เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 23:32:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยแนะนำ ซื้อปริ๊นเตอร์ รุ่นไหนดี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยแนะนำ ซื้อปริ๊นเตอร์ รุ่นไหนดี  (อ่าน 458 ครั้ง)
sky220
เตรียมอนุบาล
*

Fairy Tail

« เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 14:42:14 »

ช่วยแนะนำ ซื้อปริ๊นเตอร์ รุ่นไหนดี ทั้งเลเซอร์ และอิงค์เจต ((ขอชื่อรุ่น)) ราคาไม่แพงมาก ทนทาน ดูแลรักษาง่าย

ใครรู้แนะนำที  จะเอาไปประกอบการตัดสินใจในการซื้อ ขอบคุณมากในการช่วยตัดสินใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 16:06:34 โดย sky220 » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 15:03:07 »

แนะนำ เลเซอครับ ถ้าพิมพ์ ขาวดำเป็นส่วนใหญ่ อาจแพงหน่อยแต่ปัญหาไม่มาก ผงหมึกอาจแพงหน่อย แต่ก็ถูกกว่าสมัยก่อนแยะ ของเลียนแบบก็มี ใช้ได้ดีเหมือนกัน (เหมือนน้ำหมึกเลียนแบบนั่นแหละ) ยังไงมันก็แพงหน่อยเพราะของมันดี ต้นทุนมันแพงกว่า จริงใหมครับ ถ้าเอาถูกๆ ก็ต้องทำใจครับ เครื่องพิมพ์น้ำหมึกเหมือนเดิม น้ำหมึกก็ถูกเพราะใช้ของเทียม ปัญหาก็แยะในภายหลังคุญก็คงรู้อยู่แล้ว ยังไงอายุมันสั้นอยู่แล้วครับ ไม่กี่ปีก็เสีย ซื้อถูกๆใช้อีก ก็คงคุมที่ซื้อมาถูกประมานนั้นใช้ใหม่ครับ เอาสายกลางใหมครับ แนะนำ ลงทุนหน่อย เลเซ่อ ไว้พิมพ์เฉพาะดำ ถ้าจะพิ้มสี เช่นปก หรือรายงานบางหน้ามีภาพประกอบ ก็ฟพิมพ์หน้านั้นด้วย เครื่องพิมพ์สีเอาครับ อายุเครื่องพิมพ์สีก็จะได้นานขึ้นด้วย อย่าถามนะครับว่า ก็บางหน้ามันมีภาพสี แต่ข้อความมันดำ ถ้าเอางานมารวมกันข้อความที่มีภาพสี มันก็เป้นข้อความน้ำหมึกดูไม่สวยเท่ากับหน้าอื่นซิครับ แหมง่ายๆ ผมทำเช่นนี้ครับ พิมพ์ด้วยเลเซอร์หมดเลยครับ แต่เว้นภาพสีไว้ แล้วเอามาเข้าเครื่องพิมพ์น้ำหมึกอีกรอบ แล้วจึงสั่งพิมพ์เฉพาะภาพสีเท่านั้นพอครับ เรื่องแบบนี้ทำไม่ยากเลย เพราะตำแหน่งมันคงที่ครับ bye
(ผู้อื่นจะแนะนำเครื่องทนๆนะครับ รอฟัง แต่สุดท้ายก็พอๆกันนั่นแหละ เพราะถูกๆแล้วทนๆจะมีหรือครับ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
pluto108
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 17:08:48 »

ช่วยแนะนำ ซื้อปริ๊นเตอร์ รุ่นไหนดี ทั้งเลเซอร์ และอิงค์เจต ((ขอชื่อรุ่น)) ราคาไม่แพงมาก ทนทาน ดูแลรักษาง่าย

ใครรู้แนะนำที  จะเอาไปประกอบการตัดสินใจในการซื้อ ขอบคุณมากในการช่วยตัดสินใจ
เลเซอร์ต้อง HP อิงค์เจ็ตต้อง epson หรือ brother ครับ  ยิ้มกว้างๆ

“LovemeLOveMyDog”
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 17:25:17 »

ถ้าเอาทน brother ดีกว่านะครับ ทนกว่ายี่ห้ออื่น
ที่บ้านผมทิ้ง cannon hp epson ไปหลายตัวละ

หน้า: [1] พิมพ์