไว้มีข้อมูลมากกว่านี้จะนำเรียนชี้แจงครับ
ที่ว่า "ครบทุกรูปแบบ" คือ บางแห่ง เน้นย้ำนะครับ ว่าบางแห่ง มีทั้ง บุหรี ยา เตรียมไว้บริการให้เด็กครับ บางที่ยังเป็นที่นัดหมายของกลุ่มนักเลง "หัวเกรียน" อีกด้วยครับ

รับทราบครับพี่โ่ด่ง (ขอสักนิดนะครับ!)
เล่นโพสแบบนี้เหมือนเอาขี้มาขว้างใส่กัน เห็นมีคนโพสแบบนี้มาหลายครั้งละครับที่ว่าร้านเกมส์แถวดอยเขาควาย ตอนนี้เหลืออยู่ไม่กี่ร้าน ไม่ระบุร้านเลยหละครับ!!!  คนอื่นเขาจะได้ไม่เข้าใจผิด ร้านอื่นเขาจะได้ไม่เสียหาย
อยากให้เขาไปซุ่มดูก็ PM ไปสิครับ!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 01:04:16 โดย SPR » IP : บันทึกการเข้า
TeamThailand
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2013, 01:58:56 »

มี วอ แดงก่ครับถ้ามีใช้คลื่นไหนครับ

เครื่องแดง...ต้องขออภัยครับ เราไม่ได้ใช้ครับ
ส่วนใหญ่เราใช้เครื่องดำครับ เพราะหลายครั้งเราต้องประสานงานกับหลายหน่วยงานครับ
ครั้นจะพก 2 เครื่อง....ตอนนี้แค่อุปกรณ์ประจำตัวก็เยอะ...เหมือนบ้าหอบฟางแล้วครับ
แต่ละอย่าง ก็หนักๆ ทั้งนั้นครับ ไหนจะ ว.เอย ไฟฉายเอย โทรศัพท์เอย... เยอะครับ
ยังไงประสานผ่านทางตำรวจก็ได้ครับ เรามีคนที่ stand by ข่ายตำรวจอยู่ตลอดครับ
เสียดายนะผมว่า เพราะ CB เป็นเครือข่ายประชาชนซึ่งคนส่วนใหญ่มีกัน อย่างน้อยก็มีผมและเพื่อนๆ ซึ่งถ้าหากเพิ่มช่องทางนี้เข้าไปด้วยน่าจะดีนะครับ แต่ก็เห็นใจอ่ะครับ พกเยอะเกิ๊ล ฮร่าๆ
แต่ก็ถ้าหากมีช่องร้องเรียนทางวอแดงเมื่อไหร่ก็ประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ ร้านเหล้า ร้านเกมสเยอะเลย ร้านเกมส์นี่ตัวดี เปิดยันรุ่ง เด็กก็เล่นยันรุ่ง --" สงสารพ่อแม่มัน

ติดต่อ 087-5671860 (ทีม)
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2013, 12:14:49 »

มี วอ แดงก่ครับถ้ามีใช้คลื่นไหนครับ

เครื่องแดง...ต้องขออภัยครับ เราไม่ได้ใช้ครับ
ส่วนใหญ่เราใช้เครื่องดำครับ เพราะหลายครั้งเราต้องประสานงานกับหลายหน่วยงานครับ
ครั้นจะพก 2 เครื่อง....ตอนนี้แค่อุปกรณ์ประจำตัวก็เยอะ...เหมือนบ้าหอบฟางแล้วครับ
แต่ละอย่าง ก็หนักๆ ทั้งนั้นครับ ไหนจะ ว.เอย ไฟฉายเอย โทรศัพท์เอย... เยอะครับ
ยังไงประสานผ่านทางตำรวจก็ได้ครับ เรามีคนที่ stand by ข่ายตำรวจอยู่ตลอดครับ
เสียดายนะผมว่า เพราะ CB เป็นเครือข่ายประชาชนซึ่งคนส่วนใหญ่มีกัน อย่างน้อยก็มีผมและเพื่อนๆ ซึ่งถ้าหากเพิ่มช่องทางนี้เข้าไปด้วยน่าจะดีนะครับ แต่ก็เห็นใจอ่ะครับ พกเยอะเกิ๊ล ฮร่าๆ
แต่ก็ถ้าหากมีช่องร้องเรียนทางวอแดงเมื่อไหร่ก็ประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ ร้านเหล้า ร้านเกมสเยอะเลย ร้านเกมส์นี่ตัวดี เปิดยันรุ่ง เด็กก็เล่นยันรุ่ง --" สงสารพ่อแม่มัน

รับทราบครับ คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ  ยิ้ม  ยิ้ม

ar jarn jack
มัธยม
**

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2013, 15:38:30 »

ออกตรวจร่วมจังหวัดอีกครั้งเมื่อไหร่ครับโด่ง รบกวนทางPMครับ
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2013, 21:32:12 »

เอาเป็นว่าร่วมด้วยช่วยกันดูแลเด็กๆนะคะ ทุกฝ่ายช่วยกันคะเป็นกำลังใจให้กับทีมงานทุกคนคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 00:38:00 »

วันนี้เห็นไปตรวจที่โรงหนัง ดีเลยครับเห็นทุกวันสุดจะบรรยายบางที่เข้าห้องน้ำเป็นชุดนักเรียนออกมาแปลงร่างเฉย

Tel.087-7268139
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 พิมพ์